หาฤกษ์ลาสิกขาบท

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย Korawitt, 10 ธันวาคม 2017.

1. Korawitt

Korawitt สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2017
    ผมเกิดวันจันทร์ ที่ 15 พฤศจิกายน 2536
    อุปสมบทเมื่อวันอาทิตย์ ที่ 3 ธันวาคม 2560
    ได้ฤกษ์สึกวันพฤหัสบดี ที่ 21 ธันวาคม 2560 แต่เวลายังไม่แน่นอน
    ผมอยากทราบว่าเป็นฤกษ์ที่ลาสิกขาได้หรือไม่ครับ เพราะผมติดภารกิจต้องกลับไปทำงานต่อ
    แล้วถ้าได้ เวลาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบพระคุณครับ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    กราบนมัสการครับ

วันพฤหัสบดีที่ ๒๑ ธันวาคม ๒๕๖๐ ได้ฤกษ์อมฤตโชค (ตำราฤกษ์พรหมประสิทธิ์)

ครูบาอาจารย์ท่านว่าวันดี เวลาไหนก็ดี

แต่ถ้าต้องการเวลา ลองใช้ยามอุบากอง(หาในกูเกิ้ล) ในการลาสิกขาก็ได้ครับ

.