สมเด็จอรหัง เก่ามากครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย สมเกียรติ1, 20 พฤศจิกายน 2016.

1. สมเกียรติ1

สมเกียรติ1 เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2011
    วันนี้ผมได้ค้นหารูปในเวป Google ได้เจอเนื้อและพิมพ์เหมือนผมน้อยมาก
    ซึ่งเนื้อจะไม่เหมือนที่เซียนเค้ามีกัน ผมว่าเนื้อแบบนี้ต้องเป็นครั้งแรกที่สร้างขึ้นมาแน่ๆเพราะเนื้อแก่ผงพุทธคุณล้วนๆ ส่วนที่สร้างมาทีหลังจะผสมปูนเปลือกหอยเสียส่วนใหญ
    ขอผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. สมเกียรติ1

สมเกียรติ1 เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2011
    ได้รูปมาเพิ่มเป็น 9 องค์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: