หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. bewatc28

bewatc28 Active Member

--------------------------------------------------
    กล้องดิจิตอลหรอ ครับ หรือ กล้อง เลน

2. bewatc28

-----------------------------------------------------------ไม่ใช่ ครับ ผม ชอบ คุน ภาพ ครับ ผม จะ เอา ไว้ ถ่าย พระ แบบ คุน บ้าง อะ ครับ แบบชัดๆ แบบ นี้ ถ่าย ใน โท สัพ ดูไม่รุ้ เรื่อง แล้ว ที่ถ่าย มา ปรับ ลุก เล่น ส่วน ไหนบ้าง หรอ ครับ

3. bewatc28

แค่ นี้ ก้ พอ แล้ว ชัด ให้ คน เขา เหน ราย ละ เอียด ก้เฟี้ย วแล้ว (eek)

4. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีไรมาเล่า งั้นเอามาให้ติชมกันครับ แสดงความเห็นได้เต็มที่ครับ พี่ๆน้องๆทุกท่าน.

คุณ MISS X ครับ พี่เปิดโลกนี่คลังแสงตัวจริงครับ โดยเฉพาะเด็กๆที่พี่เขาแอบส่งเสีย
    มีเป็นคลังแสงเช่นกัน

สวัสดีคุณ bewat คุณ oat ด้วยครับ

5. bewatc28

-----------------------------------------------------------------
    เสือหมอบ ของผม นั่ง ส่องอยุ่ ตรงหน้า ผม เนี่ย ครับ เบื่อๆ ไม่มีไร ทำ ก้ ส่องไป เรื่อง ศึก ษา เรื่อง เนื้อ อยุ่ ครับ ส่วนใหย่ เอาไปให้พวก เซียน ดูก้ จะ บอก ตึงมั่งไม่ตึง มั่ง เขาบอกก้ สามารถ สันนิฐานได้ ครับ ผิว เรียบไม่เรียบ แต่ ของ ผม เปน พิม จีวรแลบ ครับ อยาก จะ ถ่าย รุปแล้ว ลงให้ดู แต่ กล้อง กาก เหลือ เกิน 55 ของ ผม เหมือน ของ คุนดอก หลัก เนื้อ ทองแดง เป๊ เลย แต่ผม จีวร แลบ 555:cool:catt3

6. bewatc28

ถาม ผู้รุ้ครับ ผม ส่อง ดู ผิว เนื้อ ของ เหรียญ พอ สะ ท้อนไฟ หรือ แสง มันเปน สีรุ้ง นี่ เรียก ว่าอะไร หรอ ครับ :cool:

7. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-น้องพระขุนแผนครับ สวดมนต์แล้วจิตนิ่ง ก็เข้าสมาธิต่อไปเลยนะครับ ถ้าได้สมาธินานๆแล้ว จิตนิ่งไม่เกิดปิติอะไรเลย เข้าวิปัสสนาต่อเลย ต้องเชิญคุณอัสนีมาให้คำแนะนำต่อล่ะครับ เริ่มเห็นทางนิพพานแล้วมั๊งชาตินี้ ดีครับ

-น้องMissครับ เหรียญเสือเผ่นเนื้อเงินที่ถ่ายภาพขอบเหรียญมา ไม่ใช่ของผมครับ เป็นของญาติกัน แต่เหรียญของผมเลี่ยมแล้ว เช่ามาตั้งแต่ประมาณปี27หรือเปล่าจำไม่ได้แล้ว เช่ามาจากเซียนกว่าง ราคา1,800บาทครับ ผมเคยลงโชว์ในกระท่อมเราหลายหนแล้วครับ รู้สึกอยู่หน้าแรกก็มีครับ

-หลานชัยครับ มาถูกทางแล้วล่ะครับ แขวนองค์ไหนแล้วชอบ แขวนเลยครับ มีศรัทธาความชอบขนาดนี้ มั่นใจดีครับ

-คุณโอ๊ตครับ งาแกะหลวงพ่อเดิมเอาแต่ภาพมา ผมว่าพี่ๆน้องๆเราคงไม่ยกโทษให้นะครับ เอ่อ!ผมว่าเอาองค์จริงมาเลยจะดีมั๊ยครับ5555 เรื่องกล้องเนี่ยผมก็ซื้อตามมือเซียน ผมซื้อRICOH CX4 จนทุกวันนี้ก็ยังถ่ายเป็นพวกมือง่อยอยู่เลย5555

-น้องbewatcครับ เห็นเค้าจะซื้อกล้องถ่ายภาพพระ ก็ต้องซื้อแบบที่มี"มาโคร"นะครับ อย่างบางรุ่นที่เค้าเสนอจุดขายว่า ถ่ายใกล้ได้1ซม. ผมซื้อมาแล้วครับ แต่จัดไฟไม่เป็น เพราะเวลาเอาถ่ายใกล้จริง ภาพมันมืดครับ แสงไฟเข้าไม่ถึงซะงั้น5555

.....เปลี่ยนบรรยากาศนะครับ ลาด้วยเหรียญนารายณ์แปลงรูปหลวงปู่ทวด สร้างโดยอาจาย์นอง มีความสุขมากๆครับ

8. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ขอบคุณครับ

9. เปิดโลก

.....เริ่มต้นวันใหม่ แต่กิจวัตรประจำวันก็ทำคล้ายๆกับทุกวันที่ผ่านมา เหมือนพายเรือในบ่อเล็กๆ ทำวนเวียนอยู่อย่างเดิม มองคนอื่นมองตัวเอง แต่ละคนก็ทำหน้าที่หรือการงาน บางคนก็ทำไปวันๆแบบไม่มีชีวิตจิตใจ บางคนก็มุ่งหวังทำหน้าที่ให้มากกว่าที่ต้องทำ บางคนก็พอเพียงกับสิ่งที่ตัวเองมี บางคนก็ไขว่คว้าหาในสิ่งที่ตัวเองไม่เคยมี แต่ไม่ว่าจะเป็นใคร ทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่มีใครพ้นกรรมจริงๆ

.....อ่านหนังสือเรื่องของหลวงปู่สุดเรา เค้าเขียนเรื่องตี๋ใหญ่ถูกยิงตายอยู่ตอนหนึ่งว่า มีคนถามหลวงปู่ว่า"เครื่องรางของขลังของท่านคลายความขลังลงหรือ" หลวงปู่ตอบว่า"ของดีของขลังอยู่กับคนที่สร้างกรรมดี หากก่อกรรมทำเข็ญของขลังก็ช่วยอะไรไม่ได้ เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใดก่อกรรมย่อมได้กรรม" ตามที่เล่ากันมา ตี๋ใหญ่ลืมตะกรุดไว้ไม่ได้นำติดตัว ส่วนตัวผมเชื่อนะครับ เรื่องคนถึงคราวก็จะให้มีเหตุลืมวัตถุมงคลติดตัวไป

.....เคยเจอกับตัวครับ ช่วงนั้นแขวนเหรียญหลวงปู่อยู่องค์เดียว ก่อนหน้าวันเกิดเรื่องประมาณ2-3วัน ไม่รู้ทำไมเกิดอาการร้อนคอมาก ใส่สร้อยไม่ได้เลย รำคาญจนทนไม่ไหวเลยถอดออก หลังจากนั้นโดนเลยครับได้เลือดเลย คนจะถูกกรรมมาตามล่ะครับ ขออนุญาตนำเหรียญเสือเผ่นเนื้อเงิน ที่โชว์แล้วโชว์เล่ามาโชว์อีกครั้งครับ มีความสุขมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2012
  10. punpraya

สวัสดีครับพี่เปิดโลก มาแต่เช้าเลยนะครับ

สวัสดีน้องชัย เสนารัก(เธอ) ด้วยครับ

ว่าแล้วก็คิดถึง เด่นชัย ออเปาะ มากเลย กลับมาไวๆนะครับ เด่นชัย
    ถ้ามีโอกาสเข้ามาอ่าน พี่น้องในกระท่อมเราคิดถึงท่านนะครับ

...เป้าหมายมีไว้แล่นตำ...

11. punpraya

สวัสดีครับพี่เปิดโลก มาแต่เช้าเลยนะครับ

สวัสดีน้องชัย เสนารัก(เธอ) ด้วยครับ

ว่าแล้วก็คิดถึง เด่นชัย ออเปาะ มากเลย กลับมาไวๆนะครับ เด่นชัย
    ถ้ามีโอกาสเข้ามาอ่าน พี่น้องในกระท่อมเราคิดถึงท่านนะครับ

...เป้าหมายมีไว้แล่นตำ...

12. bewatc28

-----------------------------------------------------------------
    เสือหมอบ มี ผิวไฟ หรือป่าว ครับ

13. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    พุทธคุณของหลวงพ่อสุดอย่างที่พี่บอกหลวงพ่อสุดท่านไม่ได้เน้นคงกระพันอย่างเดียวใช่ไหมครับเน้นเสน่ห์เมตตามหานิยมด้วยรึเปล่า

14. bewatc28

เหรียญ นี้ เปน ไง ครับ วิจาร เตม ที่ เลย ครับ รอฟัง อยุ่ ครับ (EEK)

-ถ่ายไม่ค่อย ชัด ครับ กล้องโทสัพ (Deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      550.7 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      571 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      467 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      415.3 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      403.5 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      477.1 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      368.2 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      351.2 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      457.5 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      513.6 KB
      เปิดดู:
      33
  15. bewatc28

นี่ ด้วย ครับ :cool:

ขนาดไฟล์:
      509 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      572 KB
      เปิดดู:
      44
  16. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อสุดครับ สวัสดีครับพี่ๆทุกๆท่าน

ลาด้วยเสือเผ่นน้อยครับ

ขนาดไฟล์:
      3.4 MB
      เปิดดู:
      30
  17. เปิดโลก

-ท่านนายกฯครับ พอดีเมื่อเช้าต้องไปดูตึกที่กรุงเทพฯ แต่ยังไม่ได้ตกลงครับ เลยเข้ามาโพสต์ก่อนเลย ครับคิดถึงคุณน้องเด่นชัยเหมือนกัน สงสัยไปเก็บออเป๊าะของนอกซะแล้วล่ะมั๊งครับ5555

-น้องbewatcครับ ส่วนตัวผมก็ดูว่าดีนะครับ เดี๋ยวรอพี่ๆน้องๆเข้ามากระโดดยันอีกทีนะครับ เรื่องดูเหรียญเนี่ยผมต้องยอมเลยของยุคนี้

-น้องพระขุนแผนครับ ถุ.ถุ.ถูกกต้องแล้วคร้าบบ วัตถุมงคลของหลวงปู่สุดเรา มีครบล่ะครับ แคล้วคลาด คงกระพัน เมตตามหานิยม ค้าขายโชคลาภ ฯลฯ เพราะเคยมีผู้รู้หลายท่านได้ถอดยันต์ตระกร้อออกมา มีคาถามากมายในยันต์ตระกร้อ ซึ่งรวมแล้วมีพุทธคุณครอบจักรวาลเลยครับ

-น้องสกอร์ครับ สวัสดีครับ

.....พอดีโหลดภาพไม่ได้ ลาไปดื้อๆเลยล่ะกันครับ มีความสุขมากๆครับ

18. bewatc28

----------------------------------------------------------------
    แล้ว ดู ของ ผม ยัง ครับ เหน เขียนไว้ ว่า -แท้ครับ ดูรูปของคุณดอกรักนะครับ:cool:

19. bewatc28

ขอบคุน ครับ พี่ เปิืด โลก ที่ ช่วย ชี้ แนะ catt17

20. bewatc28

-ขอบ คุน คุนoatkub มาก ครับ ที่ให้ คำ ชี้ แนะ:cool: ผิวผม เหมือน ของ คุน ดอก รัก เลย ครับ ที่ ดู อะ ครับ ผิว ไฟ หรอ ครับ