สุดยอดปาฏิหารย์ พระคำข้าว ผมเจอเข้าแล้วกับตัวเอง

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย badbadzzzz, 8 พฤษภาคม 2007.

1. badbadzzzz

badbadzzzz เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อ 4-5วันที่ผ่านมานี้เอง ผมขับรถวนลงจากที่จอดรถ และด้วยความที่รีบร้อนมาก ทำให้ขับเร็วไปนิด ผมขับเฉี่ยวเข้ากับเสาของอาคาร คือกันชนด้านหน้าซ้ายมือชนเข้ากับเสา น่าจาประมาณ 10 เซนนะครับ แต่เนื่องจากผมรีบไปทำธุระและเนื่องจากเสียงดังสนั่นมาก ผมจึงรีบหนียามของตึกก่อนที่มานจามาดูด้วย ง่ะ ผมจึงขับรถไปเลย ไม่จอดรถลงมาดู ขับรถไปก็เครียดไป ประกันชั้นหนึ่งก็ไม่มี ซ่อมเองอีกกรู แต่ผมแทบบ้าครับเมื่อถึงที่ศาลแถวพญาไท แล้วจอดรถลงมาดู รถผมไม่มีแม้แต่รอยแมวข่วน ซึ่งผมนั้นเช่าบูชาพระคำข้าวมาจากบ้านสายลมเมื่อต้นเดือนเมษานี้เอง และในรถจะมีแหนบและรูปของหลวงพ่อซึ่งผมรักและเคารพมากครับ
    อ่ออีกอย่างนึงครับ ตั้งแต่ผมบูชาพระคำข้าวของหลวงพ่อมา กิจการส่วนตัวของผมดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดคนละส่วนกับงานประจำ (ผมเปิดร้านขายของในห้างห้างนึง) กล่าวคือ ปกติขายได้ต่อวันประมาณ สามพัน มานกลายเป็นหกพันเรยอ่ะ แต่ร้านเพื่อนๆที่ขายที่เดียวกันยอดตกทุกร้าน ตอนนี้พยามยามสวดคาถาเงินล้านทุกวัน ขายของไม่ให้แพงและไหว้พระก่อนออกจากบ้านแระก่อนนอน อย่างที่หลวงพ่อบอก หากท่านใดได้อ่านเรื่องที่เกิดขึ้นจริงกับผมในวันนี้ ขอให้ท่านเชื่อเถอะครับว่า หลวงพ่อของเรายังดูแลเราอยู่ทุกคนครับ...สาธุ

2. maiyasan

maiyasan เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ผมเองก็แขวนพระคำข้าวของหลวงพ่อครับ สมัยที่หลวงพ่อยังอยู่ ทำบุญสังฆทาน 1 ชุด 100 บาท หลวงพ่อมอบพระคำข้าวให้ 1 ถุง 10 องค์ครับ เป็นที่น่าโมทนาจริงๆ ครับ ทำให้เราเชื่ออยู่เสมอว่า คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ ยังอยู่ มีอยู่จริง หลวงปู่ หลวงพ่อท่านยังคอยสงเคราะห์ลูกหลานเสมอครับ

3. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ผมไม่มีพระคำข้าว มีแต่ลูกแก้วเล็กและเข็มกลัดของหลวงพ่อ เอาขึ้นหิ้งพระไว้ครับ ผมเชื่อว่าถ้าศรัทธาและเคารพท่านๆจะอยู่กับเราคุ้มครองเราครับ สังฆังวันทามิ

4. toottoo

toottoo เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ๆ ๆ
    ของดี พระทำให้จริง ๆ ครับ ไม่ต้องสงสัย

5. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแล้วครับ ขอโมทนาด้วยคน แต่ให้ดีหากทำได้ก็ใส่บาตรทุกวันและท่องคาถาเงินล้านด้วยครับแล้วจะเห็นผล ลพ.ปานบอกไว้ครับ

6. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแล้วครับ ขอโมทนาด้วยคน แต่ให้ดีหากทำได้ก็ใส่บาตรทุกวันและท่องคาถาเงินล้านด้วยครับแล้วจะเห็นผล ลพ.ปานบอกไว้ครับ

7. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากได้ลูกแก้ว ของ หลวงพ่อไว้บูชาครับ ใครมีพอที่จะแบ่งปันได้บ้างครับ ( ขอเช่าต่อครับ ) รู้จักหลวงพ่อมา 16 ปี ไม่มีวันไหนที่ไม่คิดถึงหลวงพ่อ ครับ ขอเป็นรุ่นที่หลวงพ่อสร้างครับ ติดต่อ เลยน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2007
  8. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ที่วัดท่าซุงและบ้านสายลมบริเวณที่แลกบัตรสังฆทาน ยังมีให้บูชาอยู่ครับ
    เฉพาะเวลาที่พระท่านมารับสังฆทานทุกต้นเดือนท่านจะนำมาให้ทำบุญบูชา
    ด้วยครับ

9. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ซอยสายลม เป็นรุ่นที่หลวงพ่อสร้างหรือรุ่นใหม่ครับ อยากได้รุ่นที่หลวงพ่อสร้างเองมากกว่าครับ

10. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ลูกแก้วรุ่นเก่าที่หลวงพ่อได้ทำไว้นั้น ปัจจุบันที่วัดยังมีให้บูชาอยู่ครับ องค์ละ 320 480 800 บาท แล้วแต่แบบแต่รุ่น ทางที่ดีควรไปรับด้วยตนเอง ไม่ควรไปหาเช่าเอาจากบุคคลอื่น เพราะว่าลูกแก้วนั้น ถ้าใครทำเลียนแบบขึ้นมาก็จะเหมือนมาก ไม่สามารถแยกแยะกันได้เลย ไปเอามาเองเลย จะได้มั่นใจตอบใครเขาได้อย่างเต็มปาก ว่าเป็นของแท้แน่นอนครับ ไปที่บ้านสายลมให้ไปตอนเสา-อาทิตย์ต้นเดือน ตอนที่พระจากวัดท่าซุงมา ท่านจำนำเอามาด้วยครับ

ขอให้โชคดี มีไว้บูชาตามความประสงค์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. CHAYA MARUTY

ขอบพระคุณครับบบบบบ

12. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">อนุโมทนาด้วยครับ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

13. เป้13

เป้13 สมาชิก

ขอร่วมอนุโมทนา มหาบุญจากพระคำข้าวท้้งปวงด้วยครับ
    ผมก็ใส่อยู่เหมือนกัน

14. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CHAYA MARUTY [​IMG]
    ผม อยากได้ลูกแก้ว ของ หลวงพ่อไว้บูชาครับ ใครมีพอที่จะแบ่งปันได้บ้างครับ ( ขอเช่าต่อครับ ) รู้จักหลวงพ่อมา 16 ปี ไม่มีวันไหนที่ไม่คิดถึงหลวงพ่อ ครับ ขอเป็นรุ่นที่หลวงพ่อสร้างครับ ติดต่อ เลยน่ะครับ
    </td> </tr> </tbody></table>

จนถึงวันนี้ทั้งที่สายลม+วัดท่าซุง
    ก็ยังมีให้บูชานะครับ

ลิงค์ตึกรับแขกวัดท่าซุงครับhttp://www.watthasung.com/wat/viewthread.php?tid=717

15. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังจะบูชาพอดีพ่อบอกมีที่บ้านให้ไปดูก่อน

16. clearwanted

clearwanted เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสักองค์ได้มั้ยคะ อิอิ มีแต่พระหางหมากอยู่องค์หนึ่ง