อภินิหารหลวงปู่เร่ง วัดดงแขวน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย note26, 15 มีนาคม 2017.

1. note26

note26 สมาชิก

สวัสดีครับ ผมเป็นนักสะสมพระเครื่องมือใหม่ ส่วนใหญ่พระที่เก็บสะสมก็จะล้วนเป็นพระใหม่ ถ้าพระเก่าก็พอมีบ้างครับ จนวันนึงก็เปิดเว็บมาเจอเพจวัดๆนึงในกระดานพระเครื่องจังหวัดนครสวรรค์ ในกระดานนี้ที่เปิดดูก็เจอรายนามและชื่อพระเกจิที่เสกร่วม ก็ไปเจอรูปของพระรูปนึง ที่ร่วมปลุกเสกในพิธี ในรูปที่เห็น พระรูปนี้ดูขลังดีจัง นั่งเสกยังเข้มขลังขนาดนี้ ค้นชื่อเจอ ท่านชื่อหลวงปู่เร่ง วัดดงแขวน จังหวัดอุทัยธานี ก็เลยสืบประวัติเลย จนรู้ว่าท่านเก่งด้านตะกรุด ตะกรุดหม้อไฟผี ชานหมากของท่านใครได้ลองยิงแล้วปืนจะแตกทุกรายไป แค่ชื่อตะกรุดก็สุดยอดแล้วครับ ตะกรุดหม้อไฟผี ผมก็หาเลยครับ หาจากในเพจ จนได้ตะกรุดและเหรียญไพรีพินาศมาติดตัว จนฝันเห็นถึงหลวงปู่หลายครั้ง แม้ก่อนหลวงปู่ท่านจะมรณภาพ ท่านก็มาเข้าฝัน เพื่อนผมและคนรอบข้างผมบางคนที่มีวัตถุมงคลของหลวงปู่ท่านก็จะฝัน แต่ละเรื่องแตกต่างกันไป เช่นท่านให้ของบ้าง ท่านมาคุยด้วยบ้าง พี่ๆท่านใดมีประสบการ์ณมาเล่าสู่กันฟังได้ครับ

2. auUthaithani

auUthaithani สมาชิก

4 มิถุนายน 2020
    ท่านเป็นศิษย์สายตรงหลวงพ่อเคลือบ เทพเจ้าแห่งลุ่มแม่น้ำสะแกกรัง เป็นที่ศัทธาของคนอุทัยมาถึงปัจจุบัน ซึ่งมีประสบการณ์มากมายครับ สาธุกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับที่ท่านมาในฝัน