อยากจะแชร์ประสบการณ์จากการสวดมนต์บทมหาเมตตาใหญ่ค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย nnee1234, 23 สิงหาคม 2016.

1. nnee1234

nnee1234 สมาชิก

23 สิงหาคม 2016
    ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะคะ ว่าแล้วแต่ความเชื่อของแต่ละคน
    แต่ดิฉันศรัทธาหลวงพ่อจรัญ เลยสวดมนต์ของท่านเป็นประจำอยู่แล้ว
    แต่เดิมจะสวดแต่บทพาหุงค่ะ

เริ่มเรื่องเลยแล้วกันนะคะเนื่องจากดิฉันประสบอุบัติเหตุเมื่อสี่เดือนก่อน โดนของที่เป็นเหล็กตกใส่เท้า
    แล้วโดนเส้นเอ็นและเส้นประสาท ทำให้เดินไม่ได้และมีอาการปวด บวม ทรมานมากค่ะนอนก็ไม่ได้ เพราะปวดจนนอนไม่หลับ
    ตระเวนหาหมอทั้งหมอแผนปัจจุบันและหมอจีน ฝังเข็ม สารพัด หามาหลายหมอมาก แต่ก็ยังไม่ดีขึ้น
    เสียเงินไปเยอะมาก ทุกวันจะคิดแต่ว่าเมื่อไหร่จะหาย เมื่อไหร่จะดีขึ้น ผ่านมาเป็นเดือนแล้ว มาวันหนึ่งรู้สึกเครียดมาก
    นั่งร้องไห้และเหมือนหมดหนทาง พอดีได้ไปอ่านเจอ ในเวบ มีคนเขียนถึงอานิสงค์ ของการสวดมนต์บทมหาเมตตาใหญ่
    ที่หลวงพ่อจรัญบอกไว้ ว่าผู้ใดสวดมหาเมตตาใหญ่คืนละ 3 จบติดต่อกัน 9 เดือน จะแก้ไขปัญาหชีวิตทุกอย่างได้
    ดิฉันก็เลยเริ่มสวดค่ะ สวดทุกวัน วันละ 3 จบ แล้วขอให้พบทางสว่างขอให้เจอหมอเก่งๆ มีเมตตา รักษาให้ถูกทาง

จากนั้นไม่นาน เพียงไม่ถึง เดือน อยู่ๆ ดิฉันก็นึกถึง อ. ที่เคารพท่านหนึ่ง ซึ่งเคยไปหาท่านเมื่อหลายปีมาแล้ว
    แล้วก็ไม่ได้ไปอีก ดิฉันก็ได้ไปหาท่าน แล้วท่านก็แนะนำหมอแผนไทย ที่จับเส้นให้ ดิฉันก็ได้ไปหาหมอท่านนี้
    จนตอนนี้ อาการเริ่มดีขึ้นจากเดิมมาก เดินได้ จากแต่ก่อน เดินลงบันได ยังแทบไม่ได้ ต้องใช้ไม้เท้า เดินออกจากบ้านไปไหนไม่ได้เลย
    แต่ตอนนี้เดินได้คล่องขึ้น เดินไปข้างนอกได้แล้วค่ะ เหมือนเกิดใหม่เลยค่ะ ถึงแม้ยังมีอาการเจ็บขา เจ็บเส้นอยู่บ้าง แต่ก็ถือว่า น้อยลงมาก

ซึ่งดิฉันก็เลยคิดว่าเป็นเพราะเราสวดมนต์บทมหาเมตตาใหญ่เลยเหมือนมีอะไรดลใจ พาให้เราไปเจอกับหมอท่านนี้
    ทุกวันนี้ก็ยังสวดอยู่ค่ะ ก็เลยอยากมาเล่าถึงอานิสงค์ที่ได้จากการสวดมนต์บทมหาเมตตาใหญ่ให้หลายๆท่านได้อ่านค่ะ
    แต่อย่างน้อยการสวดมนต์ถึงเราจะไม่ได้ขออะไร แต่ก็ได้สติและความสงบใจค่ะ​

2. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
  3. Puthapower2012

Puthapower2012 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    สาธุครับ

4. miyatovic

miyatovic Active Member

อิอิ พอเเนะนำหมอจับเส้นคนนั้นให้ได้ไมครับ