เพื่อการกุศล หลวงพ่อกวย ชุตินธโร "พระหนุมาน ย้อนยุค รุ่นมนต์พระกาฬ" เพื่อสบทบทุนสร้างโบสถ์วัดหนองเฒ่า หน้า 85

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 31 กรกฎาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    รับทราบครับ อนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ

พระบูชา 5 นิ้วไม่มีเเล้วครับ ต้องขอโทษด้วยครับ แต่จะมีเปิดให้ร่วมบูชาตอนงานปิดทองฝังลูกนิมิตครับ

ทั้งหมดนี้ วันนี้ค่ำๆผมจะมาอัพเดทให้นะครับ

ส่วนตะกรุดของปิดรับจองทุกกรณีครับ ทั้งที่หน้าเวปเเละที่วัดครับจะเปิดให้จองอีกครั้งหลังจากออกพรรษาครับ

2. ๑๖โสฬส

อัพเดทรายการร่วมบุญจองวัตถุมงคล วัดหนองเฒ่าครับ ถ้ามีท่านใดตกหล่นหรือผมลงให้ไม่ครบทักผมด้วยครับ จะได้อัพเดทให้ใหม่ครับ

3. Ltnutcha

Ltnutcha เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วรายละเอียดทางข้อความค่ะ

4. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ตะกรุดรอสักหน่อยนะครับ พระอาจารย์ท่านกำลังถักเชือกหุ้มให้อยู่ครับ เพราะท่านเพิ่งกลับจากปริวาสและมาติดงานบุญวันพระใหญ่เเลวันเข้าพรรษาครับ ทั้งนี้รวมถึงตะกรุดของเพื่อนสมาชิกท่านที่ยังไม่ได้ตะกรุดด้วยนะครับ พระอาจารย์ท่านกำลังเร่งถักเชือกให้อยู่ครับ เพราะท่านถักเองทุกดอกครับ

5. vingo

vingo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เหรียญทำน้ำมนต์มีให้ร่วมบุญไหมครับ

6. ๑๖โสฬส

ชุดเหรียญทำน้ำมนต์นี้ยังไม่มีให้ร่วมบุญในตอนนี้ครับ เพราะเดินสายขอบารมีครูอาจารย์ให้อธิฐานจิตให้อยู่ครับ รอปีหน้าครับ

7. ๑๖โสฬส

24 มิถุนายน - 1 กรกฏาคม 2560 วัดบ่อพุ จันทบุรี
    รูปนี้กำลังเคลื่อนย้ายวัตถุมงคลจากวัดบ่อพุ ไปวัดเขาน้ำซับต่อครับ

ขออภัยที่เก็บภาพมาได้ไม่มากครับเพราะรับไปวัดเขาน้ำซับต่อ วันที่ผมมารับพระนี้เป็นวันที่1 กรกฏาคม ผมนำพระมาขอบารมีพระครูสารธรรมสุนทร (หลวงพ่อสายันต์) ไว้ตั้เเต่วันที่ 24 มิถุนายน ครั้งหลังกลับจากขอบารมีหลวงพ่อสวัสดิ์ มาวันนี้ได้มากราบหลวงพ่อสายันต์ ท่านเมตตามาก ผมได้ถวายปัจจัยไว้ช่วยสำหรับค่าน้ำค่าไฟท่านก็รับไปอนุโมทนา เเล้วส่งกลับคืนบอกว่าให้เอากลับไปช่วยสร้างโบสถ์ต่อ จากนั้นเลยกราบนมัสการลาท่นกลับเพราะบ่ายสองได้มีงานพิธีพุทธาภิเษกที่วัดเขาน้ำซับซึ่งเดี่ยวผมจะลงให้ร่วมอนุโมทนาต่อไปครับ เลยไม่ได้เก็บภาพรายละเอียดมาให้ร่วมอนุโมทนากันครับ ครั้งนี้หลวงพี่ปุ้ยท่านก็ได้มาด้วยกันกับผมด้วยซึ่งท่านก็ได้บุญกุศลครั้งนี้มากรวมถึงท่านยังไปวัดเขาน้ำซับกับผมในครั้งนี้ด้วยครับ

จึงนำข้อมูลมาลงให้เพื่อพี่น้องได้ร่วมอนุโมทนาบุญกันไว้ ณ ที่นี้ครับ เป็นบุญที่ทำได้โดยไม่ต้องเสียกำลังทรัพย์ขอเพียงเเค่มีจิตศรัทธาแล้วตั้งจิตให้ว่างร่วมน้อมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้เเละทุกๆครั้งที่ผมได้นำพระไปร่วมขอบารมีครูอาจารย์ทุกๆท่านก็ได้บุญมากแล้วและผลบุญนั้นจะเกิดกับเพื่อนพี่น้องทุกๆท่นครับ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2017
  8. ๑๖โสฬส

วันที่ 1 กรกฏาคม 2560
    พิธีพุทธาภิเษก สำนักสงฆ์เขาน้ำซับ จังหวัดจันทบุรี
    งานฉลองเจดีย์สุขังเสติบรรจุพระบรมสารีริกธาตุและอัฐิธาตุหลวงปู่พิศดู

รายนามพระเกจิร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสกมีดังนี้

1.ลพ.โสต สิริธรรมโม วัดสันติธรรมคีรี (เขาหินโค่ง) จ.จันทบุรี
    2. พระญาณรังสี (ลพ แจ่ม กตปุญโญ) วัดเขาสำเภาทอง บ้านเพ ระยอง
    3. ลพ สิน วัดละหารใหญ่
    4.หลวงปู่ทวน ปุสฺสวโร วัดจันทคุณาราม(โป่งยาง)
    5.ลป อ่อง วัดธรรมสุขสว่าง(สำนักเขาวงกตเดิม)
    6.หลวงปู่บุญส่ง วัดสันติวนาราม
    7.ลพ พิเชษฐ์ วัดโคกหม้อ ลพบุรี
    8.ครูบาดิน วัดเทพธารทอง
    9.พระอาจารย์หนึ่ง สำนักสงฆ์เขาน้ำซับ
    10.คณาจารย์ท่านอื่นๆที่ไม่ทราบนามอีกหลายรูปครับ

ครั้งนี้หลังจากที่ไปรับพระที่วัดบ่อพุมาก็รีบออกเดินทางเพื่อไปให้ทันงานพิธีพุทธาภิเษกที่สำนักสงฆ์เขาน้ำซับ โดยได้รับควมเมตตาจากหลวงพี่ปุ้ยเป็นผู้บอกทางให้ซึ่งท่านชำนาญเส้นทางเส้นนี้มาก เลยทำให้ได้มีโอกาสนำพระเข้าร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย ต้องกราบขอบพระคุณหลวงพี่ปุ้ยมากครับ ไม่เช่นนั้นถ้าให้ผมไปเองคงไปไม่ทันร่วมพิธีเป็นเเน่ เพราะไม่ได้เตรียมการเข้าร่วมพิธีเอาไว้ก่อนเลยผมกับหลวงพี่ปุ้ยไปก็เพราะตามหลวงปู่อ่องท่านไปซึ่งท่านได้รับกิจนิมนต์เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย

yFydFl.jpg MWzaNa.jpg
    บรรยากาศทางเข้าสำนักสงฆ์ครับ ธรรมชาติมากไปเที่ยวจันทบุรีกันอย่าลืมเข้าไปเที่ยวชมวัดชมเจดีย์เเละบรรยากาศนะครับ

พระธาตุที่เตรียมบรรจุพร้อมอัฐิธาตุหลวงปู่พิศดูครับ

พระสงฆ์เจริญบทธรรมจักรขณะพระเกจิท่นอธิษฐานจิต

หลวงปู่อ่อง วัดธรรมสุขส่วาง

หลวงพ่อพิเชษฐ์ วัดโคกหม้อ

หลวงปู่ทวน วัดโป่งยาง จันทบุรี

หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ / หลวงพ่อเเจ่ม วัดเขาสำเภาทอง/หลวงปู่บุญส่ง วัดสันติวนาราม

คณาจารย์ที่ร่วมงานพิธี

หลวงพ่อเเจ่มเป็นประธานการบรจุพระธาตุ

นำพระธาตุและอัฐิธาตุขึ้นประทับสู่ยอดเจดีย์

หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ ดับเทียนชัย

หลวงปู่ทวน เจริญน้ำพระพุทธมนต์ประพรมวัตถุมงคล

ทั้งหมดนี้ขอเชิญพี่น้อเพื่อนสมาชิกร่วมอนุโมทนาบุญกันครับ

9. ๑๖โสฬส

เเจ้ง EMS จัดส่งพระหลวงพ่อกวยครับ

คุณลัทธพล EQ 0591 6070 5 TH

ท่านใดที่ยังไม่ได้รับตะกรุดที่จองไว้ ทางวัดหนองเฒ่า พระอาจารย์ชุมพลท่านกำลังเร่งถักเชือกให้อยู่นะครับ ถ้าจัดส่งเเล้วจะมาเเจ้งให้ทราบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2017
  10. ไทยโคราช

ไทยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2010
    ปัจจัยค่าตะกรุด ว่าจะรอไปร่วมบุญที่วัดนะครับ ถ้าไม่ได้ไปก็จะโอนไปให้อีกที

11. ๑๖โสฬส

รับทราบครับ

12. Nanart

Nanart Active Member

ไปรับตะกรุดมาแล้วครับ อนุโมทนาบุญด้วยกันครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. ๑๖โสฬส

อัพเดทตารางใหม่ครับ ท่านใดที่ผมตกหล่นในการอัพเดทตารางครั้งก่อนต้องขอโทษด้วยนะครับ
    ภายในอาทิตย์นี้พระอาจารย์ท่านจะทำการจัดส่งตะกรุดให้ 1 Lot ครับ เเล้วจะมาเเจ้ง EMS ให้ทราบครับ

14. ๑๖โสฬส

แจ้ง EMS ครับ อีกชุดที่เหลือรอจัดส่งปลายๆสัปดาห์หน้าครับ

WorawutN EQ 0591 6160 9 TH

ทำความดี EQ 0591 6164 3 TH

worathepp EQ 0591 6162 6 TH

sutthasiri EQ 0591 6159 0 TH

itr EQ 0591 6157 2 TH

ญานธรรม EQ 0591 6158 6 TH

บารมี 10 EQ 0591 6156 9 TH

15. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- ผมได้รับตะกรุดแล้ว.
    - ขอบคุณครับ

16. sutthasiri

sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ได้รับตะกรุดแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

17. ๑๖โสฬส

ขอบคุณครับ ใช้เเล้วมีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ ใช้เเล้วมีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

18. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    สอบถามครับว่าตอนนี้ยังพอมีตะกรุดพระกาฬใช้เช่าบูชาอยู่มั้ยครับ?

19. ๑๖โสฬส

ตอนนี้ปิดรับจองชั่วคราวครับ จะเปิดให้จองอีกทีหลังออกพรรษาครับ

20. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ขอบคุณครับ ออกพรรษาแล้วจะมาติดต่อใหม่นะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้