สมิงเหล็ก(เหล็กไหลบารมี) @@โชคลาภ คุ้มภัย

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ubon2555, 5 ตุลาคม 2016.

1. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    สมิงเหล็ก (เหล็กไหลบารมี)

เด่น โชคลาภ ค้าขาย คุ้มภัย แคล้วคลาด
    #########
    สำหรับเหล็กไหลชนิดนี้ เผ่าพันธุ์คล้ายเหล็กไหลน้ำ และก็หายากด้วยเหมือนกัน เนื่องจากจะฝังใต้ดิน ไหลเลื่อนเคลื่อนตัวเองไปตามดิน มีท่อ มีรูพรุนภายใน แต่ไม่พบเม็ดเล็กๆหรือลูกของมัน เนื่องจากวัฏจักรของเหล็กไหลบารมีหรือสมิงเหล็กเขาจะก่อตัวคล้ายลาวาไหลไปเรื่อยเป็นแผ่น แล้วหลุดแตกหัก แยกอิสระออกมา เป็นชิ้นเป็นก้อน แปลกตา การจะพบเหล็กไหลสมิงเหล็กบารมี ผู้รู้มักจะให้ความสำคัญมาก และต้องมีบารมีพอสมควร เพราะว่าสมิงเหล็กนี้ จะฝังตัวใต้ดินประมาณ1 ศอก หรือลึกกว่านั้น จะพบเห็นกันไม่ได้ง่ายๆนัก ดังนั้นผู้ที่พบจึงต้องฝึกจิตมาพอสมควรจะพบว่าบางครั้งบริเวณนั้นมีฟ้าลงบ่อยๆ ก็จะพบเห็น เนื่องจากการเปิดบารมีของตัวเหล็กนั่นเอง ผู้มีวิชาอัญเชิญอย่างถูกวิธี เหล็กชนิดนี้ก็จะโผล่มาให้เห็นได้ชัดเจน (จึงเรียกเหล็กไหลบารมี) พลังงานของสมิงเหล็กจะหนักแน่น เพราะกำเนิดธาตุดินสูง มีฟ้าลง สายฟ้าฟาด มีพลังธาตุไฟ (เตโชธาตุ) มีมายาในตัวจะเป็นอะไรก็ได้ ตามแหล่งที่พบว่ามีรังขนาดไหน ยิ่งใหญ่มากยิ่งมีพลังแฝงมากจนเวลาจับจะรู้สึกทันทีสำหรับเหล็กไหลบารมี ทางสายใต้มักเอาสมิงเหล็กชนิดนี้ แม้เพียงชิ้นเล็กๆก็มีอานุภาพมากเหลือ และมักจะหักกิ่งฝังด้านหลังองค์เครื่องเพื่อให้เหล็กสร้างบารมีไปในตัว สองสิ่งนี้จะถือว่าเป็นสิ่งที่คู่กันก็ไม่ผิดแต่อย่างใด ธาตุที่เหนือธาตุอันเกิดจากแม่ธาตุหลักคือ น้ำ และดิน ต่างมีอานุภาพที่ไม่แพ้กัน เหล็กไหลตามความนิยมของมนุษย์ หรือเหล็กไหลชั้นหนึ่งในทางโลกียธรรมนั้น จะต้องมีฤทธิ์มีอำนาจที่สุด คือสีดำ หรือดำจนออกเขียว เพราะดึงดูดหรือการเสพกินดินกากยายักษ์ และไพรดำ สมุนไพรวิเศษมีฤทธิ์ต่างๆ เหล็กไหลบารมีชอบดึงดูดบารมีมาเก็บสะสมเอาไว้ในตัว ซึ่งจะทำให้มีฌานสมาบัติที่แก่กล้าตามไปด้วย จนสามารถที่จะถอดจิตหรือกายทิพย์ ออกจากธาตุขันธ์ตัวเองได้ สามารถใช้ฤทธิ์ในการเนรมิต และแปลงกาย เป็นภาพมายาหลอนต่างๆ ตามแต่จิตปรารถนา ไม่ว่าจะอยู่ในรูปของสัตว์ป่า (วัวกระทิง ควายกระทิง หรือเสือสมิง) มนุษย์ หรือภูตผีปีศาจและจิตวิญญาณต่างๆ ที่เคยกินเสพเข้าไป เพื่อป้องกันตนเองให้รอดปลอดภัย อันตรายที่จะมาถึงตัว แต่ส่วนมากภาพมายาหลอนนั้น จะต้องอยู่ในรัศมีของขอบเขตที่ธาตุขันธุ์ตั้งอยู่เท่านั้น เหล็กไหลชนิดนี้จึงแสวงหาธาตุที่มีฤทธิ์อำนาจมีพลังงานมาเป็นอาหาร ชื้นรังใหญ่ๆ ชอบที่จะแปลงกายในรูปของควายป่าและวัวกระทิง บางครั้งจึงเรียกเหล็กไหลที่มีบารมีในชั้นนี้ว่า “พญามหิงสาเหล็ก” ถ้าสะสมบารมีธรรมมากขึ้น ปฏิบัติจนสูงขึ้น จนสามารถแปลงกายในรูปของเสือดำ จะเรียกว่า “พญาสมิงเหล็ก” ซึ่งหมายถึง “เจ้าป่าผู้ยิ่งใหญ่” ดุร้ายกว่าสรรพสัตว์ทั้งปวง เพราะมีความอยู่ยงคงกระพันในตัวเอง เปรียบเสมือนเหล็กกล้า จนแทบไม่มีอาวุธธรรมดาใดๆ ที่จะสามารถทำอันตรายได้เลย
    @@สำหรับท่านที่ชอบแร่ธาตุ ธรรม ค่ะ เป็นชิ้นเล็กขนาดพอพกติดตัวได้สะดวกค่ะ ผู้แจกขอสงวนสิทธิ์เลือกให้เลยนะค่ะ
    ท่านที่รับกติกาได้ค่อยลงรับนะค่ะ@
    @@สนใจลงชื่อจองได้ค่ะ ชิ้นละ 100 บาทค่ะ@
    กรุงเทพ-สะสมทรัพย์
    4820833251
    อุบล วงษ์เจริญ
    โทร. 087-947-2855 เบอร์โทรเบอร์ไลน์ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2024
  2. Cpnnan29

Cpnnan29 สมาชิก

ขอแบ่ง 1 อันได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ id line cpnnan29

3. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    มีจ้า แจ้งโอนพร้อมแจ้งชื่อที่อยู่ได้เลยจ้า