สอบถามว่าภาพพระที่ลง รุ่นอะไรและแท้ไหมครับ ตามภาพ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย babyhead, 17 มกราคม 2018.

1. babyhead

babyhead เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2012
    ตามชื่อกระทู้เลยครับ
    ขอทราบชื่อรุ่นก็ยังดีครับ
    ถ้าดูได้ว่าแท้หรือไม่ยิ่งดีครับ
    ตามที่ผมเข้าใจคือ มีั
    1.พระซุ้มกอ กำแพงเพชร
    2.พระหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน พิจิตร
    3.พระหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ วัดสะแก สร้าง???
    4.พระสมเด็จ เกศไชโย

เป็นไงบ้างครับ ผมบอกชื่อพระ รุ่น ถูกไหมครับ
    พี่ๆช่วยแนะนำด้วย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ 25554.jpg 25556.jpg 25558.jpg 25553.jpg

2. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

มีองค์เลี่ยมทอง ก้อเหลือเฟือคับ

3. babyhead

เหลือเฟือยังไงหรอครับ ราคาทอง???
    จริงๆอยากทราบว่า ใช่พระ ซุ้มกอ ใช่ไหมครับ พอดีแม่แฟนผมเค้าถามมา ผมตอบไปแบบนั้น
    ถ้าผิดได้ไปบอกใหม่ แฮะๆ
    ส่วนองค์อื่นของผมเอง เป็นของที่บ้านนานแล้วครับ อาจมีเก๋แท้ปนๆกันไป
    ผมคงไม่โชคดีมีทั้งสมเด็จเกศไชโยแท้ และหลวงพ่อเงินแท้หรอกครับ
    แต่ยังไงก็รูปพระทั้งนั้น
    สุดท้าย ขอขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ

4. เสี่ยซัน นาดูน

เสี่ยซัน นาดูน Active Member

องค์เลี่ยมทองมองไม่ชัดแต่แท้
    นอกนั้นวัดเกศเหรียญ.ล.ป.ดู่วัดสะแกอยุธยา.ล.พ.เงินยุคหลังครับ

5. เสี่ยซัน นาดูน

เสี่ยซัน นาดูน Active Member

องค์เลี่ยมทองไม่ใช่ซุ้มกอแต่เป็นพระทางนางๆ แต่ไม่รู้กรุไหน พิจิตรหรือ ฯลฯ

6. babyhead

ขอบขอบคุณ เสี่ยซันนาดูน และ liverpool_Rak มากๆครับ