สมเด็จองค์ปฐม 400 บาท ยอดเยี่ยมการคุ้มครอง มีผลในอนาคตอันใกล้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มหาหินทร์, 22 สิงหาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

จากโพสที่ 72 ของ
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=302696#post302696

คุณwoottipon<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_302177", true); </SCRIPT> โพสไว้ว่า....

ขอบอกสมเด็จองปฐมรุ่นสาม เป็นของดีมากๆราคายังไม่แพง องค์ละ 400 บาท
    ที่สำคัญหลวงพ่อปรุกเสกให้ก่อน มรณภาพ และเป็นความเมตตา ของหลวงพ่อ
    ที่ไม่ให้ออกจำหน่าย ตอนที่ท่านมีชีวีตอยู่ ไม่งั้นขึ้น 16 เท่า

รีบไปบูชานะครับ ทราบว่าเหลือไม่มากแล้ว

คนเห็นว่าไม่ทันหลวงพ่อเลยไม่สนใจกัน

แต่ก็มีไม่น้อยที่เก็บพระชุดนี้อย่างเงียบๆ
    ลองไปเปิดหนังสือประวัติหลวงพ่อ หน้า 516 จะบอกไว้ชัด ครับ
    หลวงพี่วิรัช บันทึกไว้
    ..............................................................................

เกรงว่า ท่าน และน้อง ๆ ที่เคารพองค์หลวงพ่อฯ จะเห็นไม่ชัดเจน....

เลยขอยกมาไว้ ณ ที่นี่.... ให้เห็นกันโดยเสมอภาค และทั่ว ๆ กัน ว่า....

นี่.. หากผมมีกะตังค์ สักเล็กน้อย....
    คิดไว้ในใจว่า อยากเก็บไว้(สร้างวัด) สัก 500 องค์....
    ฮึ.. ไม่พอใจ.... ต้อง สัก 2,500 องค์ เป็นอย่างน้อย....
    (ไม่โลภ นะครับ.. แต่อยากรวย.. รวยอริยทรัพย์ ในภายหน้า)

ก็เป็นบุญใคร บุญมัน....
    หน้าที่ของใคร ก็ของมัน....
    ใครเขาเชื่อ ใครเขาศรัทธา ก็แสดงว่า เป็นลูกพ่อฯ มันก็รวยไปเอง....

ความรู้นี้ ผมก็ไม่ทันได้เปิดอ่าน จากหนังสือหรอกครับ....
    บังเอิญ ได้ฟังหลวงพี่แปะฯ(พระครูปลัดวิรัช โอภาโส) ท่านเล่าให้ฟัง....

ก็ได้แค่ฟังครับ....
    เพราะว่าทรัพย์จาง จนมองไม่เห็นเลย....

เอาละครับ เปิดประเด็นมาก็ดีแล้ว....

ผมขอบอกว่า....
    น้องๆ ทั้งหลาย อ่านแล้วจงบอกต่อ ท่านก็จะมีอานิสงส์ ช่วยให้เขาปลอดภัย และร่ำรวย
    ไม่ต้องไปเดินเสี่ยงหา พระคำข้าว / พระหางหมาก องค์ละ 300 - 800 บาท

นี่เลยครับท่าน....

สมเด็จองค์ปฐม รุ่นนี้ครับ 400 บาท
    สุดยอด....ทั้งคุ้มครอง มีผลในวันข้างหน้าอันใกล้

โชคของใคร ก็โชคของเขา ไม่ต้องอิจฉากัน....
    ...................................................................

2-3 ปี ต่อมา ....

โธ่ .. รู้อย่างนี้เก็บไว้หลาย ๆ องค์ ก็จะดีไปแล้ว....
    อย่างนี้.. วันข้างหน้า....

ก็จะรู้สึกว่า... โธ่ น่าเสียดาย น๊อ..
    ..............................................................................
    (verygood) (verygood) (verygood) (verygood)

<!-- / message --><!-- sig -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2006
  2. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ดูกันแบบใกล้ ๆ รูปหล่อลอยองค์....

ผมสแกนด้วยเครื่องที่ราคาแถม ๆ มากับเครื่อง ก็เลยไม่ค่อยชัด....

แต่ก็ดูแล้วว่า.. เหมือนท่าน "ลอยองค์" จริง ๆ

.............................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2006
  3. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    จะไปติดต่อหาได้ที่ไหน ผมอยู่ กทม.

4. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มหาหินไปวัดท่าซุงอีกไหมครับ..ผมจะขอฝากบูชาซักหน่อยอ่ะคับ...จาเก็บไว้ซัก 5 องค์

5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ผู้ที่อยู่ กรุงเทพฯ แนะนำให้ไปที่บ้านสายลม ในวันเสาร์ที่ 2 ก.ย. และอาทิตย์ที่3 ก.ย. 49 ครับ จะมีพระจากวัดท่าซุง มาที่บ้านสายลม มีการรับถวายสังฆทาน และมีการฝึกมโนมยิทธิด้วยครับ ที่นี้จะมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อฯ รุ่นเก่าเหลืออยู่หลายรุ่นครับ สำหรับองค์ปฐมผมขอแนะนำว่าใครที่ไม่ทันหลวงพ่อ ก็ให้หาบูชาไว้เถอะครับ อย่าลืมเผื่อสมาชิกในบ้านด้วยนะครับ ตอนนี้ยังมีของอยู่องค์ละ 400 บาทเอง ถ้าที่วัดหมดแล้วผมก็ไม่แน่ใจนักจะองค์ละเท่าไร

6. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

แงๆๆๆๆ...ผมอยู่ภูเก็ตอ่ะ..ไกลกว่าอีก มีของดีๆๆ ไม่ทันอะไรกะเขาเลย

7. thanit

thanit เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าที่ซอยสายลมมีให้บูชาเลยหรือเปล่า หรือต้องรอวันที่ 2 ก.ย.ครับพี่

8. ball

ball เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ถ้าบูชาทางธนาณัติได้ไมครับ พี่มหาหินบอกด้วยนะ

9. rinsss

rinsss เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
  10. r-nisong

r-nisong เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    อยากได้บูชาซัก 2 องค์ หาเช่าได้ที่ไหนครับ?
    ผมอยู่ภูเก็ตนะครับ...

11. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ช่วงแรกๆสมเด็จองค์ปฐมมีกล่องบรรจุให้ (ดูจากรูปของคุณมหาหิน) แต่ปัจจุบันนี้ผมไม่แน่ใจว่ามีกล่องให้หรือไม่ เพราะเมื่อ 2 เดือนที่แล้วผมได้ไปบูชามาจากสายลม ไม่มีกล่องให้นะครับ

12. Pattana

ยังไงก็รีบๆไปหาบูชากันไว้นะครับ ผมเองก็ว่าจะไปเอาไว้ให้หลายๆองค์หน่อย
    ถ้าเกิดที่วัดหมดขึ้นมา องค์ละ 1,000 บาท ก็คงจะไม่มีใครเขาให้แน่นอน ยกเว้นว่าเป็นองค์ที่สร้างเลียนแบบครับ ซึ่งทราบว่าปัจจุบันนี้ก็มีแล้วด้วยครับ

13. man_12

man_12 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมเพิ่งไปทำบุญที่วัดท่าซุงมา บูชาสมเด็จองค์ปฐมมาด้วย ที่วัดมีกล่องให้ครับ

14. fight001

fight001 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    อยู่ไกลทำไงดีเนี่ย

15. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รุ่นนี้พิเศษปลุกเสกหมาไม่หอน เหมือน รุ่น 1 รุ่น 2 พระท่านมาไม่ให้หมาเห็น ท่านว่าปลุกเสกรุ่นยันกลับ คือใครคิดไม่ดีกับเรายันกลับหมด(เป็นความเชื่อส่วนตัวครับว่าทันท่าน)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2006
  16. poemsakl

poemsakl เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2005
    ยังไงก็ไม่ทันหลวงพ่อพุทธาภิเษก ข้อมูลที่มียังยืนยันไม่ได้ แต่บูชามาก็ดีมีค่าอยู่แล้ว อยากรู้มากกว่านี้ต้นเดือนไปซอยสายลม แล้วลองไปถาม ทิศแก้ว(แฟนชื่อ คุณอ้อย) ขายของตรงหน้าประตู จะได้ข้อมูลมากขึ้น อย่าเพิ่งด่วนสรุปซิจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2006
  17. P Banglampoo

P Banglampoo Active Member

21 สิงหาคม 2006
    สมเด็จองค์ปฐมที่พี่มหาหินแจกเมื่อครั้งร่วมงานบุญพุทธสถานเขากะลา พุทธคุณเหมือนกันหรือไม่ครับ เพราะดูแล้วรูปร่างเหมือนกัน แยกไม่ออก

18. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 นี้จะมีให้บูชาที่บ้านสายลมเฉพาะตอนพระท่านมารับสังฆทานครับ
    พระท่านจะนำมาด้วย บูชาที่ตู้ข้างๆโต๊ะแลกบัตรสังฆทานนะครับไม่ใช่ที่ตึกด้านหน้า
    หรือไม่ต้องไปบูชาที่วัดท่าซุงเลยครับ ที่วัดจะได้กล่องด้วย ที่บ้านสายลมไม่มีกล่องให้นะครับ
    ขอแนะนำว่า ท่านที่ลังเลยังไม่มีควรจะไปหามาไว้บูชาเถอะครับ ระวังจะเสียดายตอนหมด(เกือบๆแล้ว)

19. มหาหินทร์

ยังไงก็ไม่ทันหลวงพ่อพุทธาภิเศก

ใคร ด่วนสรุปครับ.. ผม หรือว่า พี่เพิ่ม....
    หากว่าเป็นผม.. ผมก็บอกไว้ชัดเจนแล้ว ว่า....

ได้รับฟังมาจากท่านพระครูปลัดวิรัช โอภาโส(หลวงพี่แป๊ะ)
    ที่องค์หลวงพ่อมอบหมายให้ ดูแล และจัดการ เรื่องวัตถุมงคลโดยเฉพาะ....

ปัจจุบัน ท่านได้ไปสร้างสำนัสงฆ์ อยู่ที่เพชรบูรณ์ สถานที่กว้างขวางเป็น 100 ไร่

หากพี่ไม่เชื่อ ก็ลองไปถามดู ซิครับ....

ผมฟังมา ผมก็นำมาเล่าให้ฟัง....
    หากว่าผมไม่โกหก.. แล้วพี่เพิ่ม ว่าใครโกหก กันครับเนี่ย....
    ................................................................................

ที่ผมแจ้งข่าวมานี้.... ผมก็ไม่ได้มีรายได้ ไม่มีค่านายหน้าจากวัดฯ
    งานก็ไม่มีทำ รายได้ เงินเดือน ก็ไม่มี.. มุ่งก็แต่อยากจะได้บุญ....
    พี่ก็โปรด มุทิตา.. มุทิตา.. กับผมบ้าง นะครับ.

ผมไม่มีเงินทำบุญ.. ก็ตั้งใจไว้ว่า เมื่อใครเขาทำบุญ
    ผมก็จะได้อาศัยโมทนา ด้วยการมอบพระคำข้าวที่เป็นของรัก ของหวง
    (ก็ยังโดนค่อนแคะ)

ผมได้เงิน ตอบแทนหรือ.. ก็ไม่ได้....
    เพราะว่า ผมก็ให้ท่านที่ทำบุญ โอนเงินบุญ ไปที่วัดโดยตรง
    แถมยังต้อง ส่งของให้ท่านผู้ใจบุญทั้งหลาย ทั้ง ๆ ที่ไม่มีเงิน
    ผมก็ไม่เคยบ่นแก่ใคร....

คุณณรงค์ฯ / คุณพัฒนาฯ นี่ ทราบดี ได้เจือจุน มอบเงินมาเป็นระยะ ๆ
    เพื่อให้ผมได้สามารถส่งวัตถุมงคลได้สำเร็จ

มีน้องคนหนึ่ง น้องอุสสนา วังศรี .. น้องปุ๊ก....
    ในเวป น้องเขาใช้ชื่อว่า Nangmarnrai(นางมารร้าย)

แต่พี่เชื่อไหมครับว่า.. น้องเขาใจดีมาก..
    เท่าที่ผมเห็น น้องเขาไม่มีทางเป็นมารร้ายได้เลย....
    (มันตรงกันข้ามกับชื่อของน้องเขาเลยครับ....)

ทั้ง ๆ ที่น้องเขามีเงินเดือนไม่มากนัก....
    แต่น้องฯ คนนี้ เขาโอนเงินเข้าบัญชีผม เดือนละ 200 บาท ทุกเดือน
    เกือบปีมาแล้ว ที่น้องเขาทำอย่างนี้....
    พอโอนเงินมา.. ก็ส่ง Message มาบอก ทุกครั้ง....

ผมก็บอกกับน้องเขาว่า....

นับตั้งแต่บัดนี้ไป เงินทุกบาท ทุกสตางค์ที่ออกจากกระเป๋าพี่ เพื่อบุญ....
    หยาดเหงื่อ แรงกาย แรงสติปัญญา อะไรก็ตามที่ทำ เพื่อกุศล....
    จะถือได้ว่า น้องมีส่วนร่วมด้วย ทุกประการ....

ขอกำลังในส่วนนี้ จงรวมกับบุญของน้องที่สร้างสมไว้....
    เป็นพลัง เป็นปัจจัย ให้น้อง ได้เข้าถึงซึ่ง พระนิพพาน ตามกำลัง วาสนา และบารมี ได้ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด.

ผมเล่ามาทำไม ก็ไม่รู้ครับ....

บางทีก็เบื่อ ๆ ไม่รู้ว่าจะทำไปทำไม....
    ขนาดอย่างนี้.. ก็ยังมีบางคนที่ยังคอยค่อนแคะอยู่เลย

พี่เพิ่มเคยเจอบ้างไหมครับ....
    หมายถึง ว่าเราทำดีแล้ว เราก็ว่าทำดีแล้ว.. ก็ยังมีคนโมทนาลบ
    (เอ.. คิดได้ไงโมทนาลบ หมายถึง ผมว่า ผมทำดี เขาก็คงว่า..ไม่ดี)

ชีวิตผม ก็น่าเบื่อครับ ไม่รู้ว่าจะทนทำ ไปทำไม....
    หากมีคนรับช่วงไป ก็คงจะดี....
    พี่ลองทำดูซิครับ จะได้มาช่วยผม นั่งบ่น แบบนี้ มั่ง.

กราบขอขมา กราบขออภัย ทุกรายนามที่กล่าวถึง....

หากไม่ไหวจริง ๆ ผมก็คงต้องไป เหมือนกัน....
    ก็เป็นไปตาม อกุศลกรรม และหน้าที่ ตามความปรารถนา....

ทนได้ ก็ทน ๆ กันไป....

ก็ไม่มีกระไร.. ท้อ บ้างเป็นธรรมดา ของปุถุชน....
    ถึงจะ ท้อ.. แต่ก็คงจะยัง ไม่ถอย....
    จนกว่า....
    ................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2006
  20. มหาหินทร์

วันนี้(23 ส.ค.) ผมไปวัดท่าซุง ครับ....
    แล้วจะลองถามให้ นะครับ.

มหาหิน มีเนตร์ขำ
    โทร. 06 600 2500

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้