หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เบี้ยแก้ชั้นครู หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ

สวยเดิมมากๆ ถ้าชอบปิดได้เลย ได้ราคานี้ครับ สด-ผ่อนจ่าย ตามอัธยาศัย ไม่เจอบ่อย สวยขนาดนี้ รอยจารชัดๆ

จะเสกเบี้ย ให้กันและแก้ได้จริงมันไม่ใช่ของเล่น จะหาแท้สมบูรณ์จริงๆก้ไม่ง่ายเช่นกัน

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ เบี้ยชั้นครูอีกหนึ่งสำนัก ที่คนรู้ก็ต้องเก็บ นานๆจะพบครับ มีคุณด้านคงกระพันและแคล้วคลาด และ มหาอุตม์ อย่างยิ่ง หลวงพ่อถือว่าเป็นผู้มีความชำนาญ และรอบรู้ด้วยเวทย์วิทยาคมที่ผมบอกได้เลยว่า หาผู้ใดเทียบได้ยากอีกรูปหนึ่ง ความโด่งดังในสมัยนั้นด้านถอนคุณกระทำ และยารักษาคนวิกลจริตนั้น มิได้เป็นรองผู้ใด แม้แต่โต๊ะราม ผู้มีชื่อเสียงด้านคุณกระทำซึ่งเป็นแขก หรือเรียกง่ายๆว่า ของแขก ยังต้องยอมสิโรราบ ยอมรับนับถือในบารมีหลวงพ่อ ถึงกับยอมห้อยเบี้ยแก้หลวงพ่อติดตัว การถอนคุณกระทำของหลวงพ่อ ขนาดตอนกำลังจะถอน คนทำมันยังทำย้อนมาเล่นงานหลวงพ่อ เสียงกราวยังห่าฝน บนหลังคาศาลาวัด เสียงอะไรน่ะเหรอครับ ตะปูครับ มายังกับห่าฝนคนส่งมาทำร้ายหลวงพ่อ แต่ว่าท่านปัดขึ้นหลังคาไปหมด คนที่หลวงพ่อใช้ขึ้นไปเก็บตะปูเพิ่งเสียชีวิตไปไม่ถึงปีครับ ว่านยาที่ทำพระก็ส่วนหนึ่งมาจากว่านยาที่ได้จากการซัดยา คือซัดปรอทด้วยว่านยา ให้ปรอทนั้นรวมตัวและไม่เกิดโทษต่อผู้ใช้ เรื่องนี้ยาวครับ ไม่ได้ทำกันง่ายๆ ต้องรู้จริงจึงจะทำได้ สมัยนี้แทบไม่ต้องไปหา ยกเว้น ที่วัดนางในปัจจุบันนี้ เบี้ยแก้ เป็นเบี้ยแก้ปรอทซัดด้วยว่านยาตามตำราโบราณ ของดีมีคุณค่าอย่างยิ่ง ไปเช่ากันเองที่วัด บอกให้แค่นี้ครับ ย้อนมาที่เบี้ยแก้ของท่าน ตำราสร้างเบี้ยนี้มาจากหลวงพ่อภักตร์ เพราะท่านสนิทสนมกันมาก สายอ่างทอง การเสกตัวเบี้ยให้เป้นเป้นสิ่งสำคัญที่สุด ส่วนปรอทนั้นคือส่วนประกอบให้มีอานุภาพ เป้นของกายสิทธิ์ มีฤทธิ์ในตัว และปรอทต้องร่วมตัวจึงมีอานุภาพ และปรอทของหลวงพ่อคำท่านเป็นปรอทซัดด้วยว่านยาตามสูตรโบราณ ปรอทจึงเกาะตัว เขย่าจึงมีเสียงดังแซ๊กๆ เมื่อปรอทแตกตัว หลวงพ่อท่านเรียกปรอทได้จริงไม่มีผิดเพี้ยน ผมทำประวัติท่านไว้ส่วนหนึ่ง จากคำบอกเล่าของพระเลขาหลวงพ่อในสมัยนั้นซึ่งปัจจุบันท่านเสียชีวิตไปแล้ว เอาคร่าวๆเพียงเท่านี้ครับ ของจริงน่ะไม่ได้ทำกันง่ายๆ ถ้ารุ้ว่าง่ายหรือยาก ก้เอาปรอทมาวางใส่ในถาดแล้วลองนั่งเรียกเองดูครับ ถ้าหรอทมันวิ่งได้ ก็ถือว่าสำเร้จ

สวยจริง เดิมๆ

ราคา 15,500 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2018
  2. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ขอจองครับ รายละเอียดใน pm ครับ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับ

4. benay

พระกริ่ง พระชัย แพโบสถ์น้ำ

หลวงปู่บุญศรี วัดไหม่สุทธาวาส

ยอดแห่งมวลสาร ทองคำเป็นชนวนหลายสิบบาท ยอดพระกริ่งแห่งวัดไหม่ เสกในแม่น้ำ โภคทรัพย์สุดๆครับ คงไม่ต้องบรรยายมาก ท่านที่ทราบและหาอยุ่ เชิญครับ ประกันชั้น 1

ราคา 5,500 บาทพร้อมส่ง

ปิดให้พี่ เด็กบางวัว ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2018
  5. เด็กบางบัว

เด็กบางบัว เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2011
    ขอจองรายการนี้ครับ

6. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองตามข้อความครับ

7. benay

เหรียญรุ่นแรก ปี 2528

หลวงปู่เสียน วัดมะนาวหวาน

สวยตามรูป ราคา 750 บาท พร้อมส่ง

ของดีเกินราคา

ปิดให้พี่ j999 ครับ

8. j999

ขอจองครับ

9. เด็กบางบัว

รายการที่ผมจองไว้ ขออนุญาตโอนเงินไม่เกินวันพุธที่ 23 มค. นะครับ

10. benay

รับทราบทุกท่านครับ

11. benay

เล่าสู่กันฟังสำหรับคนไม่รู้ ขลังดี ไม่จำเป็นต้องแพง

พระสิวลีเนื้อผงน้ำมัน หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี

หลวงพ่อกร่ายท่านสนิทสนมกับหลวงพ่อกวยมากนะครับ เหตุเพราะโยมพ่อของหลวงพ่อกวยท่าน พื้นเพเป็นคนวิเศษชัยชาญ พระผงนี้ผสมผงของหลวงพ่อกวยด้วยทุกรุ่น รวมทั้งสิวลี และพระเครื่องหลวงพ่อกร่ายหลายรุ่น ท่านจะแลกเปลี่ยนวิชากันบ้าง เหรียญหลวงพ่อกวยหลังหนุมานปี 21 หลวงพ่อกร่ายท่านก็เสกด้วย เรื่องนี้ศิษย์รุ่นเก่าๆ ของหลวงพ่อกร่ายจะทราบดี เพราะบางเรื่องไม่จำเป็นต้องโฆษณาป่าวประกาศให้ชาวบ้านรับรู้
    หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น สังขารท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี

สวยตามรูป 1,550 บาท

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2018
  12. benay

ท่านที่หาแบบมีจารอยู่ อย่ารีรอครับ หายากมาก สร้างแค่ 200 เหรียญ

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 มีจาร หาชมยาก หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญ

รุ่นนี้ทองแดงหลวงพ่อใช้ติดอังสะด้วยนะครับ เต่าหลวงพ่อประสบการณ์มากมายครับ ด้านโภคทรัพย์ เป็นที่ยอมรับ แบบไม่มีใครกล้าเถียง เพราะเป็นวิชาเต่าในบารมีเฉพาะของหลวงพ่อ ไม่เหมือนใคร คนที่ใช้บูชาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่ธรรมดา เอาเป้นว่าชัดเจนครับ ประสบการณ์ผมมิได้เขียนขึ้นเอง มีคนเจอมาเยอะครับ จนยืนยงมาจนวันนี้ครับ

เต่ารุ่นนี้ได้รับความนิยมมากนะครัเนื่องจากหลวงพ่อเสกนานเป็นปีๆ ตั้งแต่ปี 44 และมาออกปี 45 ประสบการณ์ด้านค้าขาย โชคลาภ แน่นอนจริงๆ

สภาพสวยมาก เต่ารุ่นแรกมีจารนิยมมาก และพบน้อยมากๆในลายมือที่จารดูง่ายๆ

ประกันลายมือหลวงพ่อแท้ตลอดชีพ

ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญครับ

จากกระทู้เก่า ราคา 22,000 บาท

ราคาพิเศษ 15,500 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2018
  13. benay

พระกริ่งอุ้มบาตร ก้นอุดผงเกษา

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

แบบตอกโค้ดวัด ออกที่ตู้วัด พบน้อยมากๆ

มีองค์เดียว 3850 บาทพร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2018
  14. benay

เหรียญบิน รุ่นแรก สวยมากเดิมๆ

คราบล้างออกได้ครับ เป็นคราบเก่าเก็บของผิว

ไม่ต้องบรรยายมาก ตอนเสกเหรียญกระเด็นเกลื่อนพื้น

ราคา 4500 บาท พร้อมส่ง

15. benay

พระชุดหลวงปู่บุญศรี สอบถาม

16. เด็กบางบัว

โอนเงินแล้วครับ จำนวน 5,500 บาท วันที่ 22/01/61 เวลา 11.02 น. ที่อยู่จัดส่งแจ้งทาง PM นะครับ

17. j999

ได้โอนเงิน เมื่อ ๒๒ มค.เวลา๑๑.๕๕น.เป็นค่าบูชาพระ ๒ .รายการ ที่อยู่ ดูในกล่องข้อความครับ

18. benay

ขอบคุณครับพี่

19. benay

ปลาตะเพียนทอง หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทอง

หายากมากครับ

หลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุ ท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่าในยุคหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน ท่านเป้นพระคราจารยือีกท่านหนึ่งที่ชาววิเศษให้ความเคารพท่านอย่างมาก ด้วยอภินิหารของท่านเป้นที่ประจักต่อสายตาชาวบ้านมานมนาน เหรียยเงินลงถมของท่านเล่นหากันหลักหลายหมื่นบาท จัดเป็นเหรียญหลักเหรียญหนึ่งของ จังหวัดอ่างทอง ท่านเป็นพระคราจารย์ท่เก่งด้านหมอยารักษาคนบ้าหายมานักต่อนัก และท่านเองยังเก่งมากด้านการรักษาคุณไสย จนขนาดว่าคนที่ถูกคุณไสยมาเพียงแค่เข้ามาในบริเวณวัดน้ำพุ ก็จะออกเอง และบางรายอาเจียนออกมาเป็นสิ่งต่างๆ และหลังจากนั้นก็ขึ้น ไปให้หลวงพ่อรดน้ำมนต์ให้ วัตถุมงคลของท่านขึ้นชื่อมาด้านการปกป้องคุณไสย เพราะท่านแฝงไว้ทุกอณู จนเจ้าอาวาสวัดท่านหนึ่งก่อนที่จะมาจำพรรษาและเป็นเจ้าอาวาส ท่านได้หาเหรียญหลวงพ่อเต่า หรือวัตถุมงคลของหลวงพ่อเต่ามาติดตัวไว้เพราะวัดนั้นเป้นวัดเก่าอาถรรพ์เยอะ เจ้าอาวาสแต่ละองคือยู่ได้ไม่นาน หลังจากท่านเอาพระหลวงพ่อเต่ามาติดตัวก็มืได้เกิดเหตุการณ์ใดๆแบบเจ้าอาวาสองค์ก่อนเลยจนกระทั่งปัจจุบัน

เดิม ๆ และหายากมากเสียด้วยครับ

อยากบอกว่าสุดยอดมหานิยมอีกท่านหนึ่งในสายอ่างทองครับ

ตะเพียนนี้มีหลวงพ่อเต่าท่านเดียวน่ะครับในอ่างทองยุคเก่า

ประกันแท้ตลอดชีพ ของไหม่ๆยังแพงกว่าเลยครับ

ราคา 1,650 บาท พร้อมส่ง

ยาว 10 เซน กว้าง 7 เซน

ปิดให้พี่ sepultura ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2018
  20. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ขอจองครับ