สอบถามค่ะต้องสวดคาถาไหนบูชาพญาหมูคะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 11 มกราคม 2018.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รบกวนผู้รู้ค่ะ คือ น้องชายเช่าบูชาพญาหมูพลิกแผ่นดินแสนล้านของหลวงปู่แสนมา แต่ไม่ทราบเหมือนกันค่ะว่าต้องบูชาด้วยคาถาอะไร หรือมีวิธีบูชาอย่างไร เพราะในกล่องไม่มีระบุเรื่องของคาถามาให้ จึงอยากทราบค่ะว่าต้องสวดคาถาอะไร คาถาหัวใจหมู ได้ไหม หรืออย่างไรคะ
    ขอบคุณค่ะ

2. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    ไม่ต้องบูชาพญาหมูหรอกครับ คุณสวดมนต์บทใดก็ได้ แล้วนึกถึงว่านั่นเป็นพระแล้วอาราธนาติดตัวไปครับ เราเป็นคน เมื่อเราทำกุศลเสร็จแล้วอุทิศให้พญาหมู เสร็จแล้วเมื่อเขาได้ดีเขาไม่ทิ้งเราหรอกครับ
    เกือบลืมไป บทดีๆ สั้นๆ มี บทมงกุฏพระพุทธเจ้า แต่พุทธคุณเหลือล้น
    อิติปิโส ๘ ทิศ บทพาหุงและมหากาฯ ที่หลวงพ่อจรัญบอกกล่าวญาติโยมให้สวดเสมอๆ เมื่อสวดมนต์เสร็จแล้วได้บุญก้อนนั้นส่งให้คุณพ่อคุณแม่แลญาติมิตร สรรพสัตว์ทั้งหลาย แล้วอยากส่งให้พญาหมูก็ส่งไปครับ แล้วสวดบทที่คุณว่าท้ายๆนั้นก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2018
  3. นทีบุญ

1
    ขอบคุณค่ะ บทข้างต้นเราสวดประจำอยู่แล้วค่ะ
    แต่พญาหมูคือ เราไม่ได้บูชาค่ะ แต่มาหาคาถาเอาไปให้น้อง พอดีน้องบูชามานะคะ

4. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    13
    ไม่ต้องมีคาบูชาครับ สวดมนต์ปกติที่เราสวด แผ่เมตตา แล้วละลึกถึงหลวงพ่อหลวงปู่ที่ อธิษฐานจิตเครื่องรางนั้นก็พอครับ
    เพราะการอธิษจิตของครูบาอาจารย์ที่เป็นพระสงฆ์ลำดับแรก ต้องน้อมสักราระและสรรเสริญคุณพระพุทธเจ้าก่อน

5. นทีบุญ

1
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
    ตามที่บอกมาเลยค่ะ ก็บอกน้องเขาแบบนี้เลย คือให้ตั้งนะโมสามจบ แล้วกราบพระรัตนตรัยก่อน จากนั้นให้อธิษฐานถึงหลวงปู่ที่ท่านปลุกเสกอ่ะคะ