อกหัก รักไม่เคยสมหวัง..

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์น้อย, 19 มีนาคม 2005.

1. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีแต่แอบรักเขา พอจะรักก็อกหัก ที่เป็นแฟนกันก็เลิกัน
    มีคนมารักมาชอบผมก็เยอะนะครับ แต่รู้สึกว่าผมไม่ได้รักเขาเลย

ได้แต่เรียนรู้ที่จะโสด อย่างมีสุข

ผมมีกรรมอะไรครับ จะแก้อย่างไร

ก็อยากมีแฟนอยู่เหมือนกันนะ

2. เอมเอง ..ขี้เกียจ log in

เอมเอง ..ขี้เกียจ log in บุคคลทั่วไป

คุณอาจจะเคยอธิฐานไว้ก็ได้นะ ก็เห็นบอกว่าเป็นโสดอย่างมีความสุข...น่าอิจฉาออก

3. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อย่าไปคิดว่ามันเป็นกรรมเลยค่ะ ถ้าเรารีบร้อนหรือความอยากพาเราดิ้นรนจนไปเจอ
    กับคนที่ไม่เหมาะสมกับเราเข้า นั่นแหละค่ะ ......กรรมเลย

แต่ถ้าเราปล่อยไปตามธรรมชาติ เราทำทุกวันทุกวินาทีนี้ให้ดีที่สุดถึงความดีแล้ว

เมื่อถึงเวลา....เราก็จะได้พบกับคนที่เหมาะสมและคู่ควรกับเราเองค่ะ
    ถ้าจิตเราดีแล้ว ก็จะดึงดูดคนที่มีจิตในระดับจิตที่ใกล้เคียงกันมาพบกัน
    แล้ววันนั้นคุณก็จะได้พบกับคนที่เหมาะสมกับคุณเองแหละค่ะ

ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงามนะ ......;)

4. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ก็อยากมีแฟน...

เหมือนกันนะคับ

อยากรักคนที่เขารักเรา รักกันน่ะคับ ทำไงดี

5. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    ไม่มีแฟนน่ะดีแล้วค่ะ อยู่ๆอยากเอาเชือกมาผูกคอตัวเองทำไม
    เมื่อก่อนก้อยก็ย้ากก...อยากมี แต่มีแล้ว นานๆไปชักเซ็ง
    ไม่อยากแต่งงาน อยากเลี้ยงดูพ่อแม่จนวาระสุดท้าย เวลาที่เหลือไปช่วยทำประโยชน์ให้สังคม

+++ รักเป็นทุกข์+++

6. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

นักรบคู่กับนักรัก รักมากนักก็ต้องเหนื่อยกายเหนื่อยใจ
    กรรมเก่าๆ มันก็วนเวียนซ้ำๆซากๆ
    อธิษฐานจิตไว้ กี่ชาติๆ
    รบครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย
    ศัตรูที่ต้องฆ่า คือกิเลส ทั้งมวล