สอนวิชาเพิ่มโชคลาภ ร่ำรวย ถูกหวย ฝันแม่นครับ :)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kamol9, 18 พฤศจิกายน 2013.

1. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    ต้องขอโทษด้วยคะที่รบกวนอจ.อีกครั้ง เคยค่ะ อจ.เคยบอกแต่จดไม่ทันค่ะ จำได้ตอนแรกหลังจากนั้นจำไม่ได้ค่ะ จะรบกวนอีกครั้งได้ไหมค่ะ เกี่ยวกับขอให้ท่านมาสอนมาบอกในนิมิตรฯประมาณมาณนี้ค่ะ เพราะคิดว่าจะทำตลอดไปค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

2. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    ดีใจจังคุณครูมาแล้ว

3. กบเฒ่า

กบเฒ่า สมาชิก

21 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณครู สวัสดีค่ะเพื่อนๆ นักเรียนทุกๆท่านในโรงเรียนแห่งนี้ ได้ปฎิบัติตามคำสอนของคุณครูในหน้าที่ 5 มาสักพักแล้วค่ะ ไม่ได้มีลาภทางด้านการเสี่ยงโชคหรอกค่ะ แต่ก็มีสิ่งที่ดีๆ เข้ามาเรื่อยๆ ทั้งด้านการงานและการเงิน จากที่ไม่เคยมีเงินติดกระเป๋าเกินหนึ่งพันบาท ทุกวันนี้ทำงานมีรายได้มากกว่าวันละพัน มีความสุขมากขึ้น ขอบพระคุณคุณครูด้วยนะคะ ที่ได้ให้คำแนะนำในการปฏิบัติ และขอเป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆ ทุกๆ คนด้วยนะคะ สู้ๆ ค่ะ

4. -XaJ-ทาง-

-XaJ-ทาง- สมาชิก

ผมมีเรื่องจะปรึกษาครับอาจารย์
    ผมทำธุรกิจ Amway อยู่ครับ (ทำได้ 3 เดือนละครับ)
    ผมชอบธุรกิจนี้เพราะได้ดูแลลูกค้า ได้เห็นรอยยิ้มของเขา
    แต่มีปัญหานึงที่คาใจผมมาตลอด คือการที่จะให้คนมาเป็น Downline
    (หรือเรียกว่าการ Sponser อ้ะครับ)
    มันไม่สามารถบอกเขาตั้งแต่ต้นได้ว่า นี่คือ Amway นะจ๊ะ
    เพราะ 99% จะปิดใจทันทีโดยที่ยังไม่ทันทำอะไรเลย

ผมควรทำอย่างไรครับ ควรทำตาม Process ต่อไป
    หรือผมควรทำอย่างไรดีครับ ผมไม่อยากเลิกอาชีพนี้
    เพราะมันเป็นงานเสริมให้ผมได้ครับ (ตอนนี้ผมเรียนอยู่)
    อีกอย่างผมทิ้งลูกค้าไม่ได้ เพราะหลายคนเคยบ่นว่า เคยมีคนมาขายเขา
    พอถึงเวลาเลิกไป ก็หายไปเลย เขาอยากซื้อก็ไม่รู้จะซื้อกับใคร

รบกวนอาจารย์ช่วยแนะนำหน่อยครับ ^^

5. I'm da ?

I'm da ? เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณครู มารายงานการปฏิบัติตามหน้า5 ยังทำอยู่ แต่ความเข้มข้นลดลง คือปฏิบัติไม่ได้ทุกวัน แต่การสวดพระคาถาเงินล้าน สวดทุกวันไม่ขาด เมื่อวานวันออกพรรษา ก็ไปทำสังฆทาน และทำโรงทาน กับเพื่อนๆ ที่วัดป่าธรรมอุทยาน รู้ได้ถึงความร่มรื่นร่มเย็นในหัวจิตหัวใจตนเอง..ขอคุณครู และ เพื่อนๆ ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันค่ะ..

6. masshi

masshi เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    กราบสวัสดีครับ ครู
    ผมก็ยังเดินไปเรื่อย ๆ ไม่ลดถอยการปฏิบัติ ทุกวันนี้ยังอยู่ที่ประมาณครึ่งชั่วโมง ต่อครั้ง ในการปฏิบัติสมาธิ ครูว่าเป็นเพราะเรากำหนดจิตแค่นั้นรึเปล่า พอผมออกจาการปฏิบัติ มองนาฬิกา มันจะได้ครึ่งชั่วโมงพอดี ทุกครั้งไป แต่เดี๋ยวจะลองกำหนดจิตให้นั่งนานกว่านั้น จะได้รู้ว่าเป็นอย่างนั้นรึไม่ และจะทำได้ไหม เพราะว่าพอเริ่ม 20 นาที สังขารมารจะมาทันที่ครับ ( เหน็บชาเริ่มเกิดที่ขาขวา ) 30 นาที สำหรับผม นั้นนานมาก เมื่อทุกข์เหน็บชา เขามาอีก ยิ่ง โอ้โห เว่ย .... ( แต่เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยสนใจกับมันมาก มันก็ดีข้ึ็นนะ มานึกๆ ดู ขามันก็ไม่ได้จะขาดจะหลุดออกไปซะหน่อย อ้อจิตผมมันจดจ่ออยู่ที่เสียงเทศน์ ที่เปิดตอนนั่งนะครับ ) ผ่าน 30 นาที ได้หรือไม่ จะมาส่งการบ้านต่อครับ

7. มังกรจำศีล

มังกรจำศีล สมาชิก

กราบสวัสดีครับ คุณครู
    อยากขออนุญาติ พิมพ์วิธีสอนวิชาเพิ่มโชคลาภ-ร่ำรวยของคุณครู แจก ฟรี ให้กับ ผู้คนที่ยังไม่รู้ เพื่อเป็น วิทยาทาน ครับผม

8. masshi

กราบสวัสดีครับครู
    สุดๆ เลยครับ 30 นาที ไม่ผ่านครับ แถมโดนกระหน่ำกลับหงายหมาไม่เป็นท่าเลย จะยอมรับหรือไม่ยอมรับ ก็ตาม กิเลสคนมันก็อยู่กลับตัวเรานี่แหละ มันจึงรู้ทันเราและอัดเรากลับอย่างหนักเลย แต่ก็คิดว่ายังโชคดีอยู่ ที่ได้ฟังหลวงปู่ชาท่านเทศน์สอนพอดีว่า เรื่องการปฏิบัติบัติ อย่าไปกำหนดกฏว่าต้องเท่านั้นเท่านี้ มันเพ่งเกินไป ก็คงจะจริงนะครับครู เพราะเวลาเรากำหนดแล้ว มันเกิดความอยากอวดเก่งขึ้นมาทันที แต่กลับไม่ได้อวดอย่างที่อยากอวด เออ... ก็เลยคิดว่าไม่กำหนดแล้วปฏิบัติไปเรื่อย ๆ ต่อไปโดยไม่กะเกณฑ์ อะไรน่าจะดีกว่า แต่ผมไม่หยุดไม่ถอยอยู่แล้ว และขอให้กำลังใจตัวเองและเพื่อนพี่น้องนักปฏิบัติทุกท่านต่อไป โอกาสหน้ามารายงานกันใหม่ สวัสดีครับ

9. masshi

กราบสวัสดีครับครู
    พออยากมันไม่ได้ พอไม่ยากกลับง่าย ๆ ต่อเนื่องมา หลังจาก โดนซัดหงายหมา ต่อมาอีกสามวัน ไม่กำหนดอะไรเลย ป้าดโธ้ โชะเดะ ออกจากสมาธิลืมตา วะวะวะ 35 นาทีเฉยเลย เข้าท่าแล้วที่นี่ อาการ เจ็บป่วยก็เบาบางลงอีก .... เอ้า เอ้า ๆ เดินต่อไปแล้วเรา ตอนนี้ท่านครูทำอะไรอยู่น้อ ....... อย่างไรขอให้ครูมีความสุขกายสุขใจนะครับ

10. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    กราบคุณครู และสวัสดีเพื่อนทุกท่านค่ะ สารภาพค่ะช่วงนี้หย่อนยานมากๆค่ะ

11. Tanut_sk

Tanut_sk เป็นที่รู้จักกันดี

คุณครูหายอีกแล้ว สวัสดีทุกท่านครับ พยายามปฏิบัติอย่างต่อเนื่อง แต่ยังไม่มีอะไรเพิ่มขึ้นมาก
    แถมช่วงนี้ปัญหาเยอะอาการวิตกจริตคิดมากก็เกิดตาม ต้องแก้อย่างไรดีครับ
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ และขออนุโมทนา

12. pajingkok

pajingkok Active Member

16 สิงหาคม 2007
    ดีค่ะอาจารย์ ไม่ได้เข้ามานาน ตอนนี้ยังไม่มีไรคืบหน้า คืน3 วันก่อน หวยออก ฝันว่าไปยังสถานที่แห่งหนึ่งไม่ไกลบ้านในฝันบอก ว่าสถานที่นั่นเป็นโบสถ์คริสนะค่ะ แต่ในฝันไม่เหมือนของจริง ในฝันจะเป็นลานโล่ง กว้างมา สีขาวหมดทั่วบริเวณ มีคนหลายคนแหละยืนอยุ่บนลานบริเวณนั้น แล้วเราเดินไป แล้วเห็นผู้ชายคนหนึ่ง ยืนถือพญานาค ตัวสีเขียว ไม่เห็นหน้าผู้ชายคนนั้นแต่รุ้ว่าคือผู้ชาย แล้วเราก็บอกเพื่อนว่า ดูผู้ชายคนนั้นยืนถือพญานาคนิ พอสักพักคนก็บอกให้เงยดูบนท้องฟ้า เราก็เงยดู เห็นพญานาคลำตัวสีเขรยวใบหน้าสีทอง เราก็ตกใจชี้ใหญ่เลย ว่าพญานาคๆ แล้วท่านก็แบ่งออกเป็น 4 ร่าง เป็ฯมุม 4มุม ก็เลื้อยบนท้องฟ้า เราก็ตกใจ สักแป๊ป ก็หายไป แต่เราไม่ถูกหวยนะ เพราะแก้ไม่เป็น อิอิ แต่เป็นบุญที่ฝัน ครั้งก่อนนานมาแล้วก็เคยฝันว่ามีคนผู้หญิงเอาแผ่นทองเป็นรูปพญานาคสีทองมาให้แต่เราไม่ได้รับ ในฝันบอกไม่เอา

13. tnktnk

tnktnk Active Member

29 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับอาจารย์
    ค่อยๆเล็มมาจากหน้าที่1 ตอนนี้ถึงหน้า35 (อ่านแบบผ่านๆบ้าง) สัญญากับตัวเองว่าจะไปกระโดดไปหน้าสุดท้ายก่อน แน่นอนครับ

14. ton27md

ton27md สมาชิกใหม่

27 พฤศจิกายน 2014
    พอดีผมเพิ่งอ่านเจอ เลยมีข้อสังเกตคับว่าในตอนอุทิศส่วนกุศลจะรู้ชื่อองค์ในของเราเองได้ยังงัยคับ

15. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถูกหวยครัช งวดนี้ออกอะไรครัช

16. masshi

สวัสดีปีใหม่ ครับครู และเพื่อน สมช. ผู้ร่วมโลกทุกๆ ท่าน
    ปีใหม่ 2558 ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายโปรดอำนวยอวยพรให้ทุกท่านมีความสุขสมหวัง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ นึกคิดนึกหวังสิ่งใดๆ ที่ชอบ ประกอบด้วยธรรม ไม่เบียดเบียนตน ไม่เบียดเยียนผู้ใด ขอการนั้นจงสำเร็จสมดังความปราถนาทุกประการด้วยเทอญ

17. meehe

meehe สมาชิกใหม่

กราบท่านอ.ขอตัวเป็นศิษย์อีกสักคนนะคะได้อ่านแล้วอยากลองทำบ้างทำลงมือทำได้ 3วันแล้วค่ะนับลมหายใจคู่ได้200 ขึ้นรู้สึกได้ผลคือเงินเข้ามาโดยไม่ได้คาดไว้ขอบพระคุณท่านอ. ถ้ามีความคืบหน้าจะนำมารายงานน๊ะค๊ะ

18. nuihansa

nuihansa Active Member

15 กรกฎาคม 2014
    ขออนุญาตเรียนถามครับ ปกติผมจะสวดมนต์ไหว้พระเกือบทุกวัน ( 1 อาทิตย์ 4-6 วัน) บทถวายพรพระ + ชินบัญชร นังสมาธิไม่ได้นั่ง ก่อนนอนบางวันก็ท่องพุท-โธ บางวันก็ไม่ได้ท่อง เรียนถามว่า กลางดึก ประมาณ ตี1-ตี2 จะตื่นนอนทุกวัน บางวันก็หลับต่อ บางวันกว่าจะหลับต่อได้ต้องใช้เวลา 1- 1.5 ชั่งโมง อาการอย่างนี้เป็นเพราะอะไรครับ

19. meehe

meehe สมาชิกใหม่

จุนจู.....เจ้าขา....รออยู่นะคร้าาาา:cool:

20. ล้อเล่น

ล้อเล่น เป็นที่รู้จักกันดี

เอคงงานยุ้งยุ่งมั้งคะ....จุนจู