เสียงธรรม อบรมใจให้ได้ญาณทัสนะ

ในห้อง 'สมาธิ - พระกรรมฐาน' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 12 กันยายน 2011.

1. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349

ไฟล์ที่แนบมา:

• 0122.wma
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      2,027
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2011
  2. Zintellar

Zintellar เป็นที่รู้จักกันดี

มีไฟล์เสียงเยอะจิง

3. Zintellar

Zintellar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนา ครับ

4. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับคุณตา..

5. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุค่ะ...........

6. หมี พลเสน

หมี พลเสน เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ผลบุญนี้ช่วยส่งผลให้ข้าพเ<wbr>จ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติป<wbr>ัจจุบันด้วย เถิด และถ้าหากว่าชาตินี้ข้าพเจ้าไม่<wbr>ถึง พระนิพพานเพียงไร เกิดใหม่ชาติใด ขออย่าให้ข้าพเจ้าไปอบายภูมิ อย่าไปเป็นเปรต อย่าไปเป็นอสูรกาย อย่าตกนรก อย่างน้อยที่สุดขอให้เป็นมนุษย์<wbr>ที่มีดวงตาเห็นธรรม ไม่มีความเดือดเนื้อร้อนกาย ร้อนใจ นับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท้า ข้าเจ้าเข้าสู่พระนิพพานเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

7. หมี พลเสน

หมี พลเสน เป็นที่รู้จักกันดี

<table id="post52908" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_52908" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">ข้าพเจ้าโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ผลบุญนี้ช่วยส่งผลให้ข้าพเ<wbr>จ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติป<wbr>ัจจุบันด้วย เถิด และถ้าหากว่าชาตินี้ข้าพเจ้าไม่<wbr>ถึง พระนิพพานเพียงไร เกิดใหม่ชาติใด ขออย่าให้ข้าพเจ้าไปอบายภูมิ อย่าไปเป็นเปรต อย่าไปเป็นอสูรกาย อย่าตกนรก อย่างน้อยที่สุดขอให้เป็นมนุษย์<wbr>ที่มีดวงตาเห็นธรรม ไม่มีความเดือดเนื้อร้อนกาย ร้อนใจ นับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท้า ข้าเจ้าเข้าสู่พระนิพพานเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px"> [​IMG] [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> [​IMG]</td></tr></tbody></table>

8. xmen123

xmen123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ ขอบคุณ และโมทนาบุญ มาก ๆ ครับ +++

9. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    อนุโมทนาครับ ขอบคุณมากครับ