หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตระกรุดเอกลักษณ์เฉพาะสำนัก ยุคโบราณ ชมภาพดิบๆไปก่อนครับเพิ่งได้มา

ตระกรุดโบราณ ยุคสงครามอินโดจีนเล่าขานจนถึงปัจุบัน เหนียวชนิดมีดแทงคอหมูยังไม่ได้กินเลือดสำหรับคนที่คล้องตระกรุดท่าน แต่ทว่า การรักษาและการบูชานั้นยาก ต้องเคร่งครัดมาก คือห้ามห้อยเอวเด็ดขาด ต้องห้อยคออย่างเดียว สมัยก่อนทวดผมเคยไปเลี้ยงวัวแถววัดนาคู และได้ตระกรุดท่านมาหนึ่งดอก

หลวงปู่จันทร์ จันทโชติ วัดนาคู ผักไห่ อยุธยาเจ้าของตระกรุดในตำนานตัวจริงอีกรูปหนึ่ง ตะกรุดหลวงปู่จันทร์ วัดนาคู ผักไห่ พระนครศรีอยุธยา เป็นเอกลักษณ์ชัด้จนเฉพาะสำนัก ไม่ต้องนั่งเดาว่าของที่ไหน เนื้อตะกั่วหุ้มด้วยฝาบาตร ตัวจริง หายากสุดๆๆๆ ผมเล่นมาเจอไม่กี่ดอกแบบแท้ๆ ตะกรุดของหลวงปู่จันทร์ท่านจะทำให้เฉพาะพระที่มาลาสิขากับหลวงปู่ และออกให้ทำบุญสร้างโรงเรียน วัดนาคู แต่ไม่มาก นักเลงแถวๆ นาคู อยุธยา สมัยก่อนใช้ตะกรุดของหลวงปู่ลุยแทบทั้งนั้น ตะกรุดของหลวงปู่จะทำจากตะกั่วตีจนแบน ระยะหลังจะเป็นตะกั่วแผ่นจากร้านแถวเสาชิงช้า ตระกรุด จารยันต์81ช่องด้วยมือ และบริกรรม อฐิษฐานจิต ตั้งแต่จาร คลึง ม้วน ตะกรุด โดยหลวงปู่มักจะใช้เวลาประมาณช่วง6โมงเย็นถึงเที่ยงคืน ในการทำตะกรุดแต่ละดอก เฮียสมภพ วิเศษฯ เคยเขียนบทความเกี่ยวกับหลวงปู่จันทร์ไว้ด้วย เนื่องจากท่านไม่ทำแจกพร่ำเพรื่อของจึงหายาก ขนาดคุณพยัพย์ คำพันธ์ ท่านนับถือมากเพราะท่านก็เป็นคนพื้นที่เช่นกันครับจึงทราบความเป็นมาและความขลังเป็นอย่างดียิ่ง ..เมื่อก่อนเขาตีกันแบบประชิดตัว แบบเอามีดแทงคอหมูล๊อคคอแทงกันน่ะครับ ตัวต่อตัว ลูกศิษย์หลวงปู่จันทร์ไม่มีเลือดสักหยดมีแค่รอยยางบอน ใครอยากรู้ว่ามีกแทงคอหมูคมขนาดไหน ลองไปหามาดูกันเองน่ะครับ ตระกรุดท่านกันได้สารพัดอย่างแบบลุยๆสบายครับ เดินป่า ใช้ชีวิตโลดโผนน่าหาไว้อย่างยิ่งครับเนื่องจากประสบการณ์เด่นชัดสุดๆไม่แพ้สายใด หลวงปู่จันทร์ กับหลวงพ่อพัก วัดโบสท่านสนิทสนมกันมาก แลกเปลี่ยนวิชากันหลายอย่าง สม่ำเสมอครับ

ผมเคยลงพื้นที่สองครั้ง เมื่อตอน ม.5 ไปเสาะหาภาพถ่ายท่าน อยากเอามาไว้บูชา แต่ก็ได้เพียงถ่ายภาพจากภาพเขียนสีน้ำมันจากที่วัดมาบูชาที่บ้าน เหตุที่ไปตามหาเพราะชวดผมเคยเล่าให้ฟังว่าท่านเก่งมาก เลยอยากไปกราบรูปท่าน หลวงปู่จันทร์ท่านเป็นช่างทองมาก่อนนะครับ ตระกรุดท่านจึงบัดกรีเรียบร้อยมาก และท่านยังเคยจำพรรษาที่วัดโพธิ์ศรี วัดเดียวกับหลวงพ่อกร่าย แต่ท่านเป็นเจ้าอาวาสในยุคก่อนหลวงพ่อกร่าย ท่านมีความสนิทสนมกับพระอุปัชฌาย์ของหลวงพ่อกร่ายมาก ก็คือหลวงพ่อพัก วัดโบสถ์ ท่านแลกเปลี่ยนวิชากันหลายอย่าง มีครั้งหนึ่ง เกิดความเข้าใจผิดกันระหว่างหลวงพ่อจันทร์ กับหลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์ เนื่องจากการสื่อสารไม่เข้าใจของลูกศิษย์ด้วยกันเอง และการคุยกันแบบข่มกันเองในกลุ่มลูกศิษย์ เรื่องมีอยู่ว่า ลูกศิษย์ หลวงพ่อจันทร์ กับลูกศิษย์ หลวงพ่อภักตร์ คุยกัน ว่าตระกรุดของอาจารย์ของแต่ละคนนั้นแน่ และใครแน่กว่าใคร ลูกศิษย์หลวงพ่อจันทร์ก็กล่าวว่า หลวงพ่อจันทร์ท่านบอกว่า ตระกรุดอาจารย์ภักตร์ แน่สู้ตระกรุดท่านไม่ได้ ทั้งๆที่เรื่องนี้หลวงพ่อจันทร์ท่านไม่ได้พูด ลูกศิษย์อ้างกันเอง เรื่องก็ไปเข้าหูหลวงพ่อพักตร์ท่านเข้า หลายๆท่านคงจะทราบดีว่าหลวงพ่อภักตร์นั้นท่านเป็นคนจริง และดุมากๆ พอท่านทราบเรื่องเข้า หลวงพ่อภักตร์ท่านก็กล่าวว่า "แน่ไม่แน่ไม่รู้ มันกับกูลองกันก็ได้" หลวงพ่อภักตร์ท่านหมายถึง ตัวท่านกับหลวงพ่อจันทร์ เรื่องนี้พระมหาเปรียญ 6 ในอำเภอวิเศษฯ เคยจำพรรษาวัดโพธิ์ศรี ท่านเคยคุยกับลูกบุญธรรมของหลวงพ่อจันทร์ที่อยู่แถววัดโพธิ์ศรี ท่านเล่าให้ผมฟัง

คาถาอาราถนาตระกรุด ใช้ดังนี้ ตั้งนะโม 3 จบ

"พุทธสังมังคะลัง โลเก ระตะนัง ธัมมะสังมังคะลัง โลเกระตะนัง สังฆะสังมังคะลัง โลเกระตะนัง"

ห้ามมิให้นำตระกรุดไปคาดเอว ไม่ให้ด่าแม่และให้ของลับ ไม่ให้ใส่ตระกรุดไปนอนกับผู้หญิง สำหรับเรื่องผู้หญิงนี้ห้ามเด็ดขาด เมื่อจะนอนให้เอาตระกรุดออกจากตัวก่อน เมื่อทำตามข้อห้ามแล้ว ท่านไม่ต้องกลัวภัยอันตรายใดๆทั้งสิ้น ส่วนอานึภาพตระกรุดมีสรรพคุณตามเอกสารที่แนบมาคือ คงกระพันต่ออาวุธต่างๆ ป้องกันเขียวงาทุกชนิด อาราธนาจุ่มน้ำอาบหรือกินเป็นเมตตามหานิยม ป้องกันไข้ได้สารพัดอย่าง ป้องกันภูติผีปีศาจ มิให้มากล้ำกลาย

เบ็น วิเศษฯ เรียบเรียง อาจไม่สละสลวยบ้างต้องขออภัย

ยุคแรกๆตะกั่วไขบึ๊กๆเลยครับ 15,000 บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2017
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลายคนถามว่าผมยึดหนังสือเล่มไหน ผมยึดเล่มนี้ครับ สิบกว่าปีแล้วเล่มนี้ มีแบ่งให้ศึกษา 10 เล่มแค่นั้น หมดแล้วไม่ต้องถามอีก เล่มละ 1750 พร้อมส่ง ems

ความรู้ล้วนๆ หนังสือพรัสมเด็จเกษไชโยและพระเครื่องเมืองอ่างทอง จำนวน 271 หน้า

3. benay

ร่วมด้วยช่วยกันครับ เพื่อช้างไทยได้มีที่พึ่งพิง

4. benay

พระนอนวันอังคาร

รุ่นเดียวกับ จอบเศรษฐีไหม่

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

สร้างน้อยหลักสิบองค์ หายากมากๆครับ หล่อโบราณดินไทยครับ สภาพนี้ติดสมบูรณ์มากครับ

พระนอนรุ่นนี้เจตนาสร้างเพื่อถวายหลวงพ่อเป็นพระประจำวันเกิดท่าน ชนวนมวลสาร และแผ่นยันต์หลวงพ่ออธิษฐานเป็นปีๆ ก่อนเททองโดยหลวงพ่อเททองเอง และทุกขั้นตอนหลวงพ่อกำกับเองหมด ถือเป็นรุ่นสำคัญมากรุ่นหนึ่งของท่านและท่านก็หวงๆครับไม่ค่อยแจกใคร จำนวนการสร้างเพียง 80กว่าองค์เท่าอายุหลวงพ่อ หลังจากเททองเสร็จหลวงพ่อเสกอีก 1 ไตรมาส แค่ชนวนเก่าๆก็ขลังมากมายอยู่แล้ว และหลวงพ่อยังปลุกเสกอีกนานมาก หายากมากๆ ครับ พิมพ์นี้

สำหรับท่านที่อยากได้ไว้บูชา โทรถามครับ หรือ pm ครับ

083-6139417

รับประกันแท้ตลอดชีพเด้อ

5. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    แบ่งบูชาเท่าไรครับ

6. benay

ตอบให้แล้วครับ

7. benay

เหรียญรุ่นแรก ปี 2506 หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง บูรพาจารย์ยอดขลัง แห่งเมืองอ่างทอง

วิชา มหานิยม มหาเสน่ห์ คงกระพัน มหาอุต์เลื่องลือมากสมัยนั้นครับ เสกก้อนเนื้อเป็นต่อแตน บังฟัน ข้าวสารเสกมัดหุ่นพยนต์ ถ่ายรูปไม่ติด ปล่อยวิชาด้วยลูกไฟ ลงทอง 300 แผ่น เสกกะโหลกสุนัขเฝ้าบ้าน ตระกรุดมนุษย์ ยักษ์เลื่องลือ ลงสาริกาฟันไม่ผุ ลงแผ่นทองติดกะโหลก เสกควายธนูฝุ่นตลบ ฯลฯ

ราคาตามสภาพพระสำหรับพุทธคุณล้วนๆ

เก็บเหรียญเดียวจบ สวยตามรูป

ราคา 13,500 บาท พร้อมส่ง เบากว่าแต่ก่อนเยอะครับ เหมาะสำหรับท่านที่ศรัทธาในราคาไม่รุนแรง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2017
  8. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองตามข้อความครับ

9. benay

เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ บล๊อคไข่ปลาเล็ก อีกหนึ่งปรมาจารย์ด้านเบี้ยแก้ที่คนรุ้จักกันทั้งประเทศ เป็นเหรียญในยุคเดียวกับหลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน สร้างก่อนเหรียญหลวงพ่อภู วัดดอนรักนะครับ เล่นไม่ยาก เพราะมีแค่สองบล็อค .....ที่เหลือไม่ทัน และ เสริม เก๊.....ประสบการณ์ เน้นหนักทางเหนียวสมคำล่ำลือ และเป็นที่สังเกตุว่าหาเหรียญสวยๆยากชะมัด เพราะเจอแต่สึกๆครับ

4800 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2017
  10. benay

รับท
    รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

11. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

12. benay

พระกรุวัดมอญ ป่าโมก อ่างทอง

พระกรุ ของเก่าบ้านเราที่ราคาน่าปวดหัว เมื่อเทียบกับความเก๋า ความเก่าของพระ กรุวัดมอญ ใครเกิดวันเสาร์น่าห้อยบูชามากครับ นาคปรกเด่นคุ้มครองป้องกัน วันอื่นก็ห้อยได้ แต่วันเสาร์ตรงประเด็นที่สุด

ราคา 1150 บาท พร้อมส่ง

13. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

14. benay

รูปหล่อ โบราณ

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี

หลวงปู่ผู้มีวาจาสิทธิ์ สังขารไม่เน่าเปื่อย

ราคา 2999 บาท พิเศษ ที่ 2500 บาท

15. benay

เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ บล๊อคไข่ปลาเล็ก อีกหนึ่งปรมาจารย์ด้านเบี้ยแก้ที่คนรุ้จักกันทั้งประเทศ เป็นเหรียญในยุคเดียวกับหลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน สร้างก่อนเหรียญหลวงพ่อภู วัดดอนรักนะครับ เล่นไม่ยาก เพราะมีแค่สองบล็อค .....ที่เหลือไม่ทัน และ เสริม เก๊.....ประสบการณ์ เน้นหนักทางเหนียวสมคำล่ำลือ และเป็นที่สังเกตุว่าหาเหรียญสวยๆยากชะมัด เพราะเจอแต่สึกๆครับ

4500 บาท พร้อมส่ง

16. benay

พระผงเตารีด

หลวงพ่อลาภ วัดท้ายย่าน อ่างทอง

อายุการสร้างหลายสิบปีครับ

แนะนำนะครับ ของดีๆ แคล้วคลาดดีมาก

1050 บาท พร้อมส่ง

17. benay

เหรียญรุ่นแรก ออกวัดน้ำพุ

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุสิทธาราม

บล็อคสังฆาฏิเว้า

ประสบการณ์โดดเด่นมากด้าน คงกระพัน มหาอุตม์ กันคุณไสย ทำน้มนตืกันเสนียดจัญไร สุดยอดครับ เพราะสมัยท่านมีสังขารอยู่ ท่านเป็นหมอยารักษาชาวบ้านเป็นที่พึ่งของชาวบ้านได้เป็นอย่างดี ขนาดคนเป็นอัมพาต ท่านก็รักษาหายด้วยยาและอาคมท่าน คนถูกคุณไสยพอเข้ามาในวงสายสิญท่านถึงกับต้องอาเจียนออกมาทันที

เหรียญรุ่นนี้คนวัดน้ำพุ ที่ทันหลวงพ่อจะชอบห้อยคอเด้กๆครับเพราะขนาดกระทัดรัด แต่ประสบการณ์มิได้กระทัดรัดตามไปด้วยเลยครับ คงกระพันมิได้เป็นรองใคร เหรียญรุ่นนี้มี สองบล็อคด้วยกัน คือบล็อค หางกระแว้น(สังฆาฏิเว้า) และบล็อค สังฆาฏิตัด สองบล็อคนี้ทันหลวงพ่อเต่าทั้งคู่ครับ และสร้างก่อนเหรียญเงินลงถม แต่เงินลงถมจะได้รับความนิยมมากกว่า ถึงกระนั้นก้ยังทันหลวงพ่อและท่านเสกไว้อย่างดีแน่นอนเพราะเป็นรุ่นแรกสุด ถือเป้นของดีราคาเบาๆแบบพึ่งพาพุทธคุณได้สบายบรื๊อ....

เหรียญมากประสบการณ์ ของแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ

สวยจัดจ้านเดิมๆ ราคา 750 บาทครับ พร้อมส่ง

เหรียยรุ่นนี้ที่ไม่แพงเพราะสร้างถึง 84000 เหรียญ

18. benay

เหรียญหลวงพ่อวัดกุฏิรุ่นแรก

(หลวงปู่เล็ก วัดทำนบเสก)

ปี 2521 พิธีใหญ่

เสกที่วัดระฆัง และตระเวณเสกอีกหลายที่ สันนิษฐานว่าหลวงปู่โต๊ะเป็นผู้ปลุกเสกด้วยเหตุที่สันนิษฐานเพราะไม่มีใครกล้าไปสอบถามท่านน่ะครับ ท่านเป็นพระพูดน้อยดุและสร้างวัตถุมงคลยากครับ แต่คนทำนบก็หวงแหนกันมาก

กล่าวถึงหลวงพ่อวัดกุฏิท่านเป็นพระพุทธรูปในวิหารเก่า สมัยกรุงศรีอยุยา ท่านมีความศักสิทธิ์เป็นที่เคารพของคนทำนบเป็นอย่างมาก และที่สำคัญ ผีนี่ดุสุดๆในสมัยก่อน ตอนนี้เบาๆลงไปบ้างแล้วครับ ด้านหลังพระประธานในโบสถ์ มีการสะกดเอาไว้โดยเอาตะปูตอกไว้ เห็นคนแถววัดเล่าให้ฟัง ส่วนหลวงปู่เล้กวัดทำนบนั้น ท่านเป้นพระที่ดุเอาการครับ ขนาดหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน ยังเกรงท่าน ท่านเป้นพระคณาจารย์องค์สำคัญตอนนี้ที่วิเศษชัยชาญมีอยุ่ (องค์ที่หลวงพ่อเสียน นิมนต์ท่านมาเสกเบี้ย ท่านเป็นประธานจุดเทียนชัย หลวงพ่อเสียนเรียกหลวงพ่อเล็กว่าลูกพี่ครับ แฮ่ๆ ) ท่านล่วงรู้เหตุการล่วงหน้า ใครทำอะไรในวัดท่านรู้หมด คนทำนบทราบกันดีครับ ท่านเรียนมาเยอะ ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ท่านเป็นพระเกจิอาจารยืที่ผมได้ยินถึงความสักดิ์สิทธิ์มานาน ท่านได้วิชาจากพระคณาจารยสายวิเศษชัยชาญไว้มาก และองค์สำคัญคือหลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุครับท่านได้ตำรายาแผนโบราณไว้ด้วย เพราะท่านดุนี่หละครับและไม่ค่อยยุ่งกับวัตถุมงคลท่านจึงไม่ดังสู่ส่วนกลาง แต่ลึกๆแล้วท่านเมตามากครับ แฮ่ๆ หลวงพ่อเสียนบอกผมหลายครั้งว่าไปวัดทำนบต้องหามุมไปให้ดีๆ หลวงปู่เล็กเองสร้างแต่รูปพระพุทธเพียงสองรุ่น คือรุ่น ปี 2521(เสกนานมากครับ) กับ งานใหญ่ปี 37 รวมเกจิวิเศษเพียบ ประสบการณ์ของเหรียญท่าน เมตตามหานิยม เรื่องรถลา และแคล้วคลาดครับ ตอนนี้ท่านอายุ เก้าสิบกว่าแล้ว ที่วัดท่านไม่มีตู้จำหน่ายวัตถุมงคล ท่านอยากให้ก็จะให้ ไม่อยากให้ก็ไม่ให้ครับ

เกร็ดเล็กๆน้อยๆเรื่องเหรียญรุ่นปี 21 ได้รับคำบอกเล่าจากดาบตำรวจท่านหนึ่งซึ่งบวชเรียนที่วัดทำนบ ท่านเล่าให้ฟังว่า เหรียญรุ่นปี 21 นี้เสกเยอะมาก แต่มีอยู่ครั้งหนึ่งที่สำคัญและจำได้ติดตา คือดาบตำรวจท่านนี้อยู่ในเหตุการด้วย คือ หลวงพ่อททองใบ ท่านมาที่วัดทำนบ ดาบก้จำไม่ได้ว่ามาเรื่องอะไร แต่ระหว่างที่หลวงปู่เล้ก และหลวงพ่อทองใบท่านนั่งสนทนากัน หลวงปู่เล้กท่านก็พุดขึ้นมาว่า ทำเหรียญหลวงพ่อวัดกุฎิไว้รุ่นหนึ่ง อยู่ในโบสถ์ นิมนต์หลวงพ่อ เป่าให้หน่อย สักพักหนึ่งหลวงพ่อทองใบท่านลุกก็เดินไปที่โบสถ์ โดยดาบแกเดินตามไปด้วย พอหลวงพ่อเข้าไปในโบสถ์ ดาบแกก็เข้าไปวนสายสิญ หลวงพ่อทองใบท่านก้นั่งลงจับสายสิญเสก พักเดียว ดาบแกบอกว่า ตกใจมากเพราะไม่เคยเห็น หลวงพ่อทองใบเสกไปพักเดียวเสียงเหรียญในกล่อง เกรียวกราวเหมือนมีอะไรกระทบกันในกล่อง เป็นที่น่าประหลาดใจอย่างยิ่ง.......แต่สำหรับหลวงพ่อทองใบแล้ว เรื่องแบบนี้ลูกศิษย์ท่านเจอกันบ่อย ผมก็ได้ยินมาเยอะ เลยไม่ตกใจเท่าไร แฮ่ๆ... หลังจากนั้นดาบก้ตามเก็บเหรียญรุ่นนี้ไว้นับร้อยเหรียญ โดยไม่ขายเลยเก้บอย่างเดียวครับ.....ฟังแล้วใช่วิจารณญาณนะครับ เขาเล่ามาผมก้เล่าต่อ.......

สวยเดิมๆตามรูป 2500 บาท พร้อมส่ง ไม่เจอบ่อย สวยๆ

ขนาดไฟล์:
      141.8 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      141.8 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      145.3 KB
      เปิดดู:
      52
  19. benay

ท่านที่หาแบบมีจารอยู่ อย่ารีรอครับ หายากมาก สร้างแค่ 200 เหรียญ

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 มีจาร หาชมยาก หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญ

รุ่นนี้ทองแดงหลวงพ่อใช้ติดอังสะด้วยนะครับ เต่าหลวงพ่อประสบการณ์มากมายครับ ด้านโภคทรัพย์ เป็นที่ยอมรับ แบบไม่มีใครกล้าเถียง เพราะเป็นวิชาเต่าในบารมีเฉพาะของหลวงพ่อ ไม่เหมือนใคร คนที่ใช้บูชาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่ธรรมดา เอาเป้นว่าชัดเจนครับ ประสบการณ์ผมมิได้เขียนขึ้นเอง มีคนเจอมาเยอะครับ จนยืนยงมาจนวันนี้ครับ

เต่ารุ่นนี้ได้รับความนิยมมากนะครัเนื่องจากหลวงพ่อเสกนานเป็นปีๆ ตั้งแต่ปี 44 และมาออกปี 45 ประสบการณ์ด้านค้าขาย โชคลาภ แน่นอนจริงๆ

สภาพสวยมาก เต่ารุ่นแรกมีจารนิยมมาก และพบน้อยมากๆในลายมือที่จารดูง่ายๆ

ประกันลายมือหลวงพ่อแท้ตลอดชีพ

ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญครับ ราคา ......สอบถามครับ

ขนาดไฟล์:
      143.7 KB
      เปิดดู:
      84
    • RYU_1355 copy.JPG
      RYU_1355 copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      145.3 KB
      เปิดดู:
      71
  20. benay

พระสมเด็จ หล่อโบราณ

พิมพ์สามชั้น หลวงพ่อสาย วัดท้องคุ้ง อ่างทอง

หลวงพ่อเททองหล่อเอง กันในวัด

รับประกันตลอดชีพครับ

พระสมเด้จนี้สร้างน้อยครับน้อยกว่าแหวนของท่าน การทำเป็นการหล่อเองภายในวัดหลวงพ่อเททองเอง และควบคุม โดยการเทเป็นช่อๆ ประสบการณ์ไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่าแหวนครับ ด้าน คงกระพันกันอาวุธ และแคล้วคลาดอย่างมาก หลวงพ่อสายท่านเรียนมาในสายวิชาจากหลวงพ่อกลั่นวัดพระญาติ โดยหลวงพ่อสายท่านเรียนจากหลวงพ่อกิ่ม วัดกลางบ้านนา อ่างทองครับ

ของดีมีองค์เดียวครับ ไม่เก็บจะเสียใจทีหลังนะครับท่าน

แบบมีจารเดิมๆ หาชมยากมากๆ ตั้งแต่เล่นหามาสิบปี เพิ่งเจอองค์ที่ 2

ราคา 1,750 บาท พร้อมส่งครับ

เช่าแล้ว

ขนาดไฟล์:
      143.3 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      136.7 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2017