หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการสุดยอดทีเด็ด วันแรกของปี

พระกริ่งอุ้มบาตรก้นอุดผงอุดเกษา ตอกโค้ดวัด

พิเศษตอกโค้ด เลข 9 สี่ตัว , ท ไม่มีหัว , ท หยดน้ำ องค์นี้ผมรับกับมือหลวงพ่อสมัยบวชกับท่าน หลวงพ่อเอาเหล็กจารจารที่ผงไว้ นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ และผมเอาแผ่นตะกั่วที่อุดก้นเบี้ยมาปิดทับก้นพระกริ่งและขอความเมตตาท่านจารอีกครั้ง หลวงพ่อจาร นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ นะ โม พุธ ธา ยะ ที่สำคัญตลับเงินใบนี้ หลวงพ่อจารไว้อีก มะ อะ อุ นะ มะ พะ ทะ นะ โม พุท ธา ยะ นะ ชา ลี ติ

สรุปหลวงพ่อจารไว้ทั้งหมด 35 ตัว และเสกทับถมมาอีกนับไม่ถ้วน

และหลังจากนั้นหลวงพ่อยังให้เอาพระเครื่องหลายๆอย่างที่ผมมีใส่ย่ามรวมทั้งองค์นี้ลงโบสถ์เวลาไปนั่งอันดับหลวงพ่อเป็นอุปฌาย์อีกหลายโบสถ์ครับ

เปิดให้บูชา วันนี้ กับพรุ่งนี้ รายการจะปิด สามทุ่มตรง หากไม่มีผู้บูชาครับ

ราคา 1x,xxx บาท พร้อมส่ง และวัตถุมงคลของขวัญปีไหม่ แหวนเสือเนื้อเงิน 1 วง ทองแดง 1 วง แหวกม่านฝังข้าวเปลือกพิรอดอีก 1 องค์

ปิดให้พี่ j999 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58 KB
      เปิดดู:
      195
      ขนาดไฟล์:
      46.6 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      62.3 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      38.4 KB
      เปิดดู:
      85
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2018
  2. Livelight

Livelight เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาพระกริ่งอุ้มบาตร ก้นอุดผงอุดเกศา หลวงพ่อทรงค่ะ

3. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

5. benay

ผ้ารอยมือผืนใหญ่ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

จารเต็มสูตรลายมือ อดีตพระสวัสดิ์

มีจารหลวงพ่อทรง กำกับ นะชาลีติ

ผ้ายันต์ปั๊มมือ ปั๊มสดๆทุกผืนครับ ปัจจุบันหาชมยากมากแล้วแบบที่หลวงพ่อจารด้วย

ประกันแท้ตลอดชีพ

ราคา 5,500 บาท พิเศษช่วงปีไหม่ มอบ พระสิวลีห้ามจนฝังตระกรุดสาริกา และ พระสมเด็จปลวกเสก20 ปี ให้เป็นที่ระลึกครับ

6. benay

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 เนื้อเงิน หาชมยาก หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญ

รุ่นนี้ทองแดงหลวงพ่อใช้ติดอังสะด้วยนะครับ เต่าหลวงพ่อประสบการณ์มากมายครับ ด้านโภคทรัพย์ เป็นที่ยอมรับ แบบไม่มีใครกล้าเถียง เพราะเป็นวิชาเต่าในบารมีเฉพาะของหลวงพ่อ ไม่เหมือนใคร คนที่ใช้บูชาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่ธรรมดา เอาเป้นว่าชัดเจนครับ ประสบการณ์ผมมิได้เขียนขึ้นเอง มีคนเจอมาเยอะครับ จนยืนยงมาจนวันนี้ครับ

เต่ารุ่นนี้ได้รับความนิยมมากนะครัเนื่องจากหลวงพ่อเสกนานเป็นปีๆ ตั้งแต่ปี 44 และมาออกปี 45 ประสบการณ์ด้านค้าขาย โชคลาภ แน่นอนจริงๆ

สภาพสวยมาก

ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญครับ ราคา ......สอบถามครับ

ใบประกาศติดที่ 1 งานสมาคมมาตรฐาน

ราคาแบบจัดของขวัญปีไหม่ + เหรียญจอบเศรษฐีไหม่ 1 เหรียญครับ

7. benay

พระสมเด็จ หลังรูปถ่ายขาวดำรุ่นเก่า

หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ หาชมยากมากๆ

เจ้าของเก่าเป็นคนสระบุรีครับองค์นี้ ทำงานไปรษณีย์ พระสมเด็จผมคิดว่าหลวงปู่ท่านน่าจะได้มาจากการไปนั่งปรกในสมัยก่อน เจ้าของเอารูปเก่าติดไว้ด้านหลัง ขลังมากๆ รูปรุ่นนี้ผมเรียกเองว่า รูปถ่ายรุ่นหูดับ เพราะมีคนเคยเอารูปหลวงปู่ไปให้ครูบาอาจารย์ดู ท่านดูแล้วกล่าวว่า หลวงปู่ท่านเสกไว้พอเพ่งดูถึงกับหูดับอื้ออึงไปเลย

ราคา 3,500 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ นพพร ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2018
  8. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน เมื่อ ๓มค.เวลา๑๐.๕๘น.เป็นค่าบูชาพระ ๑ .รายการ ที่อยู่ ในกล่องข้อความครับ

9. benay

ขอบคุณค๊าบบบ

10. benay

แหวนนิ้วเพชร (สร้างพร้อมเหรียญรุ่นแรก)

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทอง

หายากมากกว่าเหรียญเยอะครับ

#ของขลังภูธรแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ บูรพาจารย์ยอดขลัง ที่จะหาผู้ใดเสมอได้ยาก วาจาสิทธิ์วิชานิ้วเพชร

วาจาสิทธิ์ นิ้วเพชร รักษาโรคหายดั่งใจนึก ถึงมือท่านไม่มีคำว่าไม่หาย เรียกว่าสั่งได้ รักษาฝีด้วยวิชานิ้วเพชร เสกเกลือให้จืด กำหนดเวลาฝีแแตกได้ดั้งตาเห็น รู้วาระมรณะภาพ ให้ลูกศิษย์ปวดท้องแทนเมีย วิชาประสานกระดูก เสกน้ำในแม่น้ำเป็นน้ำมนต์ รักษาคนครั้งละหนึ่งศาลา ลูกศิษย์มาหาวันละเป็นพันคน เนื้อเงินจากปล้องยาฝิ่น เหรียญประกบ งานถมเมืองนครฯ

หาชมยากมากตอนนี้ ราคา 7,800 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2018
  11. benay

จัดส่งวัตถุมงคล

12. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน สวัสดีปีใหม่ครับเสี่ยเบ็น โชคดีมีชัยจ้า

13. benay

สวัสดีปีใหม่ค๊าบพี่ป๊อบ

14. สิงห์โต

สิงห์โต สมาชิกใหม่

31 ธันวาคม 2017
    พระนักธรรม ลด ทรงองค์เท่าไรครับ

15. benay

ตอบในข้อความครับ

16. benay

ผ้ายันต์เขียนมือสดๆแบ่งให้ 1 ผืน สายเหนียวมาทางนี้ครับ

หลวงพ่อทับ วัดกลางราชครูธาราม ราวปี 2520

วิเศษชัยชาญ อ่างทอง

หลวงพ่อทับท่านศักดิ์เป็นญาติหลวงพ่อแพวัดกลางราชครู ท่านร่ำเรียนวิชาต่างๆจากที่ใดไม่ปรากฎครับ แต่ทราบเพียงว่าท่านเคร่งครัดในพระธรรมวินัยมากชอบปลีกวิเวกอยู่เพียงลำพัง ของขลังของท่านที่เหล่าลูกศิษย์เสาะหากันคือผ้ายันต์เขียนมือนี้หละครับ กับ พระสมเด็จว่านร้อยแปด แบบเดียวกับหลวงพ่อแพ แต่พิมพ์ไม่เหมือนกันครับ ผ้ายันต์นี้หลวงพ่อทับท่านจะต้องคัดสรรเอาผ้าห่อศพเฉพาะศพที่ตายโหงเท่านั้น ท่านจะทำการพลีเอาออกมาและลงยันต์ต่างๆแต่ละผืนจะไม่เหมือนกัน ท่านจะมอบให้เฉพาะคนที่จำเป็นจริงๆหรือพระที่มาทำการสึกจากท่านเท่านั้นจึงจะได้เหตุเพราะทำยากท่านต้องลงเองทีละผืน และผืนนึงใช้เวลานานมากเพราะท่านลงด้วยความเคร่งครัดครับ ผ้ายันต์ท่านคนรู้จักน้อยแต่พื้นที่เองรู้กันดีและเสาะหากันเนื่องจากกันไฟได้เป็นอย่างดีมีประสบการณ์มากมาย รวมถึงคงกระพันชาตรี มีด ก็โดนอีกด้วยกันมามากเช่นกันครับ ผ้ายันต์ท่านผมจะเอามาลงหลายครั้งแล้วครับ แต่เนื่องจากผมมีน้อยยังไม่พอแบ่งปันและเผยแพร่ หาพระที่จารเองแบบนี้ทำตามตำราโบราณหาได้ยากยิ่งแล้วครับ ขนาดผ้ายันต์ปั๊มโรงงานไหม่ๆเดียวนี้ผืนนึงก็หลายร้อย อยากแนะนำเอาไปใช้บูชาดู

ราคายังถูกกว่าผ้ายุคไหม่ๆเยอะครับ บาท พร้อมส่ง ขนาดย่อมกว่าผ้าเช็ดหน้าครับ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2018
  17. benay

พระสมเด็จ วัดเกษไชโย

รุ่นปี 2521 รุ่นนิยมอีกรุ่นหนึ่ง

พิธีใหญ่ นิยมห้อยบูชาแทนพระสมเด็จวัดเกษไชโย รองจากรุ่นสร้างเขื่อน

สวยเดิมๆ นานๆจะมีมาให้เห็นครับ ราคา 1850 บาท พร้อมส่ง

18. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

UOTE="benay, post: 10630228, member: 225110"]พระสมเด็จ หลังรูปถ่ายขาวดำรุ่นเก่า

หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ หาชมยากมากๆ

เจ้าของเก่าเป็นคนสระบุรีครับองค์นี้ ทำงานไปรษณีย์ พระสมเด็จผมคิดว่าหลวงปู่ท่านน่าจะได้มาจากการไปนั่งปรกในสมัยก่อน เจ้าของเอารูปเก่าติดไว้ด้านหลัง ขลังมากๆ รูปรุ่นนี้ผมเรียกเองว่า รูปถ่ายรุ่นหูดับ เพราะมีคนเคยเอารูปหลวงปู่ไปให้ครูบาอาจารย์ดู ท่านดูแล้วกล่าวว่า หลวงปู่ท่านเสกไว้พอเพ่งดูถึงกับหูดับอื้ออึงไปเลย

ราคา 3,500 บาท พร้อมส่ง

เปิดดูไฟล์ 4436668
    [/QUOTE]

19. benay

เบี้ยแก้หลวงพ่อโปร่ง ยุคแรกๆ

ราวปี 2500 วัดท่าช้าง พระคณาจารย์ครูเบี้ยสายอ่างทอง

หลวงพ่อโปร่ง วัดท่าช้าง ท่านเป็นพระยุคเดียวกับหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ แต่หลวงพ่อโปร่งท่านอายุน้อยกว่า หลวงพ่อโปร่งท่านมีพรรษาในยุคหลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี ท่านบวชครั้งที่สองโดยมีหลวงพ่อคำ เป็นพระอุปัชฌาย์ หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นพระหมอยารักษาคนบ้าคนถูกคุณไสย มีอยู่ครั้งหนึ่งคนบ้าที่มาให้ท่านรักษาเกิดคลุ้มคลั่ง คว้ามีดล็อคคอหลวงพ่อแล้วปาดคอหลวงพ่อ แต่ท่านไม่เป้นไรเลยและท่านก็ไม่โกรธคนบ้าคนนั้นด้วย หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นที่นับถือของคนละแวกวัดเป็นอย่างมากเพราะเขาได้รู้เห็นมาโดยตลอดว่าท่านเป็นอย่างไร แต่คนไม่นำประวัติท่านมาเผยแพร่มากนักเลยพาทำให้คนนอกไม่รู้จักท่านไป จริงๆแล้วท่านเก่งมากครับ และหลังจากท่านมรณะภาพ ท่านก็ไม่เน่าเปื่อย สังขารท่านยังอยู่ที่วัดจนปัจจุบัน ประสบการณ์ที่เขาพบกันก็คงกระพัน แคล้วคลาดเด่นชัดมากๆ เป็นพระคณาจารย์สายอ่างทองที่เก่งมากองค์หนึ่ง
    เบี้ยแก้ของท่านในหมู่ลูกศิษย์เจอกันมาเยอะครับ คนไกล้เท่านั้นที่ทราบ แถมหายาก ท่านสร้างเบี้ยตั้งแต่ท่านอายุ 27 ปี หรือราวปี 2480 จุดดูว่าเป็นเบี้ยแก้หลวงพ่อโปร่ง ถ้ามีพื้นฐานการดูเบี้ยอยู่แล้วคือ สีเบี้ยเก่าซีดอมน้ำตาลแก่อ่อนขึ้นอยู่กับความเก่าของเบี้ย ผิวเคลือบเบี้ยจะไม่เงาแว๊ปแบบเบี้ยไหม่ แต่จะเงาแบบด้านๆในเบี้ยเก่าที่ไม่ได้ใช้ ตามรูป ใต้ทองเบี้ยอุดด้วยชันนะโรงผสมผงยาหรือชันนะโรงล้วนๆขึ้นอยู่กับช่วงที่ทำ เพราะทำเรื่อยๆ จุดสำคัญของเบี้ยหลวงพ่อโปร่งคือ มีแผ่นตะกั่ว บางตัวฝังลงไปในเนื้อชันนะโรงและปิดทองทับ ไม่เห็นแผ่นตะกั่ว ต้องเอาเข็มจิ้มๆดูจึงจะรู้ บางตัวแผ่นตะกั่วอยู่ด้านนอก ให้เห็นชัดเจน ไม่ปิดทองก็มี เบี้ยท่านมีค่าควรเมือง และใช้ได้ผลจริง เป็นอีกหนึ่งเครื่องรางของเมืองวิเศษฯ ที่ควรสะสมและอนุรักษ์อย่างยิ่ง....

ราคายังเบามากๆ 5500 บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2018
  20. benay

เบี้ยแก้ชั้นครู หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ

สวยเดิมมากๆ ถ้าชอบปิดได้เลย ได้ราคานี้ครับ สด-ผ่อนจ่าย ตามอัธยาศัย ไม่เจอบ่อย สวยขนาดนี้ รอยจารชัดๆ

จะเสกเบี้ย ให้กันและแก้ได้จริงมันไม่ใช่ของเล่น จะหาแท้สมบูรณ์จริงๆก้ไม่ง่ายเช่นกัน

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ เบี้ยชั้นครูอีกหนึ่งสำนัก ที่คนรู้ก็ต้องเก็บ นานๆจะพบครับ มีคุณด้านคงกระพันและแคล้วคลาด และ มหาอุตม์ อย่างยิ่ง หลวงพ่อถือว่าเป็นผู้มีความชำนาญ และรอบรู้ด้วยเวทย์วิทยาคมที่ผมบอกได้เลยว่า หาผู้ใดเทียบได้ยากอีกรูปหนึ่ง ความโด่งดังในสมัยนั้นด้านถอนคุณกระทำ และยารักษาคนวิกลจริตนั้น มิได้เป็นรองผู้ใด แม้แต่โต๊ะราม ผู้มีชื่อเสียงด้านคุณกระทำซึ่งเป็นแขก หรือเรียกง่ายๆว่า ของแขก ยังต้องยอมสิโรราบ ยอมรับนับถือในบารมีหลวงพ่อ ถึงกับยอมห้อยเบี้ยแก้หลวงพ่อติดตัว การถอนคุณกระทำของหลวงพ่อ ขนาดตอนกำลังจะถอน คนทำมันยังทำย้อนมาเล่นงานหลวงพ่อ เสียงกราวยังห่าฝน บนหลังคาศาลาวัด เสียงอะไรน่ะเหรอครับ ตะปูครับ มายังกับห่าฝนคนส่งมาทำร้ายหลวงพ่อ แต่ว่าท่านปัดขึ้นหลังคาไปหมด คนที่หลวงพ่อใช้ขึ้นไปเก็บตะปูเพิ่งเสียชีวิตไปไม่ถึงปีครับ ว่านยาที่ทำพระก็ส่วนหนึ่งมาจากว่านยาที่ได้จากการซัดยา คือซัดปรอทด้วยว่านยา ให้ปรอทนั้นรวมตัวและไม่เกิดโทษต่อผู้ใช้ เรื่องนี้ยาวครับ ไม่ได้ทำกันง่ายๆ ต้องรู้จริงจึงจะทำได้ สมัยนี้แทบไม่ต้องไปหา ยกเว้น ที่วัดนางในปัจจุบันนี้ เบี้ยแก้ เป็นเบี้ยแก้ปรอทซัดด้วยว่านยาตามตำราโบราณ ของดีมีคุณค่าอย่างยิ่ง ไปเช่ากันเองที่วัด บอกให้แค่นี้ครับ ย้อนมาที่เบี้ยแก้ของท่าน ตำราสร้างเบี้ยนี้มาจากหลวงพ่อภักตร์ เพราะท่านสนิทสนมกันมาก สายอ่างทอง การเสกตัวเบี้ยให้เป้นเป้นสิ่งสำคัญที่สุด ส่วนปรอทนั้นคือส่วนประกอบให้มีอานุภาพ เป้นของกายสิทธิ์ มีฤทธิ์ในตัว และปรอทต้องร่วมตัวจึงมีอานุภาพ และปรอทของหลวงพ่อคำท่านเป็นปรอทซัดด้วยว่านยาตามสูตรโบราณ ปรอทจึงเกาะตัว เขย่าจึงมีเสียงดังแซ๊กๆ เมื่อปรอทแตกตัว หลวงพ่อท่านเรียกปรอทได้จริงไม่มีผิดเพี้ยน ผมทำประวัติท่านไว้ส่วนหนึ่ง จากคำบอกเล่าของพระเลขาหลวงพ่อในสมัยนั้นซึ่งปัจจุบันท่านเสียชีวิตไปแล้ว เอาคร่าวๆเพียงเท่านี้ครับ ของจริงน่ะไม่ได้ทำกันง่ายๆ ถ้ารุ้ว่าง่ายหรือยาก ก้เอาปรอทมาวางใส่ในถาดแล้วลองนั่งเรียกเองดูครับ ถ้าหรอทมันวิ่งได้ ก็ถือว่าสำเร้จ

สวยจริง เดิมๆ

ราคา 15,500 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ sepultura ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2018