หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีพระนักธรรมเข้ามาเยอะครับหลายองค์ สนใจสอบถามนะครับ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตระกรุดแยกมาจากตระกรุดชุด

หลวงพ่อภู วัดดอนรัก

สุดยอดตระกรุดเมืองอ่างทอง

พระคณาจารย์ยุคอินโดจีน 2485

ตระกรุดหลวงพ่อภูวัดดอนรักท่านเป็นพระคณาจารย์ที่ล่ำลือกันมานานตั้งแต่สมัยปู่ย่าตายายด้านมหาอุด คงกระพัน กำบังกาย อย่างยิ่งยวดและเชื่อถือได้อย่างยิ่งครับ ประสบการณ์ ฉกาจฉกรรมากตั้งแต่ครั้งก่อนแต่เมื่อไม่นานมานี้ มีอยู่ครั้งนึงงานสงกรานต์ที่วิเศษฯ จังหวัดอ่างทองวัยรุ่น ซึ่งเพื่อนน้องผมเอง มีเรื่องกับคู่อริ โดนทั้งปืน มีด แต่ ไม่ระคายผิวครับ ปืนก้เปรียบเช่นกระบองอันนึงอย่างที่หลวงพ่อภู ท่านเคยพูดกับปู่แท้ๆของผมเองตอนที่ปูไปเช่าตระกรุดของหลวงพ่อภู ว่ามีตระกรุดกูมึงไม่ต้องกลัว เห็นปืนเป็นกระบอง หลวงพ่อท่านมั่นใจในของๆท่านอย่างมากครับ เพื่อนน้องชายผมโดนจนสลบแต่ผิวหนังไม่มีรอยเลือดครับแค่ยางบอน แต่เสื้อเขากระจุยครับ เสื้อตัวที่ใส่วันนั้นเขาก็เก็บไว้ดูเพื่อนึกถึงอภินิหารของหลวงพ่อภู มาจนวันนี้ และเขามีความมั่นใจในพระเครื่องหลวงพ่อภูอย่างมากครับ เพราะเจอมาขนาดนั้นถ้าไม่มันใจก็ไม่รู้จะว่ายังไงครับ หลวงพ่อท่าน เป็นคณาจารย์ที่ เหล่าศิษย์สมัยนั้นให้ความนับถือท่านอย่างมาก

การจารตระกรุดของท่านส่วนมากไม่มีใครทราบว่าท่านต้องลงไปจารในสระข้างวัดนะครับ และการดุดวงของท่านต้องดูกลางแจ้ง หากเมฆชนกันจะดูไม่ได้

ขนาด 2 นิ้ว

****อย่างที่เคยเล่าว่าสมัยก่อนคนมีลูกมากๆ จะแกะตระกรุดในชุดของหลวงพ่อภู แบ่งลูกๆคนละดอกความศักดิ์สิทธิ์ถึงขนาดนั้น ใน 1 ชุดมี 12 ดอก พุทธคุณ 12 แบบ แต่หนักด้านคุ้มครอง

ได้มาดอกเดียว 1500 บาทครับ

ปิดให้คุณ kritss ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2017
  3. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    จองตะกรุดหลวงพ่อภู ครับ

4. benay

พ่อหุ่นพยนต์สารพัดกันบรมครู นิยม

หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง

(หลวงพ่อท่านเป็นสหธรรมมิกหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน)

หลวงพ่ออ่อนท่านสร้างเบี้ยแก้ด้วยครับแต่หาของยากครับเบี้ยของทานมีเอกลักษณ์ แยกไม่ยากครับของหลวงพ่ออ่อน แหวนงูท่านก็ประสบการณ์มากครับ ท่านสนิทสนมกับหลวงพ่อทรงมาก ไปมาหาสู่กันบ่อยครับ หลวงพ่ออ่อนท่านเป็นพระค่อนข้างจะดุครับคนไม่ค่อยกล้าเข้าไปขอพระท่านมากนัก พระของท่านมีประสบการณ์มากมาย ที่สำคัญท่านไม่ยุ่งนายทุนทุกอย่างออกจากวัดทั้งหมด หุ่นพยนต์นี้ท่านสร้างไว้ไม่มากนักนะครับ พบเห็นกันน้อยครับ ประสบการณ์มากมายด้าน ทำมาหากิน เฝ้าบ้าน กันของอัปมงคล ทำให้ได้รับความนิยมครับ

ของพบน้อยน่ะครับ มีตนเดียวครับ อีกองค์หนึ่งที่ท่านทำของขึ้นแนะนำครับผม ของท่านแรงและได้ผลและได้รับความนิยมครับ

คาถาหุ่นพ่อหุ่นพยนต์-สารพัดกัน-บรมครู

ตั้งนะโม 3 จบ ระลึกถึง พุทธธังสรณังคัจฉามิ ธัมมังสรณังคัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ

เทพเทวาอารักษ์ทั้งหลาย พ่อปู่ฤาษีเพชรฉลุกัณฑ์เจวะ พ่อปู่ฤาษีนารายณ์ พ่อปู่ฤาษีนารอท พ่อปู่ฤาษีทั้ง 108 ตนพระฤาษีดาบสทั้งหลาย หลวงปู่อ่อน สมาจาโร คุณบิดา มารดา ครูบาอาจารย์เป็นที่ตั้งแล้วว่าคาถา

สาธุโอม ปลุกๆกูจะปลุกพ่อหุ่นพยนต์ด้วยมนต์ เนหะกัณหะ กัณหะเนหะ นะมะพะทะ นะกัน โมกัน พุทกัน ธากัน ยะกัน นะมะอะอุ อะหังนุกา อิทธิฤทธิ์ ฤทธิอิทธิ์ พุทธังประสิทธิ ธัมมังประสิทธิ สังฆังประสิทธิ ประสิทธิเม

ราคา 2550 บาท อยากแนะนำนะครับ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2017
  5. benay

ผ้ายันต์ หลวงพ่อซำ วัดตลาดไหม่

บูรพาจารย์ยุคอินโดจีน 2485 เมืองอ่างทอง

รุ่นนี้เป็นผ้ายันต์ยุคแรกสุดของท่าน หายากมากครับ

ไม่เคยลงกระทู้เลย มีผืนเดียว

2000 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2017
  6. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

7. benay

ผ้ายันต์ พรหมสี่หน้า

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี

หน้าโล่ห์ หายาก บูรพาจารย์ยุคกลาง อาคมขลัง สังขารไม่เน่าเปื่อย แห่งแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ

ราคาตามสภาพ 1200 บาท

8. benay

พระเสาร์ 5 หลังยันต์ตรี เลี่ยมทอง

หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน

บูรพาจารย์ยุคสงครามอินโดจีน แห่งเมืองอ่างทอง ประสบการเพียบครับ ถือัป็นที่นิยมอย่างกว้างขวาง ขนาดกระทัดรัด เลี่ยมทองคำแท้อย่างดี

ไม่เคยลงกระทู้เลย พิมพ์นี้หายากที่สุดครับ

ราคา 7500 บาทพร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2017
  9. benay

พระสมเด็จเกษไชโยรุ่นสร้างเขื่อน (เขื่อนขาว) นิยม

วัดไชโยวรวิหาร อ่างทอง

นิยมเล่นรองลงมาจากพระสมเด็จวัดเกษ เพราะผสมเนื้อเก่าไปเยอะและนิยมใช้บูชาแทนพระสมเด็จวัดเกษที่มีราคาแพงครับ องค์นี้เนื้อขาวสวยมากเดิมๆผิวเดิม ซึ่งส่วนมากจะกระเทาะเพราะเป็นเนื้อผง

พุทธคุณแคล้วคลาด คงกระพัน และอำนวยความร่มเย็นมาแนวเย็นๆด้วยครับ

ราคา 9,500 บาท ตามสภาพสวยมากๆ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2017
  10. benay

ทางร้านมีระบบ ผ่อนชำระ

1.งวดแรกโอนมัดจำ 25%
    2.ทะยอยจ่ายไม่เกิน 3 เดือน
    3.ไม่มีดอกเบี้ยนะครับไม่คิดระหว่างทะยอยจ่าย
    4.จ่ายหมดถึงส่งพระ เก็บสลิปการโอนจนกว่าจะได้รับพระ

11. benay

#ของขลังภูธรแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ บูรพาจารย์ยอดขลัง ที่จะหาผู้ใดเสมอได้ยากยิ่ง

วาจาสิทธิ์วิชานิ้วเพชร เหรียญเงินลงถม รุ่นแรกพิมพ์ที่ 1 หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ 2490
    วาจาสิทธิ์ นิ้วเพชร รักษาโรคหายดั่งใจนึก ถึงมือท่านไม่มีคำว่าไม่หาย เรียกว่าสั่งได้ รักษาฝีด้วยวิชานิ้วเพชร เสกเกลือให้จืด กำหนดเวลาฝีแแตกได้ดั้งตาเห็น รู้วาระมรณะภาพ ให้ลูกศิษย์ปวดท้องแทนเมีย วิชาประสานกระดูก เสกน้ำในแม่น้ำเป็นน้ำมนต์ รักษาคนครั้งละหนึ่งศาลา ลูกศิษย์มาหาวันละเป็นพันคน เนื้อเงินจากปล้องยาฝิ่น เหรียญประกบ งานถมเมืองนครฯ สมัยก่อนทำบุญเหรียญละ 20 บาท คนแย่งกันจนไม่พอจำหน่าย

ราคา 2x,xxx บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2017
  12. benay

สอบถามรวดเร็วอีกหนึ่งช่องทาง ไลน์ 083-6139417

13. benay

ช่วงปีไหม่ มีรายการพิเศษ สนใจรายการไหนสอบถามต่อรองราคาได้ครับ ถ้าไหว จัดให้เลยครับ

14. benay

เหรียญหลวงปู่คำ วัดโพธิ์ปล้ำ รุ่นแรก

สร้างก่อนหลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน หลวงพ่อภู วัดดอนรัก หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ หลวงพ่อคำ ถือเป็นครูบาอาจารย์เลื่องชื่อติดหูคนมานานมากตั้งแต่สมัยท่านยังทรงสังขาร ด้วยวิทยาคมด้านการถอนคุณกระทำเป็นที่ประจักษ์ แม้แต่โต๊ะลาม หมอแขกคุณกระทำผู้เลื่องลือ ยังต้องยอมสยบต่อองค์หลวงพ่อ ผีปอบ สารพัดคุณกระทำย่ำยี รักษาคนบ้าให้หาย และเป็นอีกครูเบี้ยแขวงเมืองวิเศษอันเลื่องลือ หลวงปู่คำท่านสมถะไม่สะสม ใจดีเมตตามากๆ สงเคราะห์คน เวทวิทยาคมของท่านไม่เป็นรองใคร สำหรับคนที่สะสมวัตถุมงคลคงอยากรู้เรื่องราวด้านนี้ไม่น้อย และหลวงพ่อท่านก็ไม่ธรรมดาอย่างแน่นอนครับ สมัยนั้นเรื่องคุณกระทำ ถอนคุณไสย แม้ขณะถอน หมอมันทำย้อนมาจะเล่นงานหลวงพ่อโดยการเสกตะปูมา ท่านทราบและปัดตะปูขึ้นหลังคาศาลา หล่นลงบนศาลา ดังเกลียวยังห่าฝน คนที่หลวงพ่อท่านใช้ให้ขึ้นไปเก็บตะปูบนหลังคา เพิ่งจะเสียไปได้สองปีนี้ แต่ท่านก็ถ่ายทอดเรื่องราวไว้ ความดังในยุคนั้นถือว่าดังจริง แม้แต่หมอคุณกระทำวิชาแขก ยังต้องยอมรับนับถือ ถึงกับให้ลูกชายพกเบี้ยแก้ท่านติดตัว ลูกชายหมอท่านนี้ โดนลอบยิงหลายครั้งแต่ไม่เข้า แต่สุดท้ายเสียชีวิตเพราะถูกระเบิด หลวงพ่อคำท่านเป็น หนึ่งในครูบาอาจารย์ที่ถ่ายทอดสรรพวิชา ให้หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ...

ราคา...บาท พร้อมส่ง

DSC_0085 copy-1.jpg

15. benay

พระพิมพ์วัดอ่างทองวรวิหาร

พิมพ์เจ็ดชั้น พิธียิ่งใหญ่ระดับจังหวัดในสมัยนั้นราว 2490

เป็นวัตถุมงคลที่จัดสร้างพร้อมกับพระสมเด็จ วัดเกษไชโย รุ่นสร้างเขื่อน มวลสารพระสมเด็จแตกหักของพระสมเด็จ วัดเกษไชโย ในกรุ วัดไชโยที่แตกหัก ของสมเด็จพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี จริงๆแล้วใช้เนื้อเดียวกันเลยครับ สมัยนั้นท่าจเจ้าคณะจังหวัดอ่างทองหลวงปู่แผ้ว กับท่านเต้าคุณวัดไชโยท่านสนิทกันมาก เนื้อหาทั้งหมดทางวัดไชโยเป็นผู้เตรียม และแบ่งเป็นสองส่วน ส่วนแรกนำไปกดพิมพ์รุ่นเจ็ดชั้นสร้างเขื่อน ซึ่งปัจจุบันสวยๆถึงสามหมื่นบาท อีกส่วนหนึ่งนำมากดพิมพ์พระพิมพ์ของวัดอ่างทอง หลังกดพิมพ์เสร็จก็นำเข้าพิธีพร้อมกันเมื่อปี 2491

เป็นหนึ่งในสมเด็จที่ประวัติชัดเจนมาก แต่ราคายังห่างรุ่นสร้างเขื่อนเป็นสิบเท่า เพียงแค่ไม่ได้ออกโดยตรงที่วัดไชโย

ใช้บูชาแทนพระสมเด็จเกษไชโยสบายๆครับ คนที่รู้จะห้อยคอสบายใจมาก

ราคา 1,150 บาท

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2018
  16. benay

พระขุนแผนนั่งกุมาร ไข่ผ่าซีก

โรยผงตะไบพระหล่อเสาร์ 5 ปี 2475

หายากครับพิมพ์นี้

ราคา 1850 บาท พร้อมส่ง มีตัวตนครับพระพิมพ์นั่งกุมารนี้ ไม่ธรรมดา

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2017
  17. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอรับไว้ครับผม..
    โอนแล้วครับพี่
    ที่อยู่ pm ครับผม..

พระขุนแผนนั่งกุมาร ไข่ผ่าซีก

โรยผงตะไบพระหล่อเสาร์ 5 ปี 2475

หายากครับพิมพ์นี้

ราคา 1850 บาท พร้อมส่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2017
  18. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ ไปรษณีเปิดวันที่ 3 นะครับ

19. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ครับผม รอรับของดีหลังปีใหม่ครับ..

20. benay

พระกริ่งอุ้มบาตร เนื้อทองแดงรมดำ มีจาร

พระกริ่งเพียงรุ่นเดียวที่วัดสร้างเอง ตอกโค้ด ท ไม่มีหัวของวัด

องค์นี้พิเศษ มีจารลายมือหลวงพ่อ หายากมากๆ

จาร นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ แกะจากกรอบกระเช้าออกมาให้เลยครับองค์นี้

ถือว่าเป็นองค์ส่งท้ายปี และก็มีองค์เดียวครับ

ราคา 4500 บาท พร้อมส่ง หายากนะครับมีจารขนาดนี้

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2017