เว็บพลังจิต ห้องประสบการณ์,ห้องวิธีดูพระฯ ห้ามสมาชิกPREMIUM ให้เช่าบูชา ฝ่าฝืนขอแบนสองเดือน-ถาวร

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 5 เมษายน 2011.

1. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ห้องประสบการณ์ เรื่องเล่า... ห้องวิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง ... ห้ามสมาชิก PREMIUM ให้เช่าบูชา ... หากฝ่าฝืนขอแบนสองเดือน-ถาวร

ทางเว็บขอสงวนนาม

สมาชิก PREMIUM

ผมสังสัยมาสักพักแล้วครับ

ในห้องของ พระเครื่อง-วัตถุมงคล

ในห้องย่อย ประสบการณ์เรื่องเล่า

มีหลายกระทู้เลยผมสังเกตุครับว่า

ไม่ใช่แค่พูดคุยอย่างเดียวแล้วครับหรือโปรโมทพระครับหรือบอกเล่าในเรื่องต่างๆทั้งสาระความรู้ความเชื่อต่างๆครับ

มีการให้บูชาพระในบล็อกประสบการณ์เรื่องเล่า

ผมก็เป็นคนหนึ่งให้เช่าพระเหมือนกันครับ

อย่างทุเรศที่สุดผมก็แค่บอกว่าพิธีเป็นอย่างไรดีแค่ไหนอะไรบ้างมีรูปในพิธี บ้าง และก็แค่ลิ้งค์ไปที่ผมให้บูชาในตรงที่ให้ลงไว้สำหรับบูชา

ตกลงแล้วในบล็อกย่อยประสบการณ์เรื่องเล่าสามารถขายได้ด้วยใช่ไหมครับผมจะได้ ลงในบล็อกนี้ด้วยครับผมไม่กล้าลงขายตรงๆในบล็อกประสบการณ์เรื่องเล่านี้ เพราะกลัวผิดกฎ ตกลงแล้วสามารถลงได้ใช่ไหมครับผมจะได้ลงขายด้วยเพราะไม่ต้องอัพเท่าไรด้วย ครับ

ขอรบกวนอย่างสูงให้คำตอบหน่อยนะครับขอขอบพระคุณมากๆครับ

ถ้ารบกวนผมต้องขออภัยอย่างสูงมากๆด้วยครับขอโทษด้วยครับ

________

ขอสมาชิกช่วยกันดูแล หากพบเห็นสมาชิกพรีเมี่่ยมให้เช่าบูชา ฯ
    ในห้องประสบการณ์ เรื่องเล่า

หรือห้องวิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง

ขอให้สมาชิกช่วยกันตักเตือน

หรือแจ้งทีมงาน จะพิจารณาแบน สองเดือน-ถาวร ตามสมควร

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ร่วมกันสร้างสรรค์สังคมให้มีระเบียบ

เชิญคลิกอ่าน > .
    .
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2012
  2. Phichimaru

Phichimaru Active Member

21 ธันวาคม 2008
    กรณีนำรูปวัตถุมงคลที่ตนเองให้เช่าหา บูชามาลงในบอร์ดประสบการณ์ หรือห้องวิธีดูพระ รวมทั้งมีข้อความกึ่งโฆษณาตนเองนั้น ผมก็เห็นว่าไม่สมควรอย่างยิ่งครับ
    ทางจุดนี้เป็นการผิดกฎหรือไม่ครับ

เพราะห้องย่อยทั้งสอง ควรเป็นกลาง เป็นที่แลกเปลี่ยนความรู้ประสบการณ์ และให้ความเคารพต่อครูบาอาจารย์ มิใช่เพื่อผลประโยชน์ใครคนใดคนหนึ่งครับ
    ผมรู้สึกว่าเดี๋ยวนี้จะเห็นมาก

3. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    แจกพระในห้องประสบการณ์ เรื่องเล่า โดยให้มีการตอบคำถามทำได้หรือไม่ครับ

4. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    แจกพระในห้องประสบการณ์ เรื่องเล่า โดยให้มีการตอบคำถามทำได้หรือไม่ครับ
    ขอคำตอบด้วยครับ