หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญจอบ รุ่นประสบการณ์

หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครู ไม่ทันหลวงพ่อ

แต่มีประสบการณ์ด้านมหาอุตม์ คือปืนยิงไม่ออก จึงได้รับความนิยม อย่างมากในท้องถิ่น เป็นวัตถุมงคลรุ่นไหม่เพียงรุ่นเดียวที่คนชอบเก็บกันครับ ราคาก็ไม่รุนแรงด้วย

แนะนำครับ บารมีหลวงพ่อไม่ธรรมดา

ราคา 1050 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      137.1 KB
      เปิดดู:
      253
      ขนาดไฟล์:
      141.8 KB
      เปิดดู:
      185
  2. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน เมื่อ ๒๘มีค.เวลา๑๓.๐๔น.เป็นค่าบูชาพระ ๓รายการ

ที่อยู่ ดูในกล่องข้อความครับ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณคราบ

4. benay

เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี ผู้สืบทอดสายตรง วิชา หลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์ เหรียญ กะไหล่เงินยังอยู่ ซึ่งหา จัดว่าเป็นเหรียญนิยม มากประสบการณ์ เมืองอ่างทอง ...หลวงพ่อกร่าย เมื่อท่านละสังขารแล้ว สังขารก็ยังไม่เน่าเปื่อย

ปิดให้พี่ j999 ครับ

ขนาดไฟล์:
      145 KB
      เปิดดู:
      147
      ขนาดไฟล์:
      138.9 KB
      เปิดดู:
      89
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2017
  5. j999

ขอจองครับ......

6. benay

พระสมเด็จ หล่อโบราณ

พิมพ์สามชั้น หลวงพ่อสาย วัดท้องคุ้ง อ่างทอง

หลวงพ่อเททองหล่อเอง กันในวัด

รับประกันตลอดชีพครับ

พระสมเด้จนี้สร้างน้อยครับน้อยกว่าแหวนของท่าน การทำเป็นการหล่อเองภายในวัดหลวงพ่อเททองเอง และควบคุม โดยการเทเป็นช่อๆ ประสบการณ์ไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่าแหวนครับ ด้าน คงกระพันกันอาวุธ และแคล้วคลาดอย่างมาก หลวงพ่อสายท่านเรียนมาในสายวิชาจากหลวงพ่อกลั่นวัดพระญาติ โดยหลวงพ่อสายท่านเรียนจากหลวงพ่อกิ่ม วัดกลางบ้านนา อ่างทองครับ

ราคา 1,250 บาท พร้อมส่งครับ

ขนาดไฟล์:
      142.1 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      145.9 KB
      เปิดดู:
      51
  7. benay

พระพิมพ์พระร่วงกวาดวัด หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง

เหมือนมีเงาตามตัว สายวิชาแรงๆ อธิฐานดีๆ มีประสบการมากครับ ของดีไม่มีให้โทษ

สำหรับหลวงพ่อกุ่ม ก็เจอกันมาด้านมหาอุตม์คงกระพันกันเป็นส่วนมาก เพราะชัดเจนกว่า แต่เสน่ห์งงงวยนี้ พบเจอกันในตระกรุดมนุษย์ ยักษ์ สีผึ้งปากผีเน้นด้านเสน่ห์และได้ผลมาก วิชาอันนี้หลวงพ่อเสียนท่านก็มีและได้มาจากหลวงพ่อกลุ่ม ท่านว่าสีผึ้งปากผีหลวงพ่อกุ่มท่านเก่ง วัวะธนู การเสกกะโหลกสุนัขลงอักขระไว้เฝ้าบ้าน เฝ้าเรือกสวนไร่นา และอย่างที่ผมเคยถามๆหลายๆท่านที่ทันหลวงพ่อกุ่มมีคุณลุงตี๋ และ คนที่ขึงเสื่อน้ำมัน ในภาพถ่ายหลังเสื่อน้ำมันของท่าน คนที่ยืนถือเสื่ออยู่ด้านหลังก็คืออาจารย์ชูชีพ วุฒิวัย หลวงพ่อท่านชอบทำอะไรแปลกๆ การฝังรูปฝังรอย(ท่านจะทำเฉพาะคนที่เดือดร้อนจริงๆเท่านั้นครับ และท่านก็ทราบด้วยว่าใครร้อนจริงไม่จริง) เสกของให้เห็นกันจะๆ เสกก้อนเนื้อเป้นผึ้ง เป็นต่อแตน วิชาบังฟัน เท่าที่ทราบมาหลวงพ่อท่านจะจัดพิธีไหว้ครูใหญ่ๆปีละครั้ง ในโองการอัญเชิญครูท่านนั้นยาวเหยียด และหนึ่งในนั้นมีหลวงปู่่ศุข วัดมะขามเฒ่า ร้านจิตรไทยร้านถ่ายภาพที่ทันสมัยหลวงพ่อกุ่ม หลวงพ่อท่านใช้บริการร้านนี้ประจำ ทางร้านได้ถ่ายภาพหลวงพ่อในอริยาบทต่างๆไว้หลายแบบบางแบบไม่มีให้เห้นกันทั่วไปแบบนั่งคุยกับกรรมการวัดบนวัดก็ยังมีครับ แต่ช่วงหลังมีพวกกวาดไปเรียบ ที่คนเข้าใจว่าเน้นเสน่ห์มากนั้นเป็นความเห็นและการสังเกตุจากประสบการณ์ของแต่ละท่าน แบบเดียวกับมหาอุตม์และคงกระพัน แต่ที่คนว่าเจอกันมาแบบเสน่นั้น คงเป็นเพราะยันต์หลังเหรียญท่านเป็นคาถาไก่เถื่อน ซึ่งเด่นด้านมหาเสน่ห์คนที่ใช้เหรียญท่านก็คงจะเจอมาบ้างเป็นรายๆไปสำหรับท่านที่สังเกตุน่ะครับผมคิดว่าอย่างนั้น เดี๋ยวจะว่าผมมาโฆษณาชวนเชื่อแบบนั่งเทียนเขียน แฮ่ๆ ลูกค้าเขาเล่ามาผมก้เล่าต่อน่ะครับ แต่วิชาเสน่ห์นี่ท่านมีแน่ครับ เท่าที่ผมสอบถามมาตลอด การลงฟันด้วยเหล็กจารเป็นสาริกา ผู้ที่หลวงพ่อลงให้ฟันจะไม่ผุ การลงกระโหลกด้วยแผ่นทองการวิธีการลงของท่านแผ่นทอง 108 วางไว้เฉยๆไม่ต้องขยี้ เป่่าที่เดียวหาย คนไผ่ดำแถวๆบ้านผมเห็นว่าลงแล้วตอนเผาไม่ไหม้ ปรากฎแผ่นทองเป็นรอยสี่เหลี่ยมที่หน้าผากเป้นต้นครับ และผมคิดว่าท่านคงจะแฝงไว้ในพระเครื่องของท่านไม่มากก้อน้อย จาการยืนยันจากหลายท่านนั้นวิชาสายเสน่ท่านไม่ธรรมดาแน่นอนครับผม ผมเขียนไปตามคำยืนยันของคนที่ยังทันท่าน

3,500 บาท

ขายแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2017
  8. benay

พระสมเด็จว่านร้อยแปดสยบมีดหมอ

พระสมเด็จแหวกม่าน หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธาราม

หาชมยากมากครับ เส้นสายลายพิมพ์คมๆขนาดนี้

ถือเป็นพิมพ์ที่หายากมากๆ ปีนี้ได้องค์แรก ราคาพอไปพอมาครับ

6500 บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2017
  9. benay

ผ้ายันต์รุ่นแรก รุ่นเดียว

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทอง ประมาณปี 2495

หลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุ ท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่าในยุคหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน ท่านเป้นพระคราจารยือีกท่านหนึ่งที่ชาววิเศษให้ความเคารพท่านอย่างมาก ด้วยอภินิหารของท่านเป้นที่ประจักต่อสายตาชาวบ้านมานมนาน เหรียยเงินลงถมของท่านเล่นหากันหลักหลายหมื่นบาท จัดเป็นเหรียญหลักเหรียญหนึ่งของ จังหวัดอ่างทอง ท่านเป็นพระคราจารย์ท่เก่งด้านหมอยารักษาคนบ้าหายมานักต่อนัก และท่านเองยังเก่งมากด้านการรักษาคุณไสย จนขนาดว่าคนที่ถูกคุณไสยมาเพียงแค่เข้ามาในบริเวณวัดน้ำพุ ก้จะออกเอง และบางรายอาเจียนออกมาเป็นสิ่งต่างๆ และหลังจากนั้นก็ขึ้น ไปให้หลวงพ่อรดน้ำมนต์ให้ วัตถุมงคลของท่านขึ้นชื่อมาด้านการปกป้องคุณไสย เพราะท่านแฝงไว้ทุกอณู จนเจ้าอาวาสวัดท่านหนึ่งก่อนที่จะมาจำพรรษาและเป็นเจ้าอาวาส ท่านได้หาเหรียญหลวงพ่อเต่า หรือวัตถุมงคลของหลวงพ่อเต่ามาติดตัวไว้เพราะวัดนั้นเป้นวัดเก่าอาถรรพ์เยอะ เจ้าอาวาสแต่ละองคือยู่ได้ไม่นาน หลังจากท่านเอาพระหลวงพ่อเต่ามาติดตัวก็มืได้เกิดเหตุการณ์ใดๆแบบเจ้าอาวาสองค์ก่อนเลยจนกระทั่งปัจจุบัน ผ้ายันต์นี้หายากมากครับแบบสมบูรณ์แบบนี้ ยันต์ที่ปั๊มไว้ติดชัดเจน เป็นผ้ายันต์เก่าสายวิเศษที่ไม่ควรมองข้ามครับ นานๆจะพบสักผืนและหลวงพ่อเต่าท่านก็เป็นระดับครูบาอาจารย์ที่เก่งมากครับ การันตีครับ ลองถามคนวิเศษแบบผมดูครับ

ผ้ายันต์ ขนาด กว้าง 8.5 X 6 นิ้ว

พร้อมกรอบ 1250 บาท ค่าส่ง 50 บาท หายากครับผมมีผืนเดียวเท่านั้นครับ

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2017
  10. benay

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 มีจาร

หาชมยาก

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญ

รุ่นนี้ทองแดงหลวงพ่อใช้ติดอังสะด้วยนะครับ เต่าหลวงพ่อประสบการณ์มากมายครับ ด้านโภคทรัพย์ เป็นที่ยอมรับ แบบไม่มีใครกล้าเถียง เพราะเป็นวิชาเต่าในบารมีเฉพาะของหลวงพ่อ ไม่เหมือนใคร คนที่ใช้บูชาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่ธรรมดา เอาเป้นว่าชัดเจนครับ ประสบการณ์ผมมิได้เขียนขึ้นเอง มีคนเจอมาเยอะครับ จนยืนยงมาจนวันนี้ครับ

เต่ารุ่นนี้ได้รับความนิยมมากนะครัเนื่องจากหลวงพ่อเสกนานเป็นปีๆ ตั้งแต่ปี 44 และมาออกปี 45 ประสบการณ์ด้านค้าขาย โชคลาภ แน่นอนจริงๆ

สภาพสวยมาก เต่ารุ่นแรกมีจารนิยมมาก และพบน้อยมากๆในลายมือที่จารดูง่ายๆ

ประกันลายมือหลวงพ่อแท้ตลอดชีพ

ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญครับ ราคา ...5500 ...สอบถามครับ

ใครหาอยู่ ด่วนเลยจ้า

• RYU_1351 copy.JPG
      RYU_1351 copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      141.4 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      143.3 KB
      เปิดดู:
      67
  11. j999

ขอจองครับ

12. benay

รับทราบครับผม

13. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

QUOTE="benay, post: 10373858, member: 225110"]พระพิมพ์พระร่วงกวาดวัด หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง

เหมือนมีเงาตามตัว สายวิชาแรงๆ อธิฐานดีๆ มีประสบการมากครับ ของดีไม่มีให้โทษ

สำหรับหลวงพ่อกุ่ม ก็เจอกันมาด้านมหาอุตม์คงกระพันกันเป็นส่วนมาก เพราะชัดเจนกว่า แต่เสน่ห์งงงวยนี้ พบเจอกันในตระกรุดมนุษย์ ยักษ์ สีผึ้งปากผีเน้นด้านเสน่ห์และได้ผลมาก วิชาอันนี้หลวงพ่อเสียนท่านก็มีและได้มาจากหลวงพ่อกลุ่ม ท่านว่าสีผึ้งปากผีหลวงพ่อกุ่มท่านเก่ง วัวะธนู การเสกกะโหลกสุนัขลงอักขระไว้เฝ้าบ้าน เฝ้าเรือกสวนไร่นา และอย่างที่ผมเคยถามๆหลายๆท่านที่ทันหลวงพ่อกุ่มมีคุณลุงตี๋ และ คนที่ขึงเสื่อน้ำมัน ในภาพถ่ายหลังเสื่อน้ำมันของท่าน คนที่ยืนถือเสื่ออยู่ด้านหลังก็คืออาจารย์ชูชีพ วุฒิวัย หลวงพ่อท่านชอบทำอะไรแปลกๆ การฝังรูปฝังรอย(ท่านจะทำเฉพาะคนที่เดือดร้อนจริงๆเท่านั้นครับ และท่านก็ทราบด้วยว่าใครร้อนจริงไม่จริง) เสกของให้เห็นกันจะๆ เสกก้อนเนื้อเป้นผึ้ง เป็นต่อแตน วิชาบังฟัน เท่าที่ทราบมาหลวงพ่อท่านจะจัดพิธีไหว้ครูใหญ่ๆปีละครั้ง ในโองการอัญเชิญครูท่านนั้นยาวเหยียด และหนึ่งในนั้นมีหลวงปู่่ศุข วัดมะขามเฒ่า ร้านจิตรไทยร้านถ่ายภาพที่ทันสมัยหลวงพ่อกุ่ม หลวงพ่อท่านใช้บริการร้านนี้ประจำ ทางร้านได้ถ่ายภาพหลวงพ่อในอริยาบทต่างๆไว้หลายแบบบางแบบไม่มีให้เห้นกันทั่วไปแบบนั่งคุยกับกรรมการวัดบนวัดก็ยังมีครับ แต่ช่วงหลังมีพวกกวาดไปเรียบ ที่คนเข้าใจว่าเน้นเสน่ห์มากนั้นเป็นความเห็นและการสังเกตุจากประสบการณ์ของแต่ละท่าน แบบเดียวกับมหาอุตม์และคงกระพัน แต่ที่คนว่าเจอกันมาแบบเสน่นั้น คงเป็นเพราะยันต์หลังเหรียญท่านเป็นคาถาไก่เถื่อน ซึ่งเด่นด้านมหาเสน่ห์คนที่ใช้เหรียญท่านก็คงจะเจอมาบ้างเป็นรายๆไปสำหรับท่านที่สังเกตุน่ะครับผมคิดว่าอย่างนั้น เดี๋ยวจะว่าผมมาโฆษณาชวนเชื่อแบบนั่งเทียนเขียน แฮ่ๆ ลูกค้าเขาเล่ามาผมก้เล่าต่อน่ะครับ แต่วิชาเสน่ห์นี่ท่านมีแน่ครับ เท่าที่ผมสอบถามมาตลอด การลงฟันด้วยเหล็กจารเป็นสาริกา ผู้ที่หลวงพ่อลงให้ฟันจะไม่ผุ การลงกระโหลกด้วยแผ่นทองการวิธีการลงของท่านแผ่นทอง 108 วางไว้เฉยๆไม่ต้องขยี้ เป่่าที่เดียวหาย คนไผ่ดำแถวๆบ้านผมเห็นว่าลงแล้วตอนเผาไม่ไหม้ ปรากฎแผ่นทองเป็นรอยสี่เหลี่ยมที่หน้าผากเป้นต้นครับ และผมคิดว่าท่านคงจะแฝงไว้ในพระเครื่องของท่านไม่มากก้อน้อย จาการยืนยันจากหลายท่านนั้นวิชาสายเสน่ท่านไม่ธรรมดาแน่นอนครับผม ผมเขียนไปตามคำยืนยันของคนที่ยังทันท่าน

3,500 บาท
    [/QUOTE]

14. benay

[/QUOTE]
    รับทราบคราบผม

15. benay

เบี้ยแก้ หลวงพ่อมี วัดม่วงคัน

สืบวิชาเบี้ยจากหลวงพ่อนุ่มวัดนางในครับ

ชุดนี้หลวงพ่อทองหยิบ หลวงพ่อสุวรรณ วัดยาง และหลวงพ่อมีเสกครับ เป็นของที่วัดม่วงคันออกเองโดยตรงครับ หลวงพ่อมี ท่านเป็นสหธรรมมิคกับหลวงพ่อทรง หลวงพ่อเสียน และหลวงพ่อทรงท่านยังเป็นคุ่สวดสมัยหลวงพ่อมีบวชด้วยครับ และหลวงพ่อมีเองก็สืบสายวิชาเบี้ยแก้โดยตรงมาจากหลวงพ่อนุ่ม วัดนางในครับ ท่านเคยบอกเองว่าชันที่หลวงพ่อนุ่มปิดท้องเบี้ยท่านก้ไปหามาด้วย เอาดินปากหลุมปนไปมั่งเพราะชันหายาก.....ท่านว่าอย่างนั้นติดตลกครับ....

850 บาท พร้อมส่ง

• RYU_1370 copy.JPG
      RYU_1370 copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      145.5 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      140.6 KB
      เปิดดู:
      56
  16. benay

ผ้ายันต์ยอดขลังมากประสบการณ์ แขวงเมืองวิเศษชัยชาญ

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี ท่านเป็นลูกศิษย์สายตรงผู้สืบทอดสรรพวิชา จาก หลวงพ่อพักตร์ วัดโบสถ์ ซึ่งถือเป็น สัทธิวิหาริกโดยตรง คือ หลวงพ่อพักตร์ ท่านเป็นพระอุปัชฌาย์บวชให้ด้วย จากที่ได้บันทึกรวบรวมไว้ ศิษย์โดยตรงที่ได้รับสืบทอดสรรพวิชาจากหลวงพ่อพักตร์ นั้นมีที่เป็นพระภิกษุหลายรูปด้วยกัน เช่น หลวงพ่อถิร วัดป่าเลไลย์ ซึ่งได้รับถ่ายทอดวิชามหาจังงัง และอีกหลายวิชา หลวงพ่อพักตร์ วัดไผ่วง ได้วิชาเทศน์คาถาพัน หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี ได้วิชาหลายแขนงซึ่งถือเป็นวิชาหลักของสำนัก รวมทั้งวิชาเครื่องสูงในสายนี้ คือวิชาพรหม และหนุมาน ซึ่งหลวงพ่อกร่ายท่านสำเร็จแน่นอน ...เอาแค่นี้ก่อน

มาพูดถึงผ้ายันต์พรหมสี่หน้า ซึ่งเป็นตำราเครื่องสูงในสายหลวงพ่อพักตร์ วัดโบสถ์ ทำยากและต้องเสกถึงจริวๆจึงจะสำเร็จ โดยเฉพาะผ้ายันต์หนุมานเชิญธง ต้องเสกในโบสถ์ถึงเจ็ดวันเจ็ดคืน ตามตำรา เสกกลางวันต้องให้พระอาทิตย์ทรงกลด เสกกลางคืน ต้องให้ดาวตามตำราขึ้น จึงจะสำเร็จ ..... ประสบการจากผ้ายันต์ เท่าที่ผมได้สอบถาม ด้านกันผี ขับผี มหานิยม ส่วนผ้าหนุมานนั้น มีประสบการณ์ด้านมหาอุตม์ โดยคนบ้านสวนกล้วย ถูกยิ่งด้วยปืนขนาด 11 มม. ยิงไม่ออกวัตถุมงคลของหลวงพ่อ เป็นที่เชื่อถืออย่างมาก และ ประสบการณ์แน่นๆ ... หลวงพ่อกร่ายมีวาจาสิทธิ์ หลวงพ่อท่านมรณะภาพปี 2530 หลังจากท่านมรณะภาพสังขารท่านก็ไม่เน่าเปื่อย...ขอคร่าวๆเพียงแค่นี้ก่อน..เบ็น วิเศษฯ เรียบเรียง

หนุมานเชิญธง 1500 #ปิดหนุมานครับ
    พรหมสี่หน้า 1000

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2017
  17. j999

ขอจองผ้ายันต์พรหมสี่หน้าครับ

18. benay

ขอบคุณคราบพี่

19. benay

พระสมเด็จรุ่นแรก ปี 2513

สร้างพร้อมเหรียญบินรุ่นแรก

หาชมยากแล้วครับปัจจุบันนี้ สวยงามตามรูป

ราคาแบ่งปัน 2500 บาท

ขนาดไฟล์:
      142.3 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      141.7 KB
      เปิดดู:
      83
  20. benay

ตระกรุดโทน

แบ่งมาจากตระกรุดชุด หลวงพ่อภู วัดดอกรัก

บูรพาจารย์เมืองอ่างทอง ยุคอินโดจีน 2485

ยอดตระกรุดมหาอุตม์เมืองอ่างทอง ถ้าครบชุดหลักหมื่น มีพุทธคุณทุกดอก

ยาวสองนิ้วครึ่ง 1250 บาทพอ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2017