หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย magictao, 29 เมษายน 2010.

1. lekmaela

lekmaela เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    พรุ่งนี้วันเกิดหลวงชวดแล้วนะครับ ใครว่างมากราบขอพรท่านกันครับ

2. shinuka

shinuka ชินจีวร

ไม่มีโอกาสได้ไปครับ แต่ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย ปกป้องหลวงปู่ให้มีสุขภาพแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรลูกหลานนานๆครับ

3. ลืมจัง

ลืมจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงครับ

4. lekmaela

หลวงชวดแข็งแรงดีครับ ท่านฝากบอกลูกศิษย์ทุกท่านไม่ต้องห่วง ขอพรศักดิ์สิทธิ์รักษาลูกศิษย์ทุกคนครับ

5. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

จะหาโอกาสไปกราบหลวงปู่สักครั้งครับ สาธุ

6. lekmaela

ของสะสมเล็กๆน้อยๆของLekmaela ครับ นี่ผมหาสมเด็จข้างเม็ดหลังดาวกับสมเด็จสร้างสะพานไม่เจอครับไม่รุ้เก็บไว้ไหน แล้วยังมีเชือกข้อมือ สร้อยพร้อมนางกวัก สร้อยพร้อมพระสิวลี แหวนนางกวัก อีกครับหาเจอจะลงให้ดูครับ อ้อทุกชิ้นผมรับกับมือนะครับยืนยัน

ไฟล์ที่แนบมา:

7. ลืมจัง

คุณล็กมีเกศาหลวงปู่ด้วยสุดยอดครับ

8. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรืองครับ สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงพ่อแป๋วทุกท่านครับ ผมสมาชิกใหม่สำหรับกระทู้หลวงพ่อแป๋วฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับวันนี้ผมนั่งอ่านกระทู้หลวงพ่อแป๋วทุกหน้าไล่มาเลย และพอมาอ่านตรงผ้าขอดทำให้ผมอยากได้ไว้บูชาบ้าง พอดีบังเอิญได้รู้จักกับพี่ท่านนึงอยู่ติดกับวัดหลวงพ่อเมื่อช่วงบ่ายวันนี้ผมเลยโทรไปรบกวนพี่เขาถามว่าหลวงพ่อได้ทำผ้าขอดในพรรษานี้รึป่าวครับ พี่เขาบอกว่าทำผมเลยบอกว่าผมรบกวนหน่อยได้ไหมช่วยบูชาให้ผมที พี่เขามีน้ำใจมากบอกได้เลยเดี๋ยวเย็นวันนี้จะไปที่วัดแล้วบูชาให้ ขอบคุณน้ำใจคุณพี่เป็นอย่างมากและขอขอบคุณลูกศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านที่นำข้อมูลและวัตถุมงคลของหลวงพ่อมาแนะนำและเล่าสู่กันฟังครับ

9. แควใหญ่

สวัสดีครับพี่lekmaela ผมว่าไม่ใช่ของสะสมเล็กๆน้อยๆซะแล้วนะครับเพราะเห็นเยอะซะขนาดนี้(ล้อเล่นอ่ะครับ) ผมเพิ่งได้รู้จักกับพี่ท่านนึงพี่เขามาดูงานที่ผมทำงานอยู่และคุยกันถูกคอเพราะชอบพระด้วนกัน พอพี่เขากลับไปเขาก็ส่งพระหลวงพ่อแป๋วมาให้ผม2เหรียญเป็นเหรียญปี26(ข้างหลังมีดาว)1เหรียญกับเหรียญหลังหนุมาณ1เหรียญ ผมดีใจมากเลยเพราะพี่ท่านนั้นแนะนำหลวงพ่อให้ทราบจึงทำให้ผมต้องเข้ามาติดตามอ่านกระทู้ของหลวงพ่อแป๋วเลยครับ วันนี้ผมนั่งอ่านมาจนครบหน้าสุดท้ายและสนใจผ้าขอดมากจนอดไม่ไหวต้องโทรไปรบกวนให้พี่เขาช่วยบูชามาให้เลยครับวันนี้ ถ้ามีโอกาสอยากไปกราบหลวงพ่อที่วัดจังเลยครับ

10. lekmaela

ครับยินดีที่ได้รู้จักครับและยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวเดียวกันครับคุณแควใหญ่

11. แควใหญ่

ขอบคุณครับพี่เล็ก(ขออนุญาตเรียกแบบนี้นะครับ)รู้สึกว่ากระทู้หลวงพ่อแป๋วอบอุ่นดีจัง มีอะไรดีดีฝากชี้แนะผมด้วยนะครับ เดี๋ยววันนี้กำลังจะฝากเหรียญที่พี่ใจดีให้มานำไปเลี่ยมเพื่อแขวนบูชาครับ เพิ่งมีกะเขาแค่สององค์เองอ่ะครับ555

12. แควใหญ่

ต้องขอขอบคุณพี่เล็กเป็นอย่างมากเลยครับ ที่แนะนำวัตถุมงคลดีดีของหลวงพ่อให้ทราบกัน เมื่อวันที่12ส.ค.57 ที่ผ่านมาผมได้อ่านกระทู้ของหลวงพ่อจนถึงหน้าสุดท้ายและได้โทรไปคุยกับพี่ใจดีที่รู้จักกันให้ช่วยบูชาผ้าขอดของหลวงพ่อแป๋วให้ด้วย และวันนี้ผมก็ได้รับของที่เป็นมงคลของหลวงพ่อแป๋วมาแล้ว ต้องขอขอบคุณพี่ที่มีน้ำใจและพี่เล็กมากๆเลยที่ทำให้ผมรู้จักหลวงพ่อแป๋วและได้บูชาวัตถุมงคลของท่าน

ขนาดไฟล์:
      4.9 MB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      4.8 MB
      เปิดดู:
      101
  13. แควใหญ่

กราบหลวงพ่อแป๋ว หลังจากที่พี่ใจดีได้บูชาผ้าขอดและเหรียญเจริญพรส่งมาให้ผมเมื่อวันศุกร์พอวันนี้ผมก็อาราธนาบูชาผ้าขอดติดตัวและนำเหรียญเจริญพรไปเลี่ยมใจยังคิดอยู่ว่าถ้ามีโชคอยากไปกราบหลวงพ่อแป๋วท่านจัง และพอหวยออกช่วงเย็นที่ผ่านมาเลขท้ายสองตัวออก91 ปรากฎว่าผมถูกล๊อตเตอร์รี่เลขท้าย91จำนวน1คู่ แทบไม่น่าเชื่อเลยเพราะผมไม่มีโชคด้านนี้มานานมากแล้วแต่วันนี้หลวงพ่อทำให้ผมรู้ว่าถ้านับถือและศรัทธาอะไรก็เกิดขึ้นได้ แต่ครั้งนี้ผมต้องจุดธูปบอกท่านก่อนว่าผมมีโชคเพียงเล็กนัอย(เพราะแค่ค่าน้ำมันจาก อ.ศรีสวัสดิ์ขับไป จ.สิงห์บุรี คงไม่พอแน่)คราวนี้คงยังไม่ได้ไปกราบท่านแน่ ไว้ถ้าผมมีโชคครั้งใหม่มากกว่านี้ผมต้องไปกราบท่านให้ได้แน่นอน (ขอให้ใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยนะครับ)

14. lekmaela

ยินดีด้วยครับและถ้ามีโอกาสยินดีต้อนรับสู่สิงห์บุรีครับ บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ

15. แควใหญ่

ขอบคุณครับพี่เล็ก จุดธูปบอกหลวงพ่อไว้แล้วถ้าผมมีโชคใหญ่ไปกราบหลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง สิงห์บุรีแน่นอนครับพี่

16. ลืมจัง

อยากไปกราบหลวงปู่เหมือนกันครับ อยากได้ผ้าขอดและของอื่นๆของหลวงปู่ไว้บูชามากๆอยากรดน้ำมนต์เห็นว่าต้องรดให้ครบ3ครั้งผมไม่สะดวกกำลังติดขัดอยู๋ก็ต้องคอยต่อไป..เฮ้อเศร้าเลย

17. lekmaela

มีคนเขาลงโฆษณาขายทางเว็ป ว่าเป็นพระหลวงชวด มีรอยจารซะด้วย องค์นึงประมาณ 3-4 พันบาท ผมขอบอกว่าเป็นพระหลวงชวดจริงครับแต่ศูนย์จัดสร้าง ที่วัดไม่มี มีก็เป็นแบบอื่นครับ แถมรอยจารแบบนี้ไม่ใช่ลายมือท่านแน่ ย้ำอีกครั้งครับ ท่านจารอักขระแค่ 3 ตัว ใครที่เคยให้ท่านเจิมรถจะรู้ว่ามีอะไรบ้างและลายมือท่านเป็นอย่างไร

ขนาดไฟล์:
      118 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      125.8 KB
      เปิดดู:
      120
  18. mammos23

mammos23 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    สมัยนู้น ผมก็ได้แบบตะกรุดทองคำมา 1 องค์เหมือนกัน แต่ด้วยความไม่มั่นใจก็เลยให้หลวงปู่เมตตาปลุกเสกให้อีกรอบแล้วครับ

19. lekmaela

ดีแล้วครับคุณพี่ผมเคยไปถามเช่าตะกรุด9ดอก5ดอกอะไรเนี่ยที่วัดไม่มีครับอยู่ที่ศูนย์หมดและ
    สมัยนู้นของคุณพี่น่ะต้องบอกเลยว่าสร้างหลายครั้งหลายอย่างเสกบ้างไม่ได้เสกบ้าง ยกตัวอย่างนะครับ มีรูปหล่อรุ่นนึงมีคนมาขออนุญาตจัดสร้างแล้วคงแบ่งของไว้ให้ทางวัดจำหน่ายจำนวนหนึ่ง พอถึงเวลาปลุกเสกนายทุนใช้ลูกน้องนำพระส่วนหนึ่งมาปลุกเสกแล้วให้แบ่งให้วัดด้วยแต่พอปลุกเสกเสร็จเขากลับเอาพระไปหมด พอต่อมานายทุนนำพระอีกส่วนหนึ่งมาปลุกเสกจึงรู้ว่าวัดยังไม่ได้พระเพราะลูกน้องแกเอาไปหมดรอบหลังนี้เลยแบ่งให้วัดถวายหลวงชวดไว้ 10 องค์ จำหน่ายองค์ละ300บาท ได้เงิน 3000บาทแต่พวกนายทุนจัดสร้างมีพระเป็นพันๆองค์จะขายได้เท่าไหร่ครับคิดเอาเถอะ นี่แหล่ะวิถีของพวกหากินกับวัด เฮ้อน่าเบื่อครับ เอาเป็นว่าตอนนี้ที่วัดมีวัตถุมงคลที่ท่านสั่งทำและเสกเองที่น่าเก็บคือเหรียญหลังหนุมานแบบเหมือนเหรียญหลวงพ่อกวยปี21น่ะครับ ผ้าขอด และก็เหรียญเจริญพร(แจกวันเกิด)ไม่แน่ใจว่าคุณพี่mammos23เป็นผู้สร้างถวายรึเปล่า แล้วก็แหวน มีดหมอ ครับยังไงมีโอกาสจะถ่ายรูปมาลงให้ดูนะครับ

20. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    ไว้เกี่ยวข้าวหมดมีเวลาจะเข้าไปกราบท่านสักหน่อยครับ....เข้าไปเมื่อต้นปีเอารถลูกสาวไปให้ท่านเจิมแล้วก็ยังไม่ใด้เข้าไปอีกเลย