เรื่องเด่น หลวงพ่อฤาษีลิงดำ เล่าเรื่องตัวอย่างคนที่ถูกธรณีสูบ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย supatorn, 15 กันยายน 2017.

1. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ เล่าเรื่องตัวอย่างคนที่ถูกธรณีสูบ

FungKhorKid :-
    Published on Sep 14, 2017

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2017
  2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

รู้แต่ลอยอยู่ท่านเดียว กางแขนออก
    และมีเข็มเล็กๆไม่ทราบจำนวน
    วิ่งมาเสียบทะลุร่างกายทุกส่วน
    ปัจจุบันนี้ก็ยังเป็นอยู่ครับ

ส่วนท่านจะเป็นอะไรต่อไปไม่ทราบ
    แต่มีความเป็นไปได้สูงว่า
    ที่ตำราเล่าขานมาจะมีความเป็นไปได้สูงครับ
    ปล.ฟังหูไว้หูครับ

3. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

169
  4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวมองว่าระดับ พระปัจจเจก พุทธเจ้า
    มีมาเรื่อยๆนั่นหละครับ บางท่านที่เป็น
    ยังมีชีวิตอยู่ และอยู่ในแบบห่มเหลืองก็มี
    เพียงแต่เรื่องนี้ อจิณตรัย หน่อยคงไม่สามารถบอกได้ทั่วไป

เอกลักษณ์ของพระปัจจเจก พุทธเจ้า
    บางท่านเดินมา สว่างไปถึงท้องฟ้าก็มีนะครับ
    สว่างในที่นี้ คือ ความสว่างแบบที่วัตถุไม่สามารถ
    ปิดปังได้ และท่านที่จะไปเป็น พระพุทธเจ้าในอนาคตต่อไป
    ก็มีแต่ว่ารู้ว่า จะเป็นองค์ที่เท่าไร สมัยไหนนะครับ
    และท่านเหล่านี้จะเหมือนกัน ตรงที่จะมีบริวารตั้งแต่ปัจจุบันนี้
    และท่านทั้งหลายเหล่านั้น
    ต่างกันที่พระวรกายที่คล้ายพระพุทธรูป
    ที่แตกต่างกัน บางคนก็เท่ามนุษย์ บางท่าน
    ก็เท่ารูปปั้นองค์ใหญ่ก็มี. เรียกว่าดูภายนอกไม่ได้เลย
    แล้วแต่ว่า จะมีโอกาสได้รู้และได้เห็นหรือเปล่า
    แต่ถ้า จะให้ปลอดภัย ถ้าไม่รู้ไม่เห็น
    ใหเฉยๆไว้จะดีกว่า....
    บางท่านภายนอก ผิวคล้ำๆดูผอม ดูมีอายุ
    แต่ธรรมกายท่าน(ที่คล้ายๆพระพุทธรูป) เราแหงนหน้ามอง
    ศรีษะเรายังอยู่ไม่ถึงครึ่งหน้าแข้งท่านเลยก็มีนะครับ
    แต่ถ้าเป็นท่านที่ลับไปแล้ว และมีชื่อในอดีต
    ส่วนมากธรรมกายท่านจะเท่าๆกับมนุษย์เท่าไปครับ

5. supatorn

169
    เคยอ่านประวัติของพระปัจเจกพุทธเจ้าและนิยมชมชอบท่านมาค่ะ ท่านได้ช่วยสั่งสอนพระโพธิสัตว์หลายองค์ให้ลดทิฐิมานะและ..อีกหลายอย่าง จนเคยอยากเป็นอย่างท่านบ้าง สาธุธรรมค่ะ