หลวงปู่ศุข พิมพ์หลังยันต์ รบกวนทุกท่านครับ แท้ไม่แท้ พระผมเองครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย kriengs, 27 มกราคม 2017.

1. kriengs

kriengs สมาชิก

14 มิถุนายน 2014
    1055.jpg 1066.jpg หลวงปู่ศุข พิมพ์หลังยันต์ เนื้อชิน ติชมได้เต็มที่ครับ พระผมเอง เห็นว่าพิมพ์นี้มีแต่เนื้อทองแดงหรือเปล่าครับ.

2. ต้องตรา

ต้องตรา เก๊ แท้ คือ ความว่างเปล่า

23 กันยายน 2016
    ปกติสมัยก่อน หลังจากการขึ้นรูปทำแม่พิมพ์เสร็จเรียบร้อยแล้ว ช่างมักใช้ตะกั่วในการทดลองแม่พิมพ์เสมอ เนื่องจากตะกั่วหาได้ง่าย พระของคุณก้อเช่นกัน หากของมีน้อยมักไม่นิยมเล่น ไม่เก๊หรอก

3. kriengs

kriengs สมาชิก

14 มิถุนายน 2014
    ขอบคุณมากครับ ท่านนักชก