หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตระกรุดมหาจักรพรรดิมีจาร

(ตระกรุดยอดนิยม) ถือเป็นตระกรุดที่เลื่องลือและมีชื่อเสียงมากที่สุดของหลวงพ่อ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ของวัดสร้างครับ ตระกรุดนี้นิยมมากในหมู่ลูกศิษย์เพราะท่านทำได้ขลังนักประสบการณ์มากมายด้านหนุนดวงชะตา และด้านเกื้อกูลให้ประสบความสำเร็จ จนเป็นที่นิยมอย่างมากๆ และจัดเป็นของหลักยอดนิยม ตระกรุดนี้จะลงด้วยยันต์พระพุทธคุณลงสลับกันเป็นตารางหมากรุก ลงตั้งแต่อิติปิโส ไปจนถึง สาวะกะสังโฆจะได้ 108 ช่องพอดี การบูชาก็บูชาพระตามปกติครับ

รับประกันความแท้ตลอดชีพทุกกรณีครับ

ราคาสอบถามได้ครับ โค้ด ท ไม่มีหัวนะครับ

มีจาร นะมะพะทะ นะโมพุธายะ มะอะอุ ลายมือดูง่าย ประกันแท้และประกันลายมือตลอดชีพ เก๊คืนสองเท่า

ช่วงนี้วัตถุมงคลของหลวงพ่อน่าเก็บมากนะครับ เพราะราคาขยับลงมาบ้างตามภาวะเศรษฐกิจ

มีดอกเดียว

ปิดให้พี่ Suppasit_S ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2017
  2. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอราคาหน่อยครับ คุณเบ็น

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอบให้เรียบร้อยครับผม

4. benay

5. benay

ตระกรุดเทพรัญจวน รวมยันต์

ด้านในจาร เทพรัญจวน นะมหาละลวย จตุโรบังเกิดทรัพย์ มหาบุรุษแปดจำพวก...

ตอกโค้ด ท วัด วศด และมีรอยจารหลวงพ่อ 12 ตัว

จาร นะ โม พุธ ธา ยะ นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

ราคา....บาท ยาวสองนิ้วครึ่ง

ด้วยความเป็นมาตรฐานและประกันชั้น 1 ทุกรณีครับ

เช่าแล้ว

ขนาดไฟล์:
      127.3 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      130.2 KB
      เปิดดู:
      53
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2017
  6. benay

เหรียญพระปัจเจกพุทธเจ้า

(เหรียญเต่า)

หลวงปู่บุญศรี วัดไหม่ศรีสุทธาวาส

นครสวรรค์

เหรียญจริงสวยครับ ตอนนี้ชักจะหายาก พวกเก็บกันเกลี้ยงเลย

ราคาสอบถาม 1,xxx บาท พร้อมส่ง

7. benay

ภาพถ่ายขนาดห้อยคอ

ราวๆปีปี 2490กว่าๆ

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทอง

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ ท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่าในยุคหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน ท่านเป้นพระคณาจารย์อีกรูปหนึ่งที่ชาววิเศษชัยชาญ ให้ความเคารพนับถือท่านอย่างมาก ด้วยอภินิหารของท่านเป้นที่ประจักษ์ต่อสายตาชาวบ้านมานมนาน เหรียญเงินลงถมของท่านเล่นหากันหลักหลายหมื่นบาท จัดเป็นเหรียญหลักเหรียญหนึ่งของ จังหวัดอ่างทอง ท่านเป็นพระคณาจารย์ที่เก่งด้านหมอยา ถอนคุณกระทำ รักษาคนบ้าหายมานักต่อนัก และท่านเองยังเก่งมากด้านการรักษาคุณไสย จนขนาดว่าคนที่ถูกคุณไสยเข้ามา ถูกผีแฝง เพียงแค่เข้ามาในบริเวณวัดน้ำพุ ก้จะออกเอง และบางรายอาเจียนออกมาเป็นสิ่งต่างๆ และหลังจากนั้นก็ขึ้น ไปให้หลวงพ่อรดน้ำมนต์ให้ วัตถุมงคลของท่านขึ้นชื่อมาด้านการปกป้องคุณไสย เพราะท่านแฝงไว้ทุกอณู จนเจ้าอาวาสวัดวัดหนึ่งก่อนที่จะมาจำพรรษาและเป็นเจ้าอาวาสในจังหวัดอ่างทอง ท่านได้หาเหรียญหลวงพ่อเต่า หรือวัตถุมงคลของหลวงพ่อเต่ามาติดตัวไว้เพราะวัดนั้นเป้นวัดเก่าอาถรรพ์เยอะ เจ้าอาวาสแต่ละรูปอยู่ได้ไม่นาน หลังจากท่านเอาพระหลวงพ่อเต่ามาติดตัวก็มืได้เกิดเหตการณ์ใดๆแบบเจ้าอาวาสองค์ก่อนเลยจนกระทั่งปัจจุบัน ภาพถ่านลัษณะนี้ นานๆจะพบสักภาพและหลวงพ่อเต่าท่านก็เป็นระดับครูบาอาจารย์ครับ ที่สำคัญหลวงพ่อเต่า ท่านได้สำเร้จวิชานิ้วเพชร ซึ่งวิชานี้ได้แลกเปลี่ยนกับหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์ คือสามารถเสกผลไม้ต่างๆเป็นยาได้ คือใครจะกินผลไม้อะไรที่คิดว่าตนกินได้ เพื่อรักษาโรคทที่ตนเป็นอยู่ ท่านเสกให้หมด และโรคเหล่านั้นก้หายไปอย่างประหลาด คนเดินไม่ได้ท่านก็ทำให้เดินได้มามากแล้ว จากการเสกผลไม้ให้กินครับ

มีจารเดิมๆด้วยเหล็กจารบางๆด้านหลัง

1850 บาท

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2017
  8. benay

ว่านร้อยแปดสยบมีดหมอ

พระครูวิเศษธรรมวาที (แพ เกสโร) เจ้าคณะหมวดตำบลหัวตะพาน มรณะภาพ 2508 วัดกลางราชครูธาราม

พระคณาจารย์ผู้มีระเบียบวินัยเป็นที่กล่าวขานและ มีวาจาศักสิทธิ์ยิ่งนัก ท่านมรณะภาพเมื่อ 2508

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปด หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธาราม อ.วิเศษชัยชาญ พระเถราจารย์ผู้มีวาจาสิทธิ์ เจ้าของตระกรุดหนังหน้าเสือและ หนังวัวตายท้องกลม หนึ่งเดียวในวิเศษชัยชาญครับ เนื้อเข้มจะแก่ว่าน เนื้อนวลๆขาวๆจะแก่กล้วยหอม ซึ่งกล้วยหอมเสกนี้หลวงพ่อท่านให้นำมาผสมให้เนื้อหนึกเหนียว จะหายากกว่าเนื้อว่าน เพราะทำเพียงไม่กี่ครั้ง หลวงพ่อท่านมรณะภาพไป 40 กว่าปีล้วครับ สมเด็จนี้คนท้องที่หวงกันมากครับ เจอกันมาทุกรูปแบบ แต่เหนียวนั้นเป็นหลักเชื่อขนมกินได้แน่นอน ผมเองได้ยินมาตั้งแต่เด็กๆ ทั้งบ้านผมและคนหัวตะพานก้นับถือกับแบบสุดๆครับ ว่านที่ทำพระนี้หลวงพ่อท่านปลูกเองและเสกน้ำมนต์รดทุกวัน ท่านจะมีวันตัดของท่านและท่านจะเป็นคนกำหนดเอง นอกจากสมเด็จแล้วท่านยังมีเม็ดว่านเสก เนื้อเดียวกับสมเด็จท่านนี่หละครับ คนสมัยนั้นเขาเอาไปให้ไก่กินและออกตีให้คู่ต่อสู้เดือยยาวขนาดใหนไม่ได้กินเลือดแน่นนอนครับ เจอกันมามากแล้ว แต่อีกเรื่องหนึ่งที่น่าแปลกครับ คุณปู่สำรวย กลับทวี ท่านเคยเล่าให้ฟังว่า สมัยที่หลวงพ่อท่านยังอยู่ ก็มีนักเกรงเยอะและลูกศิษท่านที่เจ๋งๆก็เยอะ ศิษย์หลวงพ่อแพได้ไปเที่ยวงานรำวงที่บ้านม่วงเตี้ย เลยวัดหลวงพ่อทรงไปหน่อย เกิดมีปากเสียงกันขึ้นในงานแถวนั้น ลุกศิษย์หลวงพ่อชื่อ ตาธรรม เกิดเดินขึ้นไปประกาศไมค์บนคณะรำวง คงจะไปกวนเจ้าถิ่นเขาเข้าฝ่ายเจ้าที่ก้เดินดุ่มๆมาไกล้ๆแบบไม่ทันตั้งตัว ได้ชักมีดหมอด้ามงา.... ออกมาจ้วงแทงประมาณสามครั้ง ตาธรรมตกใจ แต่แปลกที่มีดหมอไม่สามารถแทงทะลุหนังของตาธรรม ได้ทั้งๆที่มีดหมอ..ใครว่าเหนียวๆถ้าได้เจอเข้าไปล่ะก็เลือดสาดทุกรายไป แต่กับศิษหลวงพ่อแพไม่เข้าครับแต่นอนหยอดน้ำข้าวต้มไปหลายวัน ผมถามปู่สำรวยท่านว่าทำไมไม่เข้าท่านบอกว่า ,อาคมท่านค้ำกันได้, อันนี้ผมเล่าให้ฟังจากคำบอกเล่าของปู่สำรวยที่อยู่ในเหตุการวันนั้น เรื่องนี้เกิดเมื่อปี 2490โปรดใช้วิจารณญาณก็แล้วกันครับ ยังมีลุงอีกท่านหนึ่งชื่อลุงอ๊อด ตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่ ถูกยิงด้วยปืนลูกซอง กลิ้งไปกลิ้งมาหน้าวัดแปดแก้ว แต่ผิวหนังไม่ได้เป็นอะไรเลยแม้แต่น้อย ทั้งโดนขวดแป๊ปซี่ลิตรขวดแก้วตีไม่แตก ...........เล่าแล้วจะยาวเอาคร่าวๆแค่นี้ก่อนครับ คนบ้านผมรักเคารพหลวงพ่อท่านมากๆครับ ถ้านึกไม่ออกว่ารักเคารพท่านมากขนาดไหน ให้พี่ๆลงนึกถึงครูบาอาจารย์ที่พี่ๆเองเคารพมากที่สุด.....นั่นหละครับความรู้สึกเดียวกัน

สวยครับองค์นี้ 5500 บาท

ขนาดไฟล์:
      139.9 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      140.6 KB
      เปิดดู:
      64
  9. benay

ตระกรุดเทพรัญจวน รวมยันต์

ด้านในจาร เทพรัญจวน นะมหาละลวย จตุโรบังเกิดทรัพย์ มหาบุรุษแปดจำพวก...

ตอกโค้ด ท วัด วศด และมีรอยจารหลวงพ่อ 12 ตัว

จาร นะ โม พุธ ธา ยะ นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

ราคา....บาท ยาวสองนิ้วครึ่ง

ด้วยความเป็นมาตรฐานและประกันชั้น 1 ทุกรณีครับ

เทพรัญจวนแบบเต็มสูตรแบบนี้ไม่เจอมาสองสามปี พอดีจังหวะดีมากๆที่เจ้าของเดิมได้ไว้หลายดอกและให้หลวงพ่อจารไว้ทั้งหมด ผมยังเหลืออีกสองดอกสุดท้ายเท่านั้นครับ ใครที่หาอยู่อย่างไวเลยครับ

ปิดให้พี่ j999 ครับ

ขนาดไฟล์:
      131.5 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      128.5 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2017
  10. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามราคาเช่าบูชาตะกรุดเทพรัญจวน รวมยันต์ครับ

11. benay

ตอบแล้วคราบ

12. Suppasit_S

คุณเบ็น

วันนี้ผมโอนเงินไปเรียบร้อยแล้วนะครับ รายละเอียดผมส่งไปในกล่องข้อความครับ

ขอบคุณมากครับ

13. benay

ขอบคุณคราบ

14. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน เมื่อ๒๘กพ.๖๐เวลา๑๑.๑๑น.
    เป็นค่าบูชาพระ๑.ตะกรุดเทพรัญจวนรวมยันต์ ๒ดอก

ที่อยู่ ดูในกล่องข้อความครับ

15. benay

วันนี้จัดส่งให้ครับ

16. benay

เหรียญบินรุ่นแรก สวยจัด ชัดเจน ราคาน่าสะสม และรออนาคตครับ

17. Suppasit_S

ได้รับ เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณครับ

18. benay

ขอบคุณคราบ

19. benay

ผ้ารอยมือผืนใหญ่ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

จารเต็มสูตรลายมือ อดีตพระสวัสดิ์

มีจารหลวงพ่อทรง กำกับ นะชาลีติ

ผ้ายันต์ปั๊มมือ ปั๊มสดๆทุกผืนครับ ปัจจุบันหาชมยากมากแล้วแบบที่หลวงพ่อจารด้วย

ประกันแท้ตลอดชีพ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2017
  20. benay

เหรียญหล่อมหาเศรษฐีนวโลหะ มีจาร

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

แบบมาตรฐานรอยจารครับถ้ายกเว้นแบบนี้และโค้ด ท วัด แบบอื่นส่วนตัว ผมไม่ได้เล่นสะสม รุ่นนี้เนื้อเงิน หลวงพ่อท่านเลี่ยมทองถวายฟ้าหญิงอุบลรัตน์ฯ เมื่อครั้งท่านเสด็จมาวัดมอญน่ะครับ หลวงพ่อเองก็ชอบรุ่นนี้ไม่น้อย เพราะแกะได้เหมือนท่านที่สุด นานแล้วครับไม่มีของมาลงแบบมีจารแถมจาร 4 ตัวครับ ลายมือหลวงพ่อดูง่าย จาร นะ ชา ลี ติ

ประกันพระแท้ลายมือแท้ตลอดชีพ เก๊คืนสองเท่าของราคาที่เช่าไป

หายากที่สุดคือแบบมีรอยจารครับอีกหนึ่งวัตถุมงคลยอดนิยม

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2017