"หนุมาน" ในยุคนี้ต้องที่ไหนที่สร้างได้ขลังมากๆครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย oomdi, 31 มกราคม 2014.

1. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010

รุ่นนี้เสก 9 วัน 9 คืน เสกเดี่ยวโดยหลวงพ่อสาคร เสกเเต่หนุมานเพียวๆ ไม่มีอย่างอื่น น่าจะเสกนานที่สุด วัดที่หลวงพ่อสาครอุปถัมภ์สร้าง เป็นหนุมานรุ่นสุดท้ายด้วยครับ เคยให้ครูบาอาจารย์จับพลัง เด่นทางด้าน เมตตา ของหลวงปู่เกลี้ยง เด่น เเคล้วคลาด เน้นสายบู๊ครับ

วันนี้ไปซื้อหนังสือพระมา บังเอิญจริงๆเขาเเจก หนุมานครองเมืองหลวงพ่อเกลี้ยง กลิ่นฉุนมากครับ หอมมาก รุ่นนี้วัดเเจกฟรี เเต่หนังสือเอามาเเจกอีกครับ หากใครไม่สะดวกไปวัด ลองๆดูตามแผงหนังสือ คงเห็นกันนะครับ ถามเจ้าของร้านก็ได้ มีของเเจกเป็นหนุมานไหม อิอิ

2. ruguest93

ruguest93 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ht

ต อนไปจอง...เป็นหนุมานเนื้อตะกั่ว....ของลป.ทิม
    พอรับมาอีกสามสิบปีถึงได้รู้ว่าเป็นหนุมานวัดละหารไร่ของลป.ทิม...แต่ลป.แก้วปลุกเสก....เพราะลปฬทิมมรณภาพก่อน
    พี่น้องท่านใดรู้รายละเอียดช่วยขยายความให้รู้กันทั่วๆด้วย....จ้า

3. night_club

night_club เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นหนุมานตะกั่วที่ทันหลวงปู่แก้วปลุกเสกก็สุดยอดแล้วครับ ประสบการณ์นานกว่าสามสิบปี เป็นที่รู้กันดีครับ สุดยอดไม่เป็นสองรองใครในแผ่นดิน

4. เสือปืนแตก

เสือปืนแตก Active Member

23 กรกฎาคม 2013
    หนุมานถ้าเลี่ยมใส่พวงกุญแจรถแล้วห้อยไว้ที่กางเกงได้หรือไม่ครับ

5. เสืออิอิ

เสืออิอิ สมาชิกใหม่

[​IMG] นี้หนุมานรุ่นไหนวัดไหนครับใครรู้บอกผมที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2017
  6. เป็นดั่งเพียงผู้ข้ามผ่านกาลเวลา...

เป็นดั่งเพียงผู้ข้ามผ่านกาลเวลา... เป็นที่รู้จักกันดี

ยุคนี้ผมศรัทธาหลวงปู่เกลี้ยง วัดเนิน ชลบุรี ของดีที่ไม่แพง

7. Roccats

Roccats สมาชิก

หลวงพ่อหนู วัดทุ่งแหลม
    ดีงาม ตามท้องเรื่อง รัชกาลที่9 รัชกาลที่10 เข้าไปหา แล้วก็อีกหลายๆคนในวัง

8. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    .............................................................................................
    ส่วนตัวผมมองว่าได้ครับ แล้วแต่กรณี
    ยกเว้นแต่ถ้ามีการอุดมวลสารด้วยเกศา

9. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    หนุมาน หลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ ครับ อาจจะไม่ใช่ยุคเกจิปัจจุบัน แต่ก็ยังพอหาได้ และที่สำคัญสร้างเป็นเนื้อว่านได้คมมาก ลูกศิษย์ท่านสมัยที่ท่านยังอยู่ ก็แทบจะทุกหน่วยงาน รวมถึงผู้บัญชาการทั้ง4เหล่าทัพ แม้ท่านจะละสังขารไปแล้ว ทางเหล่าทัพก็ยังศรัทธา ร่วมทำบุญสร้างเจดีย์ เมือปี 57 ลงหนังสือพิมพ์ในปีนั้น82ล้าน ปี58 อีก62 ล้าน ในหลวง ร.9 เสด็จวัดท่านเมื่อ ปี18 และได้เวียนพระธาตุมหาชัย ในสมัยนั้น
    หนุมาน หลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ เนื้อว่านผสมเกสรดอกไม้ พิมพ์เล็ก สร้าง1000ตน
    (((เนื้อออกดำแจกกรรมการ ณ วัดแก่งตอย จ.อุบลฯ จะหาอยากกว่าเนื้อน้ำตาลอมแดง)))

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      95.7 KB
      เปิดดู:
      133
      ขนาดไฟล์:
      67.9 KB
      เปิดดู:
      196
      ขนาดไฟล์:
      83.4 KB
      เปิดดู:
      127
  10. Yee Anuchit

Yee Anuchit สมาชิกใหม่

31 กรกฎาคม 2017
    หนุมาน หลวงพ่อมนัส มันตชาโต สำนักกรรมฐานฟื้นฟูจิตเขาแหลม จ.จันทบุรี. สายเหนียวครับ (สายหลวงพ่อวัดท่าซุงครับ)

11. รักหนุมานะ

รักหนุมานะ สมาชิก

เหนียวยังไงหรอคับ เล่าให้ฟังหน่อย ผมก็อยากได้แต่หมดวัดไปแล้ว

12. รักหนุมานะ

รักหนุมานะ สมาชิก

หนุมานครองพระนคร(ปลุกเสก1วันรวม20เกจิ)กับหนุมานครองโลก(ปลุกเสกเดี่ยวทุกอังคาร1ปีเต็ม)ของหลวงปู่เกลี้ยง พุทธคุณต่างกันอย่างไรคับ(รุ่นไหนขลังกว่ากัน) และตอนนี้เกจิท่านใดที่สร้างหนุมานได้ขลังเหมือนของหลวงปู่ชื่น วัดตาอีบ้างคับ แบบอธิษฐานขออะไรก็ได้หรือให้รู้ว่ามีตัวตน .....ล่าสุดผมได้หนุมานพ่อท่านเขียวมา วัดห้วยเงาะ คืนแรกฝันว่าหนุมานมาที่หอแล้วด้วยเพราะความอยากได้(คือไปรษณีย์มาส่งหลายวันแล้วแต่ จนท.หอลืมส่งให้) คืนสองได้ยินเสียงยาดมตก (แฟนได้ยิน)คืนสามเสียงถูโฟมดังมาก(ได้ยินทั้งคู่แถวปลายเตียง) ตอนนี้แฟนผมกลัวเลยคับ แถมยังบอกให้เอาไปไว้ที่อื่น