หาที่พักพิงผู้ป่วยจิตเวช

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย sevenmoons, 9 ธันวาคม 2016.

1. sevenmoons

sevenmoons พุทธะเมตตา ธรรมะเมตตา สังฆะเมตตา

22 กุมภาพันธ์ 2016
    กระผม เป็นผู้ป่วยจิตประสาท เป็นโรค schizoaffective disorder ครับ
    ตอนนี้กระผมอายุ 43 ปี รักษาโรคจิตประสาทมานาน 19 ปีแล้วครับ
    ผมต้องการหาที่พักพิงเวลาแก่ชรา หรือเวลาไม่มีที่พึ่งพิงครับ
    ผมไม่ได้ทำงานอะไร คุณแม่คุณพ่อก็ชราภาพมากแล้ว คุณพ่อป่วยหนัก
    หลายโรค คุณแม่ก็ไม่สบายเหมือนกันครับ

หากเพื่อนๆท่านใด มีข้อมูลสถานที่พักพิง สำหรับผู้ป่วยจิตเวช เมตตาช่วย
    แนะนำ ให้ข้อมูลกระผมด้วยครับ ขอขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2016
  2. ภูผาปักษา

ภูผาปักษา Active Member

18 พฤศจิกายน 2016
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เวลารักษา รักษาที่ใด ที่นั่นไม่รับต่อหรือ???

ลักษณะที่พักที่ต้องการคือแบบใด ??
    1. อยู่ฟรี..
    2.เสียค่าใช้จ่ายได้...
    3.ใกล้บ้านในปัจจุบัน อันนี้น่าจะถามกับเจ้าหน้าที่ที่เคยรักษาได้นะ เขาน่าจะมีเครือข่ายและทราบข้อมูลพอแนะนำได้ ตรงทางกว่าเยอะ

ลิ้งด้านล่าง ลองพิจารณาดู

https://www.facebook.com/สถานพักฟื้นและดูแลผู้ป่วยจิตเวช-บ้านเสริมสุข-414942885208313/

3. sevenmoons

sevenmoons พุทธะเมตตา ธรรมะเมตตา สังฆะเมตตา

22 กุมภาพันธ์ 2016
    ต้องการที่พักพิงแบบฟรีครับ
    จังหวัดไหนก็ได้ครับ

4. paprica

paprica Active Member

ศรีธัญญามีแบบอยู่ฟรี แต่ต้องทำงานด้วย ปลูกผักแล้วเอาผักใส่ตระกร้าไปขายภายในโรงบาล

5. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ผมไม่มีข้อมูลทางนี้ ยังไงใครที่ทราบก็ช่วยแนะนําคุณ sevenmoons ด้วยก็แล้วกัน ยังไงก็ขอเป็นกําลังใจ ขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ เอาใจช่วยครับ