หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ-เหรียญกายสิทธิ์-เปิดโลก-เปิดถ้ำ-เหรียญดวง-เสมา-กริ่ง-หลวงปู่ดู่-ทวด-วัดสะแก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก้นกุฏิวัด, 22 มีนาคม 2013.

1. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

ให้เช่า บูชา วัตถุมงคล หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ ( วัดถ้ำเมืองนะ) เชียงใหม่
    หลายๆ รุ่น ทั้งเก่าใหม่ มีให้ เลือกชมครับ เช่น เหรียญกายสิทธิ์, เหรียญดวงโพธิญาณ, เหรียญเปิดถ้ำหรือเหรียญเปิดโลกวัดถ้ำเมืองนะ, พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ, พระกริ่งนเรศวร, เหรียญเศรษฐีบารมีจักรพรรดิ, เหรียญหล่อกายสิทธิ์หรือเหรียญหล่อมหากำลังวิริยะบารมี, เหรียญใจรวม-รวมใจ, พระผงจักรพรรดิ์ สูตรหลวงปู่ดู่ วัดสะแก และอื่นๆ

แนะนำ ติชม หรือสอบถาม
    โทร & ไลน์ไอดี = 0819466839

Webpage: @jeesuspra3
    http://www.facebook.com/jeesuspra3/

ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม

* รับประกันชั้นหนึ่งทุกชิ้นครับ *
    *** รับจองและโอนเงินภายใน 3 วัน หากโอนเงินแล้ว รบกวน PM หรือโทรแจ้งที่อยู่ เพื่อความรวดเร็วในการจัดส่งครับ ***
    -------------------------------------------
    สนใจรายการใด ติดต่อสอบถามได้ ตลอด 24 hours ครับ.... ขอบคุณครับ 20-01-29-10-57-24-819_deco.jpg 20-01-29-11-02-27-422_deco.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2020
  2. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 1 พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองกายสิทธิ์ อุดผงจักรพรรดิ์ มีจาร ...ปิดรายการนี้ให้คุณสิทธิพงษ์แล้ว...ขอบคุณครับ

เนื้อทองกายสิทธิ์ สร้างปี 2550 ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.

รูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว
    ใต้ฐานพระกริ่งตอกโค้ดกำกับ อุดผงสำคัญ เช่น ผงมหาจักรพรรดิ ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    และอุดผงอิฐที่พระสถูปเมืองหาง เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

*****องค์จริงตามรูป*****
    ***รับประกันตามกฏเว็ป***

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ หมายถึง สมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้า วีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกร
    ผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทย ให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้

.... ใช้พระหลวงตาม้าสร้าง สวดร่วมกับคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแกได้ครับครับ ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2014
  3. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 2 พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อสัมฤทธิ์ .....ราคา ปิดแล้วครับ
    สร้างปี 2550 ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.

สร้าง 1,000 องค์ อุดผงจักพรรดิ์ และจารใต้ฐาน

รูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว
    ใต้ฐานพระกริ่งตอกโค้ดกำกับ อุดผงสำคัญ เช่น ผงมหาจักรพรรดิ ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    และอุดผงอิฐที่พระสถูปเมืองหาง เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

*****องค์จริงตามรูป*****กระแสสวยงามครับ *****
    ***รับประกันตามกฏเว็ป***

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ หมายถึง สมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้า วีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกร
    ผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทย ให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2014
  4. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 3 เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสำริด พร้อมสร้อยประคำใหญ่..... ปิดรายการนี้ให้ คุณ อสูรเทวะ แล้วครับ

*** เนื้อสำริด สร้างปี 2551 ***((มีจาร)) *** เลี่ยมพร้อมใช้ ***

***((( พร้อมสร้อยประคำใหญ่จากวัด สีงาช้าง หลวงตาม้าปลุกเสก )))***

****** องค์จริงตามรูป *** รับประกันตามกฏเวป ******

ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) ด้านหน้าล่าง ตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    ด้านหลัง มียันต์ดวงของหลวงปู่ดู่ และพญานาคล้อม ใต้ฐานบรรจุมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    อีกทั้งยังมีข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ เกศาของหลวงตาม้าบรรจุอยู่ในองค์พระด้วย

หลวงตาม้าท่านได้เป็นประธานในพิธีปลุกเสกอธิฐานจิต และจารเองทุกเหรียญ
    (((พระทุกองค์หลวงตาม้าท่านได้เมตตาจารด้านหน้า 2 ตัว ด้วยเหล็กจารอัญเดิมของหลวงปู่ดู่)))
    (((ที่ท่านได้รับมาสมัยหลวงปู่ดู่ยังทรงธาตุขันธ์อยู่)))

.... ใช้พระหลวงตาม้าสร้าง สวดร่วมกับคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแกได้ครับครับ ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2013
  5. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 4 เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อตะกั่ว พร้อมสร้อยประคำใหญ่.....
    .... รายการนี้มีผู้บูชาไปแล้วครับ...

*** เนื้อตะกั่ว สร้างปี 2551 *((มีจาร))* เลี่ยมพร้อมใช้ ***

***((( พร้อมสร้อยประคำใหญ่จากวัด สีงาช้าง หลวงตาม้าปลุกเสก )))***

* องค์จริงตามรูป * รับประกันตามกฏเวป *

ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) ด้านหน้าล่าง ตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    ด้านหลัง มียันต์ดวงของหลวงปู่ดู่ และพญานาคล้อม ใต้ฐานบรรจุมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    อีกทั้งยังมีข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ เกศาของหลวงตาม้าบรรจุอยู่ในองค์พระด้วย

หลวงตาม้าท่านได้เป็นประธานในพิธีปลุกเสกอธิฐานจิต และจารเองทุกเหรียญ
    (((พระทุกองค์หลวงตาม้าท่านได้เมตตาจารด้านหน้า 2 ตัว ด้วยเหล็กจารอัญเดิมของหลวงปู่ดู่)))
    (((ที่ท่านได้รับมาสมัยหลวงปู่ดู่ยังทรงธาตุขันธ์อยู่)))

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2017
  6. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 5 สร้อยประคำใหญ่ ((พร้อมพระผงจักรพรรดิ์ มีจาร)) หลวงตาม้า .....
    .... รายการนี้มีผู้บูชาไปแล้วครับ...
    สร้อยประคำใหญ่สีงาช้าง และพระผงจักรพรรดิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่

สร้อยประคำใหญ่จากวัด และพระผงจักรพรรดิ์ รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่
    มีจารด้านหลัง เลี่ยมพร้อมใช้สวดมนต์คาถามหาจักพรรดิ์และภาวนาครับ

.... ใช้พระหลวงตาม้าสร้าง สวดร่วมกับคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแกได้ครับ ...

* องค์จริงตามรูป รับประกันตามกฎเวป *

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2017
  7. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 6 เหรียญหล่อใครจะใหญ่เกินกรรม (หน้าพรหม-หลังฝ่ามือหลวงปู่ดู่) ....
    ...มีผู้บูชาไปแล้วครับ...

*** เหรียญหล่อใครจะใหญ่เกินกรรม หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ (ถ้ำเมืองนะ)***
    *** เนื้อชนวนล้วน หน้าพระเหนือพรหม-หลังฝ่ามือหลวงปู่ดู่ ***
    *** หลวงตาม้าเป็นประธานหล่อ จัดสร้างเมื่อ 8 พ.ค.52 สร้างจำนวน 1,000 เหรียญ ***

((( หลวงตาม้าอธิษฐานจิตและท่านจารด้านหน้าเหรียญให้ 2 ตัว )))
    **** ตอกโค้ดด้านหลัง และมีหมายเลข ๙๐๐ กำกับ พร้อมกล่อง ****
    ((( ไม่ค่อยพบครับ รุ่นนี้ นำมาแบ่งสะสมกันสำหรับลูกศิษย์หลวงตาม้า )))

*** องค์จริงตามรูป รับประกันตามกฎเวป ***

8. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 7 เหรียญดวงกายสิทธิ์ หลังพระเหนือพรหม หลวงตาม้า .... ปิดรายการครับ

*** เหรียญรุ่นพิเศษ ยันต์ ดวงกายสิทธิ์ พรหม ***
    หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ (ถ้ำเมืองนะ) จ.เชียงใหม่
    ((( เหรียญดวงกายสิทธิ์ หลังพระเหนือพรหม )))
    *** เนื้อทองแดง สร้างปี 2540 พร้อมกล่อง ***
    ((( หลวงตาม้าท่านจารด้านหลังเหรียญให้ 2 ที่ )))

*** ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่ คู่กัน มีพญานาคปกป้อง มีดวงหลวงปู่ดู่อยู่ด้วย ***
    *** ด้านหลัง เป็นรูปพระพุทธเจ้าปางเหนือพรหม ***

*** องค์จริงตามรูป รับประกันตามกฎเวป ***

9. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 8 เหรียญพระพุทธไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง มีจาร ....2 เหรียญ
    ...ปิดรายการแล้ว 2 เหรียญครับ...

เหรียญพระพุทธไชยะพรหม หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ
    สร้างเมื่อปี 2551 เนื้อทองเหลืองแท้ทั้งองค์ พร้อมกล่อง
    (((หลวงตาม้าท่านจารไว้ด้านหน้าเหรียญ 2 ตัวครับ )))

ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์พุทธไชยะพรหม มีพระพุทธรูปปางสมาธิอยู่เหนือเศียรพระมหาพรหม ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของหลวงปู่ดู่
    และวัดถ้ำเมืองนะ และมีตัวอักขระ นะล้อม ของวัดถ้ำเมืองนะ

ด้านหลัง มีรูปอักขระลงยันต์ศักสิทธิ์ไว้อย่างมากมาย และมีตัวอักขระ นะล้อม ที่สำคัญของหลวงตาม้า
    เพราะว่าเป็นสัญลักษณ์ของวัดถ้ำเมืองนะอีกส่วนนึง ออกแบบมาได้งดงามมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2020
  10. beerwar

beerwar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

11. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    รายการที่ 2-6 ช่วยส่งรูปให้ทาง pm ด้วยครับ ?
    ดูในกระทู้รูปไม่โชว์ครับ.

12. ก้นกุฏิวัด

*** ขอบคุณครับพี่ rt5038 ที่ช่วยแนะนำ น้องใหม่ครับ ***
    *** ตอนนี้ผมแก้ไข ทุกรายการแล้วครับ ***
    ขอบคุณครับ พี่ rt5038 สำหรับคำแนะนำ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2013
  13. honmaru07

honmaru07 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจครับ รอปัจจัยก่อน

14. honmaru07

honmaru07 เป็นที่รู้จักกันดี

มีเหรียญ รวมใจ+ใจรวมไหมครับพี่

15. ก้นกุฏิวัด

ขอบคุณครับพี่ honmaru07 ที่มาทักทายกัน
    เหรียญรวมใจ+ใจรวม ไม่มีครับ หาอยู่เหมือนกัน

16. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 9 เหรียญกายสิทธิ์ เนื้อเงิน ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่ หลังพระนเรศวร .... โทรสอบถาม หรือ PM....รายการนี้มีผู้บูชาไปแล้วครับ...

*** สร้างปี 2538 มีโค้ด มีจาร เลี่ยมรักษาผิวเงิน พร้อมใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์ ***

เหรียญนี้ จัดสร้างในโอกาสฉลองการเปิดสำนักสงฆ์พุทธพรหมปัญโญ (ปัจจุบันเป็นวัดแล้ว) โดย อ.ศุภรัตน์ ศิษย์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่ ส่วนด้านหลังเป็นรูปสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

ในการสร้างเหรียญมีการผสมชนวนต่าง ๆ ซึ่งเป็นชนวนโลหะจากพิธีที่ได้จาก พิธีหลอมโลหะที่วัดพุทไธศวรรย์ โดยมีแผ่นจารจากเกจิอาจารย์หลายองค์ อาทิเช่น หลวงปู่ทิม วัดพระขาว, หลวงพ่อหวล วัดพุทไธศวรรย์, ท่านสุมโนดาบส (จ.เชียงราย) ที่สำคัญมีชนวนโลหะพิธีเปิดโลกจากหลวงพ่อดู่ พรหมปัญโญ

เนื้อเงินผสมชนวนเปิดโลกประมาณ 80% เลยทีเดียว โดยส่วนใหญ่จะเป็นตะกรุดจักรพรรดิเนื้อเงินที่อ.ศุภรัตน์ได้จารแล้วให้หลวงปู่ดู่ได้อธิษฐานจิตเอาไว้ก่อนหน้านั้น รวมทั้งอาจารย์ได้ไปซื้อเม็ดเงินบริสุทธิ์มาเข้าร่วมในพิธีเปิดโลกด้วย

*** หน้าองค์หลวงปู่ดู่ และหลวงปู่ทวด แบบไกล้ๆชัดๆครับ ***

*** ด้านหลังสมเด็จพระนเรศวรมหาราช... มีโค้ด ....มีจาร ....ชัดเจนครับ ***
    ม้า-กายสิทธิ์-1-1.jpg ม้า-กายสิทธิ์-1-2.jpg ม้า-กายสิทธิ์-21-5.jpg get_auc3_img......jpg

17. jummum

jummum เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2005
    ขอ ทราบ ราคา รายการที่ 9 ด้วยครับ

18. มนุษย์น้ำ

มนุษย์น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ขอทราบราคาเหรียญกายสิทธิ์ครับ

19. tle_nakhon

tle_nakhon เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    ขอ ทราบ ราคา รายการที่ 9 ด้วยครับ

20. ก้นกุฏิวัด

สวัสดีครับ พี่ มนุษย์น้ำ , พี่ jummum , พี่ tle_nakhon
    ผมแจ้งราคาทาง PM แล้วครับ ขอบคุณพี่ๆทั้ง 3 ท่านครับ