สอบถามข้อมูล บาปของการเเท้งบุตรครับ

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย tesitp, 16 กันยายน 2011.

1. tesitp

tesitp สมาชิกใหม่

16 กันยายน 2011
    เริ่มจากแฟนผมท้องครับ เเต่พวกผมยังไม่พร้อม ในตอนเเรกก็ยังลังเลว่าจะเอาไงดีครับ เเต่แฟนผมอยากเอาเด็กออกครับ ตอนหลังผมก็ตัดสินใจว่าจะไม่เอาเด็กออกครับ ปรากฎว่าแฟนผมเกิดภาวะเเท้งคุกคาม หมอให้นอนโรงพยาบาลเเต่แฟนผมไม่ได้นอนครับ เเต่ผมก็พยายามไม่ให้แฟนผมทำงานหนักนะครับ แล้วอีกสอง-สามวันก็เเท้งครับ ผมอยากถามว่ากรณีนี้จะบาปไหมครับ เเล้วผมจะทำบุญให้ลูกผมต้องทำยังไงบ้างเหรอครับ ผมรู้สึกไม่สบายใจ เเละรู้สึกผิดมากๆครับ ที่คิดจะเอาเขาออกในตอนเเรก

ขอบคุณครับ