เพื่อการกุศล หลวงพ่อกวย ชุตินธโร "พระหนุมาน ย้อนยุค รุ่นมนต์พระกาฬ" เพื่อสบทบทุนสร้างโบสถ์วัดหนองเฒ่า หน้า 85

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 31 กรกฎาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    ได้รับเเล้วครับ อนูโมทนาบุญด้วยครับ ขออนุญาติส่งพระให้หลังวันที่ 7 กรกฏาคม นะครับเนื่องจากพระอาจทารย์ชุมพลท่านไปปริวาสครับ

2. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามเรื่องตะกรุดครับ ถ้าจะนำตะกรุดมนต์พระกาฬไปใส่หลอด และทำเชือกคาดเอวใหม่จะได้ไหมครับ หรือต้องคาดเปลือยกับเชือกของพระอาจารย์เท่านั้นครับ

3. ต้น อิสระ

ต้น อิสระ Active Member

ที่อยู่จัดส่งครับ
    รังสฤษฎ์ คงด้วง อรภัทร อพาร์ทเมนท์ (ห้อง 504) 89 กาญจนวนิช ซอย 17/1 อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110

4. ๑๖โสฬส

นำตะกรุดไปใส่หลอดได้ครับ เพราะตะกรุดพระกาฬเขามีบทเฉพาะตัวอยู่เเล้วครับ ส่วนเชือกคาดนั้นทำขึ้นมาเพื่อให้สะดวกผู้ผู้ใช้ครับ เเละทำตามขอดของหลวงพ่อกวยซึ่งการขอดแต่ละขอดก็จะมีบทเฉพาะของเขาลงเเยกต่างหากอีกเช่นกันครับ หากผู้ใช้ไม่สะดวกสามารถแยกได้ครับเเต่ไม่เเนะนำครับ(กรณีถ้าบูชาไปแล้ว) ถ้ายังไม่ได้บูชา จะบูชาเเบบไม่เอาเชือกก็ได้ครับ หรืออยากได้เชือกด้วยก็เเจ้งมาได้ครับ พระอาจารย์ท่านทำให้ได้ครับ

5. ๑๖โสฬส

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

6. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ เอาแบบมีเชือกเหมือนเดิมดีแล้วครับ ตามแบบครูอาจารย์ดีที่สุดครับ

7. ๑๖โสฬส

ครับ สาธุ

8. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    สาธุ และถุกต้องเหมาะสมแล้วครับ
    อย่าแกะเลยครับ เชือกคาด ที่มาพร้อมตระกรุด หากไม่ขาดเองในกาลข้างหน้า
    เชือกคาดเอว ขอดเป็นปมที่เห็น ก็คือวิชาเสกผ้าขอดไปได้กลับได้ ขององค์หลวงพ่อกวย แต่ในอดีตท่านใช้จีวร ผ้าสังฆาฎิ เรียกว่าผ้าขอดไปได้กลับได้ เมื่อไปได้ ก็ต้องกลับได้ โดยปลอดภัย

เล่ากันถึงอภินิหาร ผ้าขอดไปได้กลับได้ หลวงพ่อกวยท่านเสก จนถึงขั้นเตือนภัย เตือนเหตุร้ายได้ เป็นวิชาที่ท่านได้รับการถ่ายทอดจาก องค์หลวงพ่อปู่แบน แห่งวัดเดิมบาง สุพรรณบุรี

9. mretgnol

mretgnol เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2012
    ร่วมบุญสร้างพระอุโบสถ 200 บาท หากโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน

10. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    'อย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา'

หลวงพ่อกวยไม่เคยทอดทิ้งศิษย์ คำนี้ผมเชื่อและศรัทฑธษอย่างแท้จริง
    ช่วงนี้ที่บ้านผมใช้เงินเยอะมากเมื่อวาน(1 กรกฏาคม) ผมจุดธูปบอกกล่าวรูปหลวงพ่อและวัตถุมงคลในคอ(ซ้าย---รูปหล่ออุดผง ชุดมนต์พระกาฬ ขวา--พระแหวกม่านหลังพระพรหมรุ่นมงคลชีวิต สามห่วงกลาง--ชานหมากหลวงปู่ทิม ล่าง--พระสมเด็จปรกโพธิ์หลังพระแม่ธรณีโรยทรายหลวงพ่อปี้+เส้นผมพ่อแม่ของตัวเอง)ว่าขอให้วันนี้ลูกหลานได้โชคลาภเงินก้อนเพื่อได้ช่วยเหลือบิดามารดาถ้าลูกได้โชคลาภ เงินก้อนนี้ลูกจะเลิกเล่นหวยใต้ดินตลอดชีวิต
    4 โมง ผมเช็คผลหวยปรากฏว่าผมถูก 360 ตรงๆ ผมเล่นไป30*30 ครั้งแรกในชีวิตที่ผมถูก3ตัวตรงผมไม่มีวัตถุมงคลที่ทันหลวงพ่อกวยเลยแม้แต่องค์เดียวแต่อาจจะเป็นผลบุญกุศลจากที่ผมทำให้พ่อแม่อิ่มและช่วยเหลือคนที่ด้อยกว่าโดยไม่ได้หวังผลใดๆ

ปล.พิมพ์เล่าประสบการณ์ผมยังตื้นตันบรรยายไม่ดีก็ขออภัยด้วยนะครับ

11. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอขอบคุณแทน คุณหนุ่ม 16 โสฬสผู้เป็นสะพานบุญในกระทู้นี้ (เสาร์-อาทิตย์ แกคงเดินทางตระเวณนำพระและวัตถุมงคล ในนามวัดหนองเฒ่า ขอบารมีครูอาจารย์ที่ยังทรงสังขารอยู่ประสิทธ์ประสาทให้ ) ตลอดจนเหล่าผู้ศรัทธาเคารพในองค์หลวงพ่อกวย แห่งวัดบ้านแค วัดโฆสิตาราม แห่งเมืองชัยนาท

ยินดีและอนุโมทนา สาธุ ในประสบการณ์ด้วยครับ ที่ได้รับความเมตตาสงเคราะห์ จากหลวงพ่อกวยท่าน แม้ไม่ได้มีพระวัตถุมงคลที่ทันท่าน เมื่อครั้งยังทรงสังขาร หากพระวัตถุมงคลที่สร้างใหม่มีเจตนาการสร้างที่ดี เมื่อถึงคราวจนแต้ม เข้าตาจน ประสบวิกฤตมาเยือนชีวิต แล้วน้อมจิตระลึกถึงท่าน ท่านก็รับรู้ และเมตตาสงเคราะห์ช่วยเหลือ นี่คือวัตรและปฎิปทาขององค์หลวงพ่อกวยท่านจริงๆ ครับ

หลายๆเรื่อง หลายๆสถานการณ์ หลายๆบุคคล ที่ประสบพบประสบการณ์ อันได้รับความเมตตา อนุเคราะห์ จากองค์หลวงพ่อกวยท่าน บางอย่างบางเรื่องบางเหตุการณ์ ก็เป็นเรื่อง ปัจจัตตัง รู้ได้ สัมผัสได้เฉพาะตน ทำบุญทำกุศลใดๆ หมั่นระลึกถึงท่านครับ จะได้เป็นการเชื่อมโยงวาสนา เชื่อมกระแสบุญกับท่านไว้ต่อเนื่อง

ขอขอบคุณที่สละเวลามาแบ่งปัน ประสบการณ์ดีดีครับ จากพระและวัตุมงคลของหลวงพ่อกวยท่านในนามวัดหนองเฒ่า และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ที่ขอพรจากหลวงพ่อ เพื่อสงเคราะมารดาบิดาของตน
    ท้ายนี้ขอแสดงความเสียใจกับเจ้ามือหวยใต้ดิน ที่คงต้องเสียลูกค้าประจำไปอีกรายครับ

12. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งข่าวหลวงปู่เกลี้ยงละสังขารแล้ว หนุมานวัดหนองเฒ่า ถือเป็นหนุมานรุ่นสุดท้ายที่หลวงปู่เกลี้ยงเมตตาเสกให้ ร่วมกับหนุมานของวัดใหม่กะทุ่มล้ม รุ่นนี้เก็บดีๆนะครับใครได้ไว้ ท่านถือเป็นหนึ่งในครูบาอาจารย์สายหนุมานอันดับต้นๆ ของเมืองไทยในยุคนี้

13. ๑๖โสฬส

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

14. ๑๖โสฬส

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ที่ได้รับพรรับโชคลาภในครั้งนี้ คิดดีทำดี เทวดา ครูอาจารย์ และหลวงพ่อท่านเห็นครับ กตัญญูกับพ่อแม่ เเบบนี้มีเเต่จะเจริญรุ่งเรืองครับเราทำเราได้ครับ เเละขอบคุณมากที่มาเล่าประสบการณ์สู่กันฟัง ครับ

ขอบคุณ คุณสันด้วยที่มาช่วยตอบให้ครับ ปกติเสาร์อาทิตย์ผมจะไม่ค่อยว่าเข้ามาตอบเพราะนำพระวัดหนองเฒ่าขอบารมีครูอาจารย์ครับ เดียวจะนำรูปนำข้อมูลมาลงให้เพื่อนพี่น้อง อนุโทนาบุญร่วมกันครับ

15. ๑๖โสฬส

ขอบคุณที่มาเเจ้งข่าวครับ สิ้นครูอาจารย์ไปในครั้งนี้ แม้ท่านจะละสังขารไปแต่ท่านได้ทิ้งความดีให้ลูกหลานได้จดจำไว้ตราบนานเท่านานครับ

16. ๑๖โสฬส

20 พฤษภาคม 2560 - 24 มิถุนายน 2560 หลวงปู่อ่อง ถาวโร ท่านได้เมตตาอธิษฐานให้ 36 วันครับ (ซึ่งผมไปขอรับพระมาก่อนเพื่อนำไปขอบารมี หลวงพ่อสวัสดิ์ สำนักสงสวนสมุนไพร เขาเกลือ จันทบุรี)

รูปหลังดำนี้ ครั้งหนึ่งหลวงพ่อกวยเคยบอกผ่านฆาราวาสครั้งที่นำพระมนต์พระกาฬชุดแรกไปขอบารมีหลวงพ่อสวัสดิ์ท่านเสกให้ ท่านมาบอกในฌานว่า รูปนี้ใครนำไปใช้ให้บอกเขาว่าใช้ป้องกันคุณไสย์ คุณผี คุณคน มนต์ดำ ได้ทั้งหมด ซึ่งรายละเอียดจะนำมาลงให้อ่านภายหลังในเรื่องประสบการณ์รูปถ่ายครับ

ป้ายนี้ทำขึ้นใหม่ครับ ทางสำนักสงฆ์หลวงปู่อ่องท่านเปลี่ยนจากชื่อสำนักสงฆ์เขาวงกต เป็น วัดธรรมสุขสว่าง ตามชื่อเจ้าของที่ดินที่ได้ถวายที่ให้หลวงปู่ครับ

รูปป้ายเก่าที่ผมเก็บรูปไว้ ก่อนที่จะทรุดโทรมไปตามกาลเวลาครับ

17. ๑๖โสฬส

24 มิถุนายน 2560 สำนักสงฆ์สวนสมุนไพร เขาเกลือ

ผมได้ไปรับพระที่ไปฝากขอบารมีหลวงปู่อ่อง ท่านอธิษฐานจิตให้ และเดินทางไปจันทบุรีต่อ โดยมุ่งไปกราบขอบารมีหลวงพ่อสวัสดิ์ หรือหลวงพ่อดำ ครับ ซึ่งท่านก็เมตตามาก งานนี้ได้นิมนต์หลวงพี่ปุ้ย สำนักสงฆ์เขาวงศ์กตไปด้วยครับ ใครไปกราบหลวงปู่อ่องอย่าลืมไปกราบหลวงพี่ปุ้ยนะครับท่านเมตตาไม่ยึดติดในสิ่งใดท่านละโลภ กรธ หลง วางใจเป็นกลาง ผมรู้จักท่านมาก็หลายปีผมยังไม่เคยเป็นท่านเเสดงอาการโมโหฉุนเฉียวให้เห็นเลยสักครั้งนึง เวลาไปกราบหลวงปู่อ่อง ถ้าพูดถึงเรื่องสร้างพระ หลวงปู่ให้ไปหาหลวงพี่ปุ้ย ท่านจะบอกว่า เรื่องพระให้ไปหาท่านปุ้ยสิ ท่านเก่งนะ ประโยคนี้ผมได้ยินบ่อยมากครับ ไปกราบหลวงพ่อสวัสดิ์ ก็เห็นหลวงพ่อสวัสดิ์ท่านเมตตาหลวงพี่ปุ้ยมากเป็นพิเศษ เพราะท่านรักหลวงพี่ปุ้ย

มาร่วมอนุโมทนาบุญที่หลวพ่อสวัสดิ์เมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสกพระชุดเหรียญทำน้ำมนต์และหนุมาน ในครั้งนี้ร่วมกันครับ การเสกของหลวงพ่อสวัสดิ์ในครั้งนี้ ท่านลงให้ครบเครื่องมากครับ ตามที่ท่านเสกตามตำราของท่านเป็นเวลา เกือบสองชั่วโมง รวมเเล้วมีดังนี้

1.กันสารพัดกัน กันกระทำต่างๆ จากผีจากคน
    2.ขับผีไล่ผี
    3.ถอนของเเละสิ่งที่มองไม่เห็นคุณไสย์ มนต์ดำ
    4. เสริมดวง
    5. เเคล้วคลาด
    6. บทปืนเเตก
    7. ท้าวเวสสุวรรณ หรือที่เรียกว่าตับสุวรรณ
    8. มหาอุด คงกระพัน หนังเหนียว
    9. มนต์จำเพาะของท่านที่ท่านใช้แก้คุณไสย์ ต่างๆนาๆ เป็นบทที่แก้เเล้วคนทำมีอันเป็นไป (เป็นสายวิชาเก่าเเก่โบราณ)

จากการที่มีฆารวาสท่านนึงได้เข้าร่วมการปลุกเสกของหลวงพ่อสวัสดิ์ในครั้งนี้ด้วยนั้น ท่านบอกว่าจากนิมิตได้เห็นครูอาจารย์มาร่วมอนุโมทนาปลุกเสกให้ด้วย คือ หลวงพ่อกวย มาในลักษณะ นั่งขัดสมาธิตามรูปฉากหลังดำ และรูปนั่งขัดสมาธิฉากหลังขาว มาด้วยกัน 2 ครั้ง ปู่บัว และปู่อีกท่านนึง(จำชื่อไม่ได้ เพราะหลังจากที่ท่านเห็นในนิมิตเเล้วมาเล่าให้ฟัง หลวงพ่อสวัสดิ์และหลวงพี่ปุ้ยท่านบอกว่า ปู่ทั้ง 2 คนนั้นคืออาจารย์ต้นตำราของหลวงพ่อสวัสดิ์ เป็นคนเเก่โบราณ อายุราวๆ 80-90 ปี กินหมาก ผมตั้งๆสีขาวตามเเบบคนสมั้ยก่อนชึ่งจริงๆเเล้วจะมี 4 คนเเต่ที่เห็นมาเเค่ 2 คน)ซึ่งปู่ทั้งสองมาเสกและมาพรมน้ำมนต์ให้รอบกองวัตถุมงคลชุดนี้ ท้าวเวสสุวรรณก็มาในรูปที่ท่านถอดชฎาออกเห็นเป็นหน้ายักษ์ผิวสวยสีออกสีเนื้อผิวเนียน ปากบนเเละปากล่างหนาๆที่มุมปากมีเขี้ยวเหมือนงาช้างที่เพิ่งโผล่ ผมเป็นขดหอย ท่านก็มาร่วมเสกให้ด้วย ครั้งนี้หลวงพ่อกวยท่านมาบอกผมในฝันว่าก่อนนำพระไปเสกทุกครั้งให้เชิญท้าวเวสสุวรรณไลงลังไปเสกด้วย นั่นหมายความว่าหลวงพ่อให้นำรูปหล่อท้าวเวสสุวรรณที่ผ่านพิธีเเล้วเชิญลงลังไปด้วยทุกครั้งเเละให้บอกท่านทุกครั้งด้วยเช่นกันว่าให้มาร่วมเสกเหรียญชุดนี้ให้ด้วย ซึ่งก็เป็นดังที่หลวงพ่อบอกครับ เพราะฆาราวาสท่านบอกว่ามียักษ์ลักษณะตามที่เล่ามาข้างต้นมาเสกด้วย เเละนอกจากนี้ก็มีพระชราถือไม้เท้าที่ข้างซ้าย ลักษณะคล้ายหลวงปู่เเหวน แต่ผอมเเละสูงกว่าหลวงปู่เเหวนไม้เท้าสูงเกินศรีษะท่านมาร่วมเสกให้ด้วยเช่นกันเเต่ไม่รู้ว่าท่านเป็นพระท่านใด รวมถึงมีพระอีกสามถึงสี่รูปก็มาเสกให้เช่นกันเเต่ท่านไม่บอกว่าท่านเป็นใคเลยนำข้อมูลที่ได้นี้มาเล่าสู่กันฟังครับ

ข้อมูลจากนิมิตนี้ให้พิจารณาเอานะครับเเละเป็นความเชื่อเเละรู้เห็นเฉพาะตนซึ่งก็เป็นข้อมูลที่ดีครับสำหรับการเสกพระครั้งนี้โดยบารมีหลวงพ่อสวัสดิ์ สำนักสงฆ์สวนสมุนไพร เขาเกลือ จันทบุรี

ช่วงนี้หลวงพ่อท่านกำลังสร้างห้องน้ำนะครับใครผ่านไปทางนั้นเข้าไปกราบขอบารมีท่านและร่วมบุญได้ทุกวันครับ

รูปล่างสุดนี้ หลวงพี่ปุ้ยท่านนั่งสนทนากับหลวงพ่อสวัสดิ์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2017
  18. Nanart

Nanart Active Member

เพิ่มตะกรุดมนต์พระกาฬ อีก1ดอก เอว36

รับและชำระเงินที่วัดหนองเฒ่าครับผม (รวมทั้งหมดของผมเป็น5ดอก)

ขอบคุณครับ

19. Ltnutcha

Ltnutcha เป็นที่รู้จักกันดี

ตระกรุดมนต์พระกาฬ 2 ดอก เชือกคาด 28 นิ้ว 1 เส้น กับไม่มีเชือกคาด, สมเด็จแหวกม่านโรยทราย 3 และเหรียญหลังยันต์หนุมานสำริดแดง 1+เหลือง 1 ค่ะ

20. motto_san

motto_san สมาชิก

มีพระบูชาหลวงพ่อกวย 5 นิ้วให้บูชาหรือเปล่าครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้