"หนุมาน" ในยุคนี้ต้องที่ไหนที่สร้างได้ขลังมากๆครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย oomdi, 31 มกราคม 2014.

1. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่าหลวงพ่อท่านใดปลุกเสกหนุมานได้ขลังมากๆครับ มาแลกเปลี่ยนข้อมูลกัน
    หนุมานนี่ใครพอทราบไหมครับว่าเน้นค้ำชูดวงได้รึเปล่า =)

2. *Superman*

*Superman* เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    น่าสนครับ มารอฟังด้วยคนครับ

3. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

มารอฟังด้วยคนครับ โดยส่วนตัวก็ชอบหนุมานเหมือนกันครับ

4. น้ำมนต์1

น้ำมนต์1 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาเก้าอี้มานั่งรอฟังด้วยคนครับ

5. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    หนุมานสำนักไหนมีตัวตนเหมือนกุมารทอง หุ่นพยนต์ มีไหมครับ มันก็ตั้งธาตุหนุนธาตุเหมือนกัน อยู่ที่คนเสกเเล้วอะครับ อาจจะสงสัยเเล้วทำไม ไม่หากุมารทองมาเลี้ยงล่ะ อยากเจอตัวตน ส่วนตัว ผมคนหนึ่งคิดเพลินว่าๆ หนุมานมีฤทธิ์เยอะเก่งหลายด้าน ชนะได้หมด เมตตาก็ได้ เพราะความเก่งกาจของหนุมาน ทำให้เราอยากได้เเสวงหากัน คุณคิดเหมือนผมไหม

ผมเคยอ่านของมูลนิธิหลวงปู่ทิม หนุมาน หรือมัจฉานุ จะอุดผงพรายกุมารไปด้วย ส่วนตัวผมคิดว่า ทำให้ตั้งธาตุหนุนธาตุเร็วขึ้น เคยเอาขุนเเผนพรายกุมารไปให้ท่านทรงญาณดู เขาบอกมีจริง เเต่เป็นวิญญาณดีเเล้ว หรือเทพ ส่วนตัวผมห้อยมาไม่เคยเจอ

หลวงพ่อทางชลบุรีท่านเมตตานะครับ ไม่ต้องมีเงินบูชา ไปทำบุญใส่เล็กๆน้อยๆหรือไปกราบท่าน ท่านก็เเจกหนุมานกันถ้วนหน้า ของฟรีดีนะครับ

6. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    มีแน่นอนครับ แต่หายากซักหน่อย ผมหาเจอแล้ว และทำแล้ว เสียดายไม่ทันหลวงปู่ทรง วัดศาลาดินท่านมรณะภาพซะก่อนกำลังจะดำเนินการพอดี แต่ก็ยังดีหลังจากหลวงปู่ทรง๖ ปี ผมก็เจอจนได้ เจออย่างที่ใจผมต้องการแต่ก็ยังดูดิเมื่อทำแล้วจะเป็นเเช่นที่หวังไว้มั้ย ขอเวลาพิสูจน์อีกนิดอิๆๆ

7. PEACHMAGIC

PEACHMAGIC เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    หนุมานของหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทองก็ดีนะครับ ผมมีประสบการณ์เองทางด้านอธิฐานให้หน้าที่การงานผ่านไปได้ด้วยดี

8. oomdi

พอบอกได้ไหมครับว่าเป็นใคร จะได้ช่วยกันพิสูจน์ ^^

9. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    เคยอ่านข่าว เห็นมีคนวิพากษ์วิจารณ์กันอยู่ หนุมานหลวงพ่อวัดเขาโบสถ์

ลองอ่านกันดูนะครับ เขาเขียนประสบการณ์ไว้

http://uauction.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=298&qid=61473&sortby=ASC

10. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    ของ หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง จารมือทุกองค์

11. Taisetsu

Taisetsu เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อแล วัดพระทรง จ.เพชรบุรี ครับแน่นอน ที่วัดยังมีให้บูชาอยู่หลายรายการครับ ทันหลวงพ่อแน่นอน ลองไปดูนะครับ

เด็กตัวเล็กๆห้อยเหรียญหลังหนุมานของท่าน โดนหมากัดไม่เข้า แถมยังมีแรงสู้กับหมาที่ใหญ่กว่าตัวเด็กซะอีก คนยืนดูตกใจกันเต็ม มือปืน คนใหญ่ในเพชร มีหนุมานท่านติดตัวอยู่เยอะครับ

12. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส หลวงปู่หริ วัดละหารครับ

13. oomdi

ได้ยินมานานละว่าหลวงปู่เกลี้ยงเก่งหนุมาน หนุมานทีานด้านไหนครับ คงกระพันอย่างเดียวหรือมีด้านอื่นด้วยครับ พวกค้ำดวงอะไรมีไหมครับ

14. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    หนุมาน ลป เกลี้ยงวันเนิน ชลบุลี ครับ

หนุมานของ ลป ท่านได้ถวายไว้ในวัง ของในหลวงด้วยนะครับ ไม่ธรรมดาเลย

ส่วย ลป เกลี้ยงท่านก็มีความเมตตาและเป็นกันเองอย่างมาก ครับ

15. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    รุ่นที่ละสังขารไปไม่นานยังพอหาใด้ ก็
    หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม นฐ.
    หลวงพ่อแล วัดพระทรง พบ.
    หลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลม รบ.

16. oomdi

หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนิน นี่ขึ้นชื่อน่าดูเลยนะครับเนี่ย
    แล้วหลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม ผมได้ยินว่าหนุมานท่านแรงเหมือนกันนะครับ

17. นักแสวงหา

นักแสวงหา เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2012
    หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินฯ ชลบุรี ผมไปกราบท่านบ่อยๆครับ ล่าสุดญาติผมมีประสพการณ์กับหนุมานที่ท่านแจก ไปรับกับมือ กรรไกรคมๆตัดไม่เข้าเนื้อมาแล้วครับ...

และอีกองค์ที่ผมแขวนคือกำแหง หนุมานหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยา เพราะเคยไปกราบหลวงพ่ออยู่บ่อยๆครับ เลยเช่าไว้ในสมัยนั้น ปัจจุบันก็แขวนคอเสื้ออยู่

18. มันไม่แน่

2
    วันนี้ เอารูปท่าน ไปบูชา

พร้อมคาถา ก่อน เดี๊ยวว่างๆแล้วจะลง หนุมาน และพระเครื่องของท่านให้ชมนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      599.4 KB
      เปิดดู:
      786
  19. มันไม่แน่

2
    ขอเล่าเรื่องความเมตตา ของ ลป.ท่านสักเรื่องหนึ่งก่อน

เวลามีญาติโยมไปทำบุญกับท่าน พอขอน้ำมนต์ท่าน ลป.ท่านรดให้เหมือนอาบเลย ชุ่มไปทำตัว เย็นเข้าไป

ข้างใน(จิตใจ) เลยครับ นี่คือเมตตาของ ลป.ท่าน ญาติโยมยิ้มกันด้วยความปิติยินดีเป็นอย่างยิ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2014
  20. มันไม่แน่

2
    แนะนำ หนุมานรุ่นครองโลก แต่ห้ามเด็กเอาไปห้อยนะครับ

หนุมาน หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส จัดสร้างในปี 2545 หนุมานรุ่นนี้หลวงปู่เกลี้ยงท่านได้นำว่านต่างๆ

และผงวิเศษมาผสมและปลุกเสกด้วยตัวท่านเอง ปลุกเสกทุกวันอังคาร จนครบ 1 ปี ในอุโบสถมหาอุดของวัดเนิน

เนื้อที่นำมาให้ชมวันนี้คือเนื้อ ว่านอาถรรพณ์ รุ่นนี้ท่านจะแจกแต่ผู้ใหญ่เท่านั้น ไม่แจกเด็ก เพราะว่าเคยแจก

แล้วเด็กที่นำไปมีเรื่องชกต่อยตบตีจำนวนมาก ก็เลยต้องยกเลิกการแจกให้เด็กไปนะครับ ต่อมาหลวงปู่เกลี้ยง

ท่านสั่งห้ามเด็กห้อยเป็นอันเด็ดขาดครับ ชื่อหนุมานรุ่นนี้ เรียกกันว่า “ หนุมานครองโลก ! !! ” ครับ

รุ่นนี้จัดสร้างโดยวัดเนินสุทธาวาส โดยแท้ จากการผสมมวลสารของหลวงปู่เกลี้ยงเอง และพระลูกวัดช่วยทำ

หลวงปุ่ท่านกล่าวไว้ว่า “ ผู้พกติดตัวจะมีความเจริญเก้าหน้าในชีวิต ถ้ารับราชการจะได้เป็นใหญ่เป็นโต

ปกป้องคนที่บังคับบัญชาโดยไม่มีอุปสรรค์ เป็นที่เกรงขามของคนทั่วไป ดุจดังบุคคลที่ครองโลกอย่างใดอย่างนั้น ”

นี่คือ อุปเท่ห์ของหนุมานครองโลกรุ่นนี้ ที่หลวงปู่เกลี้ยง วันเนินสุทธาวาส ได้กล่าวว่าไว้ ....

ขอขอบคุณข้อมูล คุณโจรสลัดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      51.5 KB
      เปิดดู:
      6,773