หลวงพ่อคลี่วัดประชาโฆสิตตาราม สมุทรสงคราม

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย visetsri, 21 มกราคม 2011.

1. visetsri

visetsri สมาชิก

กระผมจะขอนำเอาเรื่องราวเกี่ยวกับหลวงพ่อคลี่ เเห่งวัดประชามาเล่าสู่กันฟังกับพี่น้องสมาชิกทุกท่านครับ
    หลวงพ่อคลี่วัดประชา ท่านเป็นเกจิที่เรียกว่าเสือสุ้มก็ว่าได้ครับ น้อยคนที่จะเคยได้ยินเรื่องราวของท่าน เเต่คนเเม่กลองจะค่อนข้างรู้จักท่านดีครัย กับวิชาอาคมเเละบารมีธรรมของท่าน
    หลวงพ่อคลี่ท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อทองอยู่ เเห่งวัดประชาโฆสิตตาราม หลวงพ่อทองอยู่เป็นเกจิอาจารย์ยุคเก่า ยุคเดียวกับหลวงพ่อคงวัดบางกระพร้อม ท่านมีวิชาอามคมที่หาตัวจับ ยากครับเเม้เเต่หลวงพ่อคงยังยอมรับในวิชาอาคมของท่าน หลวงพ่อทองอยู่ท่านมีวิชาหลายเเขนงทั้งวิชาอยู่ยงคงกระพัน วิชาทางเมตตาโชคลาภ เป็นที่รู้จักของคนเเม่กลองในยุคเก่า
    เหรียญรุ่นเเรกท่านคนนิยมหากันเป็นหมื่นบาทครับ มีประสบการทางด้านอยู่ยงคงกระพันสูงครับ สมชื่อของท่าน
    ส่วนหลวงพ่อคลี่เเห่งวัดประชานี้ท่านมีศักดิ์เป็นหลานเเท้ๆของหลวงพ่อทองอยู่ครับ หลวงพ่อทองอยู่เป็นอาของท่าน หลวงพ่อคลี่ท่านได้ศึกษาวิชาอาคมจากอาท่านไว้ทั้งหมด เเละวัตถุมงคลขอลหลวงพ่อคลี่ท่านก็มีประสบการณ์สูงครับ ไม่ว่าจะเป็นด้านเเค้ลวคลาดคงกระพันมหาอุต เมตตาค้าขาย ท่านได้หมดครับ เเม้เเต่สัตว์ต่างๆเมื่อเห็นเเววตาของท่านก็เชื่องไปโดยปริยายครับ

2. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ผมมี เหรียญ หลวงพ่อคลี่ หลัง ภปร. วัดประชาโฆสิตาราม ปี 2524 เด๋วว่างๆจะเอามาลงให้ชมครับ

3. visetsri

หลวงพ่อคลี่ท่านเป็นเกจิยุคเดียวกับหลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี หลวงพ่อรักษ์ วัดน้อยเเสงจันทร์ ประสบการณ์วัตถุมงคลของท่านขึ้นชื่อลือชา ในทุกๆด้านครับ เเม้เเต่ชาวบ้านนำตะกรุดไปให้ท่านที่ไม่ได้เขียนอักขรใดเลย ไปให้ท่านอธิษฐานจิต เเล้วลองเอามายิงปรากฎว่าไม่ออกครับ วัตถุมงคลของท่านคณะนี้ยังไม่ค่อยเเพงครับ คนเริ่มหากันเเล้ว เเต่อีกหน่ยรับรองเเพงเเน่ครับ เพราะประสบการณ์มากครับไม่ว่าจะด้านเมตตา ค้าขาย โชคลาภท่านได้หมดครับ กระผมเองเคยเห็นลายมือในตำราของท่านครับเป็นวิชาของหลวงพ่อคงบ้าง หลวงพ่อทองอยู่บ้าง หลวงพ่อยิ้มเเห้งวัดหนองบัวบ้าง ขอบอกนิดนึงครับหลวงพ่อคงวัดบางกระพร้อมหลวงพ่อคลี่ก็คเยไปศึกษาวิชามาครับ หลวงพ่อคลี่เป็นพระที่เมตตาครับเเม้เเต่สัตว์น้อยใหญ่มักจะชอบมาหาท่าน เพราะกระเเสเเห่งเมตตาของท่านเเรง เเม้เเต่หลวงพ่อฤาษีเเห่งวัดท่าซุงยังเคยมาหาท่านครับ ถ้าผมจำไม่ผิดในงานฝังลูกนิมิตปี2514ครับ หลวงพ่อคลี่ท่านมรณะในปี2532ครับ เอาเป็นว่าคราวหน้าผมจะนำเรื่องท่านมาเผยเเพร่เเก่สมาชิกทุกท่านนะครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เอามาให้ชมครับ ได้มาอย่างไร ไม่รู้เลย จำไม่ได้ รู้แต่ว่ามีอยู่จริงๆ ครับ

ขนาดไฟล์:
      215.9 KB
      เปิดดู:
      709
      ขนาดไฟล์:
      176.8 KB
      เปิดดู:
      1,321
  5. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดพระดี แห่งเมืองสุมทรฯ อีกองค์เลยล่ะครับ

6. tee_tores

เอ่อ ว่าแต่เหรียญแบบที่ผมมีอยู่นี้ ใครมีอีกใหมครับ เพื่อนถามๆ นะ แล้วถ้าเช่าประมาณเท่าไหร่ครับ

7. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีอยู่ 2 เหรียญ แต่ไม่ปล่อยครับ
    หลวงพ่อคลี่ เมื่อก่อนราคาเบาๆมาก
    ตอนนี้เริ่มขึ้นมานิดนึงแล้วครับ เพราะมีคนรู้ประวัติท่านมากขึ้น แต่ยังไม่แพงอยู่ดี ถือว่าเป็นของดีราคาถูก
    ลองหาๆดู ตามแผงพระ หรือตามเว็บประมูลต่างๆก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2011
  8. Ong

น่าจะประมาณหลักร้อยครับ พระหลวงพ่อ ไม่แพง แต่คุณภาพ สุดๆๆๆๆๆๆๆ

9. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ครับถ้ามีท่านใดมีเหรียญรุ่นต่างๆๆ มาลงให้ดูก็คงดีครับ เพราะนับถือท่านเช่นกันครับ แล้วก็อยากถามว่าเหรียญรุ่นปี 19 มีกี่พิมพ์กี่เนื้อกันแน่ครับ

10. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    อยากทราบประวัติของท่านครับ เห็นคนข้างบ้านมีเหรียญของหลวงพ่อคลี่หลายเหรียญ แกว่ามีญาติอยู่ราชบุรีเอามาฝากครับ

11. visetsri

ผมมีเหรียญอุ้มบาตรมาเเบ่งให้พี่น้องสมาชิกบูชาครับ ว่างๆจะเอามาลงให้ชมครับราคาเบาๆครับ รุ่นนี้ค่อนข้างหายากครับรับรองไม่ผิดหวังครับประสบการณ์สูงครับ

12. mooyhong amulet

mooyhong amulet สมาชิก

20 กันยายน 2011
    เหรียญอีกรุ่นที่น่าเก็บ รุ่น ด.เด็กใหญ่ ปี๑๙ เหรียญนี้ปั๊มช่วงแรกๆ จึงยังไม่มีเนื้อเกินที่ด้านล่างของเหรียญครับ ถ้ามีเนื้อเกินแสดงว่าเป็นเหรียญที่ปั๊มช่วงหลังๆ เพราะบล๊อคจะแตก เนื้อเหรียญจึงปลิ้นออกมาครับ เหรียญสวยๆแบบนี้ ก่อราวๆ 500-600 ขึ้นนะครับ ..

เหรียญนี้ต้องระวังบล๊อคเสริม (ด้านหลังตรง "พ.ศ." จะมีเส้นเฉียงพาดไปทางบนซ้าย) คนแถววัดแอบเอาบล๊อคเก่ามาปั๊มเพิ่ม ราคาในพื้นที่เล่นกันประมาณ 150-200

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2011
  13. mooyhong amulet

mooyhong amulet สมาชิก

20 กันยายน 2011
    ส่งรูปเหรียญและราคามาที่ yuppydotcom@hotmail.com ได้มั้ยครับ

14. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยแก้ของท่านกันสัตว์น้ำได้ครับ พวกลูกเรือจะมีติดตัวไว้กันฉลามครับ แต่ผมเองดูไม่เป็นครับ

15. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    องค์นี้คมในฝักครับ เก่ง มากครับ ใครไม่มีพระของ หลวงพ่อตาด วัดบางวันทอง ใครไม่มี พระของหลวงพ่อ คง วัดบางกระพ้อม เอา พระของหลวงปู่ คลี่ แทนได้เลยครับแถมราคา เบาหวิว เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2011
  16. Ong

โห...แสดงว่ามีประสบการณ์ เล่าให้ฟังบ้างสิครับพี่:cool:

17. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามหน่อยคับ ผมมีเหรียญหลวงพ่ออวง วัดบางวันทอง ปี97 อยู่

อยากรู้ว่า เล่นกันรึป่าวคับ ประสบการณ์ ดีมั้ยคับ

18. tee_tores

อยากฟังด้วยคนครับ :cool::cool::cool:

19. บุรุษโง่งม

บุรุษโง่งม เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์หลวงพ่อคลี่คร้บ ผมไปที่แผงพระใกล้บ้านแผงนี้มีหลวงพ่อคลื่ให้บูชาหลายองค์ สังเกตุว่ามีเด็กวัยรุ่นหลายคนและหลายกลุ่มมาถามเช่าเหรียญปี19กันเป็นพิเศษได้ความมาว่า เด็กวัยรุ่นกลุ่มหนึ่งเขาแขวนปี19ไปถูกยิงแล้วไม่เป็นอะไร เด็กอื่นเอาไปใช้ก็มีประสบการณ์เช่นเดียวกันจึงเป็นที่ฮือฮาของเด็กวัยรุ่นและเช่าหาเอาไว้ติดตัวกันครับ หลวงพ่อท่านเป็นเพชรแท้น้ำงามอย่ามองข้ามครับ

20. tee_tores

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมุลดีๆ เหรียญ แบบนี้ใช่ใหมครับ

ขนาดไฟล์:
      65.3 KB
      เปิดดู:
      2,408
      ขนาดไฟล์:
      67.5 KB
      เปิดดู:
      687