หากรัก (อ๊อด คีรีบูน) >>>>>> TanaonG

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 5 ตุลาคม 2012.

1. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2282231/[/MUSIC]

ในวันที่ทุกคนกำลังตามติด ติดตามพายุไต้ฝุ่นที่ชื่อเกมี
    แต่สำหรับผม นอกจากไต้ฝุ่นเกมีแล้ว ผมก็ยังคงติดตาม
    ใครบางคนอยู่ในความฝัน เหมือนนกน้อย บินติดตาม
    ก้อนเมฆ ที่ลอยลับไป แม้ฟากฟ้าจะมืดมนเพียงไหน
    หวังไว้ว่าสักวันหนึ่ง ผมคงอาจจะได้เจอ........ เธอ
    ในความฝัน

(u) หากรัก (u)
    อ๊คีรีบูน

***หากรักเป็นเหมือนเมฆลอยไป
    ในฟากฟ้ากว้างไกลตา
    ไม่หวนมาลมยังพา
    เมฆน้อยเลื่อนลอยไป
    (u)
    ดั่งฉันมั่นหมายและปองเธอ
    ละเมอเผลอรักหมดใจ
    รักเธอเท่าไหร่รักมากแค่ไหน
    โปรดอ่านใจของฉันดู

(u)
    หากฉันเป็นนกจะติดตามเมฆน้อย
    ที่ล่องลอยลับไป
    ฟากฟ้ามืดมนเพียงไหนไม่หวั่น
    หวังไว้คงสักวันอาจได้เจอ
    (u)
    หวังไว้คงสักวันอาจได้เจอ
    หวังไว้......คงสักวัน.....อาจได้เจอ

(u) :'( (u):'(

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2012
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าพี่ใบหนาด เพราะจริงๆจ้าไม่ได้ปดจ้า
    นี่แค่ได้ยินเสียงดนตรีขึ้นก็รู้ว่าเพราะจ้า ตอนแรกเปิด
    โอ๊ะเพลงวิ่งแล้วทำไมใบบุญมะได้ยินเสียง ดูสายแจ๊ค
    โอ๊ะ ต่อสายผิดจ้าสลับขั้วกันจ้า หุหุ

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวๆๆๆๆๆ.... เพลงโปรดเลยค่ะ:cool:

4. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    เจ้านกน้อยร้องเพลงเศร้าเหงาตามหา
    วอนเมฆาเลื่อนช้าช้าอย่าลาลับ
    สงสารนกบินตามไกลปีกจะหัก
    จะไล่จับนกย่างกินอิ่มสบายเอย.....อิอิ

5. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    แต่ผมเฝ้าคอยและหวังว่าพายุเกมีจะพานางฟ้าเทพธิดาส่งมาให้เทวดาผู้อาภัพแค่ 79 คนก็พอนะ ส่วนคนที่ 80 ยกให้ท่านอ๋องนะครับ 55555555555555555
    ( นี่รูปคนที่ 80 นะครับ )

6. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณน้องใบบุญมากจ้า.....
    อันความรักพอก่อเกิดขึ้นแล้ว
    มันก็ดำเนินไป.....

มองความรักให้เป็นการให้ จะมีความสุขจ้า....

อย่าเพิ่งยอมแพ้นะคนดี

อย่าเพิ่งยอมแพ้ นะคนดี
    ที่ตรงนั้น วันนี้ อาจไม่มีฉัน
    แต่เธอรับรู้ใช่ไหม ถึงความผูกพัน
    ฉันซ่อนตัว อยู่ในนั้น ทุกคืนวันที่ท้อใจ
    เธอไม่จำเป็น ต้องต่อสู้เพื่อฉัน
    แต่จงฝ่าฟัน เพื่อฝันที่วาดไว้
    ต่อจากนี้ อีกแสนนาน หรือแสนไกล
    ฉันจะเป็น หนึ่งกำลังใจที่ยิ่งใหญ่ สำหรับเธอ

7. tanaong2011

ขอบคุณพี่ติงมากกกกกก....
    เห็นตัวหนังสือสีม่วงๆ มาฟังเพลงผม
    ผมก็ดีใจมากๆที่สุดแล้วละครับ.....

8. tanaong2011

น้องโสภา..ใจดำ...ทำพี่ได้
    แค่เพียงใจ พี่ลอย ละห้อยหา
    ตามรักมา ติดติด ชิดโสภา
    เหตุใดหนา มาย่าง ใจพี่กิน

ถ้าเจ้าหิว พี่จะโหย ยอมให้สับ
    เอาเลย.ฉับ จับพี่อ๋อง เคี้ยวให้ดิ้น
    ล้วงตับไต ใจดวงนี้ จะไม่บิน
    ถวายให้สิ้น สังเวยรัก จักยินดี.....

9. tanaong2011

ขอบคุณ คุณเทพเทวามากๆ
    ความรักคุณเทพ เป็นอนันต์จัง
    แผ่ไปไม่รู้จบ แต่ยังเหลือให้ผมไว้คนนึง คนที่ 80

แต่ใจรักผมไม่มีเผื่อให้ใครแล้ว
    ผมมอบให้สาวเจ้าเค้าไปหมดแล้ว
    ถ้้าเปรียบเป็น้ำ ก็คงไม่เหลือสักหยด
    แก้วใจของผมมันแห้งผากซะแล้วละคุณเทพเทวา
    ถ้าในเร็ววันนี้เธอไม่มาเติมใจรักในแก้วใจของผม

มาตรว่าแก้วใจผมคงร้าว กรอบ และแตกสลายไปในที่สุด...
    (ขออินกับเพลงหน่อยนะคุณเทพ)

10. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    แหมน้องเราเอาเพลงมาลงก็ไม่บอก
    กันล้างเลย ไพเราะมากจ้าาาาาาาาา
    ไปและ อิอิ

11. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ขอsaveไปเก็บไว้หน่อยนะอ๋อง..(อ่านแล้วเหมาะกับบรยากาศช่วงนี้จร๊าา 555++) ลุงเข้ามาฟังเพลงนี้ตั้งแต่เมื่อวานแหล่ะ แต่ไม่มีจังหวะเม้นท์(พอดีว่าระบบไม่อนุมัติ อิอิ..)
    อินโทรวขึ้นซ่ะเพราะเชียว เพราะมากๆจร๊าา.

กำลังใจมีให้เป็นโหล อย่าได้หวั่น..เพียรต่อไป อย่าได้ท้อ (ยืมมาใช้หน่อย..(ยิ้ม)

12. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้เป็นเพลงที่เพราะมากๆเพลงหนึ่งของคุณอ๊อด คีรีบูนเลยครับ

คุณอ๋องถ่ายทอดอารมณ์เพลงได้ยอดเยี่ยม ไพเราะมากครับ..

13. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    น้องโสภา คนขี้เล่น แกล้งหยอกหลอก
    พี่อ๋องบอก ว่าใจดำ เหตุไฉน
    น้องไม่อยาก พบความทุกข์ หากกลับกลาย
    หักห้ามใจ เก็บรักไว้ ในที่ควร...

มีความรัก เหมือนมีทุกข์ มาเยือนเหย้า
    หลงคอยเฝ้า ถวิลหา เหม่อมองหาย
    ตัวอย่างมี ให้มองเห็น น้องไม่วาย
    กลัวจะคล้าย ดังที่เป็น เห็นทุกวัน....

14. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอีกหนึ่งเพลงที่น้องอ๋องน้องร้องได้ดีครับ
    ปล.อย่าบอกว่ามีความหลังกับเพลงนี้นะ....

ถ้าบอกว่ามีก็จะเชื่อเพราะร้องได้ดีเหลือเกิด...

15. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ก่อนเม้นท์ขอจิกพี่รัตน์หน่อยนะอ๋อง ตามประสาคนคุ้ยเคย
    ไม่รุ้แกจะรีบไปล้างอะไรที่ไหน [​IMG]
    .....................................................

[​IMG] อะแฮ้ม!!เข้าเรื่องๆ
    รักเค้าชอบเค้าก็บอกเค้าไปเลยอ๋อง
    มานั่งเพ้ออยุ่ในฝันเค้าจะรู้ม๊ายยย
    ฮุ๊ย ม่ายล่ายลั่งใจ....

16. tanaong2011

ว่าจะแซวพี่รัตน์ ว่าจะรีบไปไหน จะรีบไปไหน
    แต่พี่ไรแกแซวแล้วข้างบน เลยไม่แซว
    (ขนาดไม่แซว แต่เขียนไปแล้วอิๆ)

ขอบคุณพี่รัตน์มากครับ ว่าจะโทรไปบอกแล้วละ
    แต่ไม่เอาดีกว่า (เพราะไม่มีเบอร์) อิๆ

จะรีบไปไหนเพ่ เม้นท์ผิดเม้นท์ถูกเลยเห็นไม๊!...

17. tanaong2011

ขอบคุณลุงปลงมากครับ
    การที่ระบบไม่อนุมัติ อาจจะเพราะเสตจเม้นท์ของเราก็ได้
    หรือไม่ก็ เราผ่อนบ้านหลายหลัง รถหลายคัน
    อิๆ เกี่ยวกันไหมเนี่ย

ขอบคุณอีกทีครับสำหรับกำลังใจที่มาให้
    ผมจะดื่ม(กำลังใจ)ไม่เกินวันละสองขวดตามคำเตือนครับ..

:d:d:d(rose)(rose)(rose)

18. tanaong2011

ขอบคุณครับคุณแม๊ค
    เพลงนี้ไม่ได้ฟังมานานมาก
    พอมาร้องเข้า จังหวะหลงๆหลุดๆยังไงไม่รู้
    แต่ก็พอกล้อมแกล้มไปได้ครับ

19. tanaong2011

อันความรัก มักจะทุกข์ สุขและตรม
    ทั้งหวานอม ขมกลืน ขื่นไม่หาย
    ไอ้ที่วาด ฝันไว้ มักกลับกลาย
    อยู่เดียวดาย ใจเดี้ยง เดี่ยวเหมือนเดิม

แต่รักพี่ คนนี้ มีแต่ให้
    มอบอภัย แด่น้อง เป็นตัวเสริม
    ทั้งเมตตา กรุณา มาเพิ่มเติม
    ให้อิ่มเอิม จำเริญ เจริญใจ

รักพี่น้อย ค่อยๆจัก รักนานๆ
    ทั้งคำหวาน หวิวไหว ส่งใปให้
    อีกสายตา เชื่อมช้อย ชม้อยใจ
    น่ารักใคร่ รักพี่เถิด น๊ะ!โสภา...

น่าสงสารป่าววววววว?

20. tanaong2011

ขอบคุณพี่ฉกาจครับ
    เพลงรุ่นนี้เก็บอดีตผมไว้ทั้งหมด
    ช่วงที่ยังไม่ประสีประสากับโลกใบนี้
    มีผิดหวังมีสมหวัง ....

ร้องไปก็นึกถึงช่วงเวลานั้นไป
    ขอบคุณพี่ฉกาจครับ มาชมผมทุกเพลงเลย....

พี่ชมผมแบบนี้ ผมก็เขิลแย่เลย ไม่รู้จะเอาหน้าไปไว้ที่ไหน อิๆ