สอบถาม พราย59 อ.เปล่ง บุญยืน ^^

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย "แจ๊บ-(ชุณ)", 2 สิงหาคม 2014.

1. "แจ๊บ-(ชุณ)"

"แจ๊บ-(ชุณ)" สมาชิก

1.ผมมีลูกอมพราย59ตน อ.เปล่ง ลูกหนึ่งครับ ใช้ได้สักระยะหนึ่งแล้ว รู้สึกว่าไม่ค่อยแรงเลยครับ แรงในแบบที่ผมว่าคือ
    เดินไปไหนมีแต่สาวเหลียวมองมีแต่คนชอบ มีแต่คนอยากคุย ความจริงแล้ว พราย59ตน ของ อ.เปล่ง ให้ผลเป็นแบบนั้นไหม
    แล้วให้ผลเป็นแบบไหนครับ แบบทำให้หญิงหลงรักเราเป็นเฉพาะบุคคล หรือ ทำให้เราใช้ได้ผลในตอนเข้าไปจีบ
    2. ผมอาจจะเซ้นไม่ถูกวิธี เพราะผมเซ้น แล้วจะเอา อาหารที่เซ้นไปให้สนัขกินอีกต่อหนึ่ง
    เพราะเสียดายและอดสงสารมันไม่ได้ (ผมอ่านเจอว่าถ้าเซ้นแล้วให้ห่อให้ดีแล้วเก็บทิ้งไปเลย)
    แล้วเซ้นต้องเซ้นของแบบไหนครับ ลาบ อาหารตามสั่ง ไก่ย่าง เหล้าขาว บุหรี่ ขนม เนื้อดิบ อันไหนถึงจะดีครับ
    เซ้นบ่อยไหมครับ วันไหนดี
    3. พรายหรือผี มีตัวตนติดตามเครื่องรางตลอดเลยไหมครับ คนที่มีตาทิพจะเห็นพรายหรือรับรู้ได้ไหม
    4.ส่วนตัวคิดว่าแท้น่ะครับ บูชามา 3000บาท ถ้าจะหากดพิมพ์พระขุนแผน พี่ๆแนะนำรุ่นไหนดีครับ ขุุนแผนสยบมาร ขุนแผนพราย59ตน
    5.พี่ๆท่านใดใช้ขุนแผนของ อ.เปล่ง ผมอยากรู้ว่าได้ผลเป็นยังไงครับ เดินไปไหนมีแต่สาวๆมอง มีแต่คนอยากคุยกับเรา หรือว่าอย่างไรครับ

ขอบคุณมากๆครับ :':)'(

2. kamkling

kamkling เป็นที่รู้จักกันดี

1. หลัก ๆ เลย พระทุกอย่างอยู่ที่โฉลกกับผู้ใช้ด้วย การต้องการใส่แล้วหญิงมองตามมาด้วย ไม่มีหลอกครับ อยู่ที่ตัวเราเป็นส่วนใหญ่ พุทธคุณของพระเครื่องเป็นแ่ตัวเสริมขึ้นมา
    2. การเซ่น ส่วนมากเวลาเซ่นเสร็จแล้ว จะห่อแล้วนำไปทิ้งเป็นส่วนใหญ่ ไม่ค่อยเก็บมาครับ
    3. พรายของ อ.เปล่อง มีตัวตนครับ คนที่มีสัมผัสดี ๆ จะเห็น จะรู้ครับ
    4. เรื่องราคาของพระอย่าไปคิดว่าแพงแล้วต้องแท้ สมเด็จวัดระฆังของเก๊ขายกันเป็นล้าน ๆ เซียนใหญ่โดนกันมาเยอะแล้ว
    5. บางคนใช้ขึ้นมาก ๆ บางคนก็นิ่ง ๆ บางคนห้อยพระเหมือนกัน แต่คนนึงไปทางเสน่ห์ คนนึงได้ประสบการณ์ทางเหนียวก็มี

ท้ายสุดขอให้เอาศรัทธาเป็นที่ตั้งครับ แล้วประสบการณ์จะเกิดขึ้นเองครับ โชคดีครับ

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เห็นด้วยกับคุณ kamkling ตรงที่

มากๆครับ ถ้าต้องการให้หญิงแบบมองตามจริงๆ ต้องเป็นดาราครับ

4. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    แบบผู้หญิงมองมีเยอะแยะครับ แต่ผู้หญิงตาม ไม่เคยเห็นนะครับ

5. "แจ๊บ-(ชุณ)"

"แจ๊บ-(ชุณ)" สมาชิก

ขอบคุณครับ ^^

6. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมบูชามาห้าพัน สี่ห้าปีที่แล้ว ส่งบดทำมวลสารทำพระเลย ฮ่าๆๆ เลิกเล่นไปนานละของเสน่ห์ กำลังจะขุดมาใหม่ ชีวิตยังกะถูกสาป พอได้รู้สึกว่ามีความสุขกะใครที่ได้อยู่ด้วยกันแล้วก็จะจากกันไป เจอบ้องก็ลองบ้าง เจอฟืนก็หัก เจอผักก็เด็ด เจอผู้หญิงก็เช็ดน้ำตา ฮ่าๆๆ

7. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าบอกต้องห้อยเดี่ยว

8. ลิปโป้

โดยส่วนตัวสุดๆ แนะนำว่าไม่ควรจะเล่นครับ สายเสน่ห์ การบังคับใจคนอื่นให้มาชอบเรา เราก็ต้องห้อยองค์นั้นตลอดไปล่ะครับ หรือถ้าคิดว่าถอดแล้วเลิกชอบ ก็ยิ่งดี กรรมมันแรงจริงๆครับ
    หรือถ้าคิดว่าเรามีพระกันได้ ท่านก็ช่วยเราไม่ได้ตลอดหรอกครับ อันนี้ประสบการณ์ตรง จะสายไหนก็เถอะครับ ช่วงไหนดวงตกเมื่อไหร่ก็เตรียมรอรับผลได้เลยครับ

9. huangnang

huangnang เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2007
    ส่วนตัวเคยเล่นทั้งสาย อ.เปล่ง อ.วรา
    1. วลีง่ายๆที่สอนกันมาในการใช้ของของท่านทั้งสอง คือ คนนำของตามครับ หมายถึงต้องกล้าเข้าไปคุย เข้าไปจีบก่อนครับ แล้วของจะเป็นตัวหนุน ส่วนประเภทหัอยแล้ว สาวเข้ามาเอง ต้องรวยและหล่อประกอบครับ
    2. เซ่นอะไรก็ได้ครับ ที่ไม่ใช่ของดิบ แต่ให้ทำบุญอุทิศให้พรายด้วยจะดีที่สุด
    3. สยบมารน่าเล่นกว่า 59 ตนครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) แต่ 59 ตนราคาดีกว่า แพงกว่า เบื่อแล้วขายออกง่ายกว่า
    4. สายอื่นๆที่เป็นพราย ผมไม่กล้าเล่น แต่ของ อ.เปล่ง อ.วรา ผมมั่นใจ อย่างของ อ.วรา อ.เปล่ง อยู่กับผมมาไม่ต่ำกว่า 15 ปี ไม่ได้มีผลเสียอะไรเลยครับ ของ อ.เปล่ง อ.วรา ไม่ได้บังคับพรายมา แต่ถามความสมัครใจ ไปทำบุญร่วมกัน
    ดังนั้น พรายในสายนี้ ผมว่าอธิษฐานให้ไปทำชั่ว เช่นคิดล่วงละเมิดผู้หญิงที่ไม่สมควรไปยุ่งด้วย พรายมันไม่ช่วยหรอกครับ พรายมันไม่โง่สร้างกรรมเพิ่มให้ตัวเองหรอกครับ ส่วนพรายที่พลีมาไม่ดี ไม่แน่ใจ อย่าไปลองครับ เวลาดวงตกโดนซ้ำจริงๆ
    5. อย่างไรก็ตาม การมีแฟนคนเดียว ประเสริฐที่สุดครับ ไม่ปวดหัว ไม่สร้างบาปให้ใคร

10. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับคุณ huangnang จะเอาจริงๆผมว่า พราย 59 เหมาะกับคนโสดครับ

1.วลีง่ายๆที่สอนกันมาในการใช้ของของท่านทั้งสอง คือ คนนำของตามครับ หมายถึงต้องกล้าเข้าไปคุย เข้าไปจีบก่อนครับ แล้วของจะเป็นตัวหนุน ส่วนประเภทหัอยแล้ว สาวเข้ามาเอง ต้องรวยและหล่อประกอบครับ
    ขอนี้จริงที่สุดครับ สำหรับผมตอนนี้ยังไม่พร้อมที่จะมีใครส่วนใหญ่ผมจะขอเรื่องการงานมากกว่า

4. สายอื่นๆที่เป็นพราย ผมไม่กล้าเล่น แต่ของ อ.เปล่ง อ.วรา ผมมั่นใจ อย่างของ อ.วรา อ.เปล่ง อยู่กับผมมาไม่ต่ำกว่า 15 ปี ไม่ได้มีผลเสียอะไรเลยครับ ของ อ.เปล่ง อ.วรา ไม่ได้บังคับพรายมา แต่ถามความสมัครใจ ไปทำบุญร่วมกัน
    ดังนั้น พรายในสายนี้ ผมว่าอธิษฐานให้ไปทำชั่ว เช่นคิดล่วงละเมิดผู้หญิงที่ไม่สมควรไปยุ่งด้วย พรายมันไม่ช่วยหรอกครับ พรายมันไม่โง่สร้างกรรมเพิ่มให้ตัวเองหรอกครับ ส่วนพรายที่พลีมาไม่ดี ไม่แน่ใจ อย่าไปลองครับ เวลาดวงตกโดนซ้ำจริงๆ

ถูกครับขอนี้ เจตนาสร้างของ อ.เปล่ง ท่านสร้างมาช่วยคนที่อยากมีแฟนและอื่นๆ (ต้องไม่ผิดศิลธรรมด้วยครับ )

ขุนแผนสายพรายพระเกจิปลุกเสกอันดับหนึ่งคือ ขุนแผนพรายกุมารของหลวงปู่ทิม ปัจจุบันไปหลักล้านแล้ว แต่ถ้าเป็นสายฆราวาส คือ อาจารย์เปล่ง บุญยืน ครับ รับรองว่าองค์เดียว อยู่ ! ไม่ต้องเสาะแสวงหาของขลังสายเสน่ห์สายพรายที่ไหนอีกให้เปลืองเงิน ประสบการณ์เล่าขานกันปากต่อปากกันแทบจะเป็นตำนาน

11. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

เล่นสายพรายบางคนเล่นแล้วไม่เป็นอะไร

เล่นสายพรายบางคนเล่นแล้วได้สมปราถนา

เล่นสายพราย บางคนเล่นแล้วดวงตก

เล่นสายพราย บางคนเล่นแล้วโดนกินตัว ชีวิตแทบจะจบสิ้น

ปากคนนั้นบอกแบบนี้ ปากคนนี้บอกแบบนั้น

ไม่ว่าจะคุณจะฟังหรือเชื่อใคร

แต่ผลที่เกิดขึ้นหลังจากนี้จะเกิด "เฉพาะคุณคนเดียว" คนอื่นแนะนำพูดแบบนั้นพูดแบบนี้ไม่มีใครมีส่วนรู้เห็นกับคุณในอนาคต หรือจะมาแบ่งรับผลกระทบอะไรจากคุณที่หลัง

ดีหรือไม่ดี คุณคนเดียวเท่านั้นที่จะรับผลที่เกิด.... ถ้ามั่นใจว่าอนาคตคุณรับมือทุกอย่างที่จะเกิดได้แน่ ก็เล่นตามแต่ใจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2014
  12. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ผมใช้ไม่ขึ้นเลย ดวงไม่ดี ห้อยเดี่ยว ไปจีบ เเห้วหมด เเม้รอเก๊กอย่างพระเอก มาดอย่างเท่ห์ สาวยังไม่มอง หน้าตาเข้าวัดเข้าวาได้ พระไม่ไล่ 5555 เเต่ใช่ไม่ขึ้นสักอย่าง

ขุนเเผนหลวงปู่ทิมบรมครู 32 ที่เขาว่าเเรงมากรองสากหัก ศิษย์มูลนิธิเขาว่าเเค่อธิษฐาน สาวเดินมาให้เบอร์ ผมอยู่เฉยๆ จะให้เช้าจดเย็น อธิษฐานไป ฟ้าคงไม่ได้ยิน เเต่คนจับว่ามีตัวตนเอ้าไงไม่ช่วยผมง่ะ

ปลัดหลวงพ่อตัด ที่เขาว่าอะไรตายพรายสักอย่าง ไม่ขึ้น สงสัยเอาไปขายของ

ตะกรุดสบตาสะท้านจิต จ้องมองกี่ครั้ง เดินไปจีบ สาวหลบหนี จนหลังๆใส่เเว่นตาเรย์เเบนด์เริ่มดูดีขึ้น ไม่ใช้ตะกรุดละ

เพชรพญาธร หลวงปู่อินทร์ หลวงพ่อกลม เงียบ เหมือนไม่ได้เสก เอาผมกำลังใจหดหาย

น้ำมันเสน่ห์บวกสีผึ้งสำนักต่างๆ เงียบ เเต่เอาไปใช้ทาปากหน้าหนาวกันปากเเตกดีมากเลย ขอบอก เเม้สาวไม่ติด เเต่ปากยังพูดได้ไม่เเตกก็โอนะ

ที่ใช้ได้ดี เเต่เป็นเมตตา ตะโพน หลวงปุ่จันทร์ เเละผ้ายันต์ผมสร้างเอง ผ้ายันต์หมดละ กลับเอามาใช้ ดีโลด นายไม่ด่า ด่าไม่ลง เมือก่อนโดนทุกวัน หลังจากเอามาห้อยบูชา เขาเอ็นดูเป็นพิเศษ ของบางอย่างเราใช้ไม่ขึ้นอย่าฝืนครับ ใช้อันที่มันขึ้น ผมว่าที่เราสร้างกันเอง หรือลองหาที่พี่เขาสร้างกันเพื่อสายเสน่ห์ อาจจะใช้ได้ผล เพราะเขาลองมาเเล้ว

เเต่ผมชอบตะโพน กับผ้ายันต์มากสุด เเค่เมตตาดีโลดเเล้ว อิอิ

ใครมีอะไรดีเเจกผมมั้งนะ 55555

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2014
  13. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองเคยบูชา ของท่านต้องเซ่นไหว้ หลังๆพอไม่เซ่นก็อเงียบ สุดท้ายปล่อยหมด มาบูชาสายพุทธคุณ ลพ.สงวน วัดไผ่พันมือ 3 มีสาวมาคุยด้วย 3 คน ให้ไลน์หมดแบบเดินทางเจอกันทักคุยกัน ก็เลยคิดว่าของท่านใช้ได้ดีจริงๆ สำคัญไม่ต้องเซ่นไหว้ครับ

14. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ที่จริงมีอีกเยอะ แต่บางครูบาอาจารย์ท่านไม่ให้ใช้กับผู้หญิงอย่างเดียว เช่นสีผึ้ง ผ้ายันต์ม้าเสพนาง สายตรงเสน่ห์ แต่ท่านให้ผมพกไปสัมภาษณ์งาน อิอิ

15. Pirates Of Arabia

ท่านมีเยอะมากเลยครับ

16. Pirates Of Arabia

ผมห้อย 59 ตน ของ อ.เปล่งครับ ไม่เซ่นเน้นทำบุญให้ครับ ผมเน้นขอให้ช่วยเรื่องการงานมากกว่า

17. Pirates Of Arabia

เพื่อนผมมีสายจำนวนมาก เพื่อนผมบอกว่าอยู่ที่วิธีการทำพิธีด้วยครับ อย่างของ ลป.ทิม กับ อ.เปล่ง เป็นพรายพลี (ผมมั่นใจแค่ 1ลป.ทิม 2.อเปล่ง คนอื่นผมไม่รู้นะครับ) ทั้งบ้านผมมีแค่ อ.เปล่ง (สายพรายนะครับ) ลป.ทิม รอวาสนาครับ T-T 555
    ทั้งนี้ทั้งนั่นอยู่ที่การทำดีไม่ผิดศิลธรรม

18. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะเล่าไรให้ฟังนะครับ จากประสบการณ์และจากที่ผมเคยไปคุยกับพระหรือฆราวาสที่สร้างวัตถุมงคลเสน่ห์จนดังติดตลาด แต่ไม่ขอออกนามท่านนะครับ

1. เมื่อหันไปพึ่งวัตถุ เกิน 90 % ของคนกลุ่มดังกล่าวขาดความมั่นใจในตัวเอง ทำให้โอกาสจะทำสิ่งใดสำเร็จยากเพราะข้อนี้เป็นใหญ่
    2. ไม่มีของเสน่ห์ไหนจะใช้กับคนที่ไม่มีกรรมสัมพันธ์กันมาได้ ถ้าคุณกับ.... ไม่มีกรรมสัมพันกันมา ใช้ให้ตายก็ไม่มีผลกับเขา
    3. ไม่มีน้ำมันพรายหรือวัตถุใดๆ ที่ป้ายแล้วสาวเก็บผ้าวิ่งตามเหมือนนิยายขายพระ(อันนี้ฆราวาสชื่อดังตอนนี้พูดเองกับ)
    3.

19. ลิปโป้

3 ข้อนี้ ผมก็ confirm ครับว่าจริงอย่างที่สุด

อีกอย่างนึงที่ผมอยากจะให้ลองมากเลยคือ เมื่อห้อยบูชานานๆแล้ว ลองถอดดูครับว่ามีอะไรเกิดขึ้นบ้าง แค่นั้นล่ะครับ

ตอนนี้ผมก็เลิกสายนี้ไม่ได้นะครับ ก็เหมือนเป็นสีสันให้กับชีวิต มีเก็บบ้าง นำมาห้อยบ้าง แค่ไม่อยากให้มุ่งมั่นมากเกินไป เรื่องอื่นๆจะไม่ค่อยรุ่งนะครับ

ผมก็เคยมาคิดๆดู ว่าถ้าเป็นเรา โดนอะไรมาทำให้เราชอบ ทั้งที่จริงๆเราไม่น่าชอบ จนเราต้องไปอยู่กับเค้า เราจะโกรธเค้ามั้ย (สรุปคือโกรธมากๆๆครับ 555)

20. Pirates Of Arabia

มันใช่เลยทั้ง 3 ข้อ มันเลยเน้นขอเรื่องงานมากกว่า หากเราทำชีวิตให้ดีสิ่งดีๆก็จะตามมาผมเชื่อแบบนั่น (ผมว่าคงมีผมและมั้งขอเรื่องงาน แปลกกว่าชาวบ้านขอเรื่องสาวๆ55)