สอบถามเกี่ยวกับการเลื่อนนัด ซ้อมบทสวด

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย Gareki, 31 มกราคม 2018.

1. Gareki

Gareki สมาชิกใหม่

สอบถามหน่อยครับ คือว่าวันที่ 13 เดือน ก.พ. นี้จะบวชแล้ว
    ก่อนหน้านี้ท่านให้บทมาท่องที่บ้าน เดือนหนึ่ง
    แล้วท่านนัดให้ไปซ้อมบทสวดวันที่ 3 ก.พ.

แต่พอดีว่ามีธุระที่ต้องเข้าบริษัท
    ถ้าผมอยากไปขอเลื่อนหลวงพ่อ
    จากวันที่ 3 เป็นวันที่ 6 หรือ 7 แทน จะได้รึเปล่าครับ

ผมไม่อยากขอเลื่อนบริษัท เพราะผมลาพักร้อนช่วงบวช เอาไว้ล่วงหน้าแล้ว
    เค้าเรียกก็เลยไม่อยากเลื่อน
    แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะขอเลื่อนหลวงพ่อไปได้ไหม ไม่กล้า

เลยอยากถามมาเพื่อความแน่ใจ เพราะถ้าเลื่อนไม่ได้จริงๆ
    ผมก็จะขอเลื่อนบริษัทแทน ขอบคุณครับ