สอบถามพี่ๆครับวัดไหนมีให้เช่าพระปางเปิดโลกบ้างครับ(ขออภัยถ้าตั้งกระทู้ไม่ตรงห้อง)

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย กัณหาชาลี, 3 มกราคม 2014.

1. กัณหาชาลี

กัณหาชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2013
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สนใจอยากหาเช่าพระปางเปิดโลกมาบูชา แต่ไม่รู้จะหาเช่าจากวัดไหนได้บ้างครับ ขอพี่ๆห้องพลังจิตช่วยแนะนำวัดแถวกรุงเทพฯ หรือปริมณฑล ใกล้ๆที่พอจะเดินทางไปไหว ให้หน่อยครับแบบราคาไม่แพง พอมีกำลังทรัพย์เช่าได้หน่อยครับ ว่ามีวัดไหนบ้าง ลองหาตามgoogle แล้วเห็นมีของหลวงพ่อหลิว วัดไร่แตงทองจ.นครปฐม(พญาเต่าเรือนรุ่นเปิดโลก) ไม่ทราบตอนนี้ทางวัดยังมีรุ่นเปิดโลกให้เช่าหาไหมครับ แล้วราคาประมาณองค์เท่าไหร่ ขอบคุณมากครับ

2. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    ของใหม่ๆไม่รู้แฮะ
    แต่ของที่สวยๆดูดีราคาไม่แพง นี่เลยกำแพงเปิดโลกรุเตาทุเรียง จ.สุโขทัยยิ้มงามที่สุด ราคาแค่หลักพัน-หมื่นต้นสวยๆ

แต่ถ้าเอาแบบโครตเทพกรุทุ่งเศรษฐีเลย แค่ได้เห็นในปัจจุบันก็ว่ายากแล้ว แต่ราคาไม่แรงหมื่นต้น-กลาง อันนี้ของที่บ้าน เช่ามา30-40ปีหลักพัน มีทั้ง 2พิมพ์ ยืนตอ และเม็ดทองหลาง เอามาให้ดูเฉยๆ
    ส่วนอีกองค์ยิ้มสวยกรุเตาทุเรียงหลักพันถึงหมื่นนิดๆสร้างโดยพ่อขุนรามคำแหง แต่จะใหญ่เป้น 2เท่าของกรุกำแพง

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2014