เพื่อการกุศล หลวงพ่อกวย ชุตินธโร "พระหนุมาน ย้อนยุค รุ่นมนต์พระกาฬ" เพื่อสบทบทุนสร้างโบสถ์วัดหนองเฒ่า หน้า 85

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 31 กรกฎาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ
    1.หนุมานเนื้อ ทองชนวน 2 องค์ 600 บาท
    2.เหรียญทำน้ำมนต์ปั้มเล็ก (เนื้อทองเหลือง) 2 องค์ 200
    3.เหรียญทำน้ำมนต์ หล่อ (เนื้อทองชนวน) 1 องค์ 500
    4.แหวน (เนื้อทองชนวน) 3 วง 300
    รวม 1600 ค่าจัดส่ง 100 โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบขอบคุณครับ

2. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    รับทราบครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

รับทราบคับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

3. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

เช้านี้โอนร่วมบุญแล้วนะครับ ชื่อที่อยู่เดิมนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      69.1 KB
      เปิดดู:
      47
  4. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ เดี๋ยวจัดส่งให้แล้วจะเเจ้ง EMS ครับ

5. JADE69

JADE69 เป็นที่รู้จักกันดี

อันดับ 42 แจ้งโอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ จำนวน 1000 บาท 01/02/61 เวลา 11:15
    ที่อยู่ PM ไปให้นะครับ

6. พยงค์

พยงค์ สมาชิก

ผมขอบูชาเพิ่ม เหรียญทำน้ำมนต์ขนาดใหญ่เนื้อทองผสม จำนวน 2 เหรียญ
    ได้โอนเงินพร้อมค่าส่ง 1,100 บาทเช้านี้เรียบร้อยแล้วครับ

7. Man Pakawa

Man Pakawa สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2017
    จองเพิ่มเหรียญทำน้ำมนต์หล่อ (เหรียญใหญ่) เนื้อทองชนวนเพิ่มอีก 1 เหรียญครับ
    /โอนแล้วเดียวจะแจ้งให้ทราบครับ.

8. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

9. จ่าเบิร์ดยันต์แดง

จ่าเบิร์ดยันต์แดง สมาชิก

เหรียญมนต์พระกาฬ หลังหนุมาน หลังใส่จีวรหลวงพ่อกวย มีอาจารย์ท่านหนึ่งมอบไว้ให้ และด้ายสายสินธ์ที่ปลุกเสกรุ่นมนต์พระกาฬ ท่านอาจารย์ชุมพลมอบไว้ให้ครับ
    รุ่นนี้ใส่กันทั้งฐาน ที่พิเศษคือมีรอยจาร อิติ เพิ่มพุทธคุณและความพิเศษ สำหรับเหรียญรุ่นนี้ครับ

10. จ่าเบิร์ดยันต์แดง

จ่าเบิร์ดยันต์แดง สมาชิก

เหรียญมนต์พระกาฬ หลังหนุมาน หลังใส่จีวรหลวงพ่อกวย มีอาจารย์ท่านหนึ่งมอบไว้ให้ และด้ายสายสินธ์ที่ปลุกเสกรุ่นมนต์พระกาฬ ท่านอาจารย์ชุมพลมอบไว้ให้ครับ
    รุ่นนี้ใส่กันทั้งฐาน ที่พิเศษคือมีรอยจาร อิติ เพิ่มพุทธคุณและความพิเศษ สำหรับเหรียญรุ่นนี้ครับ

11. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเหรียญหล่อใหญ่ทองชนวนเพิ่มอีก 3 เหรียญนะครับ
    ยกเลิกรายการเหรียญปั๊มเล็ก
    เดี๋ยวโอนแล้วจะรีบแจ้งนะครับ

12. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

จองหนุมานเนื้อสัตตโลหะเพิ่ม 1 ตนครับ

13. ๑๖โสฬส

14. ๑๖โสฬส

อัพเดทตาราง @ 6 กุมภาพันธ์ 2561

15. seekerpunch

seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 34 โอนแล้วครับ

16. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ เดี๋ยวอัพตารางให้นะครับ

17. taoreedman

taoreedman เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2013
    สวัสดีครับคุณ๑๖โสฬส ใกล้ตรุษจีนแล้วคร้าบบบ ช่วยอัพเดทหน่อย^^ วัตถุมงคลดำเนินการใกล้ถึงเวลาจัดส่งแล้วหรือไม่ครับ อยากได้ๆ เวลาเห็นคนอื่นเค้าโพสในเฟส(น่าจะได้มาจากที่อื่น?) เมื่อไรถึงจะได้หนอ

18. ๑๖โสฬส

ใกล้ที่จะส่งเเล้วครับแต่ทางพระอาจารย์ขอเน้นๆอีกสักหน่อยเพราะท่านอยากให้เต็มที่ในเรื่องมนต์พระกาฬ หากจัดส่งไปแล้วเเต่แต่พลังมนต์พระกาฬที่เสกเข้าไปได้สัก 80% ก็ยังถือว่ามีช่องว่างให้อัดพลังเข้าไปได้อีก เลยเป็นเหตุให้จัดส่งกันช้าหน่อยครับ อีกอย่างหนึ่งก็คือหลังจากรุ่นนี้เเล้วไม่รู้ว่าจะได้สร้างอะไรอีก เเละไม่รู้ว่าเมื่อไรจะได้สร้าง ท่านจึงต้องเสกให้เต็มที่ครับ ไม่นานครับทุกๆท่านคงจะได้ของดีที่สุดของหลวงพ่อกวย(หลังจากท่านละสังขาร)ไปใช้โดยพลังพุทธคุณไม่ด้อยไปกว่าพระที่ทันยุคหลวงพ่อครับ

ส่วนตัวผมเองนั้นนำพระเดินทางไปเกือบทั่วทุกภูมิภาค( ยกเว้นภาคใต้ )ได้เห็นได้รับรู้สิ่งต่างๆและพลังอัศจรรย์ของครูบาอาจารย์มาก็มาก ได้รับฟังครูอาจารย์บอกเล่าถึงคุณวิเศษของเหรียญวัดหนองเฒ่ามาก็หลายหนแต่พูดไม่ได้(พูดไม่ได้จริงๆ) รู้ว่าเหรียญวัดหนองเฒ่านั้นดีจริงๆ ไม่ได้เชียร์เเละไม่ได้โฆษณาครับยังตั้งหน้าตั้งตารอเช่นกันไม่น้อยหน้าไปกว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆท่านเช่นกัน แต่เพราะว่าต้องการของดีอยากได้สิ่งที่ดีครับ เรื่องดีหรือไม่ดีนั้นอยู่ที่เจตนาการสร้าง การบวงสรวงบอกกล่าว หลวงพ่อกวย หรือเเม้กระทั่งการให้หลวงพ่อท่านมาร่วมเป็นประธานในการเสกด้วยทุกครั้งเป็นต้น เรื่องพลังจะมากหรือน้อยนั้นก็ต้องให้ผู้ที่มีคุณวิเศษในตัวเป็นผู้พิสูจน์เเละบอกเล่า แต่บอกได้เลยครับว่าหลวงพ่อกวยท่านเมตตาตั้งเเต่ก่อนนำพระออกขอบารมีครูอาจารย์ ไม่ว่าจะเป็นรุ่นก่อนก็ดีหรือรุ่นนี้ก็ดี ท่านก็มาบอกมาชี้นำให้เห็นเเนวทางการนำไปเสกมาโดยตลอดครับ หรือเเม้กระทั่งก่อนนำไปเสกท่านมาสั่งให้ทำอะไรผมก็ทำตามที่ท่านบอกไม่เคยพลาด ไปไหนมาไหนไม่เคยพบว่าครูบาอาจารย์จะปฏิเสธการอธิษฐานจิตให้เลยเเม้เเต่ครั้งเดียว มีหลายครั้งด้วยกันที่นำพระไปเสกเเล้วเจอคณะอื่นๆได้นำพระมาขอบารมีเช่นกันแต่พระท่านไม่เสกให้ก็มี มิหนำซ้ำเดินท่านเดินมาบอกให้ผมรอก่อนอย่าเพิ่งกลับก็มี ครั้งหนึ่งไปวัดไหนผมจำไม่ได้ไปเจอกลุ่มผู้ที่สร้างพระกลุ่มหนึ่งเข้าไปขอบารมีครูอาจารย์ ซึ่งผมก็เดินตามไปกับกลุ่นนั้นเเต่ครูอาจารย์ท่านนั้นบอกว่าเสกพระฉันไม่เสกนะ ผมได้ยินก็เข้าใจว่าพระที่ผมนำมาขอบารมีท่านๆก็คงไม่เสกให้เเต่ก็ไม่ได้คิดอะไร ตอนนั้นคิดเพียงว่าถึงท่านไม่เสกให้ผมก็นั่งสนทนาขอธรรมท่านก็พอ เเต่พอกลุ่มผู้สร้างพระนั้นกำลังจะกลับผมก็ขยับตัวบ้างท่านก็ลุกขึ้นเเล้วบอกว่าอย่าเพิ่งกลับให้นั่งอยู่ก่อน สุดท้านก็สนทนาธรรมกับท่านอยู่นานจนขอลาท่านๆจึงบอกให้ไปยกพระมาเเล้วถามว่าเป็นพระที่ไหน ใครสร้างเเล้วเป็นพระอะไร ก็สรุปว่าด้วยบารมีหลวงพ่อกวยแท้ๆที่ทำให้ครูอาจารย์ท่านได้เมตตา

เรื่องการจัดส่งคงไม่นานครับ เเล้วจะมาเเจ้งให้ทราบครับ

19. taoreedman

taoreedman เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2013
    รับทราบ ขอบคุณคุณ๑๖โสฬสมากครับ ได้ยินแล้วก็ชื่นใจ สมกับที่รอคอย ถ้าไม่กระตุ้นนี่ลูกพี่ไม่อัพเดตข้อมูล+รายละเอียดดีๆที่อยากฟังเลยนะคร้าบบบบ^^

20. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมว่าน่าจะมีอะไรดีๆมาเล่าให้ฟังบ้างก็ดีนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้