สักยันต์

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ท่านแช้ม, 20 กรกฎาคม 2008.

1. ศิษย์ท่านแช้ม

ศิษย์ท่านแช้ม สมาชิก

15 มิถุนายน 2008
    ใครทราบอ.ที่สักยันที่ใหนบ้างครับ เอาแบบขลังๆเลยนะครับ อยากทราบทั่วทุกภาคเลยนะครับขอที่อยู่ด้วย

2. เทพรัญจวน

เทพรัญจวน เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2006
    1. วัดบางพระ จ. นครปฐม
    2. วัดเขาแหลม จ. สระแก้ว
    3. สำนักอาจารย์หนู กันภัย จ. ปทุมธานี

3. Wichapol

Wichapol สมาชิก

19 กรกฎาคม 2008
    สำนักอาจารย์หนู กันภัย จ. ปทุมธานี ครับ กะ วัดบางพระงับ

4. อนูดิน

อนูดิน เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ขอทราบเส้นทางและวิธีเดินทางไปด้วยดีไหม ส่วนใครโพสแล้วอย่าโพสซ้ำก็คงดี เดี๋ยวมันจะ
    ไม่ค่อยต่อเนื่องหน่ะ อ้อ ขอทราบค่าใช้จ่ายก็จักเป็นประโยชน์แก่หลายๆคนนะ
    ขอบคุณครับ

5. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    ไปสำนักอาจารย์หนูจำไม่ได้ครับ รู้สึกว่าอาจารย์จะเปลี่ยนที่ แต่ให้ดูที่เว็บ อาจารย์หนูดอทคอมครับ ส่วนวัดบางพระนั้น ไปที่นครชัยศรีครับ เข้าทางแยกท่านาครับ เข้าไปประมาณ 10 กิโลครับ วัดจะอยู่ข้างทางครับหาไม่ยาก แถวนั้นจะมีวัดเรียงกันอยู่มากครับ วัดกลางบางแก้วก็มีครับ ง่ายสุดขึ้นรถตู้แถวเมอรี่คิงปิ่นเกล้า ถามเค้าว่าไปวัดบางพระแล้วเค้าจะบอกครับง่ายสุด สำหรับมือใหม่ ส่วนค่าใช้จ่ายนั้น วัดบางพระประมาณครั้งละไม่น่าเกิน 100 ครับร่วมทั้งดอกไม้ จำไม่ได้ครับ ส่วนอาจารย์หนูราคาค่อนข้างสูงครับ แล้วแต่รูปด้วยแต่ลายเส้นคมสวยครับ ส่วนขลังไม่ขลังนั้น แล้วแต่ศรัทธาครับ ปล.ส่วนวัดบางพระก็มีเว็ปครับ เข้าไปGOOGLE แล้วเสริซหาซิครับ รับรองเจอทั้ง 2 สำนัก

6. kukkai.l

kukkai.l เป็นที่รู้จักกันดี

;ปรบมือวัดสว่างอารมณ์(แคแถว)
    ถ.เพชรเกษม กม.39 ต.ขุนแก้ว
    อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม
    โทร.081-9955-748
    สักยันต์โดย..อ.เอ(ศิษย์หลวงพ่อแป๊ะ)

;ปรบมือวัดใหม่กระทุ่มล้ม
    เขตหนองจอก กรุงเทพฯ
    สักยันต์โดย..หลวงปู่เคน

7. talaythai_77

talaythai_77 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกับเรามั้ย...เราสักครุฑด้านซ้าย1 ยังขาดด้านขวาอีก1 กำลังจะหาเวลาไป แต่เราจะไปช่วงเช้า แต่เราสักกับอาจารย์ อ๋อ บ่อทองนะ

8. talaythai_77

talaythai_77 เป็นที่รู้จักกันดี

เราอยากได้ยันต์ปืนแตกมาเลย....บางที่น่าจะสักใว้ที่หัวไหล่กำลังสวย

9. อนูดิน

อนูดิน เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    กำลังอยากสักยันต์เก้ายอด กับยันต์ห้าแถว กับยันต์ครูหน่ะ
    เอาพระพุทธคุณไว้ก่อน
    พุทโธ อัปมาโณ

10. Tuumm

Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    อาจารย์ทองตลาดพลู ภาษีเจริญครับ ท่านเป็นศิษย์เอกของอาจารย์เที่ยง อาจารย์ทองท่าสักมากว่า ๓๐ ปีแล้วครับ ค่าครู ๑๐๐ บาท ถ้าเป็นภาพตอนนี้น่าจะ ๒๐๐ บาท

ก่อนไปต้องโทรไปเช็คกับอาจารย์ก่อนครับว่าท่านอยู่หรือเปล่า เพราะปกติอาจารย์จะไปสักที่มาเลเซียกับสิงคโปร์สามเดือน แล้วจะอยู่ที่เมืองไทยสามเดือนสลับกัน ค่าครูของอาจารย์ที่เมืองไทยถูกมาก แต่ถ้าเป็นที่มาเลเซียกับสิงคโปร์ค่าครูยันต์ละหลายพันบาท ยันต์ที่ดังของอาจารย์ ก็มี เก้ายอด, ยันต์ครู, พ่อแก่, เสือเผ่น, หนุมาน(มีหลายองค์), หมูทองแดง และพาลี โดยเฉพาะพาลีนี่ หาสำนักอื่นสักได้ยาก เพราะส่วนใหญ่จะไปเน้นหนุมานกันหมดครับ

เบอร์โทรติดเอาไว้ก่อน วันจันทร์จะมาบอกอีกทีครับ

11. ศิษย์ท่านแช้ม

คุณ Tuumm

ช่วยบอกเบอร์เร็วๆหน่อยนะครับได้ยินชื่อเสียงท่านมานานแล้วและต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

12. Tuumm

Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เบอร์โทรบ้านอาจารย์ทองนะครับ 02-869-1425 เวลาไปก็เตรียมดอกไม้ธูปเทียนไปด้วยหนึ่งชุด ซื้อยานัตถ์กับกระทิงแดงไปด้วยก็ดีครับ อาจารย์ท่านชอบ เวลาสักก็เริ่มตั้งแต่เที่ยงวันถึงเที่ยงคืนครับ ครั้งแรกท่านจะขึ้นยันต์ครูให้ก่อน ครั้งต่อไปก็จะเป็นยันต์เกราะเพชรหรือเก้ายอดใหญ่ อันนี้อาจารย์ท่านจะพิจารณาดูว่าใครเหมาะกับยันต์อะไร ครั้งที่สามถึงจะเป็นยันต์รูปภาพครับ

13. ศิษย์ท่านแช้ม

ขอบคุณมากครับคุณ Tuumm มีเวลาว่างเมื่อไหร่ผมต้องไปแน่นอนครับ

14. deeluan

deeluan สมาชิก

อาจารย์ กิ๋ง ครับแน่นอน

15. saman9

saman9 สมาชิก

19 กันยายน 2006
    อาจารย์ทอง ตลาดพลู

อาจารย์ของผม นับถือครับ

16. dilokpan

dilokpan สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2008
    ต้องด้านไหนล่ะครับ
    ถ้าเหนียวนะ ต้อง อาจารย์ ฉาว อยู่โคกขาม แบบว่าอาจารย์ถือเรื่องผู้หญิงครับไม่จับ เวลาสักปิดหน้าต่าง-ประตูทุกบานเป็นมหาอุจ เรื่องเหนียวชัวร์ครับ...
    ถ้าเรื่องเมตตาต้อง อาจารย์ เขียว อยู่ตากสิน 9 ครับ เรื่องเมตตามหาเสน่ห์สุดยอดเลย....
    แนะนำ 2 ท่านนะครับ
    เพราะผมสัมผัสมาแล้ว ถ้าไงโทรปรึกษาได้ครับยินดี เอก 081-2488224ครับ

17. chumpron

chumpron Active Member

สักยันต์ด้วยหมึกลบไม่ออก สักยันต์ด้วยน้ำมันดูสะอาดตา ผิวพรรณสวยเหมือนทาด้วยน้ำมัน แต่กลัวความเย็นความหนาว ไม่กลัวความร้อน ร้อนเหงื่อออกผิวจะเหมือนทาน้ำมัน

18. deeluan

deeluan สมาชิก

สักด้วยสีก็ดูสวย
    สักด้วยน้ำมันก็สะอาดตา

ของแบบนี้อยู่ที่ตัวเรา
    คิดดีทำดีก็ได้ดี

19. 我是泰国福建人

我是泰国福建人 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    เขาอ้อ พัทลุง

20. saman9

saman9 สมาชิก

19 กันยายน 2006
    ปี2552

ใหว้ครูพ่อทอง ตลาดพลู วันที่ 26 มีนาคม 2552

เรียนเชิญพี่ๆ น้องๆ เพื่อนครับ

ที่บ้านพ่อทอง