หลวงปู่บุดดา ถาวโร ช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pkomsan, 25 ตุลาคม 2006.

1. weerawitl

weerawitl เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    สวัสดีครับคุณคมสัน
    เมื่อวานนี้ 30 ตค.49 ผมได้โอนเงินร่วมบุญด้วยทาง ATM เป็นเงินจำนวน 2050.-บาทครับ ขออนุโมทนาบุญทุกๆอย่างกับคุณคมสันด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

นายวีรวิทย์ เหล่าวงค์ไทย
    246 ถ.พระราม ต.ท่าหิน อ.เมือง จ.ลพบุรี 15000

2. ทองดี

ทองดี เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ

กราบโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านด้วยครับ

3. สุเมธดาบส

สุเมธดาบส เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2006
    สมัครอีก account เพื่อเลี่ยงการเป็นเหตุให้ปรามาสพระพุทธองค์

ผมได้รับการเตือนจากกัลยานมิตรว่าชื่อ account นี้อันตราย โดยเฉพาะถ้าออกความเห็นเกี่ยวกับทางธรรม ก็อาจทำให้เกิดการปรามาสพระพุทธองค์โดยไม่ตั้งใจกัน โชคดีที่ account นี้ผมใช้โพสท์ข้อความบริจาคเท่านั้น ยังไม่ได้ใช้ทำอย่างอื่น ผมจึงรีบเปิดอีก account นึงและใช้ภาษาอังกฤษคือ sumets เผื่อว่าจะใช้งานจากต่างประเทศที่พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ด้วยครับ ยังไงก็แจ้งให้ทราบว่าคนเดียวกันนะครับโดยเฉพาะคุณคมสันต์ แต่การใช้งานต่างกัน ตัว account นี้ผมอาจจะเลี่ยงๆ ไม่ใช้ครับ ไม่อยากให้เสียวกัน ขอบคุณครับ ขออภัยที่ทำตัววุ่นวาย
    [b-wai]

4. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญค่ะ

โอน 2,040 บาท(รวมค่าส่งลงทะเบียนธรรมดาก็พอค่ะช้ากว่า1-2 วันไม่รีบ)
    ขอรับพระนาคปรก-หลวงปู่บุดดาที่ทำจากแป้งเสก 1 องค์ และผ้าจีวร(กาสะ)หลวงปู่และแป้งเสก 1 ชุด
    ที่อยู่ บังอร ชโลธร วิทยาลัยเทคนิคภูเก็ต ถ.เยาวราช อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000
    สแกนใบนำฝาก up load ไม่ได้สักครู เครื่องดีจะส่งค่ะ

5. tim

สแกนใบนำฝาก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      822 KB
      เปิดดู:
      72
  6. werapong

werapong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาด้วยนะครับ เรื่องมหาเมตตาของพระหลวงปู่เหมือนเคยได้ยินหลวงพี่เล็กท่านพูดให้ฟังเกี่ยวพระของท่านหลวงปู่เหมือนกัน สาธุ สาธุ

7. pkomsan

pkomsan เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    โมทนากับทุกท่านครับ ผมบรรจุพระใส่ซองไว้หมดเรียบร้อยแล้ว แต่รอส่งพร้อมกันวันเสาร์นี้ช่วงเช้าครับ (ก่อนที่จะนำเงินกฐินวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ไปถวายหลวงตาชลอ ) เผื่อว่าใครจะทำบุญเพิ่มเติม จะได้เพิ่มพระใส่ซองให้เลย

8. pkomsan

วันนี้ได้ส่ง พระหลวงปู่บุดดา ให้กับทุกท่าน ที่โอนเงิน เข้ามาแล้วครับ
    ตามใบแนบ และ ได้นำเงินกฐินไปมอบให้วัดศาลพันท้ายแล้ว 43,140 บาท ครับ โมทนาร่วมกันครับ
    (bb-flower

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2006
  9. weerawitl

ขออนุโมทนาบุญทุกๆอย่างกับคุณคมสันด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

10. pkomsan

วันนี้ได้โอนเงินที่โอนเข้ามาทั้งหมด และส่วนที่เหลือจากการส่งไปรษณีย์ ไปให้วัดโพธ์สุทธาวาสแล้ว 27,200 บาทครับ โมทนาสาธุ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2006
  11. สุเมธดาบส

โอนเงินช่วยผู้ประสบอุทกภัยอีกรอบครับ (โครงการปิดปลายเดือนพ.ย.49ก็ยังโอนได้ใช่ไหมครับ)

วันนี้ได้รับพระปางนาคปรกของเพื่อนสุบรรณลักษณ์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ แล้วคุณคมสันต์ได้เมตตาส่งแปงเสกและจีวรของหลวงปู่บุดดามาให้ด้วย ผมเห็นแล้วศรัทธาครับ (แต่โดยส่วนตัวไม่สะสมวัตถุมงคลเพราะกลัวว่าจะเก็บไว้ได้ไม่ดีน่ะครับ ผมใส่กล่องและเอาไว้สูงๆ เท่านั้นครับ ที่บ้านไม่มีหิ้งพระครับ) แต่เมื่อได้มาแล้วก็จะเก็บไว้อย่างดีครับ ถือว่ามีบุญได้รักษาของของหลวงปู่นะครับ

ที่นี้น้องสาวผม "คุณสุภิญ สมประดีกุล" เค้ามอบเงินให้ผม 100 บาท ตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วเพื่อร่วมทำบุญ แต่ผมยังไม่ได้โอนเพราะกะรวมๆ คนใกล้ตัวอยู่ พอได้รับพระวันนี้พร้อมแป้งเสกและจีวร ผมเลยคิดใหม่ครับ เรื่องน้ำใจและความใจดีของคุณคมสันต์ที่เห็นว่าเราทำบุญด้วยใจกันแม้ผมจะบอกบุญได้ไม่ถึงก็ยังส่งแป้งเสกและจีวรหลวงปู่มาให้ ผมรับไว้เต็มที่และโมทนาด้วยแล้วครับ แต่ในอีกแง่คือเพื่อให้ยุติธรรมกับญาติโยมท่านอื่น โดยที่ผมได้วัตถุมงคลโดยที่ยังรวมเงินบอกบุญได้ไม่ถึง 2,000 บาท (ตอนนี้แค่พันกว่าบาท) ผมจึงตัดสินใจโอนเงินไปที่บัญชี 1550765281 วันที่ 6 พฤศจิกายน 2549 เวลา 21:12 (เลขสวยซะด้วย) ไปอีก 1111.- บาท ถือว่าเป็นการสำรองจ่ายเงินทำบุญล่วงหน้าไปก่อนแล้วไปตามเก็บเงินกับเพื่อนๆ ทีหลังครับ ฮ่า เงินก้อนนี้มีของน้องสาวผมด้วยจำนวน 100 บาทนะครับผมจัดการแบบนี้น่าจะดีและยุติธรรมกับทุกคนด้วยนะครับ คุณคมสันต์อย่าคิดมากว่ากลายเป็นบังคับผมทำบุญนะครับ ผมอยากให้ยุติธรรมเท่านั้นครับ เรื่องน้ำใจผมรับไปเต็มๆ และโมทนาด้วยแล้วครับ

แล้วถ้ามีใครร่วมทำบุญผ่านผมอีก ผมจะมาโพสท์ชื่อของเค้าให้คนได้โมทนากันในเวปเป็นระยะนะครับ พระปางนาคปรกอีก 2 องค์ตามโควต้า(ถ้ายังเหลือ) คุณคมสันต์ส่งมาให้ผมทีหลังก็ได้ครับ ยังไงผมคงบอกบุญกับคนใกล้ตัวอยู่แล้วและคงต้องมอบพระให้กับเค้าด้วยตัวผมเอง พวกเพื่อนๆ รอได้ครับ ฮ่า ผมจะได้ไม่ต้องรีบร้อนด้วยครับ ยังไงผมคงไม่พกพระติดตัวไป บอกบุญ ถวายปัจจัยให้ผมก็มอบพระให้เลย คงไม่ทำยังงั้นอยู่แล้ว คงต้องเจอเพื่อนๆ สองรอบเป็นอย่างต่ำ (การเอาพระไปให้ก็คงต้องไปอีกรอบอยู่ดีครับ คงเข้าใจว่าทำไมไม่รีบนะครับ เงินมาก่อน พระเดี๋ยวให้ทีหลังครับ ฮ่า)

โมทนาครับ
    (verygood)

12. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    วันนี้ผมได้รับพระจากคุณคมสันต์แล้วครับ พร้อมแป้งเสกและผ้ากาสายะของหลวงปู่ เมื่อวานผมได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณ 500 บาท เพื่อร่วมทำบุญกับวัดเขาวงด้วยแล้วครับ (ไม่ต้องส่งอะไรมาให้นะครับ) เท่านี้ก็เป็นพระคุณมากแล้วครับ

13. kaicp

kaicp เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    เรียนคุณคมสัน
    ผมได้รับพระ แป้งและจีวรของหลวงปู่แล้ว
    ขอบคุณที่สร้างโอกาสให้ได้ทำบุญร่วมกับหลวงปู่ครับ

14. weerawitl

เรียนคุณคมสัน เมื่อวานนี้ผมได้รับพระ แป้งเสก ผ้ากาสายะของหลวงปู่แล้วครับ ขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญทุกอย่างกับคุณคมสันด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

15. สุเมธดาบส

แจ้งชื่อผู้ที่ร่วมทำบุญผ่านยอดเงินซึ่งผมโอนไปล่วงหน้า

วันนี้ 7 ตุลาคม 2549 "คุณสุรชัย สงวนวงษ์ทอง" ขอร่วมทำบุญ (100.- บาท) ครับ

ที่ใส่วงเล็บเพราะถือว่ารวมในยอด 1,111.- บาท ซึ่งผมสำรองจ่ายทำบุญไปก่อนหน้าแล้วครับ (ผมยังไม่ได้รับเงินจากคุณสุรชัยนะ ฮ่า แต่โมทนาได้ครับ เงินทำบุญโอนแล้วไง)
    (verygood)

16. tim

ได้รับพระแล้วค่ะ

จากกระทู้ 25 คุณคมสันส่งพระนาคปรกมาตั้ง 4 องค์ ผ้ากาสายะ และแป้งเสก 2ชุด ให้มามากนึกไม่ถึง ขอรับอย่างละ 1 เมื่อได้มากก็จะให้น้อง ๆ ต่อไป ผ้ากาสายะ พลังพระพุทธคุณสูงเมื่อเปิดซองจดหมายสัมผัสซองพลังออกมาเลยค่ะ (ไม่ได้ขออนุญาต ผู้เป็นองค์ใน จับพลังพระ) ตั้งใจว่าจะช่วย เมื่อพบตู้ที่เข้าปิดว่าช่วยน้ำท่วม ยังไปหย่อนเงินช่วยทำบุญสงเคราะห์คนทุกข์ยาก
    ขอบคุณค่ะ

17. pkomsan

โฆษณาชวนเชื่อครับ สำหรับผ้ากาสยะนี้ อยู่กับพระศพของหลวงปู่บุดดามา 1 ปี เต็มในโลงแก้วครับ พุทธาคุณเต็มเปี่ยมครับ ผมเจอเรื่องแคล้วคลาดปลอดภัยมา 2 ครั้งแล้วครับ แบบ แรงๆ ขับรถเกือบจะชนกับ 10 ล้อ แต่ก็แคล้วคลาดทุกที สำหรับแป้งเสกนีก็เรื่องค้าขายดีมากครับ ส่วนมากเขาจะนำไปประพรมสินค้า ค้าขายดีมากครับ (ก่อนใช้นำไปผสมแป้งกระป๋องก่อน แล้วค่อยอาราธนาใช้)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2006
  18. mayongnes

mayongnes เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้มั่งอ่ะ ยังร่วมบุญได้อีกไหมครับพี่ ?

19. pkomsan

ยังสามารถร่วมบุญได้จนถึงสิ้นเดือน พ.ย. นี้ครับ(bb-flower

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2006
  20. สุเมธดาบส

แจ้งยอดเงินทำบุญซึ่งรวมในเงินที่โอนไปล่วงหน้าแล้วอีกรายครับ

วันนี้ 13 พฤศจิกายน 2549 "คุณรนิดา วนานันท์" ขอร่วมทำบุญ (500.- บาท) ครับ

รวมในยอด 1,111.- บาท ซึ่งทำบุญล่วงหน้าครับ (ก็ยังไม่ได้รับเงินจากคุณรนิดานะ ตามฟอร์ม ฮ่า) โมทนากันได้เลยครับ
    (verygood)