หลวงปู่ทวด ปี05

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย fan9, 7 สิงหาคม 2008.

1. fan9

fan9 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่มีหรอกครับ แค่ต้องการแนะนำเผื่อใครมีเก็บไว้ ไม่ได้ออกวัดปราสาท แต่ออกวัดม่วง กทม.(สมัยนั้นเรียกจ.พระนคร)....

รุ่นนี้จัดสร้างปี2505 ที่วัดม่วง ฝั่งธนบุรี กทม.วัตถุประสงค์คือต้องการหาทุนสร้างรูปหล่อลป.ทวดขนาดใหญ่พร้อมศาลาประดิษฐาน รวมทั้งสร้างศาลาการเปรียญและสะพานเพื่อให้คนได้เดินเข้าออกวัด ...

รูปไม่มีอีกครับแต่มี3รุ่นคือ เหรียญใบเสมาลป.ทวด /รูปหล่อลป.ทวดหลังเตารีด และลป.ทวดเนื้อผง
    โดยได้นิมนต์อัญเชิญพระเกจิ9รูปร่วมปลุกเสกวัตถุมงคลชุดนี้คือ
    1.ลพ.จง วัดหน้าต่างนอก จ.อยุธยา
    2.ลป.นาค วัดระฆัง กทม(สมัยนั้นยังเรียกจ.ธนบุรี)
    3.ลพ.เงิน วัดดอนยายหอม นครปฐม
    4.ลพ.ทบ วัดพระพุทธบาท อ.ชนแดน เพชรบูรณ์
    5.ลพ.นอ วัดกลาง อ.ท่าเรือ อยุธยา
    6.ลพ.นา วัดจางวางพ่วง
    7.ลพ.เต๋ วัดสามง่าม นครปฐม
    8.ลพ.สำเนียง วัดเวฬุวัน จ.นครปฐม
    9.ลพ.เขียน วัดสำนักขุนเณร พิจิตร

ใครมีเก็บไว้ก็ภูมิใจได้ครับ บางทีอาจมีใครที่มีไว้แต่ไม่รู้ประวัติจัดสร้างเลยเก็บไว้บนหิ้งเฉยๆก็ได้ เกจิที่ร่วมปลุกเสกสุดยอดครับ

2. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีราคาถูกครับ ผมเองยังชอบมากๆเลยครับ

3. kwangpha

kwangpha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    ผมมีอยู่ ๒ องค์ แบ่งให้เพื่อนไปแล้ว ๑ องค์ ตอนนี้แขวนคออยู่ครับ ประสบการณ์ดีมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. nuttapont

nuttapont Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    ผมไม่มีสักองค์เลยครับผม ยังไงอนุโมทนาบุญกับทุกๆคนครับ

5. fan9

องค์ที่โชว์ด้านบนนั่นเลยหละครับ ข้อมูลเพิ่มนิดนึง รายได้นำช่วยเหลือการศึกษาท้องถิ่นหนองแขม การปลุกเสกกระทำต่อเนื่อง3วันคือ 18-19-20 ธันวาคม 2505 ครับ ...

6. fan9

ว่างๆมีอะไรดีๆจะเอามาเล่าสู่กันฟังอีกครับ