หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วัตถุมงคลหลวงพ่อทรงมีอีกหลายรุ่นสอบถามได้ครับ

ของหลวงพ่ออื่นๆที่ลงในกระทู้ สอบถามราคา ต่อรองดูครับ ถ้าแบ่งได้ จัดให้

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญเต่ารุ่นสอง เต่าสร้างตัว

มีจารลายมือหลวงพ่อ มีโค้ด ท วัด

สวยมาก ชัดเจนสวยงามมาตรฐานแนวทางวัด

หลวงพ่อจาร นะ ชา ลี ติ

ราคา ...บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

3. benay

เหรียญบิน รุ่นแรกปี 2513

เป็นเหรียญรูปเหมือนหลวงพ่อรุ่นแรกครั้งแรก และหลวงพ่อยังใช้เหรียญรุ่นนี้ติดอังสะตลอดเวลา

สวยเดิมๆสภาพเกือบเต็มร้อย

ราคา....บาท

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2017
  4. benay

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปดพิมพ์หกชั้นปรกโพธิ์

เนื้อเข้มมากครับองค์นี้

พระครูวิเศษธรรมวาที (แพ เกสโร) เจ้าคณะหมวดตำบลหัวตะพาน มรณะภาพ 2508 วัดกลางราชครูธาราม

พระคณาจารย์ผู้มีระเบียบวินัยเป็นที่กล่าวขานและ มีวาจาศักสิทธิ์ยิ่งนัก ท่านมรณะภาพเมื่อ 2508

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปด หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธาราม อ.วิเศษชัยชาญ พระเถราจารย์ผู้มีวาจาสิทธิ์ เจ้าของตระกรุดหนังหน้าเสือและ หนังวัวตายท้องกลม หนึ่งเดียวในวิเศษชัยชาญครับ เนื้อเข้มจะแก่ว่าน เนื้อนวลๆขาวๆจะแก่กล้วยหอม ซึ่งกล้วยหอมเสกนี้หลวงพ่อท่านให้นำมาผสมให้เนื้อหนึกเหนียว จะหายากกว่าเนื้อว่าน เพราะทำเพียงไม่กี่ครั้ง หลวงพ่อท่านมรณะภาพไป 40 กว่าปีแล้วครับ สมเด็จนี้คนท้องที่หวงกันมากครับ เจอกันมาทุกรูปแบบ แต่เหนียวนั้นเป็นหลักเชื่อขนมกินได้แน่นอน ผมเองได้ยินมาตั้งแต่เด็กๆ ทั้งบ้านผมและคนหัวตะพานก้นับถือกับแบบสุดๆครับ ว่านที่ทำพระนี้หลวงพ่อท่านปลูกเองและเสกน้ำมนต์รดทุกวัน ท่านจะมีวันตัดของท่านและท่านจะเป็นคนกำหนดเอง นอกจากสมเด็จแล้วท่านยังมีเม็ดว่านเสก เนื้อเดียวกับสมเด็จท่านนี่หละครับ คนสมัยนั้นเขาเอาไปให้ไก่กินและออกตีให้คู่ต่อสู้เดือยยาวขนาดใหนไม่ได้กินเลือดแน่นนอนครับ เจอกันมามากแล้ว แต่อีกเรื่องหนึ่งที่น่าแปลกครับ คุณปู่สำรวย กลับทวี ท่านเคยเล่าให้ฟังว่า สมัยที่หลวงพ่อท่านยังอยู่ ก็มีนักเกรงเยอะและลูกศิษท่านที่เจ๋งๆก็เยอะ ศิษย์หลวงพ่อแพได้ไปเที่ยวงานรำวงที่บ้านม่วงเตี้ย เลยวัดหลวงพ่อทรงไปหน่อย เกิดมีปากเสียงกันขึ้นในงานแถวนั้น ลุกศิษย์หลวงพ่อชื่อ ตาธรรม เกิดเดินขึ้นไปประกาศไมค์บนคณะรำวง คงจะไปกวนเจ้าถิ่นเขาเข้าฝ่ายเจ้าที่ก้เดินดุ่มๆมาไกล้ๆแบบไม่ทันตั้งตัว ได้ชักมีดหมอด้ามงา.... ออกมาจ้วงแทงประมาณสามครั้ง ตาธรรมตกใจ แต่แปลกที่มีดหมอไม่สามารถแทงทะลุหนังของตาธรรม ได้ทั้งๆที่มีดหมอ..ใครว่าเหนียวๆถ้าได้เจอเข้าไปล่ะก็เลือดสาดทุกรายไป แต่กับศิษหลวงพ่อแพไม่เข้าครับแต่นอนหยอดน้ำข้าวต้มไปหลายวัน ผมถามปู่สำรวยท่านว่าทำไมไม่เข้าท่านบอกว่า ,อาคมท่านค้ำกันได้, อันนี้ผมเล่าให้ฟังจากคำบอกเล่าของปู่สำรวยที่อยู่ในเหตุการวันนั้น เรื่องนี้เกิดเมื่อปี 2490โปรดใช้วิจารณญาณก็แล้วกันครับ ยังมีลุงอีกท่านหนึ่งชื่อลุงอ๊อด ตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่ ถูกยิงด้วยปืนลูกซอง กลิ้งไปกลิ้งมาหน้าวัดแปดแก้ว แต่ผิวหนังไม่ได้เป็นอะไรเลยแม้แต่น้อย ทั้งโดนขวดแป๊ปซี่ลิตรขวดแก้วตีไม่แตก ...........เล่าแล้วจะยาวเอาคร่าวๆแค่นี้ก่อนครับ คนบ้านผมรักเคารพหลวงพ่อท่านมากๆครับ ถ้านึกไม่ออกว่ารักเคารพท่านมากขนาดไหน ให้พี่ๆลงนึกถึงครูบาอาจารย์ที่พี่ๆเองเคารพมากที่สุด.....นั่นหละครับความรู้สึกเดียวกัน

หาชมยากที่สุดรองจากพิมพ์เจ็ดชั้นปรกโพธิ์ครับ

ไม่เคยนำมาลงกระทู้เลย เช่ามาที่เดียวกัน เลยขายคู่กันเลยครับ

2 องค์ 8,500 พอครับ พระแค่รานจากว่าน ไม่มีแตกหักครับ

5. benay

รายการเปิดตำนาน เทป หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

6. benay

พระพิมพ์นางเสาร์ 5 ปี 2475

โรยผงตะไบพระหล่อโบราณเสาร์ 5

หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน อีกหนึ่ง บรมครุแห่งเมืองวิเศษฯ

ถือเป็นพระพิมพ์ที่หาชมยากมากพิมพ์หนึ่ง ในบรรดาพระพิมพ์ของหลวงพ่อ นานๆจะมีให้เห็นกันทีครับ

พระหายาก หาเงินง่ายกว่าแน่นอน ราคาเบาๆครับ 999 บาทพอ.. พร้อมส่ง

ปิดให้คุณ pkchalerm ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2017
  7. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระพิมนางเสาร์5หลวงพ่อนุ่มครับ

8. benay

พระปิดตา หลังใบโพธิ์

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี

บูรพาจารย์ วาจาสิทธิ์ สังขารไม่เน่าเปื่อย แห่งแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ

นานๆเจอสักองค์ครับพระปิดตา มวรสารเก่าๆที่ท่านรวบรวมไว้เพียบครับ

ของดีราคาเบา 950 บาท พร้อมส่ง

9. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน เมื่อ๓ตค.เวลา๑๐.๕๒น.เป็นค่าบูชาพระ๖รายการ
    ที่อยู่ ดูในกล่องข้อความครับ

10. benay

ขอบคุณครับผม

11. benay

พระสมเด็จรุ่นแรก ปี 2513

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ไม่บรรยายมาก อยากบอกว่าของดี และหายาก

ราคา...บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2017
  12. benay

พระสมเด็จวัดเกษไชโย มาไหม่ พิมพ์หกชั้นอกตัน หรือหกชั้นนิยม พิมพ์มาตรฐานวงการนิยมที่สามารถซื้อขายได้จริง ความนิยมเป็นรองเพียงพิมพ์เจ็ดชั้นนิยมเท่านั้น

ประกันแท้สากลตามมาตรฐานงานสมาคมผู้นิยมพระเครื่องพระบูชาไทย

เก๊คืนเงินเต็มจำนวน แถมค่าตกใจให้ 30,000 บาท

ราคาตามสภาพพระมีหักกลาง 1 แผล 260,000 บาท

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2017
  13. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    ขอทราบค่าบูชาด้วยครับ

14. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    ขอจองครับ

15. benay

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 มีจาร หาชมยาก

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญ ลายมือหลวงพ่อ จาร นะ ชา ลี ติ

รุ่นนี้ทองแดงหลวงพ่อใช้ติดอังสะด้วยนะครับ หลวงพ่อประสบการณ์มากมายครับ ด้านโภคทรัพย์ เป็นที่ยอมรับ แบบไม่มีใครกล้าเถียง เพราะเป็นวิชาเต่าในบารมีเฉพาะของหลวงพ่อ ไม่เหมือนใคร คนที่ใช้บูชาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่ธรรมดา เอาเป้นว่าชัดเจนครับ ประสบการณ์ผมมิได้เขียนขึ้นเอง มีคนเจอมาเยอะครับ จนยืนยงมาจนวันนี้ครับ

รุ่นนี้ได้รับความนิยมมากนะครัเนื่องจากหลวงพ่อเสกนานเป็นปีๆ ตั้งแต่ปี 44 และมาออกปี 45 ประสบการณ์ด้านค้าขาย โชคลาภ แน่นอนจริงๆ

สภาพสวยมาก รุ่นแรกมีจารนิยมมาก และพบน้อยมากๆในลายมือที่จารดูง่ายๆ

ประกันลายมือหลวงพ่อแท้ตลอดชีพ

ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญครับ ราคา ......สอบถามครับ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2017
  16. benay

พระพิมพ์เกศอุณาโลม ยุคอินโดจีน

หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน

นานๆจะได้เห็นครับ สมบูรณ์ลงรักเดิมๆ

2500 บาทพอ พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2017
  17. benay

พระพิมพ์ วัดนก ฐานสามชั้น

ของเหนียวยุคโบราณ พระพิมพ์วัดนก ความเหนียว กันเขี้ยวงา เป็นที่เชื่อถือ ความเก่าระดับร้อยปี นิยมมาช้านาน

หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมาขามเฒ่า ร่วมปลุกเสก

ราคา 2850 บาท

18. benay

เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อกิ่ม วัดกลาง (บ้านนา)

รูปหล่อและเหรียญหลวงพ่อ มีนายตำรวจกองปราบ เอาไปลองยิงถึงสามครั้ง ทั้งไม่ออก และ ออกแต่เสียง ลูกปืนไม่อยู่ เรื่องนี้ทราบกันดีในกลุ่มคนเล่นหลวงพ่อกิ่มครับ

สวยมากเดิมๆ กะไหล่เต็มๆ

ราคา 5500 บาท พร้อมส่ง หายากมากๆนะครับ สวยๆหลายๆหมื่น

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2017
  19. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

20. benay

พ่อหุ่นพยนต์สารพัดกันบรมครู นิยม

หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง

(หลวงพ่อท่านเป็นสหธรรมมิกหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน)

หลวงพ่ออ่อนท่านสร้างเบี้ยแก้ด้วยครับแต่หาของยากครับเบี้ยของทานมีเอกลักษณ์ แยกไม่ยากครับของหลวงพ่ออ่อน แหวนงูท่านก็ประสบการณ์มากครับ ท่านสนิทสนมกับหลวงพ่อทรงมาก ไปมาหาสู่กันบ่อยครับ หลวงพ่ออ่อนท่านเป็นพระค่อนข้างจะดุครับคนไม่ค่อยกล้าเข้าไปขอพระท่านมากนักและที่สำคัญเจ้านายหลายพระองค์เสด็จมาหาท่านเป็นการส่วนพระองค์บ่อยนะครับ เรื่องนี้มีคนรู้เยอะเหมือนกันครับแต่ทราบกันภายในไม่ค่อยได้ประกาศให้ใครรู้ พระของท่านมีประสบการณ์มากมาย ที่สำคัญท่านไม่ยุ่งนายทุนทุกอย่างออกจากวัดทั้งหมด หุ่นพยนต์นี้ท่านสร้างไว้ไม่มากนักนะครับ พบเห็นกันน้อยครับ ประสบการณ์มากมายด้าน ทำมาหากิน เฝ้าบ้าน กันของอัปมงคล ทำให้ได้รับความนิยมครับ

ของพบน้อยน่ะครับ มีตนเดียวครับ อีกองค์หนึ่งที่ท่านทำของขึ้นแนะนำครับผม ของท่านแรงและได้ผลและได้รับความนิยมครับ

คาถาหุ่นพ่อหุ่นพยนต์-สารพัดกัน-บรมครู

ตั้งนะโม 3 จบ ระลึกถึง พุทธธังสรณังคัจฉามิ ธัมมังสรณังคัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ

เทพเทวาอารักษ์ทั้งหลาย พ่อปู่ฤาษีเพชรฉลุกัณฑ์เจวะ พ่อปู่ฤาษีนารายณ์ พ่อปู่ฤาษีนารอท พ่อปู่ฤาษีทั้ง 108 ตนพระฤาษีดาบสทั้งหลาย หลวงปู่อ่อน สมาจาโร คุณบิดา มารดา ครูบาอาจารย์เป็นที่ตั้งแล้วว่าคาถา

สาธุโอม ปลุกๆกูจะปลุกพ่อหุ่นพยนต์ด้วยมนต์ เนหะกัณหะ กัณหะเนหะ นะมะพะทะ นะกัน โมกัน พุทกัน ธากัน ยะกัน นะมะอะอุ อะหังนุกา อิทธิฤทธิ์ ฤทธิอิทธิ์ พุทธังประสิทธิ ธัมมังประสิทธิ สังฆังประสิทธิ ประสิทธิเม

เก๊ดีพอสมควร ตังจริงๆหายากครับ

.....มีตนเดียวครับ .....บาท พร้อมส่งครับ

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2017