หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระเดชพระคุณหลวงพ่อกร่ายแห่ง วัดโพธิ์ศรี อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง พระผู้มีอภินิหาร และวาจาสิทธิ์ ท่านได้รับการอุปสมบทจาก พระอุปัชฌาย์ภักตร์ แห่งวัดโบสถ์ พระเกจิอาจารย์อันดับหนึ่งแห่งเมืองอ่างทองเจ้าของเหรียญหลักแสนทีผู้คนต่างแสวงหา หลวงพ่อกร่าย ท่านเป็นที่เคารพของศิษยานุศิษย์ ทั่วไปในจังหวัดอ่างทอง วัตถุมงคลของท่านสร้างชื่อเสียงให้กับท่านเป็นอย่างมาก ทั้งทางด้านแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตามหานิยม กันไฟ และปัดลมฝน เป็นทีประจักษ์แก่สายตาผู้คนในย่านวิเศษชัยชาญมานาน ทำให้หลวงพ่อเป็นที่รักและศรัทธาแก่ผู้คนเป็นอย่างมาก จนวัตถุมงคลเป็นที่เล่นหากันโดยทั่วไปใน อ.วิเศษฯ หลวงพ่อท่านเป็นพระที่เคร่งครัดในพระธรรมวินัยและปฎิบัติดีปฎิบัติชอบมาโดยตลอด จวบจนกระทั่งท่านละสังขารก็ยังเป็นที่อัศจรรย์ ภาพถ่ายแจกงานศพยังไม่ไหม้ไฟ สังขารของท่านก็ไม่เน่าเปื่อย เพียงแต่แห้งลงไปเท่านั้น ซึ่งเป็นเหตุเกินวิสัยของธรรมชาติอย่างยิ่ง ดังนั้นจึงเป็นข้อพิสูจน์ได้อย่างดีว่าท่านเป็นผู้อยู่เหนือโลกโดยแท้

หายากครับ ขนาด 5 นิ้ว สวยๆ

จัดให้เบาๆ เพราะทุนมาไม่รุนแรงมาก .......3,xxx บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2017
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณคราบ

3. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองตามข้อความครับ.....

4. benay

ขอบคุณคราบบ

5. benay

เหรียญหลวงพ่อเผือด วัดสำโรง เนื้อเงิน

(พระครูวิเศษสุตกิจ) พระอาจารย์หลวงพ่อผาด วัดไร่

พระดีๆที่ไม่มีคนดันในอีกมุมหนึ่งของอ่างทองครับ

ปี 2521 รุ่นสุดท้ายสร้างแค่หลักสิบเหรียญครับ

เนื้อเงินครับ ครั้งที่สามที่ผมพบ พี่ๆที่เล่นสายวิเศษฯก็เคยพบแค่ไม่ถึงห้าเหรียญครับ พี่ๆที่ชอบของดีแต่ราคาเบาๆแบบนี้ก็ปิดได้ครับราคาถูกกว่าของไหม่ๆเนื่อเงินหลายๆชิ้นที่เชียร์กันซะอีก นี่อาจารย์ของอาจารย์อีกทีน่ะครับท่าน พุทธคุณคงม่ต้องบรรยายมากครับ เดี๋ยวหาว่าผมโม้ให้ฟัง icon10.gif

ท่านเป็นพระอาจารย์ของหลวงพ่อผาดวัดไร่ครับอัฐิธาตุท่านกลายเป็นแก้วใสหลังจากท่านมรณะภาพ ท่านเป็นพระวิปัสนาจารที่เคร่งครัดมากๆ จนหลวงพ่อชวนวัดยางมณี(พระอุปัชฌาย์หลวงพ่อทรง) ที่ว่าท่านดุและไม่เกรงใคร ยังต้องเกรงใจหลวงพ่อเผือด หลวงพ่อเผือดในพื้นที่เล่นหาหลักร้อยครับไม่มีคนเชียร์ท่าน และแนวท่านก็ทางวิปัสนาจารแนวเย็นๆไม่บู๊ล้างผลาญแบบที่เขาชอบกันพระท่านเลยพาลไม่ดังไป แต่ลึกๆแล้วอัฐฺธาตุของท่านก็เป็นเครื่องพิสูจน์ในการปฎิบัตรของท่านได้เป็นอย่างดีครับ

สองสามปีอาจจะเจอสักเหรียญ ราคา เบาหวิวมาก...1,550 บาท พร้อมส่ง

6. benay

สวยเดิมมากๆ ถ้าชอบปิดได้เลย ได้ราคานี้ครับ สด-ผ่อนจ่าย ตามอัธยาศัย ไม่เจอบ่อย สวยขนาดนี้ รอยจารชัดๆ

จะเสกเบี้ย ให้กันและแก้ได้จริงมันไม่ใช่ของเล่น จะหาแท้สมบูรณ์จริงๆก้ไม่ง่ายเช่นกัน

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ เบี้ยชั้นครูอีกหนึ่งสำนัก ที่คนรู้ก็ต้องเก็บ นานๆจะพบครับ มีคุณด้านคงกระพันและแคล้วคลาด และ มหาอุตม์ อย่างยิ่ง หลวงพ่อถือว่าเป็นผู้มีความชำนาญ และรอบรู้ด้วยเวทย์วิทยาคมที่ผมบอกได้เลยว่า หาผู้ใดเทียบได้ยากอีกรูปหนึ่ง ความโด่งดังในสมัยนั้นด้านถอนคุณกระทำ และยารักษาคนวิกลจริตนั้น มิได้เป็นรองผู้ใด แม้แต่โต๊ะราม ผู้มีชื่อเสียงด้านคุณกระทำซึ่งเป็นแขก หรือเรียกง่ายๆว่า ของแขก ยังต้องยอมสิโรราบ ยอมรับนับถือในบารมีหลวงพ่อ ถึงกับยอมห้อยเบี้ยแก้หลวงพ่อติดตัว การถอนคุณกระทำของหลวงพ่อ ขนาดตอนกำลังจะถอน คนทำมันยังทำย้อนมาเล่นงานหลวงพ่อ เสียงกราวยังห่าฝน บนหลังคาศาลาวัด เสียงอะไรน่ะเหรอครับ ตะปูครับ มายังกับห่าฝนคนส่งมาทำร้ายหลวงพ่อ แต่ว่าท่านปัดขึ้นหลังคาไปหมด คนที่หลวงพ่อใช้ขึ้นไปเก็บตะปูเพิ่งเสียชีวิตไปไม่ถึงปีครับ ว่านยาที่ทำพระก็ส่วนหนึ่งมาจากว่านยาที่ได้จากการซัดยา คือซัดปรอทด้วยว่านยา ให้ปรอทนั้นรวมตัวและไม่เกิดโทษต่อผู้ใช้ เรื่องนี้ยาวครับ ไม่ได้ทำกันง่ายๆ ต้องรู้จริงจึงจะทำได้ สมัยนี้แทบไม่ต้องไปหา ยกเว้น ที่วัดนางในปัจจุบันนี้ เบี้ยแก้ เป็นเบี้ยแก้ปรอทซัดด้วยว่านยาตามตำราโบราณ ของดีมีคุณค่าอย่างยิ่ง ไปเช่ากันเองที่วัด บอกให้แค่นี้ครับ ย้อนมาที่เบี้ยแก้ของท่าน ตำราสร้างเบี้ยนี้มาจากหลวงพ่อภักตร์ เพราะท่านสนิทสนมกันมาก สายอ่างทอง การเสกตัวเบี้ยให้เป้นเป้นสิ่งสำคัญที่สุด ส่วนปรอทนั้นคือส่วนประกอบให้มีอานุภาพ เป้นของกายสิทธิ์ มีฤทธิ์ในตัว และปรอทต้องร่วมตัวจึงมีอานุภาพ และปรอทของหลวงพ่อคำท่านเป็นปรอทซัดด้วยว่านยาตามสูตรโบราณ ปรอทจึงเกาะตัว เขย่าจึงมีเสียงดังแซ๊กๆ เมื่อปรอทแตกตัว หลวงพ่อท่านเรียกปรอทได้จริงไม่มีผิดเพี้ยน ผมทำประวัติท่านไว้ส่วนหนึ่ง จากคำบอกเล่าของพระเลขาหลวงพ่อในสมัยนั้นซึ่งปัจจุบันท่านยังมีชีวิตอยู่ เอาคร่าวๆเพียงเท่านี้ครับ ของจริงน่ะไม่ได้ทำกันง่ายๆ ถ้ารุ้ว่าง่ายหรือยาก ก้เอาปรอทมาวางใส่ในถาดแล้วลองนั่งเรียกเองดูครับ ถ้าหรอทมันวิ่งได้ ก็ถือว่าสำเร้จ

15,000 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2017
  7. j999

ขอจองครับ......

8. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

9. benay

เหรียญเงินรุ่นแรกสุดพิมพ์ที่ 1 หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ ..พระอาจารย์ผู้ถ่ายทอดวิชานิ้วเพชรให้ หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ (ผมเรียกอาจารย์ปู่)

ช่วงก่อนสวยขนาดนี้เกินครึ่งแสนนะครับ ขณะนี้ตามสภาวะปัจจุบัน เหมาะที่คนศรัทธาจะเก็บมากที่สุด

มีทั้งจ่ายสด และผ่อนชำระ ตามตกลง

สอบถามด่วนสำหรับท่านที่สนใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2017
  10. benay

ตระกรุดเทพรัญจวน นะมหาระลวย

จารยันต์แฝด ด้านมหานิยมอันเป็นที่เลื่องลือของหลวงพ่อ

มีจารหลวงพ่อ 11 ตัว รับประกัรแท้ทุกรณี เก๊คืนสองเท่าของราคาที่เช่าไป

ด่วนเลยจ้า

เช่าแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2017
  11. benay

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

รุ่นนี้ทองแดงหลวงพ่อใช้ติดอังสะด้วยนะครับ เต่าหลวงพ่อประสบการณ์มากมายครับ ด้านโภคทรัพย์ เป็นที่ยอมรับ แบบไม่มีใครกล้าเถียง เพราะเป็นวิชาเต่าในบารมีเฉพาะของหลวงพ่อ ไม่เหมือนใคร คนที่ใช้บูชาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่ธรรมดา เอาเป้นว่าชัดเจนครับ ประสบการณ์ผมมิได้เขียนขึ้นเอง มีคนเจอมาเยอะครับ จนยืนยงมาจนวันนี้ครับ

เต่ารุ่นนี้ได้รับความนิยมมากนะครัเนื่องจากหลวงพ่อเสกนานเป็นปีๆ ตั้งแต่ปี 44 และมาออกปี 45 ประสบการณ์ด้านค้าขาย โชคลาภ แน่นอนจริงๆ

สภาพสวยมาก ผิวไฟแดงเดิมๆไม่มีการล้างตบแต่ง

ราคา ......สอบถามครับ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2017
  12. benay

พระพิมพ์ขุนแผน นั่งกุมาร พิมพ์เล็ก

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ พระพิมพ์ชั้นครู ที่คนรู้ก็ต้องเก็บ เนื้อผงว่านยา ล้วนๆ นานๆจะพบครับ ว่านยาก็มาจากตำรับยาโบราณที่หลวงพ่อท่านมีความชำนาญมาก มีคุณด้านคงกระพันและแคล้วคลาด อย่างยิ่ง หลวงพ่อถือว่าเป็นผู้มีความชำนาญ และรอบรู้ด้วยเวทย์วิทยาคมที่ผมบอกได้เลยว่า หาผู้ใดเทียบได้ยากอีกรูปหนึ่ง ความโด่งดังในสมัยนั้นด้านถอนคุณกระทำ และยารักษาคนวิกลจริตนั้น มิได้เป็นรองผู้ใด แม้แต่โต๊ะราม ผู้มีชื่อเสียงด้านคุณกระทำซึ่งเป็นแขก หรือเรียกง่ายๆว่า ของแขก ยังต้องยอมสิโรราบ ยอมรับนับถือในบารมีหลวงพ่อ ถึงกับยอมห้อยเบี้ยแก้หลวงพ่อติดตัว การถอนคุณกระทำของหลวงพ่อ ขนาดตอนกำลังจะถอน คนทำมันยังทำย้อนมาเล่นงานหลวงพ่อ เสียงกราวยังห่าฝน บนหลังคาศาลาวัด เสียงอะไรน่ะเหรอครับ ตะปูครับ มายังกับห่าฝนคนส่งมาทำร้ายหลวงพ่อ แต่ว่าท่านปัดขึ้นหลังคาไปหมด คนที่หลวงพ่อใช้ขึ้นไปเก็บตะปูยังมีชีวิตอยู่ ว่านยาที่ทำพระก็ส่วนหนึ่งมาจากว่านยาที่ได้จากการซัดยา คือซัดปรอทด้วยว่านยา ให้ปรอทนั้นรวมตัวและไม่เกิดโทษต่อผู้ใช้ เรื่องนี้ยาวครับ ไม่ได้ทำกันง่ายๆ ต้องรู้จริงจึงจะทำได้ สมัยนี้แทบไม่ต้องไปหา ยกเว้น ที่วัดนางในปัจจุบันนี้ เบี้ยแก้ เป็นเบี้ยแก้ปรอทซัดด้วยว่านยาตามตำราโบราณ ของดีมีคุณค่าอย่างยิ่ง ไปเช่ากันเองที่วัด บอกให้แค่นี้ครับ ย้อนมาที่พระพิมพ์นี้ เป็นของเก่าแก่ของหลวงพ่อคำท่านทำ และเสกไว้อย่างมั่นใจ เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวหาไม่ได้

เนื้อผงผสมว่านยา
    ขุนแผนยุคโบราณชั้นครู

ราคาเบาๆ 1,550 บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2017
  13. j999

ได้โอนเงิน เมื่อ๑๗มค.๖๐เวลา๑๑.๐๗น.เป็นค่าบูชาพระ ๒รายการ
    ที่อยู่ ดูในกล่องข้อความ ครับ

14. benay

ขอบคุณคราบ

15. benay

ตระกรุดโทนแม่ทัพ 5 นิ้ว นิยมมาก มีจาร

หายากกว่ามหาจักรพรรดิ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

(ชุดของวัดเอง) ตอกโค้ด ท และ วศด

ตระกรุดนี้ถือว่าเป็นยันต์ใหญ่อีกยันต์หนึ่งของวัดมอญนะครับ ขนาดเท่ามหาจักรแต่เบากว่า แค่ชื่อตระกรุดก็คงบ่งบอกถึงพุทธคุณได้เป็นอย่างดีครับ

ราคาสอบถามด่วนครับ มีจารลายมือหลวงพ่อ 7 ตัว ประกันแท้ทุกกรณี

มีจารหาชมยากนะครับ ท่านที่ติดตามจะทราบดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2017
  16. j999

ขอจองตามข้อความครับ......

17. benay

18. benay

ตระกรุดมหาจักรพรรดิ

(ตระกรุดยอดนิยมวัดศาลาดิน) ตอกโค้ด วศด มาตรฐาน

ถือเป็นตระกรุดที่เลื่องลือและมีชื่อเสียงมากที่สุดของหลวงพ่อ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ของวัดสร้างครับ ตระกรุดนี้นิยมมากในหมู่ลูกศิษย์เพราะท่านทำได้ขลังนักประสบการณ์มากมายด้านหนุนดวงชะตา และด้านเกื้อกูลให้ประสบความสำเร็จ จนเป็นที่นิยมอย่างมากๆ และจัดเป็นของหลักยอดนิยม ตระกรุดนี้จะลงด้วยยันต์พระพุทธคุณลงสลับกันเป็นตารางหมากรุก ลงตั้งแต่อิติปิโส ไปจนถึง สาวะกะสังโฆจะได้ 108 ช่องพอดี การบูชาก็บูชาพระตามปกติครับ รายละเอียดต่างๆโทรถามได้ครับ

รับประกันความแท้ตลอดชีพทุกกรณีครับ มีจารลายมือหลวงพ่อ

ราคาสอบถามได้ครับ

19. j999

ขอจองตามข้อความครับ.......

20. benay