หลงเสียงนาง (โชคชัย โชคอนันต์)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย chaanont, 13 พฤษภาคม 2011.

1. chaanont

chaanont เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    เพลงนี้สมาชิกท่านหนึ่งขอไว้นานแล้ว สงสัยว่าคนขอจะลืมแล้ว เพราะผมมัวแต่ไปหาเสียงนางไม้อยู่เลยช้าไปหน่อย แต่ยังไงก็เต็มใจจัดให้ และต้อนรับทุกท่านที่เข้ามาฟังครับ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1495186/[/MUSIC]

เนื้อเพลง หลงเสียงนาง
    นักร้อง โชคชัย โชคอนันต์

...ลา..ลา..ลา...<O:p</O:p
    ..แว่วสำเนียง เอียงหู ก็รู้ว่านาง ช่างสุขจัง ลูกจ้าง ถางไร้<O:p</O:p
    แอบปองรัก น้องสาว บนเขาใหญ่พี่สุขใจ เมื่อได้ ยินเสียงนาง<O:p</O:p
    ลา..ลา..ลา...<O:p</O:p
    ..เฝ้าเหม่อมอง นวลน้อง บนเขาชัน จิตผูกพัน ทุกวัน ไม่เว้นว่าง<O:p</O:p
    เธอเป็นใคร อยู่ไหน นะเอวบาง อย่าปิดบัง อำพราง เลยเนื้อเย็น<O:p</O:p
    ลา..ลา..ลา...<O:p</O:p
    ..เจ้าคนดี หลอกพี่ ดั่งผีอำ อย่าใจดำ มัวทำ เป็นล้อเล่น<O:p</O:p
    เสียงสะท้อน กระดอน จากเขาเด่น พี่อยากเห็น หรือเป็น นางไม้ป่า<O:p</O:p
    ลา..ลา..ลา..<O:p</O:p
    ..โอ้โฉมยงค์ พี่หลง แค่เสียงเธอ พี่พร่ำเพ้อ ถึงเธอ เจียนบ้า<O:p</O:p
    เหตุไฉน จึงไม่ เวทนา พี่คอยหา อนงค์ หลงเสียงนาง<O:p</O:p
    ...ลา..ลา..ลา..<O:p</O:p
    ..โอ้โฉมยงค์ พี่หลง แค่เสียงเธอ พี่พร่ำเพ้อ ถึงเธอ เจียนบ้า<O:p</O:p
    เหตุไฉน จึงไม่ เวทนา พี่คอยหา อนงค์ หลงเสียงนาง<O:p</O:p
    ลา..ลา..ลา..<O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    โช๊ะ!!!!!!!!!!!!!!
    [​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขอบคุณค๊าาาาาาาาาาาาาาาาา พี่นนท์
    เพลงนี้สมาชิกท่านหนึ่งขอไว้นานแล้ว สงสัยว่าคนขอจะลืมแล้ว เพราะผมมัวแต่ไปหาเสียงนางไม้อยู่เลยช้าไปหน่อย แต่ยังไงก็เต็มใจจัดให้ และต้อนรับทุกท่านที่เข้ามาฟังครับ
    ไม่ลืมค่ะ ไม่ลืม แหมจะลืมได้ไงมีแต่คนร้องน่ะแหล่ะ
    ที่จะลืม เพราะอีกแล้วเจ้าค่ะ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2011
  3. chaanont

ด้วยความยินดีครับ แสดงว่าคนขอยังไม่ลืมเพราะมาตัดให้เป็นคนแรกเลย

4. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG] ฟังด้วยๆๆ
    อุ๊บ! เสียงนาง....เสียงพี่นนท์เองป่าวอ่ะ(deejai)
    พี่นนท์หลงเสียงนาง...เราหลงเสียงพี่นนท์ละ(kiss)(kiss)(kiss)

5. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความยินดีครับ แสดงว่าคนขอยังไม่ลืมเพราะมาตัดให้เป็นคนแรกเลย<!-- google_ad_section_end -->
    ฮาาาาาาาาาาาาาาา ขำเสียงนางอ่ะ อิอิ
    ฟังด้วยๆๆ
    อุ๊บ! เสียงนาง....เสียงพี่นนท์เองป่าวอ่ะ(deejai)

พี่นนท์หลงเสียงนาง...เราหลงเสียงพี่นนท์ละ(kiss)(kiss)(kiss)<!-- google_ad_section_end -->
    ใช่ ใช่น้องไร พี่นนท์หลงเสียงนาง....แต่พวกเรา
    หลงเสียงพี่นนท์อ่ะ

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเห็นเจ้าของเสียงหรือยังคะ ^^

7. chaanont

อย่าเพิ่งหลงนะ เดี๋ยวจะกลายเป็นนางไม้ ไม่รู้ด้วยนะ
    (f)(f)(f)

8. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

หลงเสียงนางคนไหนเหรอครับพี่ชานนท์ ???
    หายไปไหนมาซะนานเลยครับพี่

9. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008

คุณชานนท์ไปหลงเสียงใครเข้าอีกล่ะเนี่ย....
    เสียงร้องเพราะครับ...
    สำหรับเสียงนางผมว่าคุ้นๆอยู่นา.....(ใช่เสียงครวญจากฮ่องกง(ฟุต)รึป่าวนั่น)
    ผมได้ยินเสียงหมือนคนนอนกรนด้วยครับ สงสัยเอฟเฟกส์มั้งครับ
    มาให้กำลังใจครับผม

10. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ขอนุญาตนะพี่นนท์ เราช่วยตอบให้ อิอิ
    โด่แล้วคุยว่าคุ้น ไม่ใช่เสียงเจ๊เฟ้ยยย
    อยากเสนอหน้าเป็นนางไม้ให้พี่นนท์จะตาย
    แต่ลองแล้วเสียงเจ๊ไม่ลัลล๊าาาา เลยถอย 55 55

11. Piyarat Gehrke

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DARIS [​IMG]

คุณชานนท์ไปหลงเสียงใครเข้าอีกล่ะเนี่ย....
    เสียงร้องเพราะครับ...
    สำหรับเสียงนางผมว่าคุ้นๆอยู่นา.....(ใช่เสียงครวญจากฮ่องกง(ฟุต)รึป่าวนั่น)
    ผมได้ยินเสียงหมือนคนนอนกรนด้วยครับ สงสัยเอฟเฟกส์มั้งครับ
    มาให้กำลังใจครับผม
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    โด่แล้วคุยว่าคุ้น ไม่ใช่เสียงเจ๊เฟ้ยยย
    อยากเสนอหน้าเป็นนางไม้ให้พี่นนท์จะตาย
    แต่ลองแล้วเสียงเจ๊ไม่ลัลล๊าาาา เลยถอย 55 55<!-- google_ad_section_end -->
    เสียงนางของพี่นนท์นี่คุ้นหูมากๆเลยนะนี่
    เสียงเหมือนเสียงของคุณป้าคนขี้เหงา
    (พี่ใจ )เลยอ่ะ พี่นนท์

12. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

น่ะ แล้วไม่บอก ส่งต่อมาที่นางไม้ตนนี้กะได้ อิอิ ..กลิ่นไอลูกทุ่งแท้จริง เพราะค่ะพี่...ภาษาร้องชัดถ้อยชัดคำดีจริงๆๆ

13. chaanont

ไปทำธุระนิดหน่อยครับ ตอนนี้กลับมาแล้ว ขอบคุณที่พี่ๆ น้องๆ หลายท่านถามถึง ว่าแต่นางๆ ที่น้องสันต์ส่งมาน่าหลงทุกคนเลยอ่ะ

14. chaanont

เสียงนางไม้นะครับคุณดาริส ไม่ใช่เสียงครวญจากฮ่องกง หรอกครับ แต่ที่คุณดาริสได้ยินเสียงเหมือนคนนอนกรน ไม่ใช่นะครับ บังเอิญเสียงอาจคล้ายกันมั้ง
    ขอบคุณนะครับที่ให้กำลังใจ

15. chaanont

ขอบคุณน้องเรไร ที่ช่วยตอบ แต่พี่ไม่ทันดู พี่ตอบไปแล้วจ๊ะ

16. chaanont

เหรอครับ ไม่ลองถามพี่พอใจดูละครับว่าใช่หรือเปล่าๆๆๆๆ

17. chaanont

ขอบคุณน้องดอกสร้อยมากครับ นางไม้สวยจังเลย

18. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    ตกลงสรุปว่า เพลงนี้หลงเสียงนางหรอว่าหลงเสียงนายกันแน่คร้า อิอิ^-^

19. chaanont

หลงเสียงนาง ซิครับ nong mook คุณโชคชัย เขายืนยันอย่างนั้นนี่ครับ

20. Piyarat Gehrke

แน่จายนะพี่นนท์จ๋าาาาาาาา? ฮาาาาาาาาาาาา