สาวเพชรบุรี

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย chatchai123, 22 พฤศจิกายน 2010.

1. chatchai123

chatchai123 เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1240133/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

• สาว.MP3
      ขนาดไฟล์:
      4.1 MB
      เปิดดู:
      536
  2. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลง : สาวเพชรบุรี
    ศิลปิน : พุ่มพวง ดวงจันทร์

หนุ่มทุ่งกระโจมทอง ฝากเพลงรักลอยล่อง สู่ห้องใจฉัน
    เสียงเพลงที่ครวญชวนใจหวั่น ฝากรำพันถึงเพชรบุรี
    พบกันปีกลาย โธ่เมืองเพชรนั้นใกล้ ใกล้แค่นี้
    แล้วใยไม่มาหาเลยนี่ เกือบจะปีที่รอเช้าเย็น

มีหนุ่มชาวกรุง ฝากความรักหมายมุ่ง ไม่ว่างเว้น
    ถึงมีสร้อยทองสองร้อยเส้น ก็ไม่เห็นหวังเรียงเคียงชม
    แล้วใครลืมใคร ข่าวว่าพบรักใหม่นครปฐม
    น้องยังกล้ำกลืนฝืนใจข่ม สุดระทมแสน..ทรมาน

มองยอดเขาวัง ยอดเขาสูงคอตั้ง จวนเสียดฟ้า
    โถบุญลูกมีเพียงต้นหญ้า วาสนาจึงพาเป็นรอง
    สาวเมืองน้ำตาล ฝากเพลงเศร้าลอยผ่าน จากใจน้อง
    ขอถามสักคำยังขุ่นข้อง ทุ่งกระโจม ทองไหงมี..สองใจ

3. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตัดเพลงนี้ให้นะครับ ^^
    ขออนุญาตขึ้นเนื้อเพลง+ภาพประกอบให้นะครับ
    -------------------------------------------------------

ไพเราะอย่างมากมายเลยครับ, เสียงแม่บ้านหวาน หยดย้อยมากครับ ^^
    ฝากช่อดอกไม้เป็นกำลังใจให้กับนักร้องเสียงหวานด้วยนะครับคุณชาติชาย

4. chatchai123

chatchai123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากเลยนะครับที่อุตส่าห์นำภาพและเนื้อเพลงมาให้
    แหมเก่งจริงเลยนะครับ ที่หาภาพและเนื้อเพลงได้ นับถือๆๆๆๆ

5. Mookiejoy

Mookiejoy เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    เสียงเป็นเอกลักษณ์ตัวเองดีจังเลยค่ะ เพราะมักๆ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

6. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    พี่ใจมาให้กำลังใจแม่บ้านคุณฉัตรชัยแล้วค่ะ...
    เสียงเพราะ...ใสแจ๋วไม่มีตกเลย...วันนี้เข้าสวนไหมคะ..

7. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอีกหนึ่งเพลงที่ชอบ...แล้วก็เป็นอีกหนึ่งเพลงที่ร้องอยากกกกกกที่ซู๊ดดดดด:VO

8. ละอออร

ละอออร สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2010
    ชอบมากๆๆๆๆ ทำอย่างไรจะได้อย่างนี้บ้าง ได้โปรด

9. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    น้องละอออร อยากร้องเพลงเหรอคะ เอาไฟล์เพลงไหมคะ..
    อัดเสียงเป็นหรือยัง...

10. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    เพราะอีกแล้ววววคร้า ฟังแล้วใจสงบเย็นดีคร้า ^-^

11. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมักมากเลยครับ ที่นี่มีคนร้องเพลงเพราะๆทั้งนั้นเลยอ่า^^
    ขอมอบช่อดอกไม้และกำลังใจให้นักร้องเสียงดีเน่อครับ ^^