หลวงปู่มีชัย กามฉินโท วัดปราการชัยพัฒนาราม สุรินทร์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 12 พฤษภาคม 2015.

1. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

IMG_0975.PNG ประสบการ์จริง ใน Facebook
    เมื่อวันที่ 16/02/2560

สาย.เรียก.ทรัพย์.จริงๆคับ..วันนี้ได้มา.แค่นี้..กับชุดประจำกาย..(ผมไม่ได้สร้างภาพ..เจอกับตัวเอง.ถึงจะรู้ว่า..สุดยอดแค่ไหน..)..สาธุๆๆ....เงินไหลมา..งานไหลมา..

2. watjang2

IMG_1189.PNG หลวงปู่มีชัย กามฉินโท
    ให้โชคประจำงวด วันที่ 1 มีนาคม 2560

ประสบการณ์จริง ใน Facebook ดังนี้
    งวดนี้ลป.ให้โชคอีกแล้วคับ.งวดที่แล้วให้โชคเลขท้าย 2 ตัว 22 คู่.
    งวดนี้ให้ 3 ตัวหน้า.งวดหน้าน่าจะให้รางวัลใหญ่น่ะ 555

3. watjang2

IMG_1244.PNG IMG_1245.JPG ประสบการณ์จริง

ลืมพระเลี่ยมทองคำ แต่ได้คืนอย่างไม่น่าเป็นไปได้

พี่ๆทุกๆท่านเชื่อไหม๊ครับ ว่าเรื่องพระเลือกเจ้าของนั้น ...มีจริง ผมล่ะคนนึง เชื่อและเชื่อแน่นอนครับ ☺
    เมื่อเวลา 17:30น. ของวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมนั่งเล่นที่ชายหาดสวนสน(ระยอง) และนึกออกว่า ลืมเหรียญกรรมการแสนแจก 1เหรียญ
    ( รุ่นเงินไหลมา )ไว้ที่ห้องพักรีสอร์ทที่ระยอง ผมเชคเอ๊าท์ออกมา 11:30น. รวมๆ เวลากว่า 6ชม.
    เรารีบขับรถเข้าไป ใจภาวนา และคิดว่า ไม่เจอก็ หายแน่ๆ ไปถึงหน้าฟร๊อนรีสอร์ท เจ้าหน้าที่ให้แม่บ้าน ไปค้นในห้อง (พบพระวางที่ข้างใต้ทีวี)
    เค้านำออกมาให้ผม และบอกว่า แม่บ้านชุดแรก คงเจอที่เตียงนำมาวางไว้และ เตรียมจะนำออกมา แต่ก็ลืมหยิบก่อนล๊อคห้องและออกมาเลย บวกกับไม่มีใครเข้าพักต่อ เพราะเป็นวันอาทิตย์

กราบขอบพระคุณ แม่บ้านและเจ้าหน้าที่ใจดี ที่ทำให้ผมได้พระหลวงปู่กลับคืนมาครับ

ประสบการณ์ตรงๆ จากเรื่องจริง ผมเชื่อนะครับว่าหลวงปู่คอยคุ้มครองลูกศิษย์ ทุกๆคนอยู่ ขอเพียงปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ อยู่ในศีลธรรม จรรยาที่ดีแล้ว ชีวิตมีแต่ความเจริญแน่นอนครับ ... กราบหลวงปู่ด้วยจิตคารวะครับ สาธุๆ

เดชา มหาจินดามณี แอดมิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2017
  4. watjang2

ประสบการณ์จริง
    หลวงปู่มีชัย ให้โชค
    ประจำงวด 16 มีนาคม 2560

ให้โชค 4 งวด จากที่ไม่เคยถูกรางวัล มาหลายปี IMG_1375.PNG

5. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยตอนนี้เหรียญเสมาเงินไหลมา ไม่รู้มีปลอมหรือเปล่านะครับหลังๆ เห็นด้านหน้ารูปท่านไม่ค่อยเหมือนกัน บล็อคข้างหน้าก็มีกราก และหลังปั๊มอักษรก็บี้ๆ ไม่รู้ปลอมหรือเปล่าขนาดเหรียญข้างหน้าเลขที่พันกว่าแต่ตัวอักษรด้านหลังทำไมเลือนๆ ไม่รู้ เหมือนปั๊มมานาน ยังไงก็ระวังกันไว้บ้างก็ดีนะ

6. watjang2

image.jpg image.jpg คัดลอกประสบการณ์จริง จาก Facebook ดังนี้

" ถ่ายภาพหลวงปู่ไม่ได้ "
    ผมยกโทรศัพท์โทรหาพี่ที่กรุงเทพ " พี่ไปกราบหลวงปู่มีชัยไหม ผมไปมาหลายรอบแล้วนะ ท่านเมตตามากๆ ท่านเป็นพระอริยสงฆ์ที่ทรงสังขารอยู่ เราโชคดีมีโอกาสได้ทำบุญนะ " " จะดีหรอ ท่านจะอยู่ไหม " พี่ตอบกลับมา " ท่านดีมาก ๆครับ ไปไหม" " โอเค พี่ไป พี่จะแวะรับนะ ไปรถคันเดียวกัน" ใช้เวลาหลายชั่วโมงเหมือนกันกว่าจะถึงวัดหลวงปู่...เมื่อถึงวัด เรารวบรวมเงินกันถวายหลวงปู่ตามกำลังศรัทธาเพื่อซื้อที่ถวายวัด ทุกครั้งหลวงปู่จะจารมือ จารหน้าผากให้ ครั้งนี้ก็เช่นกัน คิดถึงตอนนั่งรถพี่ถามผมว่าท่านเก่งจริงไหม เก่งมากๆเมตตามากๆ ผมตอบ พี่อย่าสงสัยท่านเลย...หลวงปู่ครับกราบนิมนต์หลวงปู่เจิมรถให้ด้วยครับ ท่านลุกจากเก้าอี้เดินไปที่รถ ขึ้นนั่งเบาะหน้า จารคอนโซล พวงมาลัย แผ่นกันแดดด้านบน เสร็จแล้วท่านลงมาจารแผ่นป้ายให้ด้วย
    " เชิญทุกคนมาถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกับหลวงปู่ ผมถ่าย แฟนพี่ถ่าย ทุกคนถ่ายได้ปกติ ถึงคิวพี่ต้องมาถ่ายบ้าง กดถ่ายเท่าไหร่ก็ไม่ได้ซักที "เอามานี่ ฉันลองถ่ายดู ถ่ายได้ปกตินี่นา" " ไหนลองอีกที กดเท่าไหร่ก็ถ่ายไม่ได้" " หลวงปู่ครับ หลวงปู่ไม่ให้ผมถ่ายใช่ไหมครับ" หลวงปู่ท่านได้แต่นั่งอมยิ้ม ผงกศรีษะช้าๆ ตามรูปด้านบน...เจโตปริยญาณ ญาณกำหนดรู้จิตรู้ใจ ท่านแสดงให้เห็นให้หายสงสัยเคลือบแคลงใจในองค์ท่าน กราบหลวงปู่ครับ

7. watjang2

8. watjang2

9. watjang2

image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg หลวงปู่ไม เยี่ยมวัดหลวงปู่มีชัย ที่ปีนัง มาเลเซีย
    องค์หลวงปู่มีชัย ทุกคนที่อยู่ที่นี่คิดถึงหลวงปู่มีชัย
    หลายคนเมือเห็นหลวงปู่ไม ถึงกับน้ำไหล...
    เพราะที่แห่งนี้ไม่ค่อยมีพระมาให้กำลังใจพวกเขา...
    เห็นศรัธทาพวกเขาแล้ว อดคิดใจไม่ได้พวกเราๆท่านๆอยู่ใกล้กับเหมือนอยู่ไกล..

ขอบคณภาพและข้อมูล โดยพี่ Thammawong

10. watjang2

image.jpg image.jpg image.jpg

11. watjang2

image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg หลวงปู่มีชัย กามฉินโท พระผู้มีอารมณ์ดี เมตตาทุกคน ไม่เลือกชั้นวรรณะ เท่าเทียมเสมอกันทุกคน

12. watjang2

image.jpg image.jpg หลวงปู่มีชัย เมตตาศิษย์เขียนยันต์มหาจินดามณี ลงฝ่ามือและหน้าฝาก

13. watjang2

image.jpg image.jpg image.jpg พระบูชา 5 นิ้ว รุ่น รวยไม่มีจน
    หลวงปู่มีชัย กามฉินโท
    อธิฐานจิต ลักษณะไม่หลับตา
    นั่งมองวัตถุมงคล ตลอดพิธี
    จนหลวงปู่ท่านบอกว่า เสร็จแล้ว ต้องไปแล้ว

14. watjang2

image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg หลวงปู่มีชัย เมตตาทุกคน เท่าเทียมกัน

15. watjang2

image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg

16. watjang2

image.jpg ภาพนี้ ครั้งที่หลวงปู่มีชัย รับนิมนต์โปรดศิษย์ ที่วัดประดู่ธรรมาธิปัติ บางซื่อ กทม

ขอบคุณภาพโดย มะณี บารมีหลวงปู่

17. watjang2

image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg รูป หลวงปู่มีชัย ที่โรงพยาบาลสุรินทร์ ก่อนมรณะภาพ 1 วัน ไม่คาดคิดว่าหลวงปู่จะจากพวกเราไป

ขอบคุณภาพจาก พี่ทิดเลิศไพบูลย์ พนานาคคุ้ม ศิษย์ผู้ที่อุปฐากหลวงปู่มีชัย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      66.4 KB
      เปิดดู:
      73
  18. watjang2

คัดลอกบทควาทจากเฮียเปรมชัย ต้นคลองจันทร์
    ใน Facebook ดังนี้

วันนี้มีเวลาว่างครับ จะมาเล่าประสบการณ์ จากลูกอมคนธรรพ์ กันสัก2เรื่อง ที่เกิดขึ้นจริงต่างเหตุการณ์และต่างเวลากัน

เรื่องแรก
    มีลูุกน้องผมเขามีลูกชายซึ่งก็ทำงานอยู่กับผมด้วย แล้วเมื่อประมาณปี 2556 เขาต้องรับการเกณฑ์ทหาร พ่อเขาเป็นอิสลามก็ไม่ อยากให้ลูกเป็นทหาร. จึงมาปรึกษาผมว่าจะทำไงดีกลัวลูกติดทหาร ผมเลยบอกเขาไปว่า เอาแบบนี้ให้ลูกชายเอาลูกอมคนธรรพ์ ไปไหว้คืนก่อนจะคัดเลือกทหารให้เอามาพนมใส่มือแล้วบอกเรื่องราวให้ ลป.มีชัย ท่านทราบว่าไม่ต้องการติดทหารเพราะต้องช่วยพ่อทำงาน. ให้บอก ลป.ช่วยด้วย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ท่องไปเรื่อยๆ นะ พ่อกับลูกก็รับปาก ซึ่งเขาเองเป็นมุสลิม. แล้ววันรุ่งขึ้นทีี่ไปเกณฑ์ก็เอาติดตัวไปด้วยนะ. แล้ววันรุ่งขึ้นเขาก็ไปเกณฑ์ทหาร ทหารให้ถอดเสื้อลูกอมอยู่ในกระเป๋าเสื้อ จะทำยังไง เขาเลยเอามาอมไว้ในปาก แอบไว้ใต้ลิ้น พอเรียกชื่อ นายเอนก. มะดัน. เขาก็เดินออกไปที่หมอทหาร พอเดินเข้าไปยังไม่ถึงโต๊ะหมอ หมอก็พูดออกมาดังๆว่า ไปๆๆๆ ไอพวกขาเป๋ ไปนั่งทางโน้น. พร้อมโบกมือไล่ ทหารที่พาตัวมาเลยพาไปนั่งในที่ๆพวกพิการนั่งรวมกัน. คนที่มาดูก็ โห่ ดังลั่นเลย. ไอลูกน้องผมมันบอกว่ามันกลัวจนตัวสั่นไปหมดกับเสียงโห่ แล้วพอถึงเวลา 11.30 น. ทหารมาบอกให้ไปเซ็นชื่อแล้วกลับบ้านได้เลย ลูกน้องผมมันก็งงๆ ทั้งๆที่ร่างกายเขาแข็งแรง แบกปูนที1กระสอบสบาย ๆ แต่อะไรทำให้หมอเห็นว่าเขา ขาเป๋ พิการ ไม่มีคำตอบครับ พอได้กลับออกมาเขารีบโทรมาบอกผมว่า ผ่านแล้ว ๆ ๆ ๆ อย่างดีใจมากๆ เสียงตื่นเต้นกันทั้งพ่อทั้งลูกมาขอบคุณผมที่ช่วยเขาไว้ แล้วพ่อเขาก็บอกผมว่า. ลูกอมเม็ดนี้ขอไว้ให้ลูกติดตัวได้ไม๊ ครับ ผมว่ายินดีเอาไปเลยให้ติดตัวไว้นะปลอดภัย ทุกๆเรื่องเลยหละ. เขาดีใจมากๆ จนปัจจุบันนี้เขาก็ติดตัวมาตลอดครับ บางเรื่องเราไม่อาจจะหาเหตุผลมาลบล้างเรื่องบางเรื่องได้เลย เราเรียกเรื่องเหล่านี้ว่า. " อัศจรรย์" ครับผม

เรื่องที่2
    เรื่องนี้เพิ่งเกิดเมื่อ วันที่ 4 เมย 2560 นี้เองครับ เพื่อนผมที่อยู่ อ.สิงหนคร จ.สงขลา. ชื่อ วุฒิ มีลูกชายต้องเกณฑ์ทหารปีนี้ เขากับแฟนก็เป็นทุกข์ เพราะมีลูกชายคนเดียว จึงไม่อยากให้เป็นทหาร พอดีกับว่าผมไปหาแก ก็เลยได้คุยกัน พอผมรู้ เรื่องผมเลยถามว่าเชื่อไม๊ แล้วผมก็เล่าเรื่องลูกน้องอิสลามให้ฟัง เขาบอกว่าดีๆๆๆ เขาเชื่อ ผมว่าลูกต้องเชื่อด้วยนะ ไปถามลูกก่อนว่าเอาไม๊ ถ้าเอาผมจะเอาลูกอมคนธรรพ์มาให้ 1 เม็ด. ผ่านไปได้ 2 วันแกโทรมาบอกว่าลูกชายเชื่อและจะทำตามผมบอก ผมเลยเอาลูกอมคนธรรพ์ให้แกไป1เม็ดแล้วบอกวิธี ว่าพรุ่งนี้จะเกณฑคืนนี้์ให้เอาธูปมา1กำมือไม่ต้องนับจุดแล้วมาที่กลางแจ้ง. บอกกล่าวให้ ลป.มีชัยและเทวดาต่างๆรวมถึง เหล่าคนธรรพ์ ให้ช่วยให้เขาพ้นจากการเกณฑ์ทหาร
    วันพรุ่งนี้ด้วยเทอญ ซึ่งเขาก็ทำตามแล้ววันรุ่งขึ้นเขาก็ไปเกณฑ์โดยเอาลูกอมติดตัวไปด้วย พอถึงชื่อเขา ๆก็ไปที่ฝ่ายตรวจวัดร่างกาย ความสูงได้ผ่าน. พอมาวัดที่หน้าอก ทหารที่วัดบอกว่าไม่ผ่านหน้าอกไม่ถึงเกณฑ์ ซึ่งเด็กร่างกายแข็งแรงสูง 174 ซม. แต่กลับไม่ผ่านอะไรไปบังตา ให้เห็นตัวเลขผิดเพี้ยนไป ผมก็อธิบายไม่ได้ว่าทำไมถึงเป็นอย่างนั้่นได้ พ่อ แม่ เขาดีใจมากๆ รีบโทรบอกผมว่าไม่ติดแล้ว ๆ ๆ ๆ ผมก็ยินดีกับเขาไปด้วยแล้วเพื่อนผมก็ขอลูกอมคนธรรพ์ ให้ลูกเขาติดตัวได้ไม๊ ผมก็ต้องให้ไปอีกละครับ. ปฏิเสฐไม่ได้อยู่แล้วครับ. นี่คือเรื่องจริงๆที่เกิดขึ้นต่างเหตุการณ์ ต่าง เวลา กัน ด้วยลูกอมคนธรรพ์ เม็ดเดียว ที่ทำให้เกิดสิ่งที่ "นอกเหตุเหนือผล "

สุดที่จะอธิบายด้วย วิทยาศาตร์ได้ ก็ขอให้ท่านทั้งหลายได้พิจารณาดูกันเอาเองนะครับ

ขอให้ บารมี ลป.มีชัยและเทวดาทั้งหลายได้ประสิทธิ์ให้ทุกๆท่านได้พบกับความสุข ความเจริญ ในหน้าที่การงานและการเงินคิดสิ่งใดที่ไม่เกินกำลังบุญที่ท่านได้สั่งสมมาไว้ ก็ขอให้ได้สิ่งที่คิดนั้นทุกสิ่งทุกประการ. เทอญ สาธุ ๆ ๆ

19. watjang2

image.jpg ประสบการณ์จริง ใน Facebook
    เมื่อวันที่ 6 พ.ค 2560

20. watjang2

image.jpg image.jpg คัดลอกประสบการณ์ ใน Facebook
    เมื่อวันที่ 14 พ.ค 2560 ดังนี้

ขออนุญาตแอดมิน..
    เรื่องเหล้าวันอาทิตย์..
    เหรียญขวัญถุงหลวงปู่มีชัย เหรียญนี้ได้มานานแล้ว..แต่ไม่รู้วางไว้ที่ไหน..วันนี้ไปตลาดน้ำแฟนบอกให้หยิบตังค์ในกระเป๋า..เปิดเจอพอดี....
    เลยย้อนนึก..เงินมันเข้าเรื่อยๆ..ว่าไม่มีแต่พอถึงเวลาจะจ่ายนุ้นนี่นั่น..มันก็ได้ตรงนุ้นเข้ามาจ่ายตรงนี้..พูดง่ายๆแฟนผมเงินไม่ขาดมือครับ..อีกอย่างพอเข้าแล้วออกยากด้วยครับ..555