หมอดูในโคราชที่ไหนแม่นคะ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ (เอาแบบไม่มีสะเดาเคราะห์อ่ะค่ะ)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย {*bumbim007*}, 11 พฤษภาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. {*bumbim007*}

{*bumbim007*} สมาชิกใหม่

อยากดูดวงอ่ะค่ะ อยู่โคราช แต่ไม่รู้ว่าที่ไหนแม่นบ้างอ่ะค่ะ
    กลัวไปแล้วให้สะเดาะเคราะห์ ไม่ชอบสะเดาะเคราะห์ค่ะ
    ป.ล. ถ้าใครจะช่วยสงเคราะห์ดูให้ในบอร์ดนี้ก็ ....
    เกิดวันเสาร์ที่ 7 มิถุนายน 2529 ปีขาลค่ะ
    ตรงกับวันเสาร์ ขึ้น 1 ค่ำ เดือน 7 ปีขาล (ตามไทยค่ะ)
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำเลยค่ะ :cool:

2. พลเอก

พลเอก สมาชิก

27 สิงหาคม 2010
    ถ้าคุณอยู่ที่โคราช ผมขอแนะนำ อาจารย์ นรวิชญ์ ลัคนานนท์ ครับ
    บ้านอาจารย์อยู่ที่หมู่บ้านมิตรภาพ ตำบลบ้านเกาะ อำเภอเมือง
    เลยจากสถานีขนส่งไปไม่ไกลเท่าไร อาจารย์ท่านเมตตา ใจดีครับ
    เบอร์โทรศัพท์ 081- 9662530 บอกว่า คุณเอก ลพบุรี แนะนำมา
    อาจารย์ใช้การพยากรณ์ด้วยลายมือ และไพ่ทาโรต์ รับรองความแม่นยำ
    ไม่มีการสะเดาะเคราะห์แต่อย่างใดทั้งสิ้น ผมเป็นลูกศิษย์ รับประกันครับ

3. {*bumbim007*}

ขอบคุณมากเลยค่ะคุณเอก เย็นนี้โทรเลยค่ะ ไว้จะมาโพสเล่าให้ฟังนะคะ ^^

4. KhonKae

KhonKae Active Member

นั่งวิปัสสนากัมมัีฏฐานจนได้อนาคามิผลแล้วคุณจะพบหมอดูที่แม่นที่สุด อย่าเพิ่งเชื่อ ลองปฏิบัติดูสิ พระพุทธองค์บอกไม่ให้เชื่อใคร แต่ให้ลองปฏิบัติ ถ้าได้อนาคามิผลแล้วไม่พบหมอดูค่อยเลิกปฏิบัตินะครับ

5. pigba3

pigba3 สมาชิกใหม่

หมอดูต้องไปที่โรงพบาบาลถึงจะแก้ปัญหาได้เพราะถ้าเราเป็นอะไรก็ต้องไปหาให้หมอดูดังนั้นดิฉันคิดว่าหมอดูหรือดูหมอมันก็ต้องไปโรงพยาบาลหรือคลีนิคใช่มะคะ^^ คิดว่ามันอยู่ที่ใจเรามากกว่าคะ ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน ไม่มีใครช่วยตัวเราได้นอกจากตัวเราต้องช่วยตัวเองก่อน ก่อนที่จะไปพึ่งใคร นี่แหละคือสัจธรรมที่แท้จริงแหละคะ ถ้ามัวแต่พึงโน้นพึ่งนี้พอดีไม่ต้องทำอะไรมาเชื่อแต่สิ่งๆนี้ ว่าแต่คุณทำวันนี้ให้ดีที่สุดหรือยังหล่ะคะ ถ้าไม่ทำงานแร้วจะมีเงินหรือป่าวใชมั้ยหล่ะคะไม่ใช่เกิดมาบนกองเงินกองทองเด้วนี้ก็เปิดเผยไม่ได้เด้วโดนปล้น เพราะฉะนั้นติดดินดีที่สุดคะ ทำไงถึงจะติดดินหล่ะก็พอเพียงเพียงพอไงหล่ะคะไม่ต้องไปพึ่งใครที่ไหนเรยพึ่งตัวเอง ไม่สบายก็ไปหาหมอเจอได้ที่โรงพยาบาลคะถ้าสุขภาพดีก็หมั่นทำแต่สิ่งที่ดีๆๆแร้วจะเป็นสุขใขเองแหล่ะคะ ขอบอก@*@

6. pigba3

pigba3 สมาชิกใหม่

วิปัสสนาทำได้หลายอย่างทุกอิริยบถ ถ้ามัวแต่นั่งอย่างเดียวก็เป็นทุกข์ก็ทำมันทุกอิริยาบถเรยคะนั่งแร้วเมื่อยมาก็เปลี่ยนมายืน เดิน นอน เข้าห้องน้ำอะไรงี่คะ หลวงพี่พระมาหาสมปองบอกเพราะฉะนั้นทำได้หมดและคะขึ้นอยู่ที่ใจ ทำใจได้หรือป่าวหล่ะคะคู้น ฮ่าๆๆๆอย่าซีเครียดนะคะ ทำใจนี่มันทำอยากนะคะ ไม่รู้ดิฉันเมื่อไหร่จะทำใจได้คะ กลุ้มมากเรยคะ ^^

7. {*bumbim007*}

เข้ามาขอบคุณคุณเอกนะคะ ไปมาแล้วค่ะ ท่านน่ารักมากเลยค่ะ ไม่มีสะเดาะเคราะห์จริงๆด้วย แล้วก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของคุณ KhonKae และ คุณ pigba3 ด้วยนะคะ ^^

8. ณัฐ9689

ณัฐ9689 สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2011
    ตอนนี้มีอยู่ท่านหนึ่งชื่อ ซินแสโต้งคะ ท่านจะขึ้นลงระหว่างกรุงเทพ-โคราชคะ 080-0019818

9. zaza3

zaza3 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    ดูเปนไงบ้างค่ะ ค่าครูเท่าไหร่ อยากไปดูบ้าง

10. พยัคฆราช

พยัคฆราช Active Member

ท่านนี้สิ ของจริง

อาจารย์น้อย เป็นฆราวาสท่านนึงที่ไม่ธรรมดา ท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ชื่น วัดสวนหอม(ผู้ถ่ายทอดวิชา การเจริญกรรมฐาน) หลวงพ่อดัด วัดบ้านงิ้ว หลวงพ่อประสพ วัดไทรโยง หลวงปู่นิล วัดครบุรีและสหธรรมอีกหลายๆท่านที่ได้แลกเปลี่ยนสรรพวิชากันอาทิ ปู่อินทร์ตาทิพย์(แห่งภูตำแย) สหธรรมฝ่ายดำชาวเขมรก็มีแต่ไม่ขอเอยนาม(ท่านสิ้นไปแล้ว)เก่งระดับปรมาจารย์ของฝ่ายดำเลยก็ว่าได้เป็นสหายกันเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้วิชากัน ปัจจุบันท่านอยู่นครราชสีมาครับ
    ท่านอาจารย์น้อย ท่านอยู่ที่"บ้านโชคชัย" อำเภอโชคชัย จังหวัดนครราชสีมาครับ เวลาพบท่านมี2ช่วงครับ ช่วงเช้า9โมงถึง12.00ครับ ช่วงค่ำ 2ทุ่มถึง4ทุ่ม ครับ
    084-4965407(ของอาจารย์น้อยท่านครับ) / 084-8252577 (จองคิว)ที่ คุณทอง ก็ได้คับ<!-- google_ad_section_end -->
    ขอเรียนท่านญาติธรรมทั่งหลายครับ ถ้าท่านทั่งหลายไม่สะดวกเดินทางไปพบด้วยตนเอง หรือดูผ่านทางโทรศัพย์ ขอความกรุณาบูชาค่าครู ผ่านทางบัญชีท่านด้วยนะครับ ที่ 428-090-2513 ธนาคารกรุงเทพครับ สาขาโชคชัย
    โอวาทท่านอาจารย์ฝากมา
    "ไม่มีแรงกรรมอันใด ที่จะเท่าแรงกรรมปัจจุบันของตน"

11. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ไม่น่าเลย จะดูหมอทั้งทีดัน บอกวันเดืทอนปีเกิด เวลาตกฟากเขาทางเวป หากมีท่านใดที่แอบแผงเข้ามาแล้วทำธุรกิจทางด้านนี้ คุณจะเดือดร้อนขนาดไหน

12. Wat_tae

Wat_tae สมาชิก

หลวงพ่อแดง วัดเขาเหิบ มอจะบก สีคิ้ว ค่ะ

13. ม้าทรงเจ้า

ม้าทรงเจ้า สมาชิกใหม่

แนะนำคับศาลเจ้าพระโพธิ์สัตว์กวนอิมทางมาเขตคับเม้นๆสุดๆ0853046465คับ

14. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    คุณน่ะต้องไปสะเดาะเคราะห์ไว ๆ เลย
    นึกยังไงถึงไม่อยากสะเดาะเคราะห์
    หาผ้าขาวขนาดพอคลุมทั้งตัว ไปวัด แล้วก็ขอพระท่านสวดบังสุกุลตายบังสุกุลเป็นให้

15. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

แม่ชีมโนรา เสิรจ google ดูสิ

16. Aofonline

Aofonline สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2011
    ผมแนะนำท่าน อาจารย์ เก่งกล้า บ้านโหราศาสตร์ไท ท่านเป็น กรรมการสมาคมโหรแห่งประเทศไทยในพระบรมราชินูประถัมภ์ ท่าน ดูดวงชะตา เปลี่ยนชื่อนามสกุล ดูฤกษ์ คู่ครอง การงาน และ ฯลฯ ติดต่อท่านได้ที่ ๕๔ หมู่ ๒ บ้านหนองไผ่ ต.โพธิ์กลาง อ.เมือง จ.นครราชสีมา ๓๐๐๐๐ โทร ๐๘๙๕๔๗๕๓๘๖,๐๘๑๙๗๖๙๐๕๙ หรือ ติดตามท่านผ่านทางสถานีวิทยุ FM 101 Mhz นครราชสีมา ทุกเสาร์ ๑๒.๐๐ - ๑๔.๐๐ เบอร์โทรสถานี ๐๔๔ ๙๓๐๗๔๔ รับรองแม่นมาก บอกว่าแนะมำมาจาก อ๊อฟ กฤษณะ

17. adieu

adieu Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    ลองไปเที่ยวและทำบุญวัดถ้ำสองพี่น้อง ที่ปากช่องดูค่ะ
    พระท่านน่าจะช่วยสงเคราะห์คุณได้
    ที่นั่นเขามีพระดีค่ะ

18. yummysushi

yummysushi สมาชิก

ดิฉันขอแนะนำ "คุณต่อ" อยู่โคราชค่ะ เบอร์วันทูคอล 0852095811 ทรู 0803693022
    ค่าดู 159 บาทค่ะ
    มีวันหนึ่งบังเอิญเจอในเว็บอะไรจำไม่ได้แล้ว เลยลองโทรไป บอกว่า ดิฉันอยู่ต่างประเทศ ไม่สะดวกโอนเงิน เพราะค่าโอนก็แพงกว่าค่าดูแล้ว กำลังมีเรื่องกลุ้มใจมากหลายเรื่อง
    คุณต่อ เค้าใจดีมากค่ะ ดูให้ฟรี บอกว่า ต้องกลับเมืองไทยต้นปี ไม่เกินพฤษภาคม 2011 ดิฉันแย้งว่ากลับไม่ได้ เพราะยังเรียนในจบ ต้องกลับปี 2012 เลย แล้วก็ไม่คิดว่าจะซื้อตั๋วกลับก่อนด้วย เพราะต้องการประหยัดเงิน คุณต่อแย้งว่า ยังไงก็ต้องกลับ เพราะแม่คุณไม่ไหวแล้ว สังขารเค้าไม่ไหวแล้ว
    ดิฉันทราบว่า คุณแม่ป่วย แต่ก็ไปฟอกไตตามปกติอาทิตย์ละสามวัน ฟอกเสร็จที่บ้านก็พาไปเที่ยวได้ ตามปกติ ไม่คิดว่าจะเป็นอะไรมาก เพราะโทรกลับบ้านเช็คตลอด เลยไม่ค่อยเชื่อคำทำนายเท่าไหร่
    ปรากฎว่า ปลายเดือนมีนาคมปีที่แล้ว (2011)ที่บ้านโทรมาตามกลับด่วนเพราะคุณแม่ป่วยหนักเข้าไอซียู ดิฉันเลยต้องรีบบินกลับไป 29 มีนาคม 2011 พยาบาลคุณแม่เกือบสามเดือน จนคุณแม่เสีย ต้นเดือนมิถุนายน จัดการงานศพเสร็จแล้วจึงค่อยกลับมาใหม่ค่ะ

ตอนนั้นมีเรื่องกลุ้มใจมากๆ แต่คุณต่อก็ใจดีมาก นอกจากไม่ได้คิดเงินดิฉันในคราวนั้นแล้ว ยังทายแม่นมากๆด้วยค่ะ ไว้กลับไปคิดว่าจะไปตอบแทนค่ะ

19. PEPAK

PEPAK Active Member

เรื่องดวง

ส่งรูปถ่ายของมือคุณที่ชัดๆพร้อมเรื่องที่อยากทราบ 1 เรื่องมาให้ผมพยากรณ์ลายมือได้นะสำหรับคนที่ชอบเรื่องการดูดวง

20. แม่เอ๋

แม่เอ๋ สมาชิกใหม่

2 พฤศจิกายน 2015
    แม่เอ๋ญาณทิพย์สัมผัสตัวเลขแห่งชีวิตแบบแม่นยำ ค่าครูตามจิตรศรัทธา สถานที่คือบ้านหนองบัวศาลา. ตำบลหนองบัวศาลา อำเภอเมือง. นครราชสีมา. โทร 0910733984

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้