หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ชมรมอยู่แถวไหนครับพี่ดอกรัก

2. หนองแขม81

หนองแขม81 Active Member

24 ธันวาคม 2010
    โอ้โหไปๆมาๆกระทู้หลวงปู่จะทะลุ200หน้าแล้วนะครับเนี้ย พวกพี่ๆนี่เหนียวแน่นกันจริงๆสุดยอด ยังคอยตามอ่านเรื่องราวของหลวงปู่เรื่อยๆนะครับ ส่วนตัวผมตั้งแต่นับถือบูชาหลวงปู่มาชีวิตครอบครัวและธุระกิจที่ทำดีขึ้นดีขึ้นเลยครับ ตอนนี้นับถือกันทั้งครอบครัวเลยครับมีพระหลวงปู่ห้อยติดตัวกันทุกคนเลยครับ ถึงแม้ทางผมเพิ่งจะได้เริ่มนับถือแค่ไม่กี่ปีที่ผ่านมาแต่เคารพหลวงปู่อย่างสนิทใจเลยครับ ว่าไปแล้วเหมือนพรหมลิขิตครับที่ทำให้ได้มาศรัทธาหลวงปู่ โชคดีทุกๆท่านครับ

3. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    แอบติดตามทางมือถือน่ะครับพี่ดอกรักเข้ามาอ่านแต่ช่วงนี้ไม่เน้นพิมพ์ยากทางโทรศัพท์น่ะจร้าลงรูปก็ไม่ได้เน็ตช้ามว๊าก จ๊าก!!! แอบไปตั้งชมรมเมื่อไรนี่พี่แล้วชมรมออเปาะใครจะดูแลต่อน้าาาา อ้อิ ตามพี่บูลว่าครับคงเป็นวาสนาบารมีหลวงปู่ถึงทำให้เราได้แลกแปลี่ยนกัน สวัสดีพี่ๆทุกๆคนด้วยคร๊าบบบ อาเปิดโลก อาอัสนี ผมนี่จะตามมาโม้ให้ถึง 500 หน้าเลย ฮ่าๆๆๆ

4. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้กระทู้นี้อยู่จนเว็ปปิดเลยนะครับ

5. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เรื่องที่ท่านนายกฯดอกรักบอกว่า ถ้าครบ200หน้าผมจะทำภาพหลวงปู่สุดแจกเนี่ย ผมก็ยังสงสัยนะครับว่าท่านนายกฯรู้ได้ยังไง ทั้งๆที่ผมคิดในใจแท้ๆเลย5555 แต่ยังไม่มีโอกาสทำหรอกครับช่วงนี้ ที่ตั้งใจจะทำไม่ใช่ครบ200หน้าหรอกครับ ตั้งใจจะทำช่วงต้นเดือนตุลาคม แต่ไม่ได้ทำแล้วครับ ไว้มีโอกาสคงได้ทำครับ ถ้าทำได้จริงก็จะนำไปขอเมตตาจากหลวงพ่อเจียนและหลวงพ่อสุนทรเมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสกให้ล่ะครับ

.....ท่านนายกฯมีชมรมพระเครื่องแล้ว เหรียญของสมาชิกชมรมสงสัยจะมีแต่เหรียญหลักๆ เปิดตัวมาก็เหรียญหลวงปู่รุ่งเนื้อเงินเลย ชุดพระของหลวงปู่สุดที่คุณstocknavyนำมาลงให้ชมกัน ชุดนี้ก็ไม่ธรรมดา แต่เสียดายภาพเหรียญเสือเผ่นไม่ชัด คุณaut blueก็เป็นศิษย์หลวงปู่สุดเต็มตัวแล้วเหมือนกัน หลานชัย-น้องพระขุนแผนนี่ก็ศิษย์รุ่นไฟแรงทีเดียว

.....ก็ยังไม่มีข้อมูลข่าวสารอะไรมาเล่าล่ะครับ รอพี่น้องท่านอื่นๆล่ะกันครับ มีความสุขกันมากๆนะครับ

6. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    กราบพ่อสุดครับ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยน พรุ่งนี้ไปกราบท่านที่วัดครับ

7. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เปิดโลกครับ ถ้าพี่ทำเมื่อไหร่ ผมจะช่วยอีกแรงนึงครับ จะนำให้ท่านที่ผมนับถือ อย่างเช่น หลวงพ่อชาญ หลวงพ่อเกลื่อน หลวงพ่อเกาะครับเป็นต้น ปลุกเสกให้ครับ

8. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    เอาไว้คงได้นิมนต์ท่านออกจากกรอบอะคีลิกแล้วจะถ่ายรูปมาให้ชมใหม่ครับ ก็อย่างทีบอกครับพระส่วนใหญ่ของผมเป็นของที่เก็บต่อมาจากพ่อหลังจากที่ท่านเสียไป ยังดีครับที่ไปเก็บชุดนี้มาไว้ก่อนไม่งั้นคงไม่เหลือมาถึงผม ขอรบกวนช่วยดูอีกซักเหรียญครับ เหรียญนี้ไม่ได้มาจากหิ้งของผมน๊ะครับออกตัวไว้ก่อน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2012
  9. dinso

วันนี้เดินทางกลับแล้วจ้า ไว้เจอกันใหม่ กราบหลวงพ่อสุดครับ

10. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    เดินทางปลอดภัยคุณพระคุ้มครองครับพี่ดินสอ คุณอาเปิดโลกจะนำของดีมาแบ่งปันกันอีกขอร่วมอนุโมทนาบุญครับและความตั้งใจพี่สกอล์ด้วยครับ แต่คุ้นๆว่าเดือนนี้เมื่อปีที่แล้วคุณอาก็แบ่งปันเพราะอารัยน้าาาาา ชอให้คุณพระคุ้มครองสุขภาพแข็งแรงครับคุณอา พี่Oatครับรูปนั้นคือเลขาพี่นายกครับลงสัยกำลังเมาเอ็ม ฮ่าๆๆๆ สวัสดีครับพี่ Stock ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ชุดนี้ชุดเดียวก็ อื้อ ฮื้อ แล้วครับขอบน้ำใจครับพี่ที่ร่วมแบ่งปันกันครับ

11. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่าน ครับ
    -และแล้วก็ได้ที่สุม.....ฮ่า....ท่านนายกสมาคม หายไปปุ๊บเปิดตัว กระท่อมน้อยเลย อื่อ..เป็นการดีมากๆ แถมเอาเสือน้อย มานอนเฝ้า อีก อย่างไรแล้วล่ะแวกบ้านนายก มาส่องกันก็อย่าลืมเก็บภาพ มาฝากเพื่อนๆบ้านน่ะ และเห็นดีด้วยเลยทีเดียว ในการที่คุณเปิดโลกจัดพิมพ์รูปถ่ายหลวงพ่อสุดวัดกาหลงแจก ในกรณีพิเศษ ฮิ...ฮิ...
    -ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยๆเพื่อนๆรักษาสุขภาพบ้างน่ะ แถมแผ่นดินก็เขย่าเพิ่มขึ้นมากๆด้วย มีพระเครื่องที่รักอย่างไรก็ตอนยามหลับก็ไว้ใกล้ๆน่ะ จับพลัดจับพูล เกิดไหว บ้านตัวเองจะได้คว้าออกมาทันน่ะครับ
    อย่างที่น้องๆหลายๆท่านบอก เผลอแป๊บเดียวก็ใกล้200หน้าแล้ว จะเพื่อนๆ-น้องๆ-พี่ๆ ที่เราร่วมกันอัพข้อมูลครับ มีอะไรก็คุยกันไป ทั้งเป็นสาระไม่เป็นสาระก็มาเหลาให้อ่านกันได้ แต่ขอเรื่องเดียวคือการเมือง (แต่ก็ดีน่ะที่แล้วๆมาไม่มีเลย) เดียวนี้ไปคยที่ไหนแต่ที่นั่นครับ เขาถึงบอกว่า "ฟังหู ไว้อีกหูหนึ่ง ไม่รู้จริงอย่าพูด ฟังเขาเล่ามา "ฮิ...ฮิ.... แต่ล่ะอย่างที่พูดมาก็เอียงเข้าข้างตนเองที่เรารักทั้งนั้น... ส่วนตัวกระผม เป็น "0" ครับสำหรับเรื่องนี้
    -ฝาก ธรรมหลวงพ่อครูบาเจ้าเพชร วชิรมโน มาให้อ่าน และปฏิบัติ ตาม ครับ.
    "....ตั้งใจเลยมาที่นี่จะเอาพุทโธให้ได้ เดินไปก็พุทโธ นั่งอยู่ก็พุทโธ กินข้าวอยู่ก็พุทโธ เข้าห้องน้ำอยู่ก็พุทโธ พุทโธตลอด ไม่ให้ทิ้งพุทโธ ดูสิว่ามันลงหรือไม่ลง ก็ให้มันรู้ไป
    จิตนี้มันลง อันนี้คือเราไม่เอาจริง เขาเรียกว่าอะไร.... นักรบดีแต่ปาก ตอนอยู่ในค่าย "โหย...ถือดาบ เขย่าใหญ่เลย"พอออกรบจริงๆน่ะ เสียงเขาโห่มาเท่านั้นแหละ ดาบหลุดจากมือไม่รู้ตัว เนี่ย.....
    พอเวลาเวทนาเกิดขึ้น ก็ผวาเฮือก เผ่นแล้วป่าราบ ไม่เอาไม่รบล่ะ ถ้าไม่รบจะได้เป็นวีรบุรุษได้อย่างไร จะเป็นนักรบผู้กล้าได้อย่างไร จะเป็นทหารเอกของพระพุทธเจ้าได้อย่างไร มันเป็นไปไม่ได้ อย่างนั้นน่ะ ทำต้องทำจริงๆ ภาวนาต้องภาวนาจริงๆ ทำเล่นๆไม่ได้อะไรไม่เกิดประโยชน์เลย...."

ส่วนหนึ่งของพระธรรมเทศนา เรื่อง "จิตอย่าทิ้งพุทโธ พุทโธให้เต็มหัวใจ" หลวงพ่อครูบาเจ้าเพชร วชิรมโน ณ.สำนักปฏิบัติ อัญญาวิโมกข์โพธิรังษี (วัดป่ากล้วยไม้ดิน)

ไฟล์ที่แนบมา:

12. PraKhoonPhan

เมื่อก่อนตอนเด็กจำได้ว่ามีหนังที่มันยิงกันแล้วไม่เข้าแล้วก็ได้ยินอะไรเสือเผนนี่แหละทำให้ผมชอบมากเลยเรื่องพระเครื่องเพราะเชื่อว่าห้อยพระแล้วจะปลอดภัยแล้วสุดท้ายก็ตามมาเห็นหลวงพ่อสุดมีรูปเสือเผ่นด้วย

13. Csx

Csx เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    พี่ดินสอ น้องฝากดูวัตถุมงคลหลวงปู๋สุดด้วยนะค๊าบ
    ว่ายังเหลืออะไรอยู่บ้าง โดยเฉพาะสมเด็จกระทางธูป คิคิ
    ว่าจะขึ้นไปเช่าอยู่ แต่ช่วงนี้ยังไม่ว่างเลย :cool:
    อนุโมธนาด้วยนะครับ ฝากกราบหลวงปู๋สุดด้วยน้าค๊าบพี่ เดินทางปลอดภัยครับ

14. schorlanz

กราบหลวงพ่อสุดครับ สวัสดีครับทุกท่านๆ

ลาไปด้วย พระเนื้อผงใบลานหลวงพ่อหว่าง วัดกำแพงแสน ซึ่งเป็นพระอาจารย์ของหลวงปู่แผ้ว ปวโรครับ อยู่ข้างมหาลัย ต้องถามพี่ดอกรักครับ รั้วสีเขียว พระพิรุณ
    เสียดายหักครึ่งเลย เศร้าๆ

15. dinso

กลับมาถึงบ้านแล้ว เช่ามาด้วยองค์นึง สมเด็จกระถางธูป ยังมีอยู่พอควรที่วัด หลายพิมพ์ครับ ขอบคุณพี่เปิดโลกที่ให้คำแนะนำตอนผมโทรถามครับ
    ได้รับเหรียญ แล้วครับพี่เปิดโลก

16. Csx

สวัสดีครับพี่ schorlanz พูดถึงรั้วสีเขียว พระพิรุณทรงนาคนี้
    เด็กเกษตรเหมือนกันรึเปล่าคับพี่ ผม Ku69 ค๊าบบ ^__^ :cool:
    ยินดีที่ได้รู้จักก๊าบพี่

17. Csx

ขอบคุณก๊าบพี่ สงสัยเร็วๆนี้ต้องแวะไปเช่าสมเด็จกระทางธูปบ้างแล้วครับผม
    คิคิ ได้ทั้งพุทธคุณแถมยังได้ศึกษาธรรมชาติของพระเนื้อผงอายุหลายสิบปีด้วย
    :cool: แจ๋วไปเลยก๊าบ

18. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-น้องสกอร์ครับ ขอบคุณมากครับเรื่องที่จะช่วยนำภาพไปให้พระอาจารย์ปลุกเสก แต่ตอนนี้ยังไม่สะดวกทำเลยครับ ต้องขอโทษด้วยครับ

-คุณstocknavyครับ เหรียญนี้คงต้องรอพี่น้องคนอื่นนะครับ ผมดูไม่ชัดล่ะครับ ปีนี้อายุเบญจเพสแล้ว5555 ตาชักไม่ค่อยดี ขอโทษด้วยครับ เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ

-คุณโอ๊ตครับ แหม!พูดซะห่างเหิน ไม่ต้องขอโทษอะไรหรอกครับ เอาสะดวกเป็นหลักล่ะครับ ว่าแต่จะคอยรอชมภาพนะครับ5555 ปิดตาหลวงปู่รุ่งเนี่ย ผมเคยเห็นศูนย์พระเครื่องแถวกระทุ่มแบนนำมาลงขาย รู้สึกผมก็เคยมาถามท่านนายกฯเหมือนกัน แต่จำรายละเอียดไม่ได้แล้ว

-หลานชัยครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำอวยพร เร็วนะปีนึงแล้ว จำได้ว่าคุณหลานชัยก็เข้ามาช่วงนี้เมื่อปีที่แล้ว ยังไม่เคยเห็นหน้ากันเลย5555 แต่ปีนี้คงไม่มีอะไร เพราะช่วงนี้กำลังเปลี่ยนงาน ต้องออกหาทำเลขายของก่อน อยากได้ใกล้ๆกับหอพักนักศึกษาหญิงล่ะครับ5555

-คุณอัสนีครับ ต้องขอโทษด้วยครับ ยังไม่ได้จัดพิมพ์อะไรเลยครับ5555 และขออนุโมทนากับคำสอนของหลวงพ่อครูบาเจ้าเพชร ที่คุณอัสนีได้นำมาเผยแพร่ด้วยนะครับ โดยส่วนตัวจริตของผมก็ติดอยู่กับคำภาวนานี้ เพราะผมคิดว่าคำนี้"พุทโธ" ยิ่งใหญ่ที่สุดแล้ว เหมือนกับสำนวนของจีนที่ว่า สูงสุดคืนสู่สามัญ เพราะเราเริ่มต้นจากคำนี้ ไปถึงไหนๆก็รวมกลับมาที่คำนี้อยู่นั่นเอง

-น้องพระขุนแผนครับ รู้สึกว่าหนังเรื่องเสือเผ่นเนี่ย มันนานมากแล้วนะครับ น่าจะเป็นยุคท่านนายกฯดอกรักยังหนุ่มๆอยู่เลย5555

-คุณดินสอครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้ออกไปต้อนรับ มาถึงสมุทรสาครแต่ไม่มีโอกาสแสดงความเป็นเจ้าบ้านเลย รู้สึกละอายใจเหมือนกัน เอาไว้โอกาสหน้านะครับ

-น้องแกะดำครับ ต้องหาโอกาสไปกราบหลวงปู่แล้วนะครับ คุณดินสอนำไปก่อนแล้วนะ5555

.....มีความสุขมากๆครับ

19. dinso

เหลือหลายพิมไว้เอารูปถ่ายให้ดูครับ

ไม่เปนไีรครับ แค่พี่ให้ผมมาเนี้ยก่อมากมายเกินจะกล่าวแล้วครับ:cool::cool::cool:

20. schorlanz

แม่นแล้วครับ ผม KU 65 ครับ ยังงี้ต้องรับน้องซะแล้ว SOTUS

แต่พี่ดอกรัก นะน่าจะ4 ไม่ก็หลัก 5 เนี่ยแหละ 555+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2012