หลวง....พ่อกวย....

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Freedom305, 24 พฤศจิกายน 2015.

1. Freedom305

Freedom305 เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ใครมีข่าวหลวงพ่อ กวย บ้างครับ
    เอามาแฉหน่อย อยากรู้เรื่องชาวบ้านครับ อิอิ

2. อยากดูเป็น

อยากดูเป็น เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2013
    จากความแค้นของคนๆเดียวทำให้ตลาดการซื้อขายหลวงพ่อกวยพินาศลงในพริบตา เรื่องจะจริงหรือไม่จริงไม่รู้ แต่ที่แน่ๆใครเก็บหลวงพ่อกวยไว้เยอะๆก็เตรียมตัวเข้าห้องไอซียูได้เลย วงการพระเครื่องทำไมมันเลวร้ายได้ถึงขนาดนี้ก็ไม่รู้

3. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    บล็อคอยู่ เนื้ออยู่ คนรู้จักก็ซื้อมาหลอกกัน คนรวยจะเป็นใครหละ
    ก็ถือบล็อค ใว้ซะขนาดนั้น เล่นกันเป็นของเก่าไปเลย

4. ธีระนะโม

13
    เขาทำกันขนาดนั้นเลยเหรอ ผมก็อ่านมาอีกทีบทความเต็มยิ่งกว่านี้
    ถ้าเป็นความจริง ศิษย์หนอศิษย์ ทำได้ยังไง

5. ริมน้ำน่าน

ริมน้ำน่าน เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2014
    ขอลิ้งค์ข่าวได้ใหมครับท่านพี่ อยากรู้รายละเอียดเหมือนกัน:cool::cool::cool:

6. nongpatt

nongpatt เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ขอตามอ่านด้วยคนครับ หรือหลังไมค์เล่าให้ฟังหน่อยครับ ผมนับถือหลวงพ่อกวยมาก กลัวตกข่าวครับ

7. ธีระนะโม

13
    เรื่องจริงเท็จแค่ไหนผมไม่ทราบ เพราะผมก็นับถือท่านอยู่ ผ่านมาทาง หลวงพ่อปั้น วัดคังคาว
    ผมขอดึงมาจากเฟส ของคุณโก๋ ละกัน
    ศิษย์ท่านนี้สงสัยจะเคืองเซียนรุ่นใหม่ พิจารณาดูนะครับ จริง เท็จขออภัย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      106 KB
      เปิดดู:
      1,184
      ขนาดไฟล์:
      128.7 KB
      เปิดดู:
      975
      ขนาดไฟล์:
      62.2 KB
      เปิดดู:
      1,022
  8. ธีระนะโม

13
    ผมว่าวัตถุมงคลของท่านก็ยังน่าเก็บอยู่ โดยเฉพาะเหรียญ
    ส่วนเนื้อผงก็แล้วแต่จะพิจารณาเล่นกัน
    ถ้าศิษย์ที่มีผลได้เสีย ผมยินดีลบครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2015
  9. tony24

tony24 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2013
    แล้วพระเหรียญของท่านล่ะครับ เห็นเล่นกันแรงพอดู โดยเฉพาะหลังหนุมาน หลังยันต์ ช่วงหลังๆผมเห็นกะไหล่ทองก็มาเกลื่อนทั้งที่เป็นเหรียญกรรมการ มีแค่อย่างล่ะ 100 เหรียญเอง .. สำหรับผมไม่กล้าเล่นเลยครับ ของฝีมือๆทั้งนั้น

10. nongpatt

nongpatt เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นเหรียญ ผมว่าเหรียญจตุรพิธน่าจะชัดเจนนะครับ พิธีใหญ่ สืบค้นหลักฐานได้ แล้วก็เป็นเหรียญที่ออกนอกวัด อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ท่านอื่นคิดเห็นเป็นอย่างไร น่าจะลองแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ

11. ธีระนะโม

13
    เหรียญ หลังหนุมาน หลังยันต์ ปี21 ก็ยังนิยมกันอยู่นะครับ
    รูปหลวงพ่อ 21 ก็เกือบ 2 หมื่นกว่า

12. Freedom305

อ่านเนื้อหา แล้วเหมือน เด็กรุ่นหลังอยากยกตัวเป็นเซียน ทั้งๆที่บ่ได้รู้จริงอะไรจริงเลย เห็นเยอะนะ

แค้นสะสม กระเจิงกันหมดเลย ไปบีบเขา จนเจอท่าไม้ตายย 5 5 5 นั้นแหละหนา ทางคัยทางเขา ไม่ชอบชอบไปเกทับกัน
    เอาเป็นว่าขอตามข่าวต่อครับท่านใดมีข่าวเด็ดบอกผมด้วย ชอบเผือกเรื่องชาวบ้านเขา ได้ภูมิครับ

13. Red_Angel

Red_Angel เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้พรรคพวกส่งมาให้อ่าน จริงเท็จประการใดผมไม่ทราบ
    พิจราณา กันเอาเองครับ

***ลงข่าวด่วน ประเด็นร้อน จาก พรรคพวกในไลน์กลุ่มครับ
    สืบเนื่องมาจาก ลิ้งค์นี้

เข้าสู่ระบบ

สะเทือนวงการพ่อกวยเล่นพระเก๊มาตั้งแต่ปี 2523 หลานพ่อกวยได้บล็อก 15 แม่พิมพ์ กดขายจนรวย สุดท้ายขายบล็อกให้แป๊ะ ปากช่อง กรรมการพ่อกวยยุคแรก ตอนนี้ขายพระที่ซื้อจากตาเหลียว หมดแล้ว
    เพิ่งขาย 20 องค์สุดท้ายหมด ทีแรกตั้งใจจะเก็บเรื่องนี้เป็นความลับ แต่โดนเด็กรุ่นใหม่สวดว่าพระแกที่ขายเก๊ แกเลยสวนกลับว่า พระที่พวกมึงเล่น ที่ว่าสากล ที่ว่ามาตรฐาน เกือบทั้งหมดเป็นพระชุดลุงเหลียวทำ ว่าแล้วแกก็เปิดเผยทีละแม่พิมพ์
    ที่สะเทือนทั้งวงการ เพราะแยกไม่ได้ว่าองค์ใหนทัน องค์ไหนไม่ทัน บล็อกอยู่ เนื้ออยู่ จบชีวิตคนเล่นพ่อกวย ตอนนี้แฉได้หลายแม่พิมพ์ ยังไม่หมด กำลังแฉเรื่อยๆ เพราะมึงประจาน กูก่อน แป๊ะจัดให้ สุดท้ายก็ทนไม่ได้ระเบิดมาจนได้ : แป๊ะปากช่อง หลังจากโดนโจมตีมามาก ก็เลยเอาแม่พิมพ์ ( พระปรกโพธิ์เก้าใบ ) ที่ซื้อต่อจากหมอเฉลี่ยว เดชมา หลานรักหลวงพ่อกวย ( ก่อนที่แกจะตาย ) มาเปิดเผยเสียเลย โดยมีครบ ทั้งตัวแม่พิมพ์โพธิ์ ๙ ใบ ตัวกลางกรอบกระจกและแผ่นปิดหลังตัวปั้ม ๕ แบบ ทั้งหลังแม่ธรณีและหลังยันต์
    แกซื้อบล็อกพ่อกวยมาจากตาเหลียว 1 ล้านบาท ผงไม่แน่ใจว่าเหลือมาถึงแกหรือป่าว
    แต่ที่แน่ๆ วัดรู้ว่าบล็กอยู่ที่ตาเหลียว ตาเหลียวกดมาตั้งแต่ปี 2525 อาจจะก่อนหน้านี้ด้วยซ้ำ พระชุดนี้ติดรางวัล ติดประกาศ ขายกันเป็นแสน นี่เปิดมาเฉพาะปกโพธิ์ 9 ใบ ที่เล่นหากันเป็นแสน ทันไม่ทันพ่อกวยแยกไม่ได้ เนื้อแท้ แม่พิมพ์แท้ ความเก่าผ่านมาเกือบ 30 ปี
    วันนี้เปิดเผยบล็อกปี 15 สงครามลาว ตาเหลียวทำเสริม เซียนทุกคนซื้อจากแกหมด เอามาขายต่อ แล้วสถาปนาตัวเองเป็นสายตรง เนื้อแท้ บล็อกแท้ กดเพิ่มปี 2525 คุณพระช่วย
    กรรมการก็ซื้อจากตาเหลียว แยกไม่ได้ว่ารับจากมือหลวงพ่อ หรือรับจากตาเหลียว สรุป เลิกเล่นได้เลย เพราะเนื้อแท้ บล็อกแท้ และที่เล่นทุกวันนี้ ติดรางวัล ลงหนังสือรวมวัตถุุมงคลหลวงพ่อกวย พระตาเหลียวทั้งนั้น ส่วนเหรียญ บางรุ่นบล็อก บล็อกไปอยู่กับเซียนใหญ่นครสวรรค์ มันหุงอัลปากา จนสีเหมือน นำไปรีดแล้วปั๊ม ทำเก่าผ่านน้ำยา ขายจนรวย แยกที่เดียวคือของเก๊คนได้บล็อกทำจุดไว้ที่สังฆาฎิ มี 2 รุ่น จำไม่ได้ว่าพิมพ์อะไรบ้าง บล็อกอยู่ตัวตัดอยู่ เหมือนทุกอย่าง ยกเว้นเก๊จะมีจุดในสังฆาฎิ ความเก่า หาช้อนซ้อมเก่ามาหุง โดยเฉพาะเหรียญที่บอกว่ามีเกล็ดกระดี่ นั่นเป็นเหรียญแท้ ความจริงเก๊ทั้งหมด ของแท้ไม่มี ที่มีพวกนครสวรรค์ทำมา ขายจนวงการบอกว่าแท้ต้องมีเกล็ดกระดี่ แป๊ะ ปากช่อง เจ็บใจ ขจร นวนคร เด็กรุ่นใหม่ทำมาเป็นเก่ง แกเลยเชือดทั้งวงการ สะเทือนเซียนพ่อกวย แกไม่สนแล้ว พระตาเหลียว 20 องค์สุดท้ายพึ่งขายไป แกไม่มีพระพ่อกวยอีกแล้ว ทั่งที่ก่อนหน้านั้น แกขายพระในตู้ทั้งหมด ที่งามวงค์วาน ไปล้านกว่าบาท แล้วก็วางมือ
    แต่พอโดน ขจร นวนคร ทำแบบนี้ แกเลย กามิกาเช่ เอากันตายทั้งวงการ พวกแหวกม่านพ่อกวย ตาเหลียวกดเองทั้งนั้น ทั้งใหญ่ทั่งเล็ก ทุกเนื้อ กำลังขอคลิปที่เขากดปรกโพธิ์ 9 แล้วโพสต์ในเฟสบุค ดูแล้ว อุต๊ะ ทิ้งไว้ 10-15 ปี เร่งความร้อน อบให้แห้ง ตายหมด บล็อกแท้ เนื้อแท้ จะแยกกันอย่างไร (ชุดนี้น่าจะทำโชว์ในเฟสบุคแกเร็วๆ นี้) หายนะ ทั้งวงการ ข่าวนี้แพร่เร็วมาก พระพ่อกวยร่วงแน่นอน ทั้งพระเนื้อดิน ผงน้ำมัน เหรียญ แป๊ะ ปากช่อง ทิ้งระเบิดลูกใหญ่ จบทั้งวงการเซียนพ่อกวย ทั้งสายตรง สายตรงลงท่อ ไม่รู้จะเล่นยังงัย เพราะแป๊ะ ปากช่อง เฒ่า สุพรรณ สายตรงรุ่นแรกทิ้งระเบิดแบบนี้ วงการพ่อกวย สะเทือน ต่อให้รับมากับมือ ก็แยกไม่ได้ว่า ไหนรับ ไม่ได้รับ พินาศสิ้น เพราะขจร นวนคร ทำอวดเก่ง คิดว่าตัวเองเก่งกว่านักเล่น รุ่นแรก พอเจอสวนกลับ ตายหมด เอวัง ด้วยประการฉะนี้
    }ปล.อ้อ สายตรงเชื่อข้อมูล แป๊ะ ปากช่อง ทุกคน เลิกไปเลยก็มี เช่น อัลลอยด์ พ่อกวย เก็บพ่อกวย หลายล้าน สะอึกสะอื้น สำลักพระเก๊ แต่ยอมรับความจริงสนับสนุนให้แป๊ะ ปากช่อง แฉให้หมด{

14. ธีระนะโม

13
    ถ้าเป็นเรื่องจริงผมว่ากรณีน่าศึกษานะครับ อาจจะไม่ใช่แค่หลวงพ่อก็ได้ เท่าที่อ่านดู ทั้งมวลสาร บล็อค พิมพ์ มีการส่งประกวด ตามบทความเห็นว่าทำกันมาตั้งแต่ปี2525 แล้วจะไม่น่ากลัวได้ยังไง และคนทำก็ขายออกหมดแล้ว และออกจากพันทิพย์งามวงศ์วานไปแล้ว
    จริงเท็จประการณ์ใด ผมก็ยังไม่เห็นสายตรงคนที่เล่นวัตถุมงคลที่ถูกกล่าวหา ออกมาชี้ต่างเลย....ถ้าท่านใดมีข้อมูลชี้ต่างลงให้อ่านด้วยนะครับ อยากฟัง2 ด้าน ความจริงก็น่าจะมีอยู่

15. ธีระนะโม

13
    มีอีกกลุ่ม(ทางภาคเหนือ ไม่เกี่ยวกับหลวงพ่อกวยนะครับ)ที่คิดจะทำพระมาขาย สร้างพระไม่บอกท่าน แต่ท่านก็เมตตาเสกให้แล้ว ย้ำว่าท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้แล้ว หลวงปู่ก็ทราบดีถึงเจตนา แต่ผู้ใหญ่ไกล้ชิดหลวงปู่เห็นไม่สมควร เพื่อความสะบายใจหลวงพ่อและผู้ใหญ่เลยให้ทำลาย
    ***แล้วคนสร้างก็ออกมาให้ข้อมูลว่า จะสร้างแจก คนก็มาเห็นดีเห็นงาน ให้กำลังใจว่าทำดีแล้วแต่มีคนแกล้ง อวยกันเองในกลุ่ม
    ผู้ใหญ่สั่งเผา คนใกล้ชิดส่งมาให้ดู
    ที่ผมเอามาให้ดูเพียงอยากจะบอกว่า พิจารนากันให้ดีบางคนก็ฟังนิทานที่เขาแต่งมากันเพลิน เรื่องแบบนี้ผมว่ามีเยอะครับในยุคหลัง

ขนาดไฟล์:
      126.2 KB
      เปิดดู:
      3,683
      ขนาดไฟล์:
      133.3 KB
      เปิดดู:
      186
      ขนาดไฟล์:
      287.3 KB
      เปิดดู:
      265
  16. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจำไม่ผิดในกระทู้เก่า ๆ ของห้องนี้เคยนำมาลงไว้แล้วครั้งหนึ่ง

17. Freedom305

สารุป เป็นข่าวนี้เก่า หรือข่าวใหม่ครับ :cool:

18. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    เอามาฝากครับ จากเวป จะได้มี สองมุม มอง แตกต่างกันไป ส่วนตัว ผมไม่ชำนาน พระของหลวงพ่อเลยครับ

http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=12700.0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2015
  19. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    อีกมุมมองหนึ่ง ครับ

<iframe width="640" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/PgyERLlAVgI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

อีก 1 คลิ๊ปครับ

<iframe width="640" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/MTiuhfNTKFw" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2015
  20. terdh

terdh สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2015
    เรื่องเงินๆทองๆมันหอมหวาน กับมนุษย์ซึ่งมีแต่กิเลส .. เป็นธรรมดาครับ