หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

-เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน บล๊อคยันต์เล็ก อีกหนึ่งบรมครูแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ เบาๆเลยครับ 3,500 บาท สวยๆหลายหมื่น

ไฟล์ที่แนบมา:

3. penpoo

penpoo เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2013
    ขอทราบราคาเหรียญบินหลวงพ่อทรงครับ

4. benay

ตอบให้แล้วครับ

5. benay

-เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อนุ่มวัดนางใน อีกหนึ่งบรมครูแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ เบาๆเลยครับ 11500 บาท

-ตระกรุดโทนที่เป็นที่เล่าขาน ตำนานแห่งวัดดอนรัก หลวงพ่อภู ตระกรุดมหาอุตม์ เห็นปืนให้นึกว่าเห็นกระบอง ไม่ต้องหปกลัวมัน ประสบการณ์ชัดเจนด้านมหาอุตม์ คงกระพันเลื่องลือ ดอกนี้ล่ำมันมากๆ หายากยุคแรกๆ บาท

ปิดตระกรุดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2016
  6. benay

ขอบคุณคราบ

7. benay

สมเด็จเก้าชั้นหลังรูปถ่าย

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

มีจารหลวงพ่อ

8. benay

เหรียญเต่าสร้างตัว ปี 47

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ

รับประกันลายมือให้ทุกตัวอักษร

ราคา ..... ครับ

ประสบการณ์ด้านโภคทรัพย์ มหานิยม ค้าขายครับ พระเครื่องที่มีจารหลวงพ่อนับวันยิ่งหายากครับ และหลวงพ่อท่านก็ไม่อยู่ให้จารแล้วน่ะครับ

นวะโลหะ และ ทองเหลือง

9. benay

เบี้ยแก้โค้ด ท วัด นานๆเจอสักตัว ประสบการณ์สั่นได้เตือนภัย เจอกันมาเยอะเล่าไปก็จะว่าโม้ คนรู้มาเอาไปครับ มีตัวเดียว
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    563

10. benay

เหรียญรุ่นแรก ออกวัดน้ำพุ

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุสิทธาราม

บล็อคสังฆาฏิเว้า

ประสบการณ์โดดเด่นมากด้าน คงกระพัน มหาอุตม์ กันคุณไสย ทำน้มนตืกันเสนียดจัญไร สุดยอดครับ เพราะสมัยท่านมีสังขารอยู่ ท่านเป็นหมอยารักษาชาวบ้านเป็นที่พึ่งของชาวบ้านได้เป็นอย่างดี ขนาดคนเป็นอัมพาต ท่านก็รักษาหายด้วยยาและอาคมท่าน คนถูกคุณไสยพอเข้ามาในวงสายสิญท่านถึงกับต้องอาเจียนออกมาทันที

เหรียญรุ่นนี้คนวัดน้ำพุ ที่ทันหลวงพ่อจะชอบห้อยคอเด้กๆครับเพราะขนาดกระทัดรัด แต่ประสบการณ์มิได้กระทัดรัดตามไปด้วยเลยครับ คงกระพันมิได้เป็นรองใคร เหรียญรุ่นนี้มี สองบล็อคด้วยกัน คือบล็อค หางกระแว้น(สังฆาฏิเว้า) และบล็อค สังฆาฏิตัด สองบล็อคนี้ทันหลวงพ่อเต่าทั้งคู่ครับ และสร้างก่อนเหรียญเงินลงถม แต่เงินลงถมจะได้รับความนิยมมากกว่า ถึงกระนั้นก้ยังทันหลวงพ่อและท่านเสกไว้อย่างดีแน่นอนเพราะเป็นรุ่นแรกสุด ถือเป้นของดีราคาเบาๆแบบพึ่งพาพุทธคุณได้สบายบรื๊อ....

เหรียญมากประสบการณ์ ของแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ

สวยจัดจ้านเดิมๆ ราคา 750 บาทครับ
    เหรียยรุ่นนี้ที่ไม่แพงเพราะสร้างถึง 84000 เหรียญ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    561

11. benay

เบี้ยแก้ตัวครู หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เบ้ยแก้ตัวครูไว้หิ้งบูชาคุ้มกันเคหะสถานโดยเฉพาะ กันเสนียด กันสิ่งอัปมงคล วิชาเบี้ยในสายหลวงพ่อก็สืบทอดมาจากสายอ่างทอง มีประสบการณ์มากครับ จนได้รับความนิยมและถือเป็นเครื่องรางสายหลัก ของท่าน แถมมีมาตรฐานโค้ด ท ไม่มีหัว สร้างเมื่ออายุหลวงพ่อ 82 ปี

ที่สำคัญปกติหลวงพ่อเสกเบี้ย แค่แป๊ปเดียวก้สุดๆแล้วครับ เบี้ยแก้ของหลวงพ่อมีเก๊นะครับ อย่าเช่ากันเพลิน โค้ด ท มาตรฐานของวัดเอง ดูยังไงต้องศึกษาและเช่าไปดูนะครับ ใครบอกก็ไม่จำหรอกครับ ต้องศึกษาด้วยตัวเองด้วย เบี้ยชุดนี้จะจารด้วยลายมือของหลวงพี่สวัสดิ์ ลูกศิษย์อีกรูปหนึ่งของหลวงพ่อที่จารทั้งตระกรุดผ้ายันต์ไว้เพียบ แยกอย่างไรต้องดูเองครับ และจะค่อยๆจำไปเอง ดูบ่อยๆ

สร้างจำนวนน้อยมากๆครับไม่ถึงร้อยตัว และหมุนเวียนน้อยครับ

ขนาดใหญ่กว่าเบี้ยทั่วไปประมาณ 10 เท่า

นับวันของมาตรฐานแนวทางวัด จะงวดลงไปทุกทีๆครับ
    </FIELDSET> 560

12. benay

ผ้ายันต์ยังอยู่นะครับ พอดีลูกค้าเห็นตระกรุดหลวงพ่อภูดอกมันๆเลยขอเปลี่ยนเป็นตระกรุดไปแทน

13. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองตามข้อความครับ.........

14. benay

ก่อนสิ้นปี มีราคาพิเศษ หลังวันที่ 31 จะเข้าสู่ราคาปกติ จองและแจ้งวันโอนหลังปีไหม่ได้ ไม่เกิน 10 มกราคม

15. benay

ผ้ายันต์ ชายธงมหาลาภ

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี ผ้ายันต์ชายธงมหาลาภนี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางโชคลาภ ทางมหานิยม

หาชมได้ยากมาก เพราะท่านไม่ได้ทำให้บ่อยนัก สายวิชาตำราหลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์

..... 1,500 บาท

16. benay

พระสมเด็จ หล่อโบราณ

พิมพ์สามชั้น

หลวงพ่อสาย วัดท้องคุ้ง อ่างทอง

หลวงพ่อเททองหล่อเอง กันในวัด

รับประกันตลอดชีพครับ

พระสมเด้จนี้สร้างน้อยครับน้อยกว่าแหวนของท่าน การทำเป็นการหล่อเองภายในวัดหลวงพ่อเททองเอง และควบคุม โดยการเทเป็นช่อๆ ประสบการณ์ไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่าแหวนครับ ด้าน คงกระพันกันอาวุธ และแคล้วคลาดอย่างมาก หลวงพ่อสายท่านเรียนมาในสายวิชาจากหลวงพ่อกลั่นวัดพระญาติ โดยหลวงพ่อสายท่านเรียนจากหลวงพ่อกิ่ม วัดกลางบ้านนา อ่างทองครับ

ของดีมีองค์เดียวครับ ไม่เก็บจะเสียใจทีหลังนะครับท่าน

1,250 บาท พร้อมส่งครับ<!-- google_ad_section_end --> องค์นี้สวยสะใจเลยครับ

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2016
  17. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ......

18. benay

พระพิมพ์ขุนแผนพิมพ์ใหญ่ และ พิมพ์เล็กนั่งกุมาร หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ พระพิมพ์ชั้นครู ที่คนรู้ก็ต้องเก็บ เนื้อผงว่านยา ล้วนๆ สีออกดำ นานๆจะพบครับ ว่านยาก็มาจากตำรับยาโบราณที่หลวงพ่อท่านมีความชำนาญมาก มีคุณด้านคงกระพันและแคล้วคลาด อย่างยิ่ง หลวงพ่อถือว่าเป็นผู้มีความชำนาญ และรอบรู้ด้วยเวทย์วิทยาคมที่ผมบอกได้เลยว่า หาผู้ใดเทียบได้ยากอีกรูปหนึ่ง ความโด่งดังในสมัยนั้นด้านถอนคุณกระทำ และยารักษาคนวิกลจริตนั้น มิได้เป็นรองผู้ใด แม้แต่โต๊ะราม ผู้มีชื่อเสียงด้านคุณกระทำซึ่งเป็นแขก หรือเรียกง่ายๆว่า ของแขก ยังต้องยอมสิโรราบ ยอมรับนับถือในบารมีหลวงพ่อ ถึงกับยอมห้อยเบี้ยแก้หลวงพ่อติดตัว การถอนคุณกระทำของหลวงพ่อ ขนาดตอนกำลังจะถอน คนทำมันยังทำย้อนมาเล่นงานหลวงพ่อ เสียงกราวยังห่าฝน บนหลังคาศาลาวัด เสียงอะไรน่ะเหรอครับ ตะปูครับ มายังกับห่าฝนคนส่งมาทำร้ายหลวงพ่อ แต่ว่าท่านปัดขึ้นหลังคาไปหมด คนที่หลวงพ่อใช้ขึ้นไปเก็บตะปูยังมีชีวิตอยู่ ว่านยาที่ทำพระก็ส่วนหนึ่งมาจากว่านยาที่ได้จากการซัดยา คือซัดปรอทด้วยว่านยา ให้ปรอทนั้นรวมตัวและไม่เกิดโทษต่อผู้ใช้ เรื่องนี้ยาวครับ ไม่ได้ทำกันง่ายๆ ต้องรู้จริงจึงจะทำได้ สมัยนี้แทบไม่ต้องไปหา ยกเว้น ที่วัดนางในปัจจุบันนี้ เบี้ยแก้ เป็นเบี้ยแก้ปรอทซัดด้วยว่านยาตามตำราโบราณ ของดีมีคุณค่าอย่างยิ่ง ไปเช่ากันเองที่วัด บอกให้แค่นี้ครับ ย้อนมาที่พระพิมพ์นี้ เป็นของเก่าแก่ของหลวงพ่อคำท่านทำ และเสกไว้อย่างมั่นใจ เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวหาไม่ได้

องค์นี้ เป็น พระขุนแผนพิมพ์ใหญ่

เนื้อผงล้วน หาชมยากมากๆ

ขุนแผนยุคโบราณชั้นครู

ปีนี้หลวงพ่อมาโปรอสององค์ติด

ราคาเบาๆ 1750 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ สุภชัย ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2016
  19. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ปิดครับ

20. benay

ขอบคุณครับ