หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน สุดยอดเกจิแห่งยุค @รายการมาใหม่หลายรายการครับ@

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มคอนถม, 13 มกราคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    พระกริ่งสัมฤทธิ์ผล เสาร์ 5 มหาเศรษฐี
    ถือว่าเป็นวัตถุมงคลยุคต้นของหลวงปู่หมุนครับ รุ่นเสาร์ 5 มหาเศรษฐี เป็นรุ่นที่ต่อจาก รุ่นเจริญลาภ ซึ่งเป็นพิธีเป็นทางการพิธีแรกของหลวงปู่ครับ
    พระกริ่งสัมฤทธิ์ผล รุ่นนี้ มี 4+1 เนื้อ คือ เนื้อทองคำ เนื้อเงิน เนื้อนวะโลหะ เนื้อทองทิพย์ และอีก 1 คือเนื้อทองทิพย์อุดปรอท มีทั้งแช่น้ำมนต์และไม่แช่น้ำมนต์ครับ
    กริ่งสัมฤทธิ์ผล ชื่อก็บอกแล้วว่าสัมฤทธิ์ผล แล้วยังประกอบพิธีในวันเสาร์ 5 อีก ทำให้ความเข้มขลังมากขึ้นไปอีกครับ
    พระกริ่งเนื้อทองทิพย์ เลี่ยมพร้อมใช้แล้วครับ (ไม่มีกล่องนะครับ)ปิดรายการแล้วครับ

[​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      82.2 KB
      เปิดดู:
      2,300
      ขนาดไฟล์:
      82.5 KB
      เปิดดู:
      2,225
      ขนาดไฟล์:
      126.7 KB
      เปิดดู:
      2,244
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2012
  2. เพชรนนท์

เพชรนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วครับวันนี้ช่วงเย็น
    ที่อยู่จัดส่งใน pm ครับ:cool:

3. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับร้านใหม่ครับ ขอบารมีหลวงปู่ช่วยให้ เฮง เฮง เฮง ครับ

พอดีผมเพิ่งเริ่มศึกษาพระของหลวงปู่ มีความรู้เรื่องพระหลวงปู่น้อยมากครับ
    เลยอยากขอความรู้ครับ ว่าผมจะเริ่มเก็บพระหลวงปู่รุ่นไหนก่อนดีครับ
    แบบข้าราชการเงินไม่มากครับ อิอิอิ
    ขอบคุณครับ

4. หนุ่มคอนถม

สวัสดีครับ คุณ Banana_KU61
    ผมแนะนำ รุ่นเสาร์ 5 มหาเศรษฐี กับ รุ่นไตรมาสรวยทันใจครับ ลองเข้าไปศึกษาดูครับ
    ขอแนะนำเหรียญมังกรคู่ เนื้อทองแดง รุ่นเสาร์ 5 มหาเศรษฐี ต้อนรับปีมังกร ราคายังไม่แพงครับ

ขนาดไฟล์:
      93.4 KB
      เปิดดู:
      2,717
      ขนาดไฟล์:
      84 KB
      เปิดดู:
      2,667
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2012
  5. เด็กใหม่01

เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

รวยๆ นะครับพี่ ยินดีด้วยกับร้านใหม่
    :cool::cool::cool:

6. ณัฐคม

ณัฐคม เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    รูปหล่อเนื้อทองทิพย์ หล่อใหญ่ กับ หล่อเล็ก พอจะทราบ ราคาเช่าบูชา และจองยังไง ขอทราบ ด้วย .........ขอบคุณมา ณ ที่นี้

7. ณัฐคม

ณัฐคม เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    เหรียญรูปเหมือน 400 บาทครับ
    ผม ณัฐคม ขอเช่า เหรียญรูปเหมือน
    ขอทราบกติกา ด้วย....

8. หนุ่มคอนถม

ขอบคุณมากๆ พี่คลองหาด ขอให้เฮงๆรวยๆ เช่นกันครับ

9. หนุ่มคอนถม

จัดส่งให้แล้วนะครับ พี่เพชรนนท์
    EI600313977TH

10. หนุ่มคอนถม

โชว์ครับ มีดปากกา เหล็กน้ำพี้ เสาร์ 5 มหาเศรษฐี ด้ามไม้มะเกลือ สร้างจำนวน 499 เล่ม
    รุ่นเสาร์ 5 มหาเศรษฐี เป็นรุ่นที่ท่านนำเหล็กน้ำพี้มาใช้ทำวัตถุมงคล ก่อนรุ่นไตรมาสรวยทันใจ ที่พระชุดเหล็กน้ำพี้เป็นที่นิยมอันดับ 1 ของหลวงปู่หมุนครับ

ขยายดูใบมีดกันชัดๆครับ

ขนาดไฟล์:
      327.8 KB
      เปิดดู:
      3,862
      ขนาดไฟล์:
      322.3 KB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      298.3 KB
      เปิดดู:
      4,019
      ขนาดไฟล์:
      293.3 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      345.9 KB
      เปิดดู:
      3,684
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2012
  11. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

ยังอยู่ไหมครับ ถ้ายังอยู่รบกวนขอทราบราคาด้วยนะครับ:cool:

12. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008
    เข้ามาเยี่ยมชมครับ

ผมใคร่ขอความรู้เรื่อง เหรียญพระพรหม เนื้อทองแดงของหลวงปู่หมุนน่ะครับ เห็นว่ามีทั้งตอกโค๊ต และมิได้ตอกโค๊ต จำนวนการสร้างเท่าไรครับ รายละเอียดเป็นมาอย่างไรบ้างครับ ใคร่ขอเป็นวิทยาทานครับ

ขออนุโมทนาสาธุการครับ

13. หนุ่มคอนถม

สวัสดีครับพี่ เมตตาวิหารี
    เหรียญพระพรหม หมายถึงเหรียญมหาพรหมสี่หน้าหรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ เหรียญรุ่นนี้ จัดสร้างรุ่นมหาจักรพรรดิตราธิราช น่าจะปี 2545 สร้างจำนวน 9,999 เหรียญครับ มีทั้งตอกโค๊ตและไม่ตอกโค๊ตครับ
    เหรียญที่ไม่ตอกโค๊ต เพราะว่าตอนปลุกเสกเสร็จ ส่วนนึงทางผู้จัดสร้างได้นำให้ทางวัดบ้านจานครับ ส่วนที่เหลือนำกลับไปตอกโค๊ตที่วัดสุทัศน์ครับ ส่วนจำนวนตอกกับไม่ตอกไม่ทราบจริงๆครับ

14. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

ขอบพระคุณครับ ใช่เลยครับ :cool:

15. เมตตาวิหารี

เหรียญมหาพรหมสี่หน้า หลวงปุ่หมุน รุ่นมหาจักรพรรดิตราธิราช ปี2545 เป็นรุ่นสุดท้ายก่อนที่หลวงปู่ท่านจะละสังขาร...เป็นเหรียญรุ่นเดียวที่ของ ท่านที่มีพระพรหมในตัวพุทธคุณเมตตาชั้น สูง พลิกหนุนชะตาชีวิตไม่ให้ตกต่ำดีครอบจักรวาลเป็นเหรียญแห่งประสบการณ์มากมาย หรือเรียกติดปากกันว่าเหรียญหลอมไม่ละลาย ปลุกเสก7เดือนพิธีจักรพรรตาธิราชปี2545พิธีสุดท้ายหลวงปู่เสกแบบทิ้งทวน เพื่อฝากไว้ในแผ่นดินสืบสานตำนานความศักดิ์สิทธิ์ของวิชาเสน่ห์เมตตามหานิยมชั้น สูงโบราณ บูชาทุกวันทำให้เกิดโชคลาภนานัปการ มีความสุขสมบูรณ์เจริญรุ่งเรืองก้าวหน้ายิ่งขึ้น พิธีมหาจักรพรรตราธิราช ณ อุโบสถวัดบ้านจาน 5 ธันวามหาราชหลวงปู่“สั่งปิดประตูหน้าต่างปลุกเสกแบบบินเดี่ยว” เสกเสร็จพูดประกาศิตว่า “ใครมีวัตถุมงคลรุ่นนี้ ของข้าฯ ไว้บูชา ถ้าเป็นคนดีมีศีล มีธรรม ทำมาหากินสุจริต ขอให้ร่ำขอให้รวย ให้เจริญยิ่งขึ้นไป มีเงินเต็มห้อง มีทองเต็มไห เจริญในลาภยศ สรรเสริญไม่รู้ขาด ถ้าผู้ใดคิดคดโกงคิดร้าย ผลร้ายนั้นสะท้อนกลับไป”

*เครดิตเพื่อนบ้านครับ

16. หนุ่มคอนถม

ขอบคุณครับพี่เมตตาวิหารี สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ

พี่ณัฐคม จัดส่งให้แล้วนะครับ
    EI439942227TH

17. หนุ่มคอนถม

เหรียญบาตรน้ำมนต์ เสาร์ 5 บูชาครู เนื้อทองผสม จำนวนสร้าง 2,999 เหรียญครับ
    ปิดรายการแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      114.8 KB
      เปิดดู:
      1,933
      ขนาดไฟล์:
      125.8 KB
      เปิดดู:
      1,904
      ขนาดไฟล์:
      115.9 KB
      เปิดดู:
      137
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2012
  18. เพชรนนท์

เพชรนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพัสดุแล้วครับ ขอบคุณสำหรับพระปิดตาครับ:cool:

19. หนุ่มคอนถม

พอดีไปเจอข้อความของพี่เล็กบุรีรัมย์เกี่ยวกับปิดตาเนื้อว่านชานหมาก ลองอ่านกันดูครับ

"พระปิดตาที่น่าใช้อันดับ 1 ของหลวงปู่หมุน ศึกษาก่อนสะสม ไขปริศนาปิดตารวยทันใจ เนื้อชานหมาก ผสมว่าน 108 หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน พระปิดตาหลวงปู่หมุนเนื้อผงกสิน ผงงาช้าง ผงใบลาน ข้าวเหนียวดำ เนื้อว่าน ฯลฯ มีคิวเข้าพิธีเดียวกันหมด คือ รวยทันใจ ปี 2543 ครั้งแรกเลยอาจารย์จ่อย สิริคุตโต ซึ่งเป็นแม่งานใหญ่ขณะนั้นได้คิดการว่าพระพิมพ์นี้จะทำการกดพิมพ์ที่วัดป่าหนองหล่ม อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว เมื่อกดไปได้ซักจำนวนหนึ่ง ปรากฏว่าทำได้ยากไม่ได้จำนวนตามที่ต้องการ ล่าช้า จึงปรึกษาทีมงานและได้ความสรุปว่าต้องส่งโรงงานทำ ส่วนพระที่กดมาแล้วก็เอาไว้เข้าพิธี และมอบหมาให้ อาจารย์หมัน อาจารย์เหลี่ยม วัดป่าช่องกุ่มซึ่งเป็นธรรมมิกกัน รับผิดชอบนำไปกดต่อก่อนถึงวันเข้าพิธีเพื่อเข้าพิธีใหญ่เอาไว้แจกลูกศิษย์ หรือไว้ใช้งานแจกกฐินผ้าป่าในวาระต่อไปที่วัดป่าช่องกุ่ม ในขณะนั้นพระที่บวชอยู่ก็ได้ช่วยกดพิมพ์หลายองค์ เช่น ทิดมนต์ ทิดตุ๊ ทิดโต พระมูล พระต้อย หลวงตาธรรม ทิดน้อย อาจารย์เหลี่ยม อาจารย์หมัน (ทั้งหมดปัจจุบันยังมีชีวิตอยู่ตรวจสอบได้หมดที่ บ้านช่องกุ่ม อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว จะเสียชีวิตไปเพียงทิดตุ๊) พระมีการบดหลายครกเนื้อหาแก่ว่านบ้าง แก่ชานหมากบ้าง ขึ้นอยู่ที่ปริมาณการผสมระหว่างการตำในครกมือซึ่งไม่ได้ชั่งน้ำหนัก เพราะอาจารย์ให้ประมาณเอาเลย บางองค์ฝังตะกรุด 1 ดอก บางองค์ฝัง 3 ดอก บางองค์ฝัง 9 ดอก ลงไปในรูเสียบ บางองค์ฝังลงไปในเนื้อพระเลยส่วนมากพระจะแตกรานที่ก้น ด้วยไม่คำนึงเรื่องพานิชย์จึงทำไปต่างๆนานา โดยขณะนั้นไม่ได้นับจำนวน และไม่ได้ตอกโค๊ตเพราะกะทำไว้แจก ถ้าจะตอกโค๊ตอาจารย์เหลี่ยมเป็นผู้เสนอว่าไม่จำเป็นยังแถมทำให้เกิดความยุ่งยาก เสียเวลาและทำได้ยาก เสร็จแล้วนำเข้าพิธีรวยทันใจ โดยพิธีนี้ผู้รับผิดชอบจัดพิธีคืออาจารย์หมัน และอาจารย์เหลี่ยม 2 ท่านนี้ โดยการเห็นชอบของอาจารย์จ่อยขณะนั้น ผู้มีอำนาจเหนือสุดขณะนั้น เพราะเป็นพระที่ปฏิบัติดีและผ่านพิธีกรรมมากมาย (ตรงนี้เองมีหลายท่านเคยถามว่าพระเข้าพิธีมั๊ยเพราะมีกระแสว่าไม่ได้เข้าพิธีไม่มีการจัดสร้าง ผมจึงเรียนถามอาจารย์ทั้ง 3 คืออาจารย์หมัน อาจารย์เหลี่ยม และอาจารย์จ่อย ได้คำตอบแบบเจ็บปวดว่า กูไม่โง่พอที่จะไม่เอาพระที่ทำเองกับมือเข้าพิธีที่ตัวเองจัด ว่าแล้วทั้ง 3 ก็ขำก๊าก) เข้าพิธีเสร็จเรียบร้อยมีการแจกจ่ายให้บรรดาลูกศิษย์และคนที่ช่วยงานภายในพิธีจำนวนหนึ่งแต่ไม่มาก ตอนนี้ก็ไม่ได้นับจำนวนอีก และแบ่งให้กับพระธรรมมิกบ้าง เกจิที่มาร่วมงานบ้าง ที่เหลืออาจารย์หมันนำกลับมาโดยการเห็นชอบของอาจารย์จ่อยให้นำมาไว้แจกเพราะถือว่าต้นทุนการสร้างไม่สูงมากมาย เหมาะแก่การแจกกฐินผ้าป่า อาจารย์หมันและอาจารย์เหลี่ยมนำกลับมาก็ยังไม่แจกนำไปไว้ใต้ฐานพระพุทธรูปองค์ใหญ่ที่วัดป่าช่องกุ่มเป็นเวลา 10 ปี ในระหว่างนี้เอง ผม เล็ก บุรีรัมย์ เป็นหลานชายแท้ๆของอาจารย์หมัน ได้เข้ามาเช่าหาวัตถุมงคลหลวงปู่หมุน ตอนนั้นประมาณปี 2551 วัตถุมงคลหลวงปู่หมุน แทบจะยังไม่มีราคาค่างวด จะมีบ้างก็เป็นรุ่นหลักๆ ต้นทุนสูง เช่น ชุดเนื้อทองคำ เหล็กน้ำพี้ แต่ก็ไม่แรงมาก มีเงิน 6000 บาท เช่าของหลวงปู่ได้ประมาณ 30 รายการ ตอนนั้น กริ่งทองทิพย์ นวะ ยังเหลือเต็มตู้ที่วัดป่าหนองหล่ม ยันต์ดวงไม่ต้องพูดถึง เหรียญรุ่นแรก เลข 1 องค์ละ 1000 ไม่มีคนซื้อ กริ่งอุดปรอท 2000 จากอาจารย์ เหรียญหล่อ 8000 หาคนซื้อยาก ชัยวัฒน์น้ำพี้องค์ละ 1000 ไม่ซื้อ ปิดตาผงกสินองค์ละ 100 บอกแพง ต้องแบบเหมา วันหนึ่งผมมีกาสมาขอเช่าของจากอาจารย์เหลี่ยม อาจารย์หมัน ขณะดูพระกันอยู่ผมมองไปที่เส้นปะคำอาจารย์เหลี่ยมเห็นหลวงปู่หมุนเต็มปะคำใหญ่ มีทุกรุ่น ทุกพิมพ์ แต่สะดุดตาและแปลกตาที่สุดคือพระปิดตาเนื้อชานหมากผสมว่าน เพราะไม่เคยเห็นมาก่อนหน้านี้ จึงเอ่ยถามอาจารย์ทั้ง 2 ท่านตอบว่าเป็นพระปิดตาเนื้อชานหมาก น่าใช้ ของหลวงปู่หมุนท่านเลี่ยมไว้อย่างสวยงาม ผมจึงขอแบ่งเพราะดูแล้วเข้มขลัง มีเสน่ห์มาก แบบว่าโดนใจเลยตอนนั้น จึงถามอาจารย์ว่าสร้างกี่องค์แบบนี้ ท่านตอบว่าไม่ทราบจำนวน เดี๋ยวมึงลองนับซิ ปรากฏท่านเดินเข้าไปในกุฏิแล้วบอกว่า นี่พึ่งเปิดกรุออกมาจากฐานพระ ยกมาให้ผมนับ 1 ถุงพลาสติกใหญ่ ผมเทออกมากับมือปรากฏ บางองค์ผอม บางองค์อ้วน บางองค์พรุน มีแมลงกัดแทะมากมายในถุง ก็ไม่ได้สังเกตอะไรมาก ได้แต่คิดว่าพระไม่สมบูรณ์ส่วนใหญ่อาจารย์ไปหยิบแล็คพร้อมพู่กันมา 2 อัน บอกให้ผมช่วยเคลือบผิวหน่อยรักษาผิว ผมกับอาจารย์ช่วยกันเคลือบประมาณชั่วโมงเศรษ เหลือพระอีกจำนวนหนึ่งผมบอกอาจารย์ว่าอย่าเคลือบหมดเลยอาจารย์เหลือความเป็นธรรมชาติเดิมๆไว้บ้างเผื่อมีคนชอบ แล้วก็ตากแดดหน้ากุฏิอาจารย์ ซัก 3 ชั่วโมงเก็บแล้วผมนับจำนวนได้ 400 องค์เศษ ที่เหลือคือไม่สมบูรณ์ ดูไม่ได้ เสร็จแล้วผมก็กลับบ้านไป แล้วก็โทรคุยบอกสายตรงหลายๆท่าน และคนที่รอตัดของจากผมสมัยนั้น ว่ามีพระปิดตาเนื้อชานหมาก สวย มีเสน่ห์มาก น่าใช้สุดๆ เลย กดมือทั้งหมด ไม่ใช่ของโรงงาน หลายท่านก็สนใจมาก มีพี่ท่านหนึ่งบอกมาเลยเหมามาเลย ในระหว่างนั้นก็มีเซียนได้ข่าวก็มาขอแบ่งอาจารย์ไปบ้าง เอาของมาแลกออกไปบ้าง ผมโทรกำชับอาจารย์ว่าอย่าให้หมดนะเหลือให้ผมด้วย ผมชอบเป็นการส่วนตัว ท่านบอกว่าให้พวกนั้นไปเฉพาะองค์ที่ไม่สมบูรณ์ที่แยกไว้ ประมาณซัก 3 เดือนผมลงไปหาอาจารย์อีกครั้งอาจารย์บอกจะต่อกุฏิไม่มีเงิน ทำไงดีอาจารย์ปรึกษาผม ผมก็รวมกับพี่ที่ว่าตัดมาหมดเลยแบบยกถุง อาจารย์ก็ให้นะเพราะเป็นเงินก้อนที่ท่านจะนำมาต่อกุฏิ ผมแบ่งพี่แก่ไป 300 องค์ ที่ผม 100 องค์ ส่วนที่อยู่ที่ผมยังมีหลายท่านมาแบ่งอีกคนละ 10 องค์ 20 องค์ จนผมก็เหลือประมาณ 20 องค์ หลังจากนั้นในเวปต่างๆเริ่มลงขายกันปรากฏได้รับการตอบรับที่ดีมาก ฝังตะกรุดราคาขยับถึง 5000 บาท 6500 บางเวป เวปจีก็ออกบัตรให้ทุกองค์ ทำราคาแซงเนื้ออื่นอย่างขาดลอย กสิน งาช้าง ฯลฯ ตามไม่ทัน และแล้วก็เช่นเคยมีคนสวดพระพิมพ์นี้ไม่ได้สร้าง ไม่น่าเล่น ไม่มีโค๊ต ไม่มีมาตรฐาน เวปจีระงับการออกบัตรเนื่องจากข้อมูลไม่เพียงพอ ทำให้เกิดกระแสวิภาควิจารณ์หนาหูท่านที่เช่าไปก็เกิดความสับสน จิตตก ยอมขายขาดทุนก็มี หลายท่านสายตรงบอกผมมาชี้แจง ผมก็ปรึกษาอาจารย์ทั้ง 3 ท่านกลับ พูดแบบไม่ซีเรียส คนดังย่อมเป็นข่าว ผมก็ปล่อยไป และประกาศรับเช่าในราคาของเก๊ ของไม่ได้สร้าง ในราคา องค์ละ 1000 บาท ก็ไม่มีใครเอามาขาย สรุปพวกสวดไม่จริง เพราะขณะนั้นไม่มีของเก๊ ปัจจุบันยังไม่ทราบ เรียกว่าเป็นการอิจฉาภายใน จึงนำเรื่องราวความจริงมาเล่าสู่กันฟัง ผมเล็ก บุรีรัมย์ พระหลวงปู่หมุนพิมพ์นี้กล้าการันตี ได้เลย ทุกคำถาม มีคำตอบ ใช่จะเก่งนะครับ แต่พิมพ์อื่นเนื้ออื่น ก็ต้องยอมหลายๆท่าน พิมพ์นี้ท่านใดตอบนอกเหนือจากนี้คืออุปโลค ทั้งนั้น เพราะเปิดฟลอร์มากับมือ 100 % ส่วนเรื่องสนนราคาในปัจจุบัน แล้วแต่จะคิดครับ แต่บอกได้คำเดียวว่า นี่คือเนื้อที่น่าใช้ที่สุดในบรรดาพระปิดตาพิมพ์นี้เป็นงานแฮนด์เมดล้วนๆ สุดยอดของชนวนมวลสาร ข้อมูลเพิ่มเติม อาจารย์จ่อย สิริคุตโต 0879839086 อาจารย์หมัน ผู้สร้างและจัดพิธีรวยทันใจ 0810629978 อาจารย์เหลี่ยม 0847788587 หรือเล็ก บุรีรัมย์ 0817999365 0858566778 แบบไร้ข้อกังขาครับ ขอบคุณทุกท่านที่มอบความไว้วางใจ ปัจจุบันวัตถุมงคลหลวงปู่หมุน มีราคาเล่นหาค่อนข้างสูง มีบรรดาสายตรงเกิดขึ้นมากมาย โปรดใช้วิจารณญาณในการรับฟัง รับชม เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง ขอบคุณครับ "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2012
  20. จารุธรรมโม

จารุธรรมโม สมาชิก

สุดยอดมากเลยครับพี่ข้อมูล ผมเคยเห็นองค์จริงๆแค่องค์เดียว ขนาดจะเล็กกว่าองค์ในอวตาลขผองผมเล็กน้อยครับ สวยมากครับเนื้อชานหมาก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้