~* หงส์ฟ้า *~ อีกสักเพลงก่อนเปิดเทอมจ้า

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย Walk, 29 ตุลาคม 2007.

1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เฮียฯทนฟังมาสามสี่รอบแล้ว จะทนฟังต่อไปครับ(ก็มันเพราะดี อิอิ)

2. dyingswan

dyingswan สมาชิกใหม่

เป็นเพลงที่ถือได้ว่าน่าจะเป็นเพลงประจำตัวของพี่หงส์เลยนะคะ สำหรับเพลงนี้
    แต่น่าแปลกใจตรงที่ พี่หงส์ยังไม่เคยคิดที่จะนำมาร้องเลยแม้แต่ครั้งเดียว...คงเป็นเพราะมันเป็นเพลงที่ค่อนข้างยากมากๆ ค่ะสำหรับความรู้สึกของพี่หงส์ แต่น้องแพรว(ใช่มั๊ยคะ ^^) ทำได้ค่อนข้างดีเชียวค่ะ

พี่หงส์เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ

มหัศจรรย์แห่งหงส์ฟ้า (http://doosong.exteen.com)

3. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005

เอาหงค์ฟ้า มาเเร้วว ต้นฉบับด้วยย เเอน มิตรชัย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  4. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 792573" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>เฮียปอ ตำมะลัง</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ลงเพลงเยอะๆอย่าเพิ่งเบื่อกันน้า
    เพลงนี้เพลงหากินตอนอยู่ป.1-ป.2ฮับ

แต่ตอนนี้ไม่ได้เรื่องเลยฮับ
    เพี้ยนเยอะหน่อย(มาก) ทนๆฟังกันนะฮับ แอบมั่วเนื้อด้วย อิอิ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เฮียฯทนฟังมาสามสี่รอบแล้ว จะทนฟังต่อไปครับ(ก็มันเพราะดี อิอิ)</TD></TR></TBODY></TABLE>

อ่านดูงงๆนะคะ ทนฟัง เอ๊ะ ยังไง อ่านจบแล้วดีใจ อิอิ ขอบคุณนะคะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 798261" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>dyingswan</TD><TD class=alt2>เป็นเพลงที่ถือได้ว่าน่าจะเป็นเพลงประจำตัวของพี่หงส์เลยนะคะ สำหรับเพลงนี้
    แต่น่าแปลกใจตรงที่ พี่หงส์ยังไม่เคยคิดที่จะนำมาร้องเลยแม้แต่ครั้งเดียว...คงเป็นเพราะมันเป็นเพลงที่ค่อนข้างยากมากๆ ค่ะสำหรับความรู้สึกของพี่หงส์ แต่น้องแพรว(ใช่มั๊ยคะ ^^) ทำได้ค่อนข้างดีเชียวค่ะ

พี่หงส์เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ

มหัศจรรย์แห่งหงส์ฟ้า (
    http://doosong.exteen.com)</TD></TR></TBODY></TABLE>

น้องแพรวใช่แล้วค่า เคยแว๊บไปเคยบ่อยเลยค่ะ บังเอิญจัง
    ขอบคุณที่มาให้กำลังใจนะคะ ^^

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 798452" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>[​IMG]

เอาหงค์ฟ้า มาเเร้วว ต้นฉบับด้วยย เเอน มิตรชัย</TD></TR></TBODY></TABLE>

ร้องเพลงเพราะแถมยังสวยอีก เหมือนพี่กายเลย